Chi hội Ơ rê ca... Convert Video để xem được trên Honda City 2017

KiSyRua

Xe tải
Em có đọc bên topic của bác rồi. Cái vụ cắt dây bác hướng dẫn khá dễ, nhưng e ngại đụng vào điện xe hãng khó dễ. Bác làm 1 đoạn cáp giống như bác jindo mua đc không? E gửi bác công bằng thẻ cào.
Cái cable như cụ jindo mua thì em thấy có người bán đó cụ( ở việt nam, ko phải order nước ngoài) nhưng em ko nhớ web hay face hay forum. Cable này em ko làm dc vì em ko có đầu jack.
Vấn đề bảo hành thì em nghĩ thế này, xe các cụ mua về lắp cái nó cái kia thì cũng ko còn nguyên bản, kể cả trong hãng họ cũng lắp liếc đủ thứ. Chắc họ cũng ko làm khó mình. Chả nhẽ đợi 1 năm hết bh rồi mới dc chế cháo

maigia

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, em chỉ có nhu cầu đơn giản là làm sao trình chiếu được màn hình Google Maps trên điện thoại lên màn hình xe (2017 TOP) thôi thì đơn giản nhất là làm thế nào ạ?

vietnk1981

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, em chỉ có nhu cầu đơn giản là làm sao trình chiếu được màn hình Google Maps trên điện thoại lên màn hình xe (2017 TOP) thôi thì đơn giản nhất là làm thế nào ạ?
Đơn giản nhất là thay màn hỗ trợ Android Auto là ok cụ ạ :)

Phamviethung

Xe đạp
chịu khó tìm đọc lại các bài liên quan đến mirascreen và phonelink ở các bài trên sẽ có đáp án.

Vinnh Phạm

Đi bộ
Em vừa biết có 1 thiết bị như hình Android Box Không Dây HDMI Dongle Android Mini

Mình cắm vào cổng HDMI của màn hình rồi điều khiển được không vậy mấy anh.
Ko biết có anh nào có khả năng test thử, khai sáng cho AE trong hội không?

JamesVu89

Xe đạp
Em vừa biết có 1 thiết bị như hình Android Box Không Dây HDMI Dongle Android Mini

Trước đây mình có nghiên cứu qua dòng này, cũng model này luôn, thực tế mình nghĩ được nhưng mình không mua vì cấp nguồn không đủ. cần adapter đi kèm sp còn xe mình chỉ 2A 12v là hết

buicuongls

Đi bộ
Em kết nối s7 edge với city nó bị nhw này là sao vậy các cụ ?

phansang1506

Đi bộ
Dạ thưa cụ em xin review sau khi test như sau:
- Cable này em đã gắn lên xe thì ok, xe chạy thì xem video được.
- Về cách gắn thì ko cần tháo màn hình ra chỉ cần mở hộc đồ ra, chú ý lót 1 cái khăn chổ cạnh nhựa để không bị đau tay, sau đó tháo 2 cái cáp sau màn hình ra và kết nối với bộ cable này. Em gà mờ nên mò cả 30p lay hoay mới gắn được chứ thao tác quen rồi thì chắc 5p là gắn xong.
- Theo như yêu cầu của bác thì em lại phải tháo cable ra rồi xé banh băng dính ra cho cụ nghiên cứu. Em thấy 1 cọng bên đầu nhỏ nối chung với 1 cọng bên đầu to. Em ko rành về điện nên cũng ko biết dây nào của cái gì cụ nghiên cứu thử xem.

Quả này hết bao nhiêu đấy cụ ?

Vinnh Phạm

Đi bộ

JamesVu89

Xe đạp
Em đã Converter và thành công
Chất lượng hình ảnh và âm thanh đều OK nhé
Gửi link cho các Bác tải về
https://www.fshare.vn/folder/VXPJ9G8IJXT1 (nhạc US-UK)
https://www.fshare.vn/folder/AT2KF3W147E3 (Nhạc Việt - Nhạc Xuân 2018)

Sẵn tiện em muốn hỏi các Bác chỗ nào By Pass ở SG để em xem Video lúc xe di chuyển ạ, xin cảm ơn
kiếm topic của kysyrua hướng dẫn cách bypass đó bác. Em làm theo hướng dẫn và đã thành công. Mình cũng binh thanh hcm

KiSyRua

Xe tải
Em đã Converter và thành công
Chất lượng hình ảnh và âm thanh đều OK nhé
Gửi link cho các Bác tải về
https://www.fshare.vn/folder/VXPJ9G8IJXT1 (nhạc US-UK)
https://www.fshare.vn/folder/AT2KF3W147E3 (Nhạc Việt - Nhạc Xuân 2018)

Sẵn tiện em muốn hỏi các Bác chỗ nào By Pass ở SG để em xem Video lúc xe di chuyển ạ, xin cảm ơn
Nếu OK cụ làm thêm ít nhạc xuân cho anh em đi chơi tết. Thanks cụ!

hungvtech

Đi bộ
Đúng rồi cụ nó nằm ở chân góc, e gắn cáp lại vào xe rồi, mò trong điện thoại còn 1 tấm rõ hơn cho cụ

Cụ chủ hướng dẫn chi tiết, cug dễ làm, mỗi tội e ko thích cắt dây này nọ cho lắm. Bác đặt cái cable như thế nào thế ?? e search bên Vn mình ko có bán> Ship về qua bên thứ 3 là bên nào bác nhỉ, có địa chỉ hay web để hỏi họ ko ah??

mrtony

Xe đạp

NÓI TÓM LAIJ CÁC CỤ CHƠI MẤY CON MIRO NÀY THÌ PHÍ TIỀN MÀ RẤT KHÓ CHỊU KHI MẠNG YẾU. TRƯỚC ĐÂY MÌNH CŨNG MUA CON CASCROM. ... GÌ ĐÓ CUẢ TQ TRÊN LAZADA GIÁ 700 K XÀI KẾT NÓI VỚI TIVI VÀ MẠNG INTERNET NHƯNG XÀI CÀ GIỰT, VÀ ĐỨNG HÌNH HOÀI. VẬY NẾU SỬ DỤNG TRÊN XE HƠI LIỆU CÓ NGON KHÔNG ? XÀI USB CHÉP FILES CHO DỄ VÀ KHỎI TỐN TIỀN . VÀI TIN CHO CÁC BÁC NẮM

Báo cáo các cụ em mới nhận được cọng cáp bypass break đặt cách đây 1 tháng bên Malaysia, e sẽ test sau nha

Bạn cho mình hỏi cái, mua cọng cáp đó về rồi thay vô cọng cáp phía sau màn hình hả bạn? Rồi đâu cần cắt dây nữa đúng không?

nsminhnhat

Xe đạp
Chào các bác. Đọc hết mấy trang của Toppic em thấy cách tốt nhất có lẽ... dùng gá điện thoại lên gần màn hình xe để sử dụng gmap, cái DT 5,5 inch rồi thua cái màn xe có 1,5 inch:)
Tiện đây các bác cho em hỏi, làm sao để đồng bộ danh bạ android lên màn hình xe nhỉ, em làm nó báo ''please register your phonebook from data transfer'' là sao các bác nhỉ, hay phải dùng cáp mới đồng bộ được? AI gọi chỉ có số không hiện tên bất tiện quá.

VietCK

Xe tăng

KiSyRua

Xe tải
e thấy có cái link này:
http://www.phukienhonda.net/ct/phu-kien-crv-phu-kien-city-phu-kien-civic/19/bypass-brake-civic-xem-videos.html

không biết đây có đúng là loại cáp giống như của cụ ti_jindo15 đặt về không ạ, chỉ cần lắp cáp này vào và cắm usb là xem được cả khi xe chạy đúng khg cụ.
Cụ tư vấn giúp e nhé
Nếu như hình thì là ko đúng cụ ạ. Cụ xem mấy bài post của cụ ấy có hình cái cable đó