Chi hội OF - Tâm Linh - Tìm hiểu, chia sẻ về thế giới tâm linh

meebo

Xe hơi
cứ chốt 1 bài ở đây để đọc dần truyện của cccm

Katami

Xe tải
hôm nay e mới biết OF có nhóm hội này ợ.
cho e xin 1 góc hóng chuyện các cụ mợ nhé.

minana

Xe tải
Em vào hóng theo cccm ạ

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Cho Em vào hôi này với ạ:D Em cũng thích hóng vấn đề này
Gần nhà em có chị mới phát, chả hiểu sao giờ nói chuyện được với người âm:( gia đình ly tán, Thấy bảo bác Cao Đức Phát lên xem chị nói cho 1 lúc xanh mặt bỏ về
Chị bảo giờ đừng qua khu nhà chị nữa cẩn thận k người âm họ cảm nắng họ theo cho thì hết đường thoát vì ở đấy tụ tập nhiều người âm lắm ạ
chị ấy giờ còn xem ko mợ

Teen

Xe điện
Đây thành group kể chuyện ma :)

ZynZyn

Xe lăn
Thớt toàn người hóng, chả thấy người kể:(

HMH0309

[Tịch thu bằng lái]
E vào điểm danh buổi sáng

MuathuHN252

Xe lăn
E . theo dõi a

MuathuHN252

Xe lăn
Một số kiêng kỵ cần chú ý trong việc làm Tang ma:

Tang ma là việc đại sự, vì vậy cần phải tránh những điều sau để những điều xui xẻo khác sẽ không tiếp diễn:
- Với những người bị chết đuối, khi cứu chữa kiêng để cha mẹ hay người thân thích đến gần vì nếu có mặt người thân thì chắc chắn vô phương cứu chữa.
Ý này ai xác nhận giúp em với ạ, có ai gặp mà cứu dc ko m.ng.
Theo em nếu về mặt khoa học sẽ có 2th. Nếu mà thấy vừa rơi xuống bắt dc túm lên ko nói, nhưng nếu mà đã vào gđ nguy kịch rồi, nếu ng thân là ng cứu lên, thì có thể ko đủ bình tĩnh thực hiện đúng thao tác sơ cấp cứu, thực hiện hô hấp nhân tạo ko chuẩn...còn nếu ng thân đứng 1 bên, ng khác cứu lên và thực hiện sơ cứu chuẩn, vẫn trong thgian có thể cứu dc thì vẫn là ko cứu dc ạ?

BMV_HN

Xe điện
Em là người chưa gặp chuyện huyền bí khó giải thích bao giờ. Và nếu gặp em cũng giải thích bằng khoa học hoặc tìm ra bằng được. Ví dụ trước con còn nhỏ 2 vợ chồng em về nhà bố mẹ em ở vùng ngoại thành . Có 2 nhà, nhà ngoài bố mẹ ở + ăn cơm nhà sau em ở.
Tối thường ăn xong thì vợ ăn sớm rồi sang nhà bên cho con ăn bột tầm 6h tối. EM thì ăn lúc 7h lúc sang mặt vợ tái mét bảo em đang cho con ăn thì cảm giác có ai nhìn lúc ngẩn lên thì thấy con mèo đen nhìn chừng chừng vào.
Em bảo mùa này chuột nhiều nó vào bắt đó không sợ mai anh sẽ đợi bắt dọa nó đi. Em có cái súng chạc bằng Inox bắn bằng Bi xe đạp nên khác chính xác. Tôi hôm sau em để sẵng cái lon nhôm trên tường. đợi lúc i rằng ô mèo đen đến nó nhìn vào nhà như cụ già trông cháu ấy em nhắm bắn vào lon bia cố tình gây ra tiếng động/ làm bụp một phát ông mèo chậy vọt đi từ đó không đến.
Tháng sau vợ lại bảo có tiếng ho trong gầm giường làm con cứ khóc. Em bảo bế con sang nhà rồi em đóng cửa lại. Bật đèn soi ra ngay ông chão chuộc to như nắm đấm em túm ôn ý ra ngoài vì giữa 2 nhà có cái mương nước từ đó là hết.

Kể hai chuyện trên ý em nói là em luôn bĩnh tĩnh tìm hiểu nguyên nhân theo tư tưởng khoa học dẫn đường.
Nhưng cuối năm vừa rồi 2022 vào ngày noel thì có một chuyện em giờ mới kể trên này: đó là hôm đó đi chợ Hà Đông vì gần chợ đường cấm nên em đi lên trên phố nhà thờ đỗ ở đó. em đỗ 1 lúc thì xe trước đi ra 1 lúc sau có 1 xe Mazda 3 trắng đến lùi mấy lần mới vào được. em sợ chạm vào mình nên có đứng ra ngoài để xem. Chủ xe là cậu thanh niên xuống tóc giả cua hơi lùn và béo. Của sau thì cô vợ em đoán thế dắt 1 bé gái tầm 6-7 tuổi xuống ( phía sau bên lái) khi đứa bé gái xuông xong thì bé trai béo cũng đầu kua giống bố tầm 10-11 tuổi cũng xuống. Em vô thức nhìn theo cô vợ mặc váy cùng hai con đi bố đi sau cùng. Đến lúc em nhớ ra đóng cửa xe thì quay ra đóng chỉ tầm 3-5 s gì đó quay lại thì thấy chỉ có 3 người không thấy cu con trai kia đâu em nghĩ mình hoa mắt không để ý nên kệ. đứng đợi vợ tầm 10p gì đó thì cả nhà họ quay lại lấy xe em buột mồm hỏi xin lỗi lúc nẫy mình thấy bạn có cậu bé trai nữa đi cùng phải không???
Cậu kia nhìn 1 lúc rồi trả lời a nhầm rồi. Em định bảo nó còn nắm 1 bên tay của mẹ nó cơ mà nhưng sợ hiểu nhầm với cả mình cứ miên man nên không nói gì nữa.
Lúc sau vợ ra định nói chuyện đó nhưng thôi vì sợ bị ảnh hưởng tấm lí. Đến giờ nghĩ mãi vẫn chưa ra. Thực sự là mình nhìn rõ ràng như 2+2 = 4 giữa ban ngày vậy.