OF sẽ thực hiện các chương trình "OF vì Cộng đồng" như thế nào???

OF sẽ thực hiện chương trình "OF vì Cộng đồng" như thế nào?

• Theo cách làm cũ mọi năm

Lượt chọn: 40 29.6%
  • BĐH phối hợp với các chi hội để thực hiện

Lượt chọn: 89 65.9%
  • Ý kiến khác

Lượt chọn: 6 4.4%

• Tổng bình chọn
    135
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

daocoi

Xe hơi
các cụ sôi nổi quá e mới tham gia diễn đàn chưa biết nhiều về các vấn đề này nên cho e ngồi hóng thêm tí coi

Inox75

Xe tăng
Cháu nghĩ, các tỉnh phía Bắc đã có rất nhiều nơi làm. Mặc dù vẫn còn rất càn những tấm lòng hảo tâm và công sức của cả XH. Năm nay nếu có thể BĐH nên chuyển sang khu vực miền trung, nhất là vùng Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng trị. Khu vực này còn rất ít sự quan tâm của cộng đồng. Vài ý kiến nhỏ mong BĐH cem xét

yourdalink

Xe container
Cháu nghĩ, các tỉnh phía Bắc đã có rất nhiều nơi làm. Mặc dù vẫn còn rất càn những tấm lòng hảo tâm và công sức của cả XH. Năm nay nếu có thể BĐH nên chuyển sang khu vực miền trung, nhất là vùng Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng trị. Khu vực này còn rất ít sự quan tâm của cộng đồng. Vài ý kiến nhỏ mong BĐH cem xét
Em thấy NGO tập trung ở đây nhiều vì đi lại k khổ quá như Tây Bắc. OF ở HN, nên tập trung miền Bắc thôi. Nếu muốn có thể hỗ trợ các chi hội địa phương thực hiện chương trình.

bienkhongso

Xe tải
Em cũng mới vào nhưng rất hào hứng với các vụ OF. Nếu giúp được các cụ thì chạy lon ton e sẵn sàng. Cũng vì mới nên em cũng không có kinh nghiệm gì cho những Off trước để mà đưa ra ý kiến. Các cụ cứ quyết xong chỉ đạo , chỉ ở đâu e đánh ở đó hỗ trợ các cụ ạ.

Em cũng đọc qua ý kiến của các bô lão bên trên nhưng theo kinh nghiệm cá nhân em.

Các cụ đưa ra luôn Phương án 1,2,3 rồi các Chi hội chọn (như kiểu trắc nghiệm lấy số phiếu) thì nhanh hơn vì số lượng thành viên đông hỏi ý kiến như làm dâu trăm họ. Cứ theo đa số phiếu mà chọn PA thôi ạ kể cả địa điểm tổ chức, Nội dung chương trình, nhóm hoặc cá nhân phụ trách. Tất nhiên những PA1,2,3 j đó cũng đã được các Chi hội ở cấp địa phương sơ khảo thông qua rồi.

Về Chương trình em nghĩ cứ làm từ thiện chỗ nào cũng được CHỖ NÀO CẦN THÌ TA TỚI CHỐ NÀO THIẾU THÌ TA BỒI chứ không nhất định cứ phải miền núi Tây Bắc hay biển đảo xa xôi, chả nói đâu xa ngay ở HN cũng còn .... chán lắm ợ. Mà làm Chương trình thì em không nghĩ có chuyện LÀM MÃI chỗ này nó CHÁN, nó NHÀM.

Em xin hết (lính mới tò te hi vọng không bị gạch đá tội loi choi ý kiến nhiều)

Hai_ác_điểu

Xe hơi
Em nhận thấy:
1. Hoạt động xã hội là cần thiết
2. Cách quản lý hoạt động vì cộng đồng của OF là hợp lý
3. Ban ĐH OF quá vất vả khi thực hiện những chương trình lớn hàng năm
4. Có thể hỗ trợ các chi hội thực hiện một số chương trình nếu đủ sức thuyết phục. Nghĩa là OF nên quản lý vĩ mô
5. Thực hiện chương trình lớn 2 năm một lần. Có thể thực hiện những chương trình hướng ra phía đông, thay vì tây bắc như hàng năm.

....
Em chưa kịp nghĩ ra hết...
Ý kiến của cụ rất đáng tham khảo nhưng ko thực tế.

worldshop.vn

Xe máy
Năm nay em thấy thông tin xây nhà tính nghĩa cho các giá đình có công bị chậm lại. OF xem xét đi ạ. Người già + trẻ nhờ mối quan tâm lớn và thời gian cho sự quan tâm là luôn cấp bách

shevalz

Xe hơi
Theo ngu kiến của em thì ta nên ủng hộ cần câu, chứ ko ủng hộ cơm cá nữa :v

Trạng thái
Thớt đang đóng