[Funland] Ô tô có 25 triệu, cụ nào múc ngay thôi

tomtomchát

Xe container
Chuẩn cụ. Đến nv NH còn éo đến lượt nữa là ng ngoài.
Vầng, 1 là đó là giá khởi điểm đưa ra đấu giá. 2 là mức giá tượng trưng để book sổ nhưng không bán. tùy yêu cầu búc sổ theo hướng tăng hay giảm tài sản mà ốp giá.

langtuvn9x

Xe tải
Em cũng đang ngắm 1 em san đời cao như lướt của ngân hàng mà không được mag showroom với thử lên cũng lăn tăn quá

tomtomchát

Xe container
Có cái bank nào ngu đến mức đi cầm đằng lưỡi dao ??? :).
$ nó cho vay, thế chấp bằng chính cái xe đó, giấy tờ bản chính bank nó giữ hết nhé. Hợp đồng nó soạn kín kẽ, luôn có lợi cho nó, ở đó mà đòi tự bán :D.
xe đã về tay bank thì 1 là do khách hàng Tự nguyện bàn giao, 2 là bank đi thu về, còn khách hàng thì lúc này đã bễ-bùng-bay...
trường hợp xe nằm bãi hay cầm đồ, hoặc vẫn nhởn nhơ đi ngoài đường thì bank phải đi tìm + thu thông qua kênh chim lợn bán tin và biện pháp nghiệp vụ :) kể cả có mua lại từ khách hàng bễ, thì khi gặp đội thu nợ vẫn xiết, nhanh nhất là chặn đầu khóa đuôi và gọi 113, sau đó hạ hồi phân giải hehe.
lúc này khách xác định đi kịch khung 7-10 năm vì lừa đảo chiếm đoạt TS (của bank và của người mua) và giả giấy tờ.
Giờ khách bùng khó hơn, vì siết chặt khâu kiểm tra sau vay, ít nhất 3 tháng phải đem xe lên bank kt và cấp giấy thông hành. tùy thiện chí, khả năng trả, còn thì bank có quyền thu ngay từ ngày chậm trả gốc lãi thứ 91.

leequangmtd

Xe máy
Nếu ngon thì có người múc hết rồi cụ ạ

NAVARA EL

Xe máy
Rẻ hơn xe máy

dragonvnu

Xe buýt
Em có ông anh làm giám đốc chi nhánh NH, thấy cũng hay đăng bán xe lắm, toàn Mec lướt nhìn đẹp, ông bảo đó là xe NH siết nợ ngon lắm,

tomtomchát

Xe container
Cụ mới là nhầm, xe vay ra rồi đến lúc ko trả đc bán thì nó đã gần như hết khấu hao thời gian cho vay rồi, xe mà ngon thì chủ xe nó bán trước, xe đểu nó mới đẩy cho NH.
mợ này chưa đi vay bank bao giờ :))
Mợ có vay mua tài sản rồi để cho NH giữ hộ ko, mà đòi NH nó giao toàn bộ gtờ lẫn xe cho mợ?
Khách có ti tỉ loại, có khách vay mua xe hôm trc hôm sau ra cầm đồ luôn, không cần biết vô tình hay cố ý.
chưa kể vay hộ vay ké vay ủy quyền (bị ép đứng ra vay cho người khác).... vay vì oai, vay không biết tính toán mà không có nhu cầu thực, vay kinh doanh nhưng đổ bể...
gói vay ưu đãi mua xe nó sẽ cho mợ ưu đãi 3-6 tháng đầu lãi suất 6-7%, ngon không?? Quá ngon!
Sau thời gian đó tính lãi thực mới vàng mắt. Một số khách vay bắt đầu khó khăn, quay quắt, một số "nghĩ lại", một số khác tìm cách trả nợ trong nỗi tuyệt vọng dần... ;) Chả phải tự dưng các cụ xưa bảo Tốt vay - Dày nợ.
Mợ bán/ không gtờ, thì mợ mắc tội lừa đảo chiếm đoạt... cả 2 đầu, bank và ngmua. tiền thu về tính ngang tiền phụ tùng.
Mợ bán có giấy tờ, thì khoác thêm tội làm giả giấy tờ... vì chắc chắn mợ phải làm giả
Mợ tất toán khoản vay để lấy giấy tờ ra bán xe...thì là buôn ngược, vì bản thân oto là tiêu sản, cộng thêm lãi NH, phí tất toán... lỗ đến 30% là ít...
không hiểu mợ định chọn PA nào?
Còn lý tưởng nhất là đủ tiền thanh toán gốc lãi hàng tháng, thì cứ giữ xe mà đi đến khi tất toán thì lấy nốt giấy tờ về.... thì đẩy cho NH bán làm gì??

datto70

Xe điện
Làm gì có Ngon- Bổ- Rẻ; nếu OK thì NH đã phím cho thợ khuân hết rồi.

tomtomchát

Xe container
Em cũng đang ngắm 1 em san đời cao như lướt của ngân hàng mà không được mag showroom với thử lên cũng lăn tăn quá
cụ hỏi đơn vị quản lý tài sản xem, (chi nhánh, trung tâm xử lý tsđb, công ty AMC.... tùy tính chất khoản vay và cơ cấu bank)... rồi lân la làm quen mà hỏi.
xe thu về thi thoảng vẫn phải nổ máy, đem đi đăng kiểm này nọ... có đợt nv nó cũng lấy đi việc riêng suốt :)
đem đi check khó gì đâu. Kết thì làm việc thẳng :) ý e ko phải là đi đêm đâu nhé, chỉ là đừng đi ban ngay thôi :))

cusao

Xe lăn
Cụ cứ đùa. Thì 25tr 1 cái xe cũ là xe không dùng được nên em hỏi giá thấp nhất bao nhiêu thì hợp lý nếu xe vẫn dùng được thôi, hỏi thật mà cụ.
Em chưa bao giờ dám đùa với người lạ ạ !
Bác hỏi thế chứng tỏ bác chưa đủ thông tin hay nói cách khác là bác chưa hiểu như cách bác đã bày tỏ. Với xe 4b ở mức vài chục triệu thì ko có xe nào dùng đc bt như mong muốn của bác ạ

LienPhuong

Xe điện
Em chưa bao giờ dám đùa với người lạ ạ !
Bác hỏi thế chứng tỏ bác chưa đủ thông tin hay nói cách khác là bác chưa hiểu như cách bác đã bày tỏ. Với xe 4b ở mức vài chục triệu thì ko có xe nào dùng đc bt như mong muốn của bác ạ
Ơ nếu em biết rồi thì cần gì hỏi cụ? Em hỏi rất rõ mà, xe cũ thấp nhất bao nhiêu thì mua được (vì nó dùng được với giá đó)?

Imex

Xe tải
Quá rẻ, mua về sửa sang đại tu lại ổn không các cụ ?

"Chỉ tử" mà cụ! Như đi shop thời trang sale chỉ từ 49 k, tỉm mỏi mắt không có, hỏi thì nhân viên bảo có cái cài áo sale giá đó nhưng hết hàng rồi! :)

onano69

Xe container
Ngôn ngữ việt nam hay lắm :)

minhhai985

Xe lăn
Ông chú e làm con matit, chưa đến 2 chục, chưa cần làm gì vẫn chạy phe phé. Thêm chục củ nữa quá ngon luôn.