Chi hội OF - Tuổi Mèo - Nơi đăng ký thành viên (No Spam!)

Chivas07

Xe tăng
Mợ chủ thợt ui, sinh nhật hay việc vui buồn tụ tập gì của từng cá nhân thì sẽ để ngoài quỹ, còn việc đón mấy con mều rừng là việc ọp ẹp, vì sn jing qua rồi mờ ông ấy cũng đã mòi rồi ai ko có mẹt mất phần, với lại cũng là phái ọp nhà mều lớn nhứt từ trước đến giờ thì phải nên trích quỹ rồi đóng đợt mới. Em dự là còn tái diễn nhiều vì mèo phố có lên rừng mấy đâu còn bọn rừng đi phố thì nhiều hơn. Mới lại ko tiêu thì nộp quỹ làm je:D
Chuẩn đấy, ý kiến hay, vote luôn.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em quất lại cái cho cả nhà dễ theo dõi.
Em xin có ý kiến như sau:
Vừa rồi có mợ Cat8x có xin gia nhập nhà Mèo và nộp quỹ là 500k nhưng từ đó đến nay mặc dù đã nhiều lần em sms cho mợ í để chung vui nhg mợ ý k reply ạ. Vậy em xin đề nghị trả lại 500k cho mợ Cat không thì em thấy áy náy lắm ạ. Xin cả nhà cho ý kiến. Tks all.
Vậy mợ hỏi ý kiến trả lại cho Vịt già HP chưa?
Túm lại là hồ sơ nộp miễn hoàn lại .

lyhoa75

Xe điện
Vậy mợ hỏi ý kiến trả lại cho Vịt già HP chưa?
Túm lại là hồ sơ nộp miễn hoàn lại .
Vịt già HP thì đã tham gia ọp vs nhà Mèo tuy không vào nhà mấy nhưng cái tình thì lại rất là tình và trên tinh thần xa mặt nhưng k cách lòng ná Ú ná:P ;))

Nhân đây em cũng xin có í kiến chung vs cả nhà luôn là em được giao trọng trách giữ quỹ Mèo từ đầu và chịu trách nhiệm chi tiêu, nhưng vì 1 số thành viên chẩy bưởng, củ chuổi, chuối cả nải....k chịu đóng quỹ mặc dù bị chưởi,nịnh nọt đến mấy cũng k nên e xin sau vụ Trung thu cho các con thì em cũng xin giải tán cái quỹ này cho nhẹ. Ọp ẹp gì hay từ thiện hay ....thì ai có mặt người đó đóng góp chứ em chả thick cái kiểu thả gà ra đuổi nữa đâu ạ.

Em tổng kết quỹ cho cả nhà cập nhật ạ:
Tổng quỹ : 6.860,
Mua quà cho các con Trung Thu : 2.880, ( 16 con ) - 2.500, ( tiền búa À Ú )
Còn lại : 1.480,
Số tiền này sẽ giải tán vào thứ 7 này cho các con. Đề nghị cả nhà có mặt đầy đủ, ai k đi mất quyền lợi ná. Còn từ bg trở đi sẽ chẳng phải đóng quỹ nữa, ọp ẹp gì cứ vương quốc campuchia cho ló nành ạ. Đây là ý kiến của e, còn mọi người vào cho ý kiến ạ. Tks all.

tuns19

Xe máy
Vịt già HP thì đã tham gia ọp vs nhà Mèo tuy không vào nhà mấy nhưng cái tình thì lại rất là tình và trên tinh thần xa mặt nhưng k cách lòng ná Ú ná:P ;))

Nhân đây em cũng xin có í kiến chung vs cả nhà luôn là em được giao trọng trách giữ quỹ Mèo từ đầu và chịu trách nhiệm chi tiêu, nhưng vì 1 số thành viên chẩy bưởng, củ chuổi, chuối cả nải....k chịu đóng quỹ mặc dù bị chưởi,nịnh nọt đến mấy cũng k nên e xin sau vụ Trung thu cho các con thì em cũng xin giải tán cái quỹ này cho nhẹ. Ọp ẹp gì hay từ thiện hay ....thì ai có mặt người đó đóng góp chứ em chả thick cái kiểu thả gà ra đuổi nữa đâu ạ.

Số tiền này sẽ giải tán vào thứ 7 này cho các con. Đề nghị cả nhà có mặt đầy đủ, ai k đi mất quyền lợi ná. Còn từ bg trở đi sẽ chẳng phải đóng quỹ nữa, ọp ẹp gì cứ vương quốc campuchia cho ló nành ạ. Đây là ý kiến của e, còn mọi người vào cho ý kiến ạ. Tks all.
ném đá kỉu này nó lại nảy vào đầu có mà vỡ sọ8-x

Suzz

Xe điện
Mình không đóng nên mình éo dám có ý kiến giề, thôi về họp tổ dân phố vậy

Chivas07

Xe tăng
Mình cũng có ý kiến như thế này:

Thứ nhất: Khi lập hội, hình như cũng ko có ai nói là giao cái quỹ này cho lyhoa75 phải giữ mà lyhoa75 nhận giữ quỹ trên tinh thần tự nguyện (dựa trên nhu cầu tham gia hội lâu dài của 1 số người - nếu lyhoa thấy chán thì chuyển giao cho mình, nếu mọi người nhất trí)

Thứ 2: Ra nhập hội cũng là tự nguyện, những người ko nộp quỹ nếu có tham gia vụ gì chung của hội thì yêu cầu nộp tiền vụ đó thôi.

Thứ 3: Việc giải tán quỹ ko liên quan đến việc giữ quỹ.

Thứ 4: Việc thả gà ra đuổi thì cũng bình thường thôi, vì có thể cũng có nhiều lý do, ví dụ như mình vì chưa có thời gian để đi nộp tiền vào tk cho bạn, nếu tối qua mà gặp ở SN thì đã đưa TM luôn.

Thêm nữa chuyện riêng tư trong gia đình không cần viết to, xanh đỏ làm gì. Xấu hổ lắm.

Túm lại vội vàng hấp tấp đôi khi sẽ làm hỏng việc.

Chỉnh sửa cuối:

lyhoa75

Xe điện
Mình cũng có ý kiến như thế này:

Thứ nhất: Khi lập hội, hình như cũng ko có ai nói là giao cái quỹ này cho lyhoa75 phải giữ mà lyhoa75 nhận giữ quỹ trên tinh thần tự nguyện (dựa trên nhu cầu tham gia hội lâu dài của 1 số người - nếu lyhoa thấy chán thì chuyển giao cho mình, nếu mọi người nhất trí)

Thứ 2: Ra nhập hội cũng là tự nguyện, những người ko nộp quỹ nếu có tham gia vụ gì chung của hội thì yêu cầu nộp tiền vụ đó thôi.

Thứ 3: Việc giải tán quỹ ko liên quan đến việc giữ quỹ.

Thứ 4: Việc thả gà ra đuổi thì cũng bình thường thôi, vì có thể cũng có nhiều lý do, ví dụ như mình vì chưa có thời gian để đi nộp tiền vào tk cho bạn, nếu tối qua mà gặp ở SN thì đã đưa TM luôn.

Thêm nữa chuyện riêng tư trong gia đình không cần viết to, xanh đỏ làm gì. Xấu hổ lắm.

Túm lại vội vàng hấp tấp đôi khi sẽ làm hỏng việc.
Tiền là chuyện nhỏ, tình mới là chuyện lớn bẹn ạ. Bẹn viết ra những lời này thì dựa trên tinh thần của đa số mem trong nhà chứ k phải vội vàng đưa ý kiến cá nhân của mình ra đây. Nói chung động đến tiền nong là chuyện tế nhị nên rất có thể gây hiểu lầm mà mất đi cái tình. Vậy nên Nếu ai đồng tình với việc để Chivas giữ quỹ tiếp theo hoặc giải tán thì vào cho í kiến ạ. Việc tiền nong là việc công khai nên bẹn cũng chẳng thấy có gì là xấu hổ cả.

Chivas07

Xe tăng
Tiền là chuyện nhỏ, tình mới là chuyện lớn bẹn ạ. Bẹn viết ra những lời này thì dựa trên tinh thần của đa số mem trong nhà chứ k phải vội vàng đưa ý kiến cá nhân của mình ra đây. Nói chung động đến tiền nong là chuyện tế nhị nên rất có thể gây hiểu lầm mà mất đi cái tình. Vậy nên Nếu ai đồng tình với việc để Chivas giữ quỹ tiếp theo hoặc giải tán thì vào cho í kiến ạ. Việc tiền nong là việc công khai nên bẹn cũng chẳng thấy có gì là xấu hổ cả.
Đa số mem đều nhất trí giải tán quỹ à, thế cái tình nó còn ở đâu nhỉ, vì mục tiêu đề ra lúc đầu quỹ là để phục vụ việc ốm đau, thăm hỏi gì đó cơ mà??? Nếu đa số đã nhất trí thì mềnh cũng ko có ý kiến gì nữa, cứ y án mà thực hiện thôi.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Đa số mem đều nhất trí giải tán quỹ à, thế cái tình nó còn ở đâu nhỉ, vì mục tiêu đề ra lúc đầu quỹ là để phục vụ việc ốm đau, thăm hỏi gì đó cơ mà??? Nếu đa số đã nhất trí thì mềnh cũng ko có ý kiến gì nữa, cứ y án mà thực hiện thôi.
Tóm lại là ai cũng có lý dưng tiện thể sáng nay ngồi chém với Tuấn bếu, ý cũng vậy, tôi cũng nghĩ nhiều khi cái áp lực thu quỹ hoặc người đóng người không, nó mất vui...
Nên cái chính vẫn là tình cảm với nhau, chơi với nhau thoải mái, còn quỹ thì là chuyện nhỏ thôi.
Tóm lại là hôm nào ọp 1 phát chốt lại cái phương hướng trong thời gian tới,
Tinh thần chính là hôm nào có việc gì, ai tham gia ọp thì nộp luôn cho hôm đó, để những người nộp quỹ mà không đi được cũng đỡ áy náy, nhất là nhà Mều có dăm ba anh dân tộc nên cái sự đi lại khó khăn.
Nhắc lại lần nữa cái chính là cái tình thôi, còn quỹ là chuyện nhỏ, nhể

Chivas07

Xe tăng
Tóm lại là ai cũng có lý dưng tiện thể sáng nay ngồi chém với Tuấn bếu, ý cũng vậy, tôi cũng nghĩ nhiều khi cái áp lực thu quỹ hoặc người đóng người không, nó mất vui...
Nên cái chính vẫn là tình cảm với nhau, chơi với nhau thoải mái, còn quỹ thì là chuyện nhỏ thôi.
Tóm lại là hôm nào ọp 1 phát chốt lại cái phương hướng trong thời gian tới,
Tinh thần chính là hôm nào có việc gì, ai tham gia ọp thì nộp luôn cho hôm đó, để những người nộp quỹ mà không đi được cũng đỡ áy náy, nhất là nhà Mều có dăm ba anh dân tộc nên cái sự đi lại khó khăn.
Nhắc lại lần nữa cái chính là cái tình thôi, còn quỹ là chuyện nhỏ, nhể
Tại sao lại có cái áp lực thu quỹ nhỉ, mình có đưa ra mức quỹ phải thu đc là bao nhiêu đâu, đóng quỹ tham gia hội là tự nguyện mà, quỹ cũng chỉ để phục vụ việc thăm hỏi và các buổi ọp chính thức có báo trước, các bạn ở xa chắc chắn cũng đã biết rõ trước khi tham gia thì có gì phải áy náy. Nói thật vc này chả có gì để mà xác định phuơng hướng, quỹ cũng chả đáng bao nhiêu tiền sao phải lăn tăn đến thế. Mà trong hội điểm mặt đến giờ có Del, ông Chuột, Suz chưa đóng quỹ lại là những người gắn bó với hội, tham gia và vẫn thường có đóng góp ít nhiều trong các buổi ọp đấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Mệt mấy ông bà Thủ Dâm (thủ đô)quá đi cơ. Quỹ ở đấy như ngày đầu nói để thăm hỏi ốm đau thì cứ để đấy. ai bảo các mợ, các cụ lôi ra ăn nhậu đâu mà kêu, JIng nhỉ? Ông trả nợ tôi vụ Tài thu, Chi đi :))

Chivas07

Xe tăng
Mệt mấy ông bà Thủ Dâm (thủ đô)quá đi cơ. Quỹ ở đấy như ngày đầu nói để thăm hỏi ốm đau thì cứ để đấy. ai bảo các mợ, các cụ lôi ra ăn nhậu đâu mà kêu, JIng nhỉ? Ông trả nợ tôi vụ Tài thu, Chi đi :))
Mất công người Tung Của gây dựng nhể :P, hôm vừa rồi hẹn về trả nợ ko chịu về, có món Tài thu đới.

Chỉnh sửa cuối:

lyhoa75

Xe điện
Chính vì các ô ợ xa lại đóng quỹ nhiều mà lại k chịu vìa ăn nhậu, để bọn ở gần cứ phải nhậu nhẹt suốt nên mới thía ;))
Ốm đau thì chạ ai ốm je nên chỉ còn mỗi việc ăn thoai anh Ú ạ.:(( vậy nên cứ giải phóng đê rồi tính tiếp :))

lyhoa75

Xe điện

Em xin thông báo tình hình tài chính Quỹ Mèo tính đến hết tháng 9.2012 ạ:
Sau khi tổ chức trung thu cho các con của Nhà Mèo, số tiền quỹ 1.480k nay chỉ còn con số 0 tròn trĩnh ạ.
Vậy nên mọi hoạt động chung cũng như riêng của nhà Mèo từ tháng 10 trở đi sẽ sang 1 trang mới, ai có mặt sẽ đồng hành với ca sỹ Lệ Quyên ạ. Em xin hết. Nếu k ai có thắc mắc gì em xin cop ds thành viên sang thớt mới và nhờ Mod xóa thớt này ạ. Tks all.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Phá rồi còn xây lại để làm gì nữa.
Đâu, coi như xong 1 nhiệm kỳ đợt tới ta họp toàn thể gia đình, bầu bán lại, cơ cấu lại, làm lại từ đầu mà, rút kinh nghiệm làm cho tốt hơn
Đề nghị toàn thể gia đình nghiêm túc kiểm điểm bản thân, để hôm lào họp toàn thể, thì phát biểu cho ló xôm nhá :((

Chivas07

Xe tăng
Đâu, coi như xong 1 nhiệm kỳ đợt tới ta họp toàn thể gia đình, bầu bán lại, cơ cấu lại, làm lại từ đầu mà, rút kinh nghiệm làm cho tốt hơn
Đề nghị toàn thể gia đình nghiêm túc kiểm điểm bản thân, để hôm lào họp toàn thể, thì phát biểu cho ló xôm nhá :((
Một hội có rất ít người mà gây dựng được cái quỹ ko hề ít nhưng chưa hết năm đã tan tành, liệu có sức hút đối với các thành viên tiếp nữa không, chẳng cần tìm hiểu đâu xa, cứ sang nhà LPC mà xem người ta đã làm như thế nào chứ :(