Ô tô Ford và chiếc bẫy bạc triệu

fordfiesta2013

Xe tăng
Cruze bán nhiều cho taxi là thấy tào lao rồi, K3 mà mua để cho thuê =))

Thế tóm lại Fiesta có cho để hộp điều khiển ở sàn xe ko
Thế em lại chis sẻ cụ thêm số liệu VAMA để cụ thấy sư tào lao của cụ nhé.

Cruze bán tổng năm 2014 là 1543 xe trong đó:
Cruze LS số tay là 1103 xe. Thời buổi này ai con đi số tay nữa hả cụ. Không phải taxi và xe thuê mua thì còn là gì. Cụ làm GM mà không năm rõ số liệu ah`. Cruze LTZ số tự động là 440 xe cụ nhé -> đây mới là khách hàng cá nhân của cụ này

K3 2.0 tỉ lệ khách mua của cụ chỉ có khoảng 30% thôi. Trong khi còn lại là mua 1.6 với một nửa là số tay và tự động. Theo cụ thời buổi này ai con đi số tay -> cụ hỏi các cụ trên diễn đàn kể cả mua vợ 2 có mua số tay không ạ

Thế tóm lại Fiesta có cho để hộp điều khiển ở sàn xe ko
Em thì em không biết vụ này. Nhưng nếu cụ đã làm việc với Ford thì cụ xin mời chia sẻ củ thể cụ làm việc đại lý thế nào, kết luận hỏng hóc ra làm sao ? để anh em còn tư vấn

fordfiesta2013

Xe tăng
Em tra theo trang này http://dailytoyotamydinh.vn/Tin-tuc/Tin-tuc-ve-xe/Thong-so-ky-thuat-Toyota-Altis-2014.aspx thì ksgx của altis là 155. Nhưng ý em không phải tranh luận xem ksgx chính xác là bao nhiêu mà e chỉ thấy ngạc nhiên là tại sao tra ksgx các loại xe khác thì dễ mà ksgx của anfocus lại khó thế. Ngay trang đánh giá xe so sánh focus, altis và maz3, hai xe kia đều có ksgx mà focus bỏ trống.
Em thì em nghĩ cụ nên tra thông tin của Website Toyota chuẩn sẽ chuẩn xác
Còn về ksgx của Focus thì em không nghĩ vậy -> do cấu trúc trang Web của Ford thôi -> cụ có thể xem Web của Ford Mĩ www.ford.com có thể thấy là họ cung không có thông tin đó vì thực sự nó không cần thiết thể hiện cho sedan. Nhưng những dòng SUV và bán tải chắc chắn họ thể hiện điều đó. Nếu cụ bảo là chắc do ksgx của focus thấp hơn xe khắc nên mới không viết ra -> Thế tại sao Ranger có 200 mm họ lại viết ra ạ ? Em chỉ hỏi đơn giản cụ một câu vậy thôi

Nếu cụ cần thông số đó của Focus thì sao cụ không gọi lên đường dây nóng của Ford mà hỏi. Em chắc chắn cụ sẽ nhận được câu trả lời

mr.voquangminh

Xe buýt
"Thiết kế kỹ thuật để bẫy người tiêu dùng" !? Nhảm! Ford toàn cầu thiết kế xe để bẫy người Việt ạ!?

fordfiesta2013

Xe tăng
Thực ra em cũng đang chạy focus 2.0s nên em biết gầm nó thấp thế nào rồi. Đúng là xét về độ sướng thì trong phân khúc C giá dưới 800 không em nào đọ được focus. Tuy gầm focus rất thấp, nhưng điểm thấp nhất ở ngay giữa trục bánh trước (đáy tấm ốp gầm) trong khi điểm hay sập gầm nhất khi xe leo dốc lên sân lại ở khoảng giữa bánh trước và bánh sau nên cũng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Em vừa hỏi đường dây nóng cho cụ đây "điểm thấp nhất ở ngay giữa trục bánh trước (đáy tấm ốp gầm)" có khoảng sáng là 141 mm -> cụ không tin có thể hỏi lại ạ

fordfiesta2013

Xe tăng
Em trả lời cụ luôn cho nó khách quan vì em không bênh Ford: không những tra khoảng sáng gầm xe của Focus khó mà tra bán kính vòng quay tối thiểu của nó cũng khó. Web hãng không công bố. Tại vì sao? Vì xe này khoảng sáng gầm xe thì thấp, bán kính vòng quay tối thiểu thì lớn nên hãng nó không đưa vào chứ sao :D Nhưng phải nói là Focus lái sướng bỏ mịa :D
(PS:Có vẻ là Focus 2016 sắp về VN thì đã khắc phục đc vấn đề bán kính vòng quay: 5.5m - không tệ nhưng nếu là xe Nhật với kích thước chiều dài xe và chiều dài cơ sở như vậy, nó còn phải thiết kế để bán kính vòng quay rơi vào mức 5.2-5.3m. Cũng là điều bình thường vì như thế Ford nó mới không phải xe Nhật :D)
Em xin chia sẻ với cụ là ksgx sẽ tỉ lệ nghịch với bán kính vòng quay tối thiểu

Cụ xem thằng Altis có bán kính vòng quay tối thiểu rất là tốt 5.4. Nhưng ksgx của nó chỉ 130 thôi

Nhưng cụ có thể xem thằng CIVIC ksgx của nó là 170 nhưng bán kính vòng quay tối thiểu rất là tốt 5.7
Cụ được cái này lại mất cái khác thôi. Của Ford bán kính vòng quay tối thiểu là 5.5 em nghĩ là Ok rồi

gocart

Xe cút kít
Ford Focus và Fiesta thì hộp điện ở ngay dưới ngăn chứa đồ, không cao hơn hay thấp hơn các hãng khác.
Khi lội trên phố thì ko vấn đề gì nhưng để nước ngập lâu thì xe hơi nó không phải tàu ngầm.
Chủ xe không cứu xe mình ngay thì kêu ai.
Clip tháo điện của Fiesta

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
mụ nghĩ em dốt đến mức độ tin lời mấy lão lều báo này à
Em cũng lấy làm lạ tại sao bộ phận quan trọng như thế lại để ở sàn xe, chả nhẽ đội kỹ sư ford lại quan liêu quá? Hôm nào mụ lấy xe cho em bóc sàn kiểm tra phát nhớ :D

GMVN

Xe đạp
Cruze bán tổng năm 2014 là 1543 xe trong đó:
Cruze LS số tay là 1103 xe. Thời buổi này ai con đi số tay nữa hả cụ. Không phải taxi và xe thuê mua thì còn là gì. Cụ làm GM mà không năm rõ số liệu ah`. Cruze LTZ số tự động là 440 xe cụ nhé -> đây mới là khách hàng cá nhân của cụ này
Số sàn nó rẻ hơn nhiều so với LTZ , cụ là sâu mà khờ quá, mỗi hãng mỗi khác. ra đường cả nước thấy mấy con chạy Cruze =)) . số tay là sở thích người ta , đâu phải ai cũng thích và có kinh tế để mua LTZ , nói mua số sàn về cho thuê và chạy taxi là cụ chả biết mọe thì về thị trường , cái này là rõ ràng chả bàn cãi

Còn số liệu về Focus tính đến quý 2 năm nay nhé , tất cả các hãng đều cho Focus hít khói về doanh số .

Thế mà cụ nào bảo không nhất cũng nhỉ, chắc nhất nhì từ dưới đi lên

Còn cái hộp này ở đâu vậy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Số sàn nó rẻ hơn nhiều so với LTZ , cụ là sâu mà khờ quá, mỗi hãng mỗi khác. ra đường cả nước thấy mấy con chạy Cruze =)) . số tay là sở thích người ta , đâu phải ai cũng thích và có kinh tế để mua LTZ , nói mua số sàn về cho thuê và chạy taxi là cụ chả biết mọe thì về thị trường , cái này là rõ ràng chả bàn cãi

Còn số liệu về Focus tính đến quý 2 năm nay nhé , tất cả các hãng đều cho Focus hít khói về doanh số

Riêng cái quả này em đoán cụ là người GM hoặc của một người hãng nào đó thật rồi. Hay thật -> bg lại có kiểu các hãng cử người lấy một bài báo là cải rồi nói xấu nhau. Các cụ Ford tự vào mà bênh nhé. Em viết nốt bài này thôi

Cụ dẫn số liệu Focus tính đến quý 2 năm nay lại càng không chuẩn. Từ xưa đến nay công suất sản xuất xe là có hạn. Năm trước họ chỉ sản xuất mỗi khoảng 200 Transit mỗi tháng (không có EcoSport). Nay họ sản suất 500 xe Transit mỗi tháng (thêm khoảng 400 xe EcoSport nữa). Em xin hỏi cụ là nếu không giảm Focus và Fiesta thì lấy đâu ra công suất để sản suất những con trên. Focus năm nay thấp chăng qua là bị hạn chế về sản suất còn em khẳng định nhu cầu về nó là không giảm.

Em nói thật em không phải là sâu nhưng em có thể chắc chắn xu thế này. Câu này của cụ nên để các cụ trên diên đàn này đánh giá. Em chỉ chia sẻ các cụ là

Mazda2 và Mazda3 hồi xưa 90% là số tự động sang sản phẩm mới đều không có số tay
Honda Civic, kể cả City đều bán rất ít số tay, 95% là số tự động
Focus, Fiesta 99% là số tự động
Altis 85% cũng là số tự động

ra đường cả nước thấy mấy con chạy Cruze =)) . số tay là sở thích người ta , đâu phải ai cũng thích và có kinh tế để mua LTZ".
Giải thích này mà cụ cũng sử dụng được. Giá con số tay của cụ là 572 đấy. Với cái giá, với kinh tế đấy -> cụ có thể mua các xe số tự động phân khúc B với nhiều trang bị hiện đại Sunny, Swift, Fiesta, Rio, Accent, Mazda2 nếu giả sử năm 2014 (Mazda2 lúc đó em nhớ lúc đó còn có khuyến mại DVD nữa cơ) chưa nói là cố tý mua VIOS và City số tự động. Còn sở thích số tay nói thời buổi này-> thì em nghe thật kì dị

Cái hộp này trên xe Cruze. Để thế bố ai hiểu là xe nào

Chỉnh sửa cuối:

rino_gattuso

Xe đạp
Cụ cứ tiếp chuyện cái thằng cùn đấy làm gì để nó lại nói cùn tiếp :D cụ tra cứu lịch sử bài viết của nó là biết nó làm Deawoo mà. Đúng là chỉ có nhân viên Deawoo mới đi làm cái việc rảnh như vậy.

GMVN

Xe đạp
Cụ dẫn số liệu Focus tính đến quý 2 năm nay lại càng không chuẩn. Từ xưa đến nay công suất sản xuất xe là có hạn. Năm trước họ chỉ sản xuất mỗi khoảng 200 Transit mỗi tháng (không có EcoSport). Nay họ sản suất 500 xe Transit mỗi tháng (thêm khoảng 400 xe EcoSport nữa). Em xin hỏi cụ là nếu không giảm Focus và Fiesta thì lấy đâu ra công suất để sản suất những con trên. Focus năm nay thấp chăng qua là bị hạn chế về sản suất còn em khẳng định nhu cầu về nó là không giảm.
chả có hãng nào dại mà giảm công suất của dòng xe du lịch đập qua dòng xe Transit đâu :)) , chẳng qua nó bán không chạy chết yểu mới giảm năng suất chậm để sx các dòng khác , nếu bán được thì ngu gì giảm , chỉ là lời nói ngụy biện

Cụ không làm sâu hay liên quan đến Ford sao biêt được mấy thông tin nào , google chăng ?

Giải thích này mà cụ cũng sử dụng được. Giá con số tay của cụ là 572 đấy. Với cái giá, với kinh tế đấy -> cụ có thể mua các xe số tự động phân khúc B với nhiều trang bị hiện đại Sunny, Swift, Fiesta, Rio, Accent, Mazda2 nếu giả sử năm 2014 (Mazda2 lúc đó em nhớ lúc đó còn có khuyến mại DVD nữa cơ) chưa nói là cố tý mua VIOS và City số tự động. Còn sở thích số tay nói thời buổi này-> thì em nghe thật kì dị
So sánh phân khúc B với C là ngu ngốc nhất của sâu , Phân khúc C rộng rãi đẹp hơn nhiêu so với dòng B , Sunny, Swift, Fiesta, Rio, Accent, Mazda2 tất cả đều xấu thậm tệ so với Cruze , ai đã nhìn qua Cruze thì không bao giờ chọn các dòng đó hiểu chứ đồng chí

duy.jordison

Xe đạp
Số sàn nó rẻ hơn nhiều so với LTZ , cụ là sâu mà khờ quá, mỗi hãng mỗi khác. ra đường cả nước thấy mấy con chạy Cruze =)) . số tay là sở thích người ta , đâu phải ai cũng thích và có kinh tế để mua LTZ , nói mua số sàn về cho thuê và chạy taxi là cụ chả biết mọe thì về thị trường , cái này là rõ ràng chả cãi.
Thế cụ cho e hỏi cụ đã giải quyết ổn thỏa vụ cruze ls bị òa ga chưa?
Hay bữa nay GM VN bắc chước toy, chơi kiểu bình mới rượu cũ, hồn trương ba da hàng thịt? Kiểu đeo mác mỹ mà máy của con deawoo cỗ lỗ sỉ?

Lo việc nhà mình cho xong rồi hãy đi lo việc nhà ng ta, cái bản tính trẻ trâu háu đá dìm hàng thế này có ngày dân tình bu vào đánh hội đồng cho bầm dập mắt mũi nhé.

Khuyên cụ thế này: GMVN đã và đang làm mất uy tín của mình tại thị trường VN, nên những sâu như cụ nên tìm cách cứu vớt lòng tin của khách hàng chứ k phải đi làm những việc thế này, đã ghét nay còn làm ng ta càng ghét hơn.

Tặng bác vài tấm ảnh này:

Chỉnh sửa cuối:

GMVN

Xe đạp
Phốt hãng nào chả có , anh nói với các chú thay đổi lại cách kinh doanh đi, từng có vụ Ford bị đi rêu rao tẩy chay vụ Mondeo xém phá sản chưa sợ à

5 người đàn ông dùng dây thừng kéo chiếc ôtô Ford Mondeo 2.5 V6 màu đen bị bẹp hai đầu đi dọc phố Hàng Bài và phố Huế. Trên xe có dòng chữ: “Thiết bị an toàn không hoạt động dẫn đến thiệt hại về người và tài sản. Công ty Ford quảng cáo dối trá về sản phẩm của mình”.

Lí do người ta cạch Ford Focus từ vụ này

Đang chạy, ô tô Ford Focus bỗng dưng... nổ túi khí

Vào lúc 15 giờ ngày 4-5, ô tô Ford Focus đang lưu thông trên đường Vũ Quang (T.P Hà Tĩnh) bất ngờ nổ túi khí làm 2 người bị thương nhẹ.

Tuy không va chạm song túi khí phía trước đã bị bung ra

Theo một số người dân chứng kiến cho biết, xe ô tô Forcus mang biển số 38A- 005.12 đang lưu thông trên đường Vũ Quang hướng vào thành phố thì bất ngờ nổ túi khí.

Cú nổ khá mạnh đã làm lái xe Trần Văn Thuần và anh Nguyễn Quang Tiến ngồi ở ghế phụ bị xây xát ở tay và vùng cổ.

Cú nổ cũng đã làm kính trước của xe bị rạn nứt.

Cú nổ túi khí khá mạnh đã làm kính trước của xe bị rạn nứt

Hiện trường vụ việc cho thấy phần thân vỏ trước sau, cũng như 2 bên hông xe vẫn còn nguyên vẹn không có dấu hiệu va chạm gì, song túi khí ở vô lăng và phía trước ghế phụ bị bung ra.

Phần sau xe và phần trước xe không có dấu hiệu va chạm

Lái xe Trần Văn Thuần cho biết: Xe đang lưu thông trên đường Vũ Quang với vận tốc khoảng 20 - 25km/h (đoạn đường đang thi công cầu vượt - PV) thì bất ngờ nổ cả 2 túi khí phía trước. Lúc này, trên xe có 4 người: anh Thuần và các anh Nguyễn Quang Tiến, Nguyễn Ngọc Luyến và Nguyễn Văn Quốc.

Tiếng nổ khá lớn và bất ngờ, làm cho các thành viên trong xe bị choáng, riêng anh Thuần và anh Nguyễn Quang Tiến ngồi ở ghế trước nên bị xây xát nhẹ ở tay và vùng cổ.

"Trước đó xe vẫn hoạt động bình thường và không có biểu hiện gì bất thường" - anh Thuần cho biết thêm.

Hà Thành Ford bán LỪA xe mới 100% bị va quệt trước khi giao cho k/hàng

http://www.otofun.net/threads/ha-thanh-ford-ban-lua-xe-moi-100-bi-va-quet-truoc-khi-giao-cho-k-hang.913629/

fordfiesta2013

Xe tăng
chả có hãng nào dại mà giảm công suất của dòng xe du lịch đập qua dòng xe Transit đâu :)) , chẳng qua nó bán không chạy chết yểu mới giảm năng suất chậm để sx các dòng khác , nếu bán được thì ngu gì giảm , chỉ là lời nói ngụy biện

Cụ không làm sâu hay liên quan đến Ford sao biêt được mấy thông tin nào , google chăng ?
Hơ hơ -> sao không biết. Nhìn thì biết chứ việc quái phải google. Mec là khoảng 5000 xe một năm. Toyota khoảng 35K đến 40K một năm. Honda khoảng 8000 xe một năm. Kia, Mazda thì Trương Hai sản xuất nên công suất chiu không đoán được. Còn GM của cụ thì xin cụ chia sẻ em không dám múa rìu qua mắt thợ.

chả có hãng nào dại mà giảm công suất của dòng xe du lịch đập qua dòng xe Transit đâu :)) ,
Cạnh tranh trong dòng xe du lịch B và C như thế mà cụ lại bảo là nó có lãi. Chỉ có hâm mới nói là dòng xe du lịch B và C có lãi cao

So sánh phân khúc B với C là ngu ngốc nhất của sâu , Phân khúc C rộng rãi đẹp hơn nhiêu so với dòng B , Sunny, Swift, Fiesta, Rio, Accent, Mazda2 tất cả đều xấu thậm tệ so với Cruze , ai đã nhìn qua Cruze thì không bao giờ chọn các dòng đó hiểu chứ đồng chí
Nói thế mà cũng nói được. Mời các cụ các hãng khác vào comment. Em hết nói nổi. Đúng là chỉ có GM Việt Nam

kduc

Xe container
Cụ cứ tiếp chuyện cái thằng cùn đấy làm gì để nó lại nói cùn tiếp :D cụ tra cứu lịch sử bài viết của nó là biết nó làm Deawoo mà. Đúng là chỉ có nhân viên Deawoo mới đi làm cái việc rảnh như vậy.
EM ngợ đồng chí ý là sêu hãng khác vào mạo danh GM để gây ác cảm cho GM thôi chứ làm gì có ai nguy hiểm thế, bên òa ga e mời ly vang rồi, bây h ko tiện mời nữa, cụ nào rảnh rót cho đ/c ý 1 ly cho mất uy tín luôn.

rino_gattuso

Xe đạp
EM ngợ đồng chí ý là sêu hãng khác vào mạo danh GM để gây ác cảm cho GM thôi chứ làm gì có ai nguy hiểm thế, bên òa ga e mời ly vang rồi, bây h ko tiện mời nữa, cụ nào rảnh rót cho đ/c ý 1 ly cho mất uy tín luôn.
thì nó đã đỏ lòm sẵn rồi mà cụ :D

vasco

[Tịch thu bằng lái]
mấy ông sâu cứ cãi nhau đi, sắp tới Đường sắt trên cao nó vận hành thì tôi dí ... vào mà đi ô tô của mấy ông nữa ....:))