[Funland] Ô nhiễm không khí Hà Nội

Dân Tổ

Xe container
Lại vote 1* kiểu bầy đàn + mọi rợ ;))

Tometro

Xe máy
đúng đấy cụ ạ, cốt là khi đi ra đường ý ạ, toàn chiêu bài của mấy ng bán máy lọc không khí thôi
Trong nhà đầy bụi mịn và kk ô nhiễm. Một ngày cụ/mợ ở nhà bao nhiêu giờ? Thời gian trong phòng ngủ bao nhiêu tiếng? Hít khí độc 24h với hít khí độc 12h và hít khí sạch hơn 12h thì cụ chọn cái nào?
Còn ra đường thì cụ/mợ chịu khó đeo khẩu trang cẩn thận hơn. Biết tự bảo vệ bản thân trong điều kiện cho phép là lựa chọn khôn ngoan các cụ ạ, chả phải lo bị thằng bán máy lọc nó lừa đâu.

XSim

Xe container
Nhà máy xả khí thải đều đều thì sau mưa cái lại đỏ cmn chót ngay cụ.
Nếu không có biện pháp xử lý thì sẽ ô nhiễm hơn nữa và lan trên diện rộng, đ' có biến mất sau vài cơn mưa đâu.
Có mấy cái trạm đo chất lượng không khí có thể biến mất, website có thể bị Hack chứ ô nhiễm chỉ có hơn đếch có kém. Đếch lo xử lý ô nhiễm, lo dấu ỉm thông tin thì chỉ có thế.
Theo số liệu trung bình 2017-2018 của bọn AirVisual thì Hà Nội khá tốt, đứng thứ 209 năm 2018, trung bình 45 (2018) và 40 (2017)
https://www.airvisual.com/world-most-polluted-cities?continent=&country=&state=&page=1&perPage=50&cities=ZPGtcusBx9JWBKYxm,

Rất tiếc nó không cung cấp số liệu trung bình tháng năm 2019 nên không rõ năm nay thế nào. Theo em số liệu trung bình 2019 sẽ không có nhiều đột biến như nhiều cụ tưởng.

Jack Frost

Xe buýt
Hết không khí. H lại đến nước. Thật ngán ngẩm!

Hn07

Xe tăng
Nếu em không nhầm giá nhà ở Hà nội đắt đỏ thuộc hàng top thế giới . Có hẳn con đường đắt nhất hành tinh cơ mà , danh hiệu đó chứng tỏ nhiều người vẫn còn muốn về Hn sống lắm . Các cụ đừng tin báo chí viết .

Honghen2008

Xe container
Nếu em không nhầm giá nhà ở Hà nội đắt đỏ thuộc hàng top thế giới . Có hẳn con đường đắt nhất hành tinh cơ mà , danh hiệu đó chứng tỏ nhiều người vẫn còn muốn về Hn sống lắm . Các cụ đừng tin báo chí viết .
Em thấy chẳng liên quan gì :(

Hn07

Xe tăng
Em thấy chẳng liên quan gì :(
Cụ treo biển "cho đất" , chuyển nhượng sổ đỏ "hà nội" xem có bao nhiêu người xếp hàng đến lấy ( cứ chọn mảnh nào , khu nào ô nhiễm mà cho) (cụ nhớ để điều kiện là chỉ cho để ở để lọc bớt đối tượng nhé em sợ cụ duyệt ko kịp ) .
Còn cụ về mấy miền quê làm một việc tương tự vậy .
So sánh là biết liền
Cái em nói nó ko phải trên trời rơi xuống , người ta biết cả nhưng chẳng chịu thừa nhận mà thôi ( giờ kiếm thằng ngu khó lắm )

Joan_tèo

Xe tải
Em thấy giờ một là sang châu Âu, còn không có đủ điều kiện vào Nam tiến sinh sống thôi ợ.
HN nói riêng và khu vực MB nói chung là quá ôi nhiễm rồi.

Hôm nay, mưa cái ôi nhiễm giảm hẳn mà cảm giác người cũng khỏe khoắn hơn (ko biết có phải do cảm giác ko nữa :) )
Khu vực phía Nam có ô nhiễm kém gì HN đâu mà nam tiến hả bác? Nam tiến đi rồi hưởng thêm cái đặc sản ùn tắc kẹt xe khủng khiếp của miền trong. Em cam đoan với bác là kinh khủng hơn HN và miền Bắc rất nhiều. Đường xá, cơ sở hạ tầng xuống cấp, bệ rạc.

Jack Frost

Xe buýt
Những nhu cầu sinh tồn tối thiểu thì: ăn thức ăn bẩn, uống nước bẩn và hít khí bẩn! Thôi thôi giải tán hết đi!

XSim

Xe container
Những nhu cầu sinh tồn tối thiểu thì: ăn thức ăn bẩn, uống nước bẩn và hít khí bẩn! Thôi thôi giải tán hết đi!
Giải tán hết là thế nào vậy cụ, ai về nhà nấy hay không ăn uống hít nữa :D

Đùa chút, có bài chế gì nói là "lương không đủ sống nhưng ai cũng sống" chắc áp dụng cho trường hợp này

vephiadong

Xe điện
“TÔI KHÔNG MUỐN CHẾT TRONG SƯƠNG KHÓI NÀY”

Bầu khí quyển tại Bắc Kinh, thủ đô của quốc gia đông dân nhất thế giới, vào năm 2013 được các chuyên gia ví von “không khác gì tận thế”.

Hầu hết hành phố lớn đều cung cấp dữ liệu công khai, song từng xuất hiện nhiều trường hợp chính quyền địa phương can thiệp, bóp méo các chỉ số

Sẽ chỉ là công cốc nếu Bắc Kinh đơn độc thực hiện công việc giảm tải.

Nền kinh tế trỗi dậy mạnh mẽ biến Trung Quốc trở thành cường quốc hùng mạnh chỉ đứng sau Mỹ. Tuy nhiên, cái giá để đánh đổi lấy “phép màu kinh tế” này không hề rẻ.

https://news.zing.vn/dong-thai-chua-tung-co-cua-bac-kinh-khi-sap-tan-the-vi-o-nhiem-post997326.html

Jack Frost

Xe buýt
Giải tán hết là thế nào vậy cụ, ai về nhà nấy hay không ăn uống hít nữa :D

Đùa chút, có bài chế gì nói là "lương không đủ sống nhưng ai cũng sống" chắc áp dụng cho trường hợp này
Sao ko ai thấy Vụ việc nghiêm trọng nhỉ? Mặt cứ dày lên, ì ra! Ở nước ngoài là Tổng thống giải tán quốc hội và từ chức sau đó vì quản lý không ra gì! Òn ở ây ì iem ông iết!

nangvang567

Xe đạp
nhà e uống thuốc hen P/H mấy bữa nay đỡ nhiều ít tái phát thế mà từ ngày ảnh hưởng ô nhiễm ko khí bé nhà e lại tái phát lại, thế là lại phải dùng dự phong hen.Bệnh này môi trường thời tiết ko ra gi cũng thấy rất là nguy hiểm

sinhmai542

Xe đạp
mấy ngày hôm nay thời tiết hà nội dường như khó chịu hơn, khổ mấy đứa nhỏ cứ ho hắng suốt.
trẻ e ho hắng là thường đừng tự ý tương kháng sinh vào lại thành nhờn thuốc và thêm bệnh
ho khan, ho lâu ngày cứ thử dùng đông y như thuốc ho p/h xem thế nào.
e cũng như các cháu nhà e ho là dùng đến thuốc ho thảo dược chứ hạn chế kháng sinh lắm