Chi hội OF - Nhà Xuân - Phần 164: Mùa Thanh Xuân

TPS

Xe điện
Mọi người xếp hàng mua khẩu trang hết rồi cụ ah :D
Nhà em giờ để dành 1 ít khẩu trang y tế phòng khi cần kíp sau này. Giờ đeo khẩu trang vải thôi ạ.
Mợ ấy tranh luận trong thớt corona vs mấy a 3 củ nên tèo cc ạ;))
Bao nhiêu nick anh dũng hy sinh hết cả. Đám đấy được bảo kê, nhẽ chả nên chiến mà làm gì. Cơ khổ.
Công nhận là đội ấy hung hãn thật
Lại khó rót, bị khóa 20 chén rồi ạ?

hauyenhd

Xe container
Nhà em giờ để dành 1 ít khẩu trang y tế phòng khi cần kíp sau này. Giờ đeo khẩu trang vải thôi ạ.

Bao nhiêu nick anh dũng hy sinh hết cả. Đám đấy được bảo kê, nhẽ chả nên chiến mà làm gì. Cơ khổ.

Lại khó rót, bị khóa 20 chén rồi ạ?
Sau vụ corona này e thấy chán rồi cụ ạ nên cũng k thấy hứng thú rượu chè nữa. Tiền còn thổi bay cả những Trung tâm như PBN hay Asia cơ mà. Sau vụ 1 đống nick bị bem ở cái thớt corona e nhìn ra nhiều điều cụ ạ;))

TPS

Xe điện
Sau vụ corona này e thấy chán rồi cụ ạ nên cũng k thấy hứng thú rượu chè nữa. Tiền còn thổi bay cả những Trung tâm như PBN hay Asia cơ mà. Sau vụ 1 đống nick bị bem ở cái thớt corona e nhìn ra nhiều điều cụ ạ;))
Thôi ra đường kêu gọi người chung quanh mình còn hơn. Đối tác bên em có 1 ông ngày nào cũng gửi tóm tắt tổng hợp số liệu Corona cho mọi group có anh ý tham gia. Công ty anh ý thì anh ý cho người cầm cái đo nhiệt độ ở cửa. Phát khẩu trang và dung dịch rửa tay. Thế cũng gọi là đóng góp rồi. Còn thì .. những thứ mình nhìn ra... nghĩ nó chán :P
Em cũng đã cố nói mấy người chung quanh em, nhưng không ít người mở miệng ra nói giống hệt đám hung hãn hay còm trên Corona trên này. Đám đấy lan sâu và rộng khắp nơi rồi ạ. Nghĩ nó chán làm sao.

Bupket

Xe điện
Em mấy hnay, chiều hnao cũng làm nồi lẩu + đôi chai rượu , gọi thêm mấy ông bạn nữa để cùng ngồi diệt con Virus Corona ... Gớm, mệt mệt là .

TPS

Xe điện
Em mấy hnay, chiều hnao cũng làm nồi lẩu + đôi chai rượu , gọi thêm mấy ông bạn nữa để cùng ngồi diệt con Virus Corona ... Gớm, mệt mệt là .
Cụ gọi 1 đám thôi, thay người nhiều cũng nguy ạ. Bên TQ có 1 đám tụ tập uống rượu sau đó 5 người bị lây dương tính. Sau đó nghe nói TQ cấm tụ tập từ 6 người. Chính tỏ tin uống rượu diệt virus chắc là tin vịt thôi ạ.

Bupket

Xe điện
Cụ gọi 1 đám thôi, thay người nhiều cũng nguy ạ. Bên TQ có 1 đám tụ tập uống rượu sau đó 5 người bị lây dương tính. Sau đó nghe nói TQ cấm tụ tập từ 6 người. Chính tỏ tin uống rượu diệt virus chắc là tin vịt thôi ạ.
Mấy thằng này đi chơi với nhà em từ tết mợ ạ ( từ sáng 4- tối mùng 8 mấy gia đình đi phượt cùng nhau ) . Nên vẫn 4 chân cũ ngồi với nhau thôi :D

Blacksea99

Xe buýt
Từ trưa đến giờ mới có time vào OF mà hết mất rượu rồi các cụ ah :(. Dịch bệnh chửa thấy đâu nhưng dân mình đã ốm từ trong tư tưởng, trong suy nghĩ rồi! Ngày trước lên phòng mổ thì khẩu trang với cồn rửa tay ê hề, thế mà giờ lên có người đứng phát tận tay. Bệnh viện thì vắng do người ốm nhẹ sợ lây kg dám đến khám (hết dịch chắc nhiều người từ ốm nhẹ thành bệnh nặng do thăm khám muộn). Mỗi người 1 cái khẩu trang kín mít nhưng bác sĩ thì chả mấy người đeo :). Họ hiểu mức độ nguy hiểm của dịch này như thế nào, kg quá nghiêm trọng như dân mình vẫn sợ rồi làm đảo lộn cả cuộc sống. Em cũng đọc vào thớt trên này về dịch nCoV nhưng chán chả buồn tranh luận, mất công bực mình. Cá nhân em chưa đeo khẩu trang ngày nào dù ra vào viện suốt.

giabao161512

Xe hơi
Lâu lâu mới thấy cụ quay lại. Chúc cụ năm mới vạn sự như ý :)
Cảm ơn các cụ
Năm mới em cũng có chút việc nên k vào đc thường xuyên như trước nữa ạ
Thi thoảng em vào vẫn rót rượu mời các cụ ạ

Bupket

Xe điện
Chiều qua lang thang qua chợ, vớ đc mớ cá Diếc đồng với mấy con Chày mắt đỏ . Gọi mấy anh em đến, dùng cồn sát khuẩn cổ họng để diệt con Corona cccm ạ . Phê pha phết :D

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chiều qua lang thang qua chợ, vớ đc mớ cá Diếc đồng với mấy con Chày mắt đỏ . Gọi mấy anh em đến, dùng cồn sát khuẩn cổ họng để diệt con Corona cccm ạ . Phê pha phết :D
Rét thế này mà ngồi khoanh tròn chống cúm kiểu của cụ thì nhất cmn quả đất rồi :))

Bupket

Xe điện
Rét thế này mà ngồi khoanh tròn chống cúm kiểu của cụ thì nhất cmn quả đất rồi :))
Vâng . Em may mắn là mấy ae thân, bạn từ thời học C3 ở gần nhau, lại toàn thằng mắc bệnh nhạt mồm, nên huýt sáo cái là đầy đủ ngay . Tuần nào ít thì 2 bữa, hứng lên thì 3 bữa , cứ quay vòng từng nhà một cụ ạ .
Anh em thì ngồi nhậu, chị em với các cháu ăn xong thì mua hoa quả, ngô , khoai nướng về ngồi buôn và nói xấu chồng với nhau =))

753HungVuong

Xe tải
Làm thêm ít Corona Extra nữa mới chuẩn cụ ah :D

hauyenhd

Xe container
Đang dịch ăn lẩu cũng tởn cụ nhỉ. E tối qua thằng e nó gọi mới chén xong:)

Bupket

Xe điện
Đang dịch ăn lẩu cũng tởn cụ nhỉ. E tối qua thằng e nó gọi mới chén xong:)
Tối qua em rán 3/4 chỗ cá đó để lại rai, còn 1/4 em làm nồi canh dưa chua để ăn cơm :D

Em nghĩ ăn lẩu an toàn chứ ạ , nước dùng lúc nào cũng sủi sùng sục, bố con virus, vi khuẩn nào sống đc ( mỗi người 1 bát nước chấm ), còn nếu kĩ tính thì có đũa riêng để nhúng rồi múc vào bát của mình để sì sụp .

hauyenhd

Xe container
Tối qua em rán 3/4 chỗ cá đó để lại rai, còn 1/4 em làm nồi canh dưa chua để ăn cơm :D

Em nghĩ ăn lẩu an toàn chứ ạ , nước dùng lúc nào cũng sủi sùng sục, bố con virus, vi khuẩn nào sống đc ( mỗi người 1 bát nước chấm ), còn nếu kĩ tính thì có đũa riêng để nhúng rồi múc vào bát của mình để sì sụp .
Sáng e xem bài có gia đình 9 người ở HK dính dịch vì ăn lẩu nên cũng hãi:D

Bupket

Xe điện
Sáng e xem bài có gia đình 9 người ở HK dính dịch vì ăn lẩu nên cũng hãi:D
9 người quây quần quanh cái bàn tròn, cách nhau chưa đến 50cm, ăn uống,nói chuyện rồi phun phè phè thì tránh sao được việc phát tán và lây lan lẫn nhau chứ cụ ( chỉ cần có 1 người bị là gần như dính cả loạt, vì khoảng cách quá gần )
Ai lại đi đổ oan cho nồi lẩu chứ, nó có tội gì đâu :D