Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 11)

thumotty

Xe buýt
BSC - Nhà số 11

Nhà số 10 cũng đã cao và Mod cũng đã khóa bài. Em mạn phép cụ chủ tịch xây nhà mới để anh em có chỗ sinh hoạt. BSC nhà số 11 sẽ được bắt đầu bởi sự kiện thẩm rượu mùa hè, một chuyên đề trong lịch sinh hoạt hàng tháng của BSC mà em sẽ đưa thông tin ở một post riêng.

Mong các cụ/mợ tiếp tục vào chia sẻ kinh nghiệm như những nhà trước.

Về chơi chung trong Nhà Mới, chúng ta cũng không quên cùng nhắc nhau Uống Rượu có Chừng Mực (Moderate Drinking), Thưởng Thức Rượu có Trách Nhiệm (Savouring Responsibly), không uống rượu say khi Lái Xe và luôn luôn Lái Xe An Toàn.

Để thuận tiện cho việc theo dõi các mạch bài trước, em đưa các đường link về đây để các cụ, các mợ tra cứu:

Nhà số 1:
http://www.otofun.net/threads/220360...-ngoai-khong-a

Nhà số 2:
http://www.otofun.net/threads/466094...-khong-a-nha-2

Nhà số 3:
http://www.otofun.net/threads/499795...7#post13182617

Nhà số 4:
http://www.otofun.net/threads/524626...ia-se-nha-so-4

Nhà số 5:
http://www.otofun.net/threads/551701...ia-se-nha-so-5

Nhà số 6:
http://www.otofun.net/threads/571918...ia-se-nha-so-6

Nhà số 7:
http://www.otofun.net/threads/597845...ia-se-nha-so-7

Nhà số 8:
http://www.otofun.net/threads/614055...-manh-nha-so-8

Nhà số 9:
http://www.otofun.net/threads/688652...-manh-nha-so-9

Nhà số 10:
http://www.otofun.net/threads/734335-of-brothers-single-malt-club-bsc-clb-ruou-manh-nha-so-10

thumotty

Xe buýt
Em gửi thư mời sự kiện tháng 5 thay mặt cụ chủ tịch
------------------------------------------------------------------

Kính gửi các Anh/Em BSC,

Theo kế hoạch năm 2015 của CLB Brothers Single Malts Club (BSC), hoạt động tiếp theo của BSC sẽ được tổ chức vào cuối tuần sau, cụ thể là vào tối Thứ Sáu (29/5/2015).

Tại buổi sinh hoạt này, BSC chúng ta sẽ tổ chức Tasting 5 chai rượu có gam hương vị nhẹ nhàng, thanh lịch, dịu nhẹ được xếp vào nhóm Summer Drams (rượu Single Malt để uống trong những ngày hè) có độ tuổi từ 15 - 16 tuổi. Một số chai trong nhóm này đã dành được thiện cảm của nhiều anh em BSC thời gian qua. Đây là những chai có bán tại VN hoặc dễ tìm thấy trong các cửa hàng Duty Free tại hầu khắp các sân bay trên thế giới, trong đó có Nội Bài và Tân Sơn Nhất.
BSC trân trọng kính mời các Anh/Em đăng ký tham gia buổi Tasting này.

Thời gian: bắt đầu từ 6:30 tối Thứ sáu (29/5/2015).
Địa điểm: Nhà hàng Phương Nguyên, 51 - 53 Tô Ngọc Vân, Tây Hồ, HN (có nhiều chỗ đỗ xe cho các Anh/Em đi ô-tô).
Phương thức tổ chức: Tasting rượu kết hợp với bữa ăn tối. Toàn bộ kinh phí tổ chức sẽ được shared bởi các Thành viên BSC và Khách mời.
Số người tham gia dự kiến (participants): Từ 30 - 40 người.
Kinh phí: Thành viên BSC 500.000 VND/người. Khách mời 600.000 VND/người, bao gồm toàn bộ kinh phí cho rượu và đồ ăn, đồ uống khác. Thành viên nữ hoặc Khách mời là nữ sẽ được áp dụng mức giá đặc biệt = 50% mức giá cho nam giới.

Mức kinh phí thấp nêu trên một phần là nhờ Chính sách ưu đãi giá đặc biệt mà Nhà hàng Phương Nguyên dành cho BSC. Ngoài ra, toàn bộ rượu mang đến buổi Tasting sẽ được Nhà hàng Phương Nguyên phục vụ mà không tính phí rượu.

Rượu: Toàn bộ rượu cho buổi Tasting này sẽ được BSC mua từ nguồn kinh phí thu được từ participants. Thành viên cũng có thể ủng hộ BSC 1 chai trong số các chai sẽ sử dụng cho buổi Tasting theo list dưới đây:
- Dalwhinnie 15yo (Highland)
- Balblair Vintage 1997 (3rd release - bottled 2012) tương đương 15yo (Highland)
- Glen Moray 16yo (Speyside)
- Scapa 16yo (Islands)
- Tomintoul 16yo (Speyside)

Các dòng rượu thanh nhã này sẽ được phối ghép khéo léo với các món ăn đặc sắc được chế biến bởi các đầu bếp giàu kinh nghiệm tại Phương Nguyên.
Buổi Tasting sẽ được diễn ra trong khung cảnh lãng mạn với mặt hồ Tây dạt dào sóng vỗ, tầm nhìn thoáng đãng và gió hồ Tây mơn man vào một buổi tối đầu hè.
Phương Nguyên là nhà hàng quen thuộc với cư dân và các vị khách của Hà Nội trong nhiều năm nay, có kiến trúc độc đáo mang dáng dấp một con tàu du lịch đang dừng trên bến Hồ Tây thơ mộng.

Tasting rượu bên bờ Hồ Tây hứa hẹn sẽ mang đến giờ phút thực sự thư giãn và là trải nghiệm thú vị dành cho các Thành viên BSC và bạn bè.
Đề nghị các Anh/Em confirm tham gia trước 12:00 ngày Thứ 5 (28/5/2015).

Trân trọng thông báo,
Đinh Trọng Nghĩa
Chủ tịch BSC

tauluon

Xe buýt
Em vào xếp chỗ với. Chào nhà mới

ca_voi

Xe lăn
Lại 1 lần nữa lỡ hẹn với các cụ :( sao số em nó khổ thế

my dinh

Xe điện
em vào xem rượu mạnh đến đâu

whiskyfan

Đi bộ
Gửi các cụ thành viên BSC và ban điều hành BSC
Em tham gia diễn đàn được một thời gian rồi, tuy không dài nhưng đã được tham khảo những kiến thức của các cụ ở đây từ nhà số 1. Em rất vui vì có những người anh em cũng chia sẻ đam mê sở thích. Hiện em đang công tác trong miền Nam, chưa có dịp ra Hà Nội để tham dự những cuộc tasting mà các cụ tổ chức ( chỉ hóng qua mạng thôi ạ ) nhưng theo quy định của BSC và cùng dịp bác Tèo ra Hà Nội, em có gửi cho BSC mình một món quà ra mắt theo đúng tinh thần của BSC. Rất mong các cụ đồng ý và chính thức cho em vào hội ạ.
Em xin có đôi câu thơ thẩn trong thời gian ngâm nga từ nhà 1 đến giờ tặng các cụ, mong các cụ có nhiều sức khỏe, thỏa đam mê và chịu khó post bài cho những newbie như em.
Trộm nghe
BSC nổi danh đã ba năm có lẻ
Kiến thức dạn dày cùng văn hóa văn minh
Anh em đa tuổi, đa nghề cùng chung sở thích
Cùng cụ cụ em em náo nhiệt diễn đàn
Rượu ngon năm châu, anh em nam bắc
Xuân hạ thu đông mùa nào cũng nhắc..
offline nhiều mà rượu có vơi ?
Trót đam mê bỏ mặc chuyện lỗ lời
Vất vả săn tìm em kia nàng nọ ( các cụ bà thứ cho :D)
Lọ mọ đêm hôm chụp ảnh úp hình
Bà cả bực mình đôi khi phải giấu
Lương tháng rồi anh để ở đâu đâu

.....

(Em xin khất làm nốt hầu các cụ, em đi họp bây giờ )

TÙY PHONG 1

Xe hơi
Xa trung ương cũng nhìu cái khổ :((, các cụ cho ứng vài chén được không ạ :D

Clayton

Xe điện
Xa trung ương cũng nhìu cái khổ :((, các cụ cho ứng vài chén được không ạ :D
Ngoài địa điểm sinh hoạt chính tại HN, thì BSC cũng đã có Chi hội tại TP HCM. Do vậy, khi nào cụ có dịp ghé qua HN hoặc HCM, mời cụ gặp gỡ và tham gia giao lưu, tasting Whisky cùng với bọn em cho vui.

hailuatn

Xe container
Ngoài địa điểm sinh hoạt chính tại HN, thì BSC cũng đã có Chi hội tại TP HCM. Do vậy, khi nào cụ có dịp ghé qua HN hoặc HCM, mời cụ gặp gỡ và tham gia giao lưu, tasting Whisky cùng với bọn em cho vui.
Các cụ BSC dạo này ít chia sẻ trên OF nên những người tập chơi như bọn em thấy buồn ghê :105:

thumotty

Xe buýt
Kính gửi các Anh/Em BSC và các cụ trên OF.

Theo kế hoạch năm 2015 của CLB Brothers Single Malts Club (BSC), sự kiện tháng 7 của CLB sẽ được tổ chức vào cuối tuần này, cụ thể là vào tối Thứ Sáu (31/7/2015) với chủ đề: "Khám phá Single Malt Thông qua Bản đồ Hương vị"

Nội dung chính của buổi sinh hoạt tháng 7 này là khám phá các loại rượu whisky dựa trên bản đồ hương vị (flavour map). Chúng ta sẽ cùng nhau thưởng thức các loại whisky có các hương vị đặc trưng khác nhau, từ các hương vị thanh nhẹ và trong trẻo của vùng lowland đến các hương vị nồng nàn, đầy đặn của các nhà làm rượu vùng Speyside. Tương tự như thế, chúng ta cũng sẽ khám phá các loại whisky êm mượt của vùng Highland và so sánh chúng với các loại whisky khói và đặc trưng hương vị biển của các dòng whisky được trưng cất tại Islay và các đảo.

Dự kiến sẽ có 5 loại whisky được sử dụng cho buổi tasting lần này. Tương tự như trong event mùa hè, Ban điều hành tập trung vào các loại whisky có độ tuổi từ 15-16 tuổi đổ lại và tương đối phổ biến trên thị trường.

BSC trân trọng kính mời các Anh/Em đăng ký tham gia buổi Tasting này.
Thời gian: bắt đầu từ 6:30 tối Thứ Sáu (31/7/2015).
Địa điểm: Nhà hàng Sum Villa ở Hồ Tây, ngay cạnh bể bơi Sao Mai. Nhà hàng này có thể đi vào 2 cổng: Cổng chính tại địa chỉ số 10 Đặng Thai Mai, rất nhiều chỗ để xe. Cổng thứ hai là tại số 100 Quảng An.

Phương thức tổ chức: Tasting rượu kết hợp với bữa ăn tối. Toàn bộ kinh phí tổ chức sẽ được chia sẻ bởi các Thành viên BSC và Khách mời.
Số người tham gia dự kiến (participants): Từ 25-35 người.
Kinh phí: Thành viên BSC 500.000 VND/người. Khách mời 600.000 VND/người, bao gồm toàn bộ kinh phí cho rượu và đồ ăn, đồ uống khác. Thành viên nữ hoặc Khách mời là nữ sẽ được áp dụng mức giá đặc biệt = 50% mức giá cho nam giới.
Rượu: Toàn bộ rượu cho buổi Tasting này sẽ được BSC mua từ nguồn kinh phí thu được từ participants. Thành viên cũng có thể ủng hộ BSC 1 chai trong số các chai sẽ sử dụng cho buổi Tasting theo list dưới đây:
- Lagavulin 16YO
- Glenkinchie 12YO
- Clynelish 14YO
- Macallan 12YO/Glenfarclas 15YO (một trong 2 chai)
- Lasanta 12YO

Các dòng rượu này sẽ được phối ghép khéo léo với các món ăn đặc sắc được chế biến bởi các đầu bếp giàu kinh nghiệm tại Sum Villa.
Buổi Tasting sẽ được diễn ra trong khung cảnh lãng mạn tại nhà hàng Sum Villa ngay sát hồ Tây hứa hẹn sẽ mang đến giờ phút thực sự thư giãn và là trải nghiệm thú vị dành cho các Thành viên BSC và bạn bè.

Đề nghị các cụ/mợ confirm tham gia trước 5:00pm Thứ Năm (30/7/2015). Các cụ có thể liên lạc với em qua số đt: 0913 379 423.

Thay mặt Chủ tịch BSC Clayton.
Thumotty.

thumotty

Xe buýt

Chúng ta sẽ dựa vào bản đồ hương vị của Diageo làm cơ sở và kết hợp thêm với Whisky Wheel của Charles MacLean cho sự kiện sắp tới.

vttb

Xe máy
Chi hội HCM địa điểm ở đâu, ai hội trưởng và đ/k tham gia thế nào vậy cụ?
Nghe các cụ HN hẹn hò nhau ọp ẹp mà ham quá, em HCM toàn uống rượu một mình :s