[Funland] ở tầng 40 có những bất cập gì

Phongpt

Xe hơi
Cu e e ở tần 30 hướng tây mùa hè kinh khủng khiếp mà nó hợp mệnh nên mua 😅😅😅
Thật ra thì nhà hướng tây mua rèm xịn 1 chút , nếu cẩn thận hơn thì dùng tấm chống nóng dán cửa sổ + điều hòa là chẳng thấy khác gì mấy , bù lại rẻ hơn khoảng 15%

Whoamidear

Xe tải
Ở càng cao đợi thang càng lâu cụ ạ, lắm lúc tan tầm đi về nhà chục ông vào mỗi ông 1 tầng chờ đúng là ngất , mỗi lần xuống lấy đồ là lại lười, Nếu nhà cụ có trẻ em và người già thì cũng có 1 số ý kiến cho rằng ở cao không khí loãng gây ảnh hưởng tới hô hấp .. em ở tầng 27 đã thấy hơi khó chịu rồi
Nhưng gọi thang máy để xuống lại nhanh hơn tầng dưới đấy.

Jangmi

Xe buýt
Em đang ở tầng 37 của toà chung cư 40 tầng, lúc mới mua cũng lăn tăn khoản không khí loãng mà về ở được vài hôm thấy chẳng có vấn đề gì, thang máy tốc độ cao nên nếu ko đi vào giờ cao điểm thì đi vèo cái lên đến nơi luôn, nước chảy phà phà chả yếu tí nào cả, còn khoản nồm ẩm e chưa trải nghiệm vì mới vào ở được mấy bữa

Hangvi

Xe tải
Cháu up cho các cụ vào chia sẻ thêm, đọc thấy cuốn quá ạ. Phân vân mua nhà mặt đất hay CC đã mệt, CC thì tầng ở tầm nào cũng phải đắn đo lắm.

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Cháu up cho các cụ vào chia sẻ thêm, đọc thấy cuốn quá ạ. Phân vân mua nhà mặt đất hay CC đã mệt, CC thì tầng ở tầm nào cũng phải đắn đo lắm.
Tầm 20-25 là đẹp. Đủ cao để ít (hoặc không có) ruồi muỗi, đỡ ồn. Ko quá cao để đi thang máy lâu.

thichlexus

Xe điện
E chưa ở tầng cao, nhưng tòa nhà e ở là 39 tầng, e thấy có mấy vấn đề sau:
1. Nếu tầng 40 là tầng cao nhất hoặc gần cao nhất:
- Áp lực nước yếu, thường phải có bơm tăng áp lực nước
- Gần cột thu lôi của tòa nhà
- Dễ thấm dột
- Gần tum thang máy thì ồn và rung
2. Tầng cao nói chung:
- Chờ thang, đi thang lâu
- Nếu tòa nào chia thang theo tầng, thì thang máy tầng cao dễ trục trặc hơn hẳn
- Nếu xảy cháy thì chỉ có nước chạy lên sân thượng
- Hôm nào thang máy hỏng hoặc bảo dưỡng thì sẽ lựa chọn ngồi nhà/thể dục hạng nặng
- Hôm nào nồm ẩm mây mù thì trong nhà dễ ẩm thấp
- Bán lại thường ko đc giá
Cụ nói chính xác, em thì thích nhất ở khoảng tầng 15-18 nếu tòa nhà 40 tầng, vừa đủ cao để tránh ồn và bụi nhưng đi lại vẫn thuận tiện và không khí không bị loãng.

• Vodka
Reactions: d4e

Lacet_ti

Xe container
Nhưng gọi thang máy để xuống lại nhanh hơn tầng dưới đấy.
Em chả ở CC cũng biết trò bấm thang 2 chiều - cứ thang vắng là vào
Nên ở cao thang lên đến nơi cũng đầy người rồi - họ đang đi xuống đó nhưng vẫn phi vào ;)

Whoamidear

Xe tải
Em chả ở CC cũng biết trò bấm thang 2 chiều - cứ thang vắng là vào
Nên ở cao thang lên đến nơi cũng đầy người rồi - họ đang đi xuống đó nhưng vẫn phi vào ;)
Đây là trò ngớ ngẩn, cư dân chung cư ko bao giờ làm thế cả, chỉ ai ở nơi khác đến ko biết gì về chung cư mới làm vậy.

Chien.hp389

Xe máy
Nếu hệ thông thang máy tốt thì em thấy ở chung cư tầng càng cao càng thích, đỡ bụi, đỡ ồn (đặc biệt ít bị ảnh hưởng của tiếng nhạc Erobic của các mẹ lúc sáng sớm.

thaorua_2008

Xe tải
E đang ở tầng 35 của 1 khu. Ngoài hơi khó chịu vì thang máy + vừa ăn quả dột ra thì thấy vẫn thích hơn phải ở dưới nhà khác, ko có muỗi, ko bị ẩm. Nước vẫn khoẻ như thường. E đã từng ở tầng trung, ồn phát điên vì trẻ con ( cả trên và dưới ) cho nên đã ở cc thì e cứ lên ngọn ở.
chuẩn cụ, trước e vô phúc ở tầng dưới nhà có trẻ con, nửa đêm vẫn chạy nhảy, quăng đồ, ức không ngủ được, lên góp ý đâu lại vào đó, cuối cùng e phải mua căn áp mái, ngon lành chả sợ thằng nào

binhaminh

Xe tải
chuẩn cụ, trước e vô phúc ở tầng dưới nhà có trẻ con, nửa đêm vẫn chạy nhảy, quăng đồ, ức không ngủ được, lên góp ý đâu lại vào đó, cuối cùng e phải mua căn áp mái, ngon lành chả sợ thằng nào
cái gì cũng giải quyết đc chỉ trừ yếu tố con ng cụ nhỉ. Mà dân ta thì văn hoá ở Chung nó vẫn kém lắm luôn ý.

thichduthua99

Xe máy
Em chưa ở tầng cao thế nhưng nghe tầng 40 mà thấy chóng mặt rồi, cháy thì chắc chắn là lên nóc chờ , thang máy ko hoạt động mà bảo leo 40 tầng thì chắc hết hơi

Jangmi

Xe buýt
Em chưa ở tầng cao thế nhưng nghe tầng 40 mà thấy chóng mặt rồi, cháy thì chắc chắn là lên nóc chờ , thang máy ko hoạt động mà bảo leo 40 tầng thì chắc hết hơi
Nhà 40 tầng ít nhất cũng phải 5 thang máy trở lên, nên ko thể cùng 1 lúc 5 thang đều hỏng được nên ko lo phải leo bộ lên tầng 40 đâu

Jangmi

Xe buýt
Nhà em tầng 31 ban công ĐN.Sáng nắng đến 10-11h thôi nhưng k gắt.Chiều và tối thì mát.Thang máy nhanh,k bị yếu nước.Không bị ruồi muỗi nhưng thỉnh thoảng vẫn có kiến ba khoang bay lên.Nói chung tầng cao hay thấp phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng chung cư và BQL tòa nhà.
E ở tầng 37 mà hôm nọ bắt đc 1 con kiến ba khoang, tối ko dám mở cửa sổ nữa

sirius6688

Xe điện
Em đang ở tầng 41 của nhà 42 tầng, tầng 42 là penhouse, đã ở 3 năm . sau khi trải nghiệm thì e sẵn sàng tính 1 nửa giá trị căn hộ vào tiền view, gió mát mùa hè nhiều lúc tối mùa hè gió mát hơn cả trang trại ở quê, lắp 3 điều hòa mà ít khi xài đến. mỗi người 1 hoàn cảnh 1 quan điểm, nhớ chọn ban công hướng ĐN nhé cụ

thichduthua99

Xe máy
Nhà 40 tầng ít nhất cũng phải 5 thang máy trở lên, nên ko thể cùng 1 lúc 5 thang đều hỏng được nên ko lo phải leo bộ lên tầng 40 đâu
cụ chưa ở chung cư bao giờ à, lúc cháy thì thang máy nào hoặt động mà 5 với 10

KeanuR

Xe tăng
Em đang ở tầng 41 của nhà 42 tầng, tầng 42 là penhouse, đã ở 3 năm . sau khi trải nghiệm thì e sẵn sàng tính 1 nửa giá trị căn hộ vào tiền view, gió mát mùa hè nhiều lúc tối mùa hè gió mát hơn cả trang trại ở quê, lắp 3 điều hòa mà ít khi xài đến. mỗi người 1 hoàn cảnh 1 quan điểm, nhớ chọn ban công hướng ĐN nhé cụ
E có căn bc ĐN ĐB, mùa hè thì mát nhưng sáng vẫn nắng ấm cả nhà lẫn tường
Nhưng đến mùa đông gió thì phải gọi là không lối thoát, cả ngày chỉ dám đóng cửa sợ mn ở trong nhà trúng gió méo mồm mà cug đã có ng bị méo rồi nên giờ thấy bc ĐN TN là hài hoà nhất
E thì thấy view gì thì nhìn mãi cug chán, nên chỉ càn view thoáng là dc,
còn ở cc giờ phải quan tâm tới tiện ích như bể bơi sân chơi trẻ em, vườn cây hồ nước công viên trường học siêu thị, hầm xe, theo e 1/3 giá trị căn hộ nó ở tiện ích xung quanh

ngduyh

Đi bộ
- Nó còn thang máy cứu hoả hay còn gọi là thang máy chữa cháy nó vẫn hoạt động cụ nhé, bản thân nó có yêu cầu ký thuật riêng và thường nằm độc lập.
- giả sử cụ đang ở đang tầng 3, cháy hầm gửi xe rồi nó lan lên tầng 1 và 2. Vậy cụ chạy lên hay cụ chạy xuống ?

cụ chưa ở chung cư bao giờ à, lúc cháy thì thang máy nào hoặt động mà 5 với 10

sirius6688

Xe điện
E có căn bc ĐN ĐB, mùa hè thì mát nhưng sáng vẫn nắng ấm cả nhà lẫn tường
Nhưng đến mùa đông gió thì phải gọi là không lối thoát, cả ngày chỉ dám đóng cửa sợ mn ở trong nhà trúng gió méo mồm mà cug đã có ng bị méo rồi nên giờ thấy bc ĐN TN là hài hoà nhất
E thì thấy view gì thì nhìn mãi cug chán, nên chỉ càn view thoáng là dc,
còn ở cc giờ phải quan tâm tới tiện ích như bể bơi sân chơi trẻ em, vườn cây hồ nước công viên trường học siêu thị, hầm xe, theo e 1/3 giá trị căn hộ nó ở tiện ích xung quanh
đúng rồi cụ phải tính tổng hòa các điều kiện mới chính xác được, đắt hay rẻ là do các yế tố đó có phù hợp với cá nhân mình hay không