[Funland] oái oăm các tuyến phố có tổ chức đi 1 chiều cho ô tô trong phố

vandatAT

Xe container
Nghĩ nó cám cảnh... trò đời đã không biết đường, lò dò vừa đi vừa ngó xe, ngó đường, ngó conan, đầu đang nghĩ việc nữa...có biết cái biển nằm ở đâu đâu mà tìm... các Cụ thuộc đường, biết đèn, biết biển thì cứ đến đó là biển đập vào mắt, còn người ko biết nhiều khi cố tìm cũng khó thấy luôn... Nhiều biển thì bụi bẩn, mờ mịt... Cay cay là...
Cái nhau thì em cũng cãi nhau thắng 3-4 lần... quan điểm là không rõ ràng là cãi, ko được thì nộp kho bạc... các anh cũng chán ko buồn làm căng đâu. Còn lỗi rõ rồi thì nộp thôi
Thì đúng là nó như cái mê cũng mà (đường, đèn, biển, cực rối).
Các cụ biển tỉnh, ko thuộc đường kể cả google map nhưng vẫn dễ rối, mất phương hướng (google maps còn delay do mạng nữa, kiểu xe đi quá rồi nó mới theo kịp).
Còn đoạn rối nhất theo em là đoạn Cửa Nam.
Conan đứng 100%, bắt cam ảnh đt xem trực tiếp.

Dark_Man

Xe buýt
Đi xe máy cho lành cụ ạh ;))

sonvg

Xe điện
Đường Nguyên Hồng tất cả 2 chiều, nhõn 1 đoạn ngắn tí khoảng 20m (nối lên đầu đê La Thành) thì 1 chiều, GG thì chỉ chỉ đường được đi thẳng lên đê La Thành (xuôi ra Nguyễn Chí Thanh OK). Đúng là cái bẫy, xxx điều xe ôm vs bà bán nước nằm vùng sãn chỗ này, lúc xe nào vô tình đi chớm vào quay lại ko kịp, xxx chỉ việc ra thu $ !
Hôm e đi xe máy thì dòm thấy biển, hôm oto có bật gmap nó chỉ, e để ý biển mà ko thấy tưởng bỏ rồi, mấy bà bán nc xua quay lại. Hoá ra cái đoạn ngắn tí, đúng tầm khuất.

jafwm

Xe điện
Ngã bốn Phạm Hùng, Dương Đình Nghệ, Mễ Trì là cam phạt nguội 2 chiều đi từ Mễ Trì hoặc Dương Đình Nghệ đấy ạ!
Nhà cháu thì kiến nghị chỉ lắp đèn đếm ngược cho tín hiệu xanh thôi, còn đỏ thì kệ bố nó, đỡ bị còi khi còn 2-3 giây nữa, mà VOV nó không bẩu bên GTCC thì phải!

NNS

Xe ngựa
Đường Tuệ tĩnh, nguyễn công trứ, tô hiến thành vvv nó cấm ô tô khéo ngoài 20 năm nay cũng chả nhớ rõ, biển to tổ chảng mà cụ phi vào thì oan khuất gì mà oái oăm? Sao nó phait cấm ô tô 1 chiều cả phố cả đường khi ko cần, nó chỉ cấm đoạn đó để giảm xung đột, quá tải cho 1 vài nút giao với mấy phố khác thôi thì nó cấm nhõn khúc đó thôi chứ sao, lái xe qua ngã tư nào đều phải nhòm biển rồi mới vào cụ nhé

• Vodka
Reactions: SVC

sakai_yo

Xe lăn
Có phải Quán Sứ cũng mới cắm biển cấm ô tô không các cụ ơi, đoạn gần tháp đôi ý. Lâu lắm e mới đi lên phố nên đã toang - may hôm đó chốt chỗ tháp đôi xxxx k đứng và đường thoáng nên e kịp quay đầu. E đi quá 30m thì phát hiện.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có phải Quán Sứ cũng mới cắm biển cấm ô tô không các cụ ơi, đoạn gần tháp đôi ý. Lâu lắm e mới đi lên phố nên đã toang - may hôm đó chốt chỗ tháp đôi xxxx k đứng và đường thoáng nên e kịp quay đầu. E đi quá 30m thì phát hiện.
QS 1 chiêu ô toi từ HBT về THĐ từ thủa nào e ko nhớ vì quá lâu rồi.

Shadow381

Xe điện
Đến bây giờ em vẫn thắc mắc mãi một chuyện: Đợt sau khi NĐ100 có hiệu lực, một chiều tối thứ 6 em rẽ xe (em đi xe Mec) từ Trần Hưng Đạo ra Hàng Bài đến qua Ngã tư Lý Thường Kiệt thì bị xxx vẫy vào, chào em và thông tin nhanh: tuyến này Từ chiều tối thứ 6 cấm ô tô và theo NĐ100 mức phạt cao hơn đấy! Em thắc mắc thứ 6 nào cũng qua đây, có sao đâu, đến ngã 4 Hai Bà Trưng - Hàng Bài có rào chặn lại thôi? Đc xxx nói biển cấm mấy năm nay rồi nhưng các anh ko để ý, cấm ô tô đi vào Hàng Bài từ chiều thứ 6 đến chủ Nhật. Em thấy rất nhiều xe bị vẫy đỗ thành hàng dài. Sáng thứ 2 tuần sau em cẩn thận xem lại biển cấm chỗ ngã tư thì thấy ghi chỉ cấm xe hợp đồng chở khách? Em đi xe Mec nên chắc ko phải các anh ấy vẫy nhầm tưởng xe hợp đồng. Sau hôm ấy em ko thấy xxx vẫy nữa nhưng em cứ thắc mắc mãi về cái buổi chiều tối hôm ấy, chẳng lẽ giữa thủ đô lại có nhầm lẫn?

2bplus

Xe buýt
Lỗi tại mình không nhìn biển thì đúng rồi. Nhưng cũng phải nói rằng hệ thống biển báo nhỏ thó lấp ló khép lép ven đường rất khuất tầm nhìn trong khi thứ to rõ vươn cao ra giữa đường đập vào mắt tài xế nhất thường là các đèn trang trí nhấp nháy hay quảng cáo mừng này nọ. Hệ thống biển hiệu GT của chúng tớ chỉ dành cho người quen đường thôi, bọn lạ mời cút đi chỗ khác mà đi nhé :D.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đường Tuệ tĩnh, nguyễn công trứ, tô hiến thành vvv nó cấm ô tô khéo ngoài 20 năm nay cũng chả nhớ rõ, biển to tổ chảng mà cụ phi vào thì oan khuất gì mà oái oăm? Sao nó phait cấm ô tô 1 chiều cả phố cả đường khi ko cần, nó chỉ cấm đoạn đó để giảm xung đột, quá tải cho 1 vài nút giao với mấy phố khác thôi thì nó cấm nhõn khúc đó thôi chứ sao, lái xe qua ngã tư nào đều phải nhòm biển rồi mới vào cụ nhé
Hỏi có mấy óp phơ ở đây Khôn được như cụ :P :P :P

• Vodka
Reactions: NNS

alceste

Xe điện
Nó hiểm ở chỗ trên cùng 1 tuyến đường, 1 phố, nhưng có đoạn cho lưu thông bình thường, có đoạn lại cấm, rồi lại bình thường. Mà phố có dài gì đâu, ngắn 1 đoạn. Nếu cấm thì cấm cả.
Chỗ này em nhớ có mỗi đoạn lưu thông giữa Phố Huế và Bà Triệu là cấm, còn lại thả cửa.
cụ nhìn cả tổng thể khu đó thì sẽ thấy rất hợp lý. Vì nó giúp phân luồng giao thông của những đường giao cắt vuông góc. mà đầu ngã 3-4 nào đều có cắm biển mà, ko lẽ trước khi đi vào ko liếc nhìn mất 1/20 giây ạ? Thực ra nếu khu trên đó và khu Trung hòa, nhân chính, Nguyễn Tuân NHT tăng cường làm đường 1 chiều cho ô tô hơn thì sẽ tổ chức giao thông tốt hơn. Nó sẽ ùn nhưng nó ko gây tắc nghẽn. Mấy khu kiểu kiểu tương tự ở HK toàn đường 1 chiều hết.

24AnTrạch

Xe buýt
Tuệ Tĩnh tuổi tí so Nguyễn Công Trứ nhà iem.

Đi thì nhìn biển. Đâm đầu vào đường cấm mất tiền, đi thế là dốt chứ oan j.
Từ Nguyễn Công Trứ cấm oto qua Lê Đại Hành e ngày nào cung đi tuyến đấy, thế mà cũng có 1,2 lần mải nghĩ thành ra quên xxx hay đứng ở góc Mai hắc Đế để bắt

alceste

Xe điện
Chuẩn là nó phải cắm biển cả 2 bên, nhưng 1 số chỗ cắm mỗi bên phải (kiểu cấm rẽ trái nhưng biển bên phải thôi , đông, vướng xe to , xe bus là ko thấy đâu). Trường hợp này thì phải cãi loạn lên chứ :D.
Ps: em thuộc khoảng 80, 90% đường, đèn ở nội thành :).
Còn nhiều quả bựa ntn: cụ đi 2,3s đèn vàng nhưng cam chụp djt xe thì lúc đó lại bị vượt đèn đỏ.rất mập mờ. Nên cứ 1,2s xanh dừng lại cho chắc.
Hay đoạn huyết mạch: Phạm Hùng - Dương Đình Nghệ. Bao lâu hỏng giây đếm đèn mà tsb chúng nó ko sửa.
Làm đi xanh ko biết nó nhảy lúc nào.
Nhưng cam chỗ này để làm cảnh thì phải :D
Ở Úc (VIC), cứ đèn đỏ mà bác đang đứng giữa ngã tư là bác ăn phạt, 3 hôm sau có phiếu gửi về tận nhà. Nên đèn vàng là để dừng lại chứ ko để bác đi cố. Và chỉ cần 1 xe đi cố là có khi bị block cả ngã tư, tắc đường từ đó chứ đâu.

Muon_biet

Xe cút kít
rằng hôm nay em vửa bị quả phạt đi vào đường 1 chiều cho ô tô đoạn phố Tuệ Tĩnh, em có nhờ anh Gu gồ sớt thông tin thì như này thì các cụ bẩu có dễ dính đòn không? theo quy định hiện tại thì Phố Tuệ Tĩnh chỉ cho ô tô đi 1 chiều theo hướng từ Phố Huế đến Bà Triệu --> vấn đề ác ở chỗ chỉ cấm 1 chiều đoạn này thui?? haiz, các cụ bảo công an làm thế này có hiểm không chứ...!
Không phải công an làm đâu, còn vi phạm thì do lx không chú ý biển báo thôi.

Hyperlooop

Xe hơi
cụ nhìn cả tổng thể khu đó thì sẽ thấy rất hợp lý. Vì nó giúp phân luồng giao thông của những đường giao cắt vuông góc. mà đầu ngã 3-4 nào đều có cắm biển mà, ko lẽ trước khi đi vào ko liếc nhìn mất 1/20 giây ạ? Thực ra nếu khu trên đó và khu Trung hòa, nhân chính, Nguyễn Tuân NHT tăng cường làm đường 1 chiều cho ô tô hơn thì sẽ tổ chức giao thông tốt hơn. Nó sẽ ùn nhưng nó ko gây tắc nghẽn. Mấy khu kiểu kiểu tương tự ở HK toàn đường 1 chiều hết.
Em xem lại thì thấy biển khá rõ, tài xế nhạy cảm chút sẽ thấy những dấu hiệu khá rõ 1 chiều ô tô như ô tô đậu 1 chiều cả 2 bẻn đường...
Em biết sự hợp lý của việc này là sự kết hợp với giao thông của 2 tuyến xương sống là BT và PH.

nightkid

Xe máy
Khu vực đấy cấm đường như này
Oto ko đc Đi từ phố huế vào thái phiên
Oto đc Đi từ phố huế vào đoàn trần nghiệp
Oto ko đc Đi từ phố huế vào lê đại hành
Oto đc Đi từ phố huế vào tuệ tĩnh
Đoạn nào ô tô không được đi vào Lê Đại Hành thế cụ ơi?? cụ có bị nhầm sang cấm ô tô rẽ trái từ Phố Huế vào Tô Hiến Thành không ạ??