[Funland] Ở nhà thuê lấy đâu ra mà sướng!?

alceste

Xe điện
Cu em em năm kiếm nhỉnh hơn này tý nhưng cũng có sở thích ở trọ🙋‍♂️
Đấy người giàu ở những đây chứ đâu. Thế mà các top khác lúc bảo h VN giàu lên với người giàu ở HN nhiều thì các cụ lại bỉ bôi là sao. Ơ kìa!

nunachuoi

Xe tăng
Chắc cụ ý nghĩ cái nhà là tài sản lớn nhất trong tổng tài sản của mỗi người nên mới nói vậy . Nhưng trong thực tế có nhiều người mà cái nhà chỉ chiếm phần nhỏ trong tổng tài sản của họ thôi , chắc cụ ấy chưa từng gặp .
Vâng em cũng có nghe nói có người như vậy nhưng chưa gặp thật ạ. Em nghĩ số đấy chắc cũng ít ít thôi mà tài sản chắc cũng cỡ trăm tỷ nghìn tỷ thì mới vậy, chứ cứ loanh quanh tiền tỷ chục tỷ thì chắc sớm hay muộn cũng dồn dồn gom góp mua cái nhà dù để ở hay cho thuê.

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Chắc cụ ý nghĩ cái nhà là tài sản lớn nhất trong tổng tài sản của mỗi người nên mới nói vậy . Nhưng trong thực tế có nhiều người mà cái nhà chỉ chiếm phần nhỏ trong tổng tài sản của họ thôi , chắc cụ ấy chưa từng gặp .
Cái nhà có thể không là tài sản lớn nhất nhưng là tài sản quan trọng nhất của gia đình.
Riêng với em thì mất gì thì mất nhưng không được mất nhà.

tieunhupha

Xe điện
Em lại nghĩ trẻ em đang độ tuổi đi học thì đi xe của trường đưa đón cũng được . Còn bố mẹ thì cần chỗ ở gần nơi làm việc nhất có thể thì mới tiết kiệm được thời gian để mà cày xèng . Cụ tính xem , mỗi ngày ai cũng chỉ có 24h mà mất đến 2h để đi - về mỗi ngày thì quá tốn thời gian .
Nhà em thì mẹ con ở gần nhà ông bà nội và gần trường học để ông bà hỗ trợ đón và tắm giặt cho đến khi mẹ cháu đón. Còn em thì vẫn mất trung bình 3h để đi lại hàng ngày và thấy rất thoải mái. Đi xe nhà trường là lựa chọn tốt nhưng em chỉ áp dụng khi mỗi chiều ko quá nửa tiếng. Vì trẻ con ngồi trên xe chơi thì ko sao nhưng gà gật vì thiếu ngủ thì tội lắm cụ ạ. Mà trẻ con cần ngủ nhiều chứ mình có tuổi thì điều chỉnh sao chả được chứ cụ.

Nhà em thì mẹ con ở gần nhà ông bà nội và gần trường học để ông bà hỗ trợ đón và tắm giặt cho đến khi mẹ cháu đón. Còn em thì vẫn mất trung bình 3h để đi lại hàng ngày và thấy rất thoải mái. Đi xe nhà trường là lựa chọn tốt nhưng em chỉ áp dụng khi mỗi chiều ko quá nửa tiếng. Vì trẻ con ngồi trên xe chơi thì ko sao nhưng gà gật vì thiếu ngủ thì tội lắm cụ ạ. Mà trẻ con cần ngủ nhiều chứ mình có tuổi thì điều chỉnh sao chả được chứ cụ.
3h là 1/8 ngày rồi . Hàng ngày cụ bỏ ra 1/8 ngày chỉ để đi đến chỗ làm , theo em , là sự lãng phí không đáng có . Cứ 8 năm đi làm thì cụ đã phải bỏ ra 1 năm để di chuyển trên đường .

Cái nhà có thể không là tài sản lớn nhất nhưng là tài sản quan trọng nhất của gia đình.
Riêng với em thì mất gì thì mất nhưng không được mất nhà.
Tài sản quan trọng nhất cần phải có tính thanh khoản cao cụ ạ , mà nhà thì không phải là dạng tài sản thanh khoản cao đâu .

nowhereland

Xe điện
Mua cái nhà với người ít tiền thì là tài sản cuộc đời, an cư lạc nghiệp. Với người nhiều tiền thì là khẳng định vị thế, tiềm lực tài chính. Nên hiếm ai có đủ điều kiện để mua nhà lại không mua mà đi ở thuê cả, tất nhiên có thể có nhưng đó phải là trường hợp rất rất cá biệt, thậm chí là lập dị.
Thế nên nếu có điều kiện vẫn mua là nhất, còn không thích vẫn có thể cho thuê rồi đi thuê cái phù hợp mà ở. Cuộc đời nếu không sinh ra ở vạch đích thì ai cũng phải đổi vài ba cái nhà cho đến khi được cái tốt nhất với điều kiện của mình cơ mà.
Nên em thấy nhiều cụ bảo thừa tiền nhưng không muốn mua nhà vì abc....nói chung toàn bốc phét cả thôi, thừa tiền chẳng mua vội.

gocart

Xe cút kít

maximax903

Xe điện
Đùa chú em gặp mấy chú em kiểu này là em bò né. Hội này chỉ dẻo mỏ với mấy em chân phèn thôi, đú đởn ko tri thức thôi.

P/s: Ảnh em lấy trên mạng, ko có liên quan gì tới còm em đâu

tieunhupha

Xe điện
3h là 1/8 ngày rồi . Hàng ngày cụ bỏ ra 1/8 ngày chỉ để đi đến chỗ làm , theo em , là sự lãng phí không đáng có . Cứ 8 năm đi làm thì cụ đã phải bỏ ra 1 năm để di chuyển trên đường .
Nhưng với 3h đó thì gấu nhà em chỉ cần 10p để đi làm hoặc 30p nếu sáng nào em ko đưa F1 đi học. Ngoài ra vào giờ chiều ông nội các cháu cũng chỉ mất có 2km cả đi cả về để đón cháu về cho ăn, chơi cho đến khi mẹ từ chỗ làm về 1km để đón các cháu. Em luôn cho rằng phụ nữ bẩm sinh kém đàn ông ở khả năng lái xe nên khi đầu óc có quá nhiều việc cần nghĩ họ trở nên rất lơ ngơ. Còn đàn ông lại nghĩ được khá nhiều việc trong lúc tắc đường mà tay lái vẫn ổn hơn. Vậy nên phương án đó hợp lý với nhà em nhất cụ ạ.

Nhưng với 3h đó thì gấu nhà em chỉ cần 10p để đi làm hoặc 30p nếu sáng nào em ko đưa F1 đi học. Ngoài ra vào giờ chiều ông nội các cháu cũng chỉ mất có 2km cả đi cả về để đón cháu về cho ăn, chơi cho đến khi mẹ từ chỗ làm về 1km để đón các cháu. Em luôn cho rằng phụ nữ bẩm sinh kém đàn ông ở khả năng lái xe nên khi đầu óc có quá nhiều việc cần nghĩ họ trở nên rất lơ ngơ. Còn đàn ông lại nghĩ được khá nhiều việc trong lúc tắc đường mà tay lái vẫn ổn hơn. Vậy nên phương án đó hợp lý với nhà em nhất cụ ạ.
Vâng cụ . Mỗi người 1 hoàn cảnh khác nhau , khó nói lựa chọn nào là tốt nhất .
Nhưng quan điểm của em là tiền có thể vay - mượn , xin - cho được . Còn thời gian thì ai cũng bị đóng khung 24h một ngày rồi nên phải có tính toán . Trong 2 vc , ai là trụ cột kiếm tiền chính thì cần được ưu tiên nhất về mặt thời gian .

Xuân Trường

Xe buýt
Để nhẹ cái ảnh đây thôi. Em k dám bình luận nhiều, nhưng em thấy chung cư thì hình như 99% là chỉ xuống giá chứ không lên giá bao giờ :(

View attachment 6129099
tùy thôi cụ, ai nhìn chả ra vấn đề đó :D. có điều đi thuê thì ko biết là mai chủ nhà đuổi mình ra khỏi nhà hay không? chưa kể việc học hành của con cái cứ phải thay đổi.
Ở bển thì nhà cho thuê là nó cứ thuê chứ ở Vn thì được giá là bán thôi. hợp đồng thì hợp đồng nhưng bán nhà vẫn là bán, lúc đó lại ra đường :D

tieunhupha

Xe điện
Vâng cụ . Mỗi người 1 hoàn cảnh khác nhau , khó nói lựa chọn nào là tốt nhất .
Nhưng quan điểm của em là tiền có thể vay - mượn , xin - cho được . Còn thời gian thì ai cũng bị đóng khung 24h một ngày rồi nên phải có tính toán . Trong 2 vc , ai là trụ cột kiếm tiền chính thì cần được ưu tiên nhất về mặt thời gian .
Vâng cụ. Em cũng may mắn là ít bị hoàn cảnh đẩy vào cảnh túng thiếu, dù chỉ vài năm (5-3 năm) trước đây em đã rơi vào hoàn cảnh phải trốn chạy. Nhưng do nguyên nhân ko phải em nên khi chạy sang chỗ khác là em thoải mái bắt đầu cuộc sống mới với gia đình nhỏ của em. Cũng có thể em thoải mái vậy nên áp lực kiếm tiền ko đè lên em và trong thời gian ngoài đường em vẫn sẵn sàng và có thể làm việc nếu cần thiết cụ ạ.

Còn với các F1 nhà em thì các cháu vẫn còn bé nên ko nhất thiết phải dồn ép học quá nhiều. Thời gian 1h đi lại mỗi ngày chỉ còn có 15p nên các cháu có thể đi chơi thêm 45p. Và dù em đang ở ngoài đường hay hôm đó em được thấy các cháu chơi thì đó chính là món quà lớn hơn số tiền em kiếm được cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
À có vài chục tỏi tươi trong tk thì ở nhà thuê hay nhà riêng đều sướng hết chứ sao mà khổ

Sachiko34

Xe máy
E thấy thằng cà khịa kia k phải bạn nên kệ nó thôi cần gì phải cay, nó là bạn tốt nó đã k như thê, còn tiết kiệm để đạt mục đích là tốt nhưng vs cũng phải có mỗi quan hệ chư cứ lâu quá thành quen là k ai chơi