[Funland] Ơ thế "tây lông" nó không biết hôm nay là ngày gì à ?

bimbim71

Xe điện
Bản chất ngày này nó nói lên sự bất vình đẳng giới.

VietCK

Xe tăng
Ngày 20/10 mới là kinh dị
Ngày thành lập hội LHPNVN thế íu nào biến tướng thành ngày PNVN để lại ra sức quà cáp ăn nhậu đú đởn
Mà cái hội này íu thấy bg làm đc cái việc gì cho phụ nũ, chỉ ăn tiền là nhanh

quynhdiem

Xe tăng
À hoá ra vậy,nhưng hình như trở thành ngày nhà giáo Việt Nam cách đây mấy chục năm rồi chứ có phải mới đây đâu cụ nhể.
Ngày "hiến chương" ra đời từ năm 1958,đến năm 1982 chính thức trở thành ngày nhà giáo Việt Nam.
Sao năm 1982 ra văn bản không cụ nào kêu nhỉ
1982. Cụ thử tìm xem trong of có thớt nào kêu không? :)
Thời đó chỉ cần e hèm cũng đi cải tạo luôn và ngay chứ lại còn ý kiến.

haidongtay

Xe điện
1982. Cụ thử tìm xem trong of có thớt nào kêu không? :)
Thời đó chỉ cần e hèm cũng đi cải tạo luôn và ngay chứ lại còn ý kiến.
Thì xuống đường cầm băng rôn khẩu hiệu,hồi đó làm gì có ai phản đối.1982 nhiều cụ trên này còn chưa đẻ,chưa kể một số cụ còn mới chạy hoặc chưa chạy sang cali

haidongtay

Xe điện
Ủng hộ xoá bỏ ngày này :D
Em mà có trăm tỏi gửi tiết kiệm trong ngân hàng thì em hủng hộ xoá tất cả các ngày,kể cả tết nhất,cho chúng mài đi làm chết thôi,ủng hộ bỏ luôn cả thứ 7 chủ nhật.He he he

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ngày này xuất phát từ Mẽo nhưng nó lại không kỷ niệm lớn ngày này.
Đảng CS hay các tổ chức XHCN thì lại lấy nó làm kỷ niệm.
Nghĩ cũng lạ.

Phichzin

Xe buýt
364 chà đạp, vùi dập, coi thường. Còn mỗi 1 ngày thì nịnh bằng chết. Còn bọn Tây lông nó coi trọng hàng ngày. Méo phải dựa vào 8.3 làm gì.

trausut

Xe buýt
Ngày thành lập hội LHPNVN thế íu nào biến tướng thành ngày PNVN để lại ra sức quà cáp ăn nhậu đú đởn
Mà cái hội này íu thấy bg làm đc cái việc gì cho phụ nũ
, chỉ ăn tiền là nhanh
Em nhất trí, chả hiểu sao khoảng hơn 10 năm rộ lên cái vụ này, trước em chỉ thấy nói qua loa là ngày thành lập hội LHPNVN.
Bây giờ thành ngày phụ nữ VN là thế nào? thua!
Cơ quan em éo có cái hội này thế mà cũng lại rộn hết cả ràng, nào hoa, nào đi chơi ...
Không tăng hoa thì bẩu xyzz...
Mà tặng nó ngài ngại, ngường ngượng, chả ra cái kiểu gì!

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bọn
Spanish women went on strike and staged an enormous protest, as women’s rights have become a hot topic in the run-up to a general election.
In France, the first Simone Veil prize was awarded to a Cameroonian activist who worked against forced marriages, Doumara Ngatansou, after she herself was married against her will at 15.
The Portuguese Cabinet observed a minute of silence in mourning of victims of domestic violence. Twelve women have died this year in domestic violence incidents, the highest number in 10 years.
Topless protesters in Germany tore down a metal barrier intended to keep women out of brothels in Hamburg, one of the nation’s most famous red light districts.
Pope Francis hailed women’s “irreplacable contribution” to fostering peace. “Women make the world beautiful, they protect it and keep it alive,” the Argentine Jesuit said. Women are not able to obtain priesthood in the Catholic Church, and as a result the highest levels of power.
Far-right activists in Kiev, Ukraine were detained after they tried to provoke activists protesting sexual violence.
First Lady Melania Trump saluted women from 10 countries on Wednesday evening, including human rights activists, police officers and an investigative journalist.
chữ gì mà giống chữ quốc ngữ thế cụ?

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác ! Chắc nhiều, rất nhiều bác hôm nay phải thực hiện nhiệm vụ "cao cả và thiêng liêng" với vợ, bạn gái hay với nhân viên nữ có đúng không ạ ?
Em cùng hai ông tướng nhà em, chung tiền, chung nhé :)) mua hoa và chút quà cho "gấu mẹ vĩ đại", quà là phải loại ăn được để còn kiếm miếng trong buổi tối vui vẻ :)).
Chuyện chẳng có gì để nói nếu như, vì tính chất công việc em hay trao đổi qua WhatsApp với đối tác ở France, thay cho lời chào em có nói đại ý "Chúc mừng nhân ngày quốc tế phụ nữ" trước khi bàn công việc, lạ thay từ cô nhân viên lễ tân, đến em phụ trách chuyên môn tới mợ quản lý... đều "hả", "cái gì cơ", "tao không hiểu mày định nói gì":(( ! Không lẽ bọn nó định "troll" em hay bọn "tây lông" nó không để ý gì đến ngày này các bác ?:((
Thật lòng, hôm nay em thấy mình quê quá đi mất !
Em xác nhận và chia sẻ với cụ chuyện này...Em cũng hay làm việc với đối tác Nhật, cũng gặp chuyện y chang như cụ...Các chị em Phụ nữ bên Nhật cũng không ai quan tâm ngày này...:))

Em thấy chỉ ở VN, truyền thông mới làm "rần rần" lên các ngày 8-3, 20-10, 20-11 ...chứ ở nước ngoài 1 ngày kỷ niệm nào đó đơn thuần chỉ là 1 ngày kỷ niệm thôi...:))

gis123

Xe điện
Gần đây thêm cái ngày 14/2 thì đúng là đạt ngưỡng man rợ.

Vợ về hỏi quà em bảo thẻ hội viên đâu? :))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Đúng rồi cụ, ngày 8/3 chỉ có 1 số nước kỷ niệm thôi, cụ đọc sự tích ngày 8/3 trên gg nhé
Kể cả ngày 20.11. Khi xưa cứ gọi là Quốc tế hiến chương các nhà giáo. Bọn Tây nó cũng ko biết.
Nói chung có một số ngày Quốc tế VN luôn.
Sản phẩm +s thì phải?
Chỉ còn 28 quốc gia và vùng lãnh thổ/205 quốc gia và vùng lãnh thổ còn duy trì, tổ chức ngày này trên thế giới.
Đa số, đều là các nước kém phát triển và có khuynh hướng xã hội chủ nghĩa.
Một số nước DNA khác cũng không biết ngày này là ngày gì
May sáng k đến chúc mừng tụi nó, k quê chết
Chỉ các nước hâm mộ ông rậm râu mới có ngày ni thoai cụ chủ ợ:))
+s lắm trò thẩm du
Ngày này chỉ có mấy anh em Xã Nghĩa ngày xưa chơi với nhau kỷ niệm thôi.
Chắc là bọn Ý nó hâm mộ ông rậm râu với kém phát triển rồi :((

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Bọn nó nói đúng rồi mà cụ. Cách tôn trọng phụ nữ là đối xử công bằng như mọi ngày. 8/3 không phải ngày tặng quà cụ nhá
Các cụ trên nói là Tây lông nó không biết ngày này hoặc ko có kỉ niệm gì hết. Còn ý em thì dẫn chứng là Tây lông nó vẫn chúc y như thường, tất nhiên là ko tặng quà, chứ nói "không biết ngày này là ngày gì" thì hơi quá đáng. Cụ chú ý cái hashtag. Hoặc đó là người ở trên mây, hoặc đó là người biết nhưng cố tình nói thế.

Chứ nếu nó "ko biết" hoặc coi nó là ngày thường thì làm gì có cái tút đó, đúng ko cụ? Em thích cái cách văn minh này. Chúc mừng bằng cách thể hiện mình tôn trọng phụ nữ cả năm ;))

thermos

Xe tải
Các cụ ích kỷ bỏ bu. Ngày 8-3 ở các nước là ngày đấu tranh vì bình quyền, là ngày bình đẳng giới, là ngày mà người ta dù là nam hay nữ thì cũng ghi nhận sự đóng góp của phụ nữ vào sự phát triển của nhân loại.
Ở Tây nó có ngày của cha, ngày của mẹ để tặng quà. Ở VN không có những ngày này. Ngày thầy thuốc VN 27-2 em tặng bố em một món quà hoặc 1 bó hoa, cũng như bệnh nhân của cụ ghi nhận và biết ơn cụ, ngày nhà giáo cũng thế, tại sao ngày phụ nữ tặng quà 1 tí thì các cụ nặng nhẹ, sao ko so luôn Bill Gates với Bezoffs nó rửa bát cho vợ, ly dị 1 phát là cưa đôi tài sản đi. Bao nhiêu cụ ở đây có vợ thu nhập thấp hơn, đẻ con mất 10 năm tuổi trẻ không thăng tiến, không phát triển sự nghiệp, ko học hỏi thêm được gì vì cắm đầu vào mít trẻ con, rồi các ông chồng vẫn cao giọng "nuôi vợ" "cô chỉ là đồ ăn bám" vân vân và mây mây.
Ích kỷ và hẹp hòi, vài cái hoa với quà cũng so sánh vớ vẩn

hatinh5760

Xe điện
Các cụ ích kỷ bỏ bu. Ngày 8-3 ở các nước là ngày đấu tranh vì bình quyền, là ngày bình đẳng giới, là ngày mà người ta dù là nam hay nữ thì cũng ghi nhận sự đóng góp của phụ nữ vào sự phát triển của nhân loại.
Ở Tây nó có ngày của cha, ngày của mẹ để tặng quà. Ở VN không có những ngày này. Ngày thầy thuốc VN 27-2 em tặng bố em một món quà hoặc 1 bó hoa, cũng như bệnh nhân của cụ ghi nhận và biết ơn cụ, ngày nhà giáo cũng thế, tại sao ngày phụ nữ tặng quà 1 tí thì các cụ nặng nhẹ, sao ko so luôn Bill Gates với Bezoffs nó rửa bát cho vợ, ly dị 1 phát là cưa đôi tài sản đi. Bao nhiêu cụ ở đây có vợ thu nhập thấp hơn, đẻ con mất 10 năm tuổi trẻ không thăng tiến, không phát triển sự nghiệp, ko học hỏi thêm được gì vì cắm đầu vào mít trẻ con, rồi các ông chồng vẫn cao giọng "nuôi vợ" "cô chỉ là đồ ăn bám" vân vân và mây mây.
Ích kỷ và hẹp hòi, vài cái hoa với quà cũng so sánh vớ vẩn
Cái sự đau đớn này xảy ra trong hầu khắp các loại gia đình. Kể cả những người vợ, xuất phát điểm rất tốt. Nhưng vì ko đủ mạnh mẽ, lùi, rồi lùi mãi, tới các kết cục ko vui vậy đấy.