[Funland] Ô tô điên càn quét đám tang ở Bình Định

tomtomchát

Xe container
Dựng rạp hiếu hỉ ngoài lộ là di sản của nền văn minh xe đạp!
lên đến nền văn minh xe máy thôi là iêm đã kinh goỳ, tưởng tượng đang ngồi gặm đùi gà mà cái xe máy nó táng cho cái tay lái vào gáy thì xọc cả cái đùi gà vào deepthroad :(
giờ xã hội hiện đại nhên ô tô cả, cứ cưới vỉa hè là iêm nếch.
nhưng bún cháo phở vìa hè phố cổ thì vẫn thi thoảng, chưa bỏ được, dù biết đen thì vưỡn chết 8-x

Sonduong.BMV

Xe container
Ra đường bây giờ như ra chiến trường vậy. Thậm chí ngồi trong nhà cũng có ô tô phi vào. Ko xiết thật nặng cái vụ bia riệu ma túy lái xe này XH đến khủng hoảng mất. Đổi 1 tờ úsd phạt 90tr trong khi uống bia uống riệu phạt vài ba triệu.
Phạt cũng nhiều rồi đấy cụ ạ. E đã lái là ko uống riệu nhưng nhiều lần ngồi mầ ko uống bị tổng xỉ vả kinh lắm. Có khi ngồi cả với CA, họ bảo cứ uống đi có gì "gọi anh" nên có lần cũng phải "nể" 1 - 2 chén. Về quê mà ko uống vài chén thì bảo nó khinh nhà quê. ...

bimbim71

Xe điện
Ông này chắc ai đó nhờ dời xe của khách rồi, không quen đạp nhẹ phát ai ngờ con xe nó lao tới luôn!
Chắc vậy hoặc lái thuê ,chủ loại xe này ít cầm tài lắm.Em cầm cương con hai lít tư,dí mạnh cái nó chồm như ngựa rồi,đây mạnh gấp đôi.
Một lý do nữa để em hạn chế tối đa người khác lái xe mình.

ANHVEB

Xe hơi
RIP các nạn nhân. Nhưng các ccm có thấy các đám hiếu đám hỷ tổ chức tại các ngôi nhà ven đường hoặc tổ chức đưa rước thường gây nguy hiểm và ắch tắc giao thông không.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Phạt cũng nhiều rồi đấy cụ ạ. E đã lái là ko uống riệu nhưng nhiều lần ngồi mầ ko uống bị tổng xỉ vả kinh lắm. Có khi ngồi cả với CA, họ bảo cứ uống đi có gì "gọi anh" nên có lần cũng phải "nể" 1 - 2 chén. Về quê mà ko uống vài chén thì bảo nó khinh nhà quê. ...
E thì mấy năm trước cũng chén chú chén anh ác lắm. Mà 2 năm nay tu. Chỉ khi nào có người lái hộ hoặc ở nhà mới uống. Cứ nghĩ tới cảnh mình say rượu rồi tông vào ng ta là rùng mình.

bai

Xe điện
E mà phải cầm volang thì đố ai ép đc em uống.
Ngồi với CA, các anh cũng bảo có gì gọi anh. Em nhẹ nhàng bảo em phải nhờ anh mấy việc lớn chứ mấy chén rượu thì em ko dám, thế là thôi.
Quê em cũng ko đến nỗi, bảo cháu còn lái xe nên ko uống đc là họ thôi luôn. Nếu ở lại qua đêm thì uống thoải mái nên họ cũng hiểu.

Sonduong.BMV

Xe container
E thì mấy năm trước cũng chén chú chén anh ác lắm. Mà 2 năm nay tu. Chỉ khi nào có người lái hộ hoặc ở nhà mới uống. Cứ nghĩ tới cảnh mình say rượu rồi tông vào ng ta là rùng mình.
10 năm nay em ko cho "chó ăn chè" rồi. Trước hay làm với CA say liên tục. Nhưng ngày đó toàn đi xe của CA. Về đường thấy khó đi là "ủ lên" là phóng. Ấy vậy mà cũng có 1 ô Tg/ tá táng chết 1 người (khoảng năm 2012) mất gần tỏi mới thoát án đấy.

thai-anbiauto

[Tịch thu bằng lái]
Khổ chủ thì rất khổ rồi cơ mà hàng triệu cần lao nghèo khổ chạy wave thì rất khoái trá múa tay trong bị.... khà khà xã hội phân hoá quá đây mà.

TNTuan

Xe điện
Như ngả rạ. Đáng sợ quá
Nếu do rượu thì phải phạt thật nặng
Mà chả hiểu đám hiếu thì vui vẻ gì đâu mà cũng nốc cho lắm vào

LeTai1979

Racing Boy
Chia buồn với gia đình người bị nạn.

LeTai1979

Racing Boy
RIP các nạn nhân. Nhưng các ccm có thấy các đám hiếu đám hỷ tổ chức tại các ngôi nhà ven đường hoặc tổ chức đưa rước thường gây nguy hiểm và ắch tắc giao thông không.
Em hay đi qua đoạn đường này và thường xuyên thấy cảnh này luôn.

Leanh65

Xe container
Lái xe chắc có rượu vào nên cứ đường cũ mà đạp ga ai ngờ hôm nay lại có cái rạp to oành. Dự là cả 2 bên đều có vấn đề.
Không phải,báo nói xe đỗ chật chỗ ông trong đội khiêng đòn nhảy lên lái ra chỗ khác,không quen xe nghiến luôn đội khiêng .

tracmothu

Xe hơi
Theo nội dung đăng em đoán là bác tài ko quen xe, cuống lên đạp nhầm chân ga và có tí dấm trong người.
Cccm chém lệch chủ đề quá. :))

cuongdiv

Xe container
Dẫu biết Luật cấm rồi nhưng để giải quyết tình thế thì Cơ quan chức năng có thể làm một công điện khẩn gửi toàn bộ các tỉnh thành trong cả nước về việc nghiêm cấm dựng rạp hiếu, hỉ dưới lòng lề đường, tỉnh nào để xảy ra tai nạn thì kỷ luật trưởng các cấp từ nhỏ đến lớn. Làm vậy có khả thi không hả cccm

lacettiGG

Xe điện
Không phải,báo nói xe đỗ chật chỗ ông trong đội khiêng đòn nhảy lên lái ra chỗ khác,không quen xe nghiến luôn đội khiêng .
Thế thì ko liên quan đến cái rạp cụ nhề. Kiểu này chủ xe vạ to rồi.

hahuyhung1234

Xe tải
Ra đường bây giờ như ra chiến trường vậy. Thậm chí ngồi trong nhà cũng có ô tô phi vào. Ko xiết thật nặng cái vụ bia riệu ma túy lái xe này XH đến khủng hoảng mất. Đổi 1 tờ úsd phạt 90tr trong khi uống bia uống riệu phạt vài ba triệu.
Em nghĩ bia rượu lái xe thì cứ tước bằng tại chỗ. Hủy luôn cho thị lại mới nhớ đời được :P

sanotothudo

Xe hơi
Em cũng vừa xem, sợ quá các cụ nhỉ. Nghe nói tài xế cũng là người đi đám tang này, mà sao đã đang gia bối rối lại còn tổ chức ăn uống làm gì nhỉ, khổ thật.