[SNOF] OF Viễn Du Ca 5th (Rock version)

CDX2010

Xe hơi
Được quá các cụ ợ, hôm sau cho e vào Band với ợ :D

zin_nguyen

Đi bộ
ơ em không thấy hôm tổng duyệt sn OF có quay đoạn ban nhạc chơi tối hôm thứ 6 nhưng mà không thấy up lên các bác nhỉ

zin_nguyen

Đi bộ
ờ ờ em quên....em vừa xem lại thì thấy mình chềnh ềnh trên đấy =))....mặt mình to vãi chưởng :))

caca

Xe tải
hay quá mời cụ :D

acidrock311

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Thương thay thân phận cầm dùi, thu lu một góc thòm thèm video T.T kiểu này em đổi chân gõ vung nồi cho cụ GAMEOVER để được lên hình nhiều hơn thôi :((

ktsNghia

Xe buýt
Tiếp tục nào...VOC 2011 thẳng tiến!!!

Nguyên - Guitar

Tùng - Drum

Hòa - Bass. Sắp tới anh ấy sẽ tiếp tục sự nghiệp chém gió ở bển, chúc anh thành công và sớm gặp lại!

Công Công & Hưng còi - Vocal

Nghĩa - Keyboard

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Band nhạc trông chất quá!

Game Over

Xe điện
Tao mà Công Công thì ối chị em tiếc :))

Bác Quang có góp ý gì để bọn em tốt hơn không ạ ! hihi

ktsNghia

Xe buýt
Nhiều fan thế cơ à? Thế từ giờ mỗi bài lên 2 tông nhá =P~

vudinhquang

Xe container
Hè hè! Đề cao em thế làm em thẹn.....=)) Thực ra thì em chửa có thưởng thức trực tiếp ạ. Mới xem clip và ảnh thoai nên hổng có giám góp ý dưng 1 điều thể hiện rất rõ là độ chuyên nghiệp cao.
Tao mà Công Công thì ối chị em tiếc :))

Bác Quang có góp ý gì để bọn em tốt hơn không ạ ! hihi

Game Over

Xe điện
Hị hị...hy vọng lần tới cụ sẽ đứng dưới và ném đá,gạch,giầy dép về phía bọn em=))...hẹn gặp cụ !

Game Over

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

trieuth

Xe điện
Vừa lang thang báo điện tử...thấy 2 ông nào quen quen hóa ra la 2 Ofer ợ : bác hachi và bác 3G...2 bác bận diễn thảo nào mấy hôm không thấy cò men giề mấy !

http://ngoisao.net/news/hau-truong/2011/06/170245-ha-ho-luc-du-doi-khi-diu-em/page_2.asp

Đồng chí Thanh Bui hát Mirror Mirror.....nếu như bài này mà rock band 7 con chó oánh và gào chắc cũng ra trò đây Nghĩa nhể !8->
3G & hachi lên show trông buồn cười nhỉ ?! :21:

tuanprado

Xe tăng
Năm nay trời mưa có khi lại hay vì nếu ban nhạc biểu diễn Viễn Du ca ( Rock version) thì có lẽ...quá chướng. Tôi nghĩ: Viễn Du ca đươc sáng tác ra và biểu diễn như năm ngoái là tốt lắm rồi. Bản thân giai điệu của bài này được phối khí để chơi như vậy là được. Nếu cũng bài này, giai điệu này, lời này mà các bạn chơi theo kiểu Rock thì không hợp. Giai điệu của bài hay không mang chất Rock vì nó có phần đều đều, lời ca lại quá nhiều, quá dài. Với lời ca này mà hát theo kiểu Rock thì e khiên cưỡng quá. Đối với Rock, thì giai điệu phải có phần đột biến gây điểm nhấn, gây cao trào ở những đoạn điệp khúc, lời ca không cần cầu kỳ, không cần quá nhiều lời, chỉ cần lời đơn giản thôi. Điểm lại lời của bài hát, ta thấy dài quá, cứ như một bài văn vậy, hát Gào lên theo kiểu Rock sao hợp? tôi thấy vừa rồi các bạn soạn cho guitar Bass cũng không ổn, tham nhiều not quá, gây ồn ào không đáng có...Guitar solo thì cũng chưa ổn, đồi với Rock thì guitar solo đóng vai trò rất lớn, phải có ít nhất là một đoạn solo thật hay...Không phải là cứ gây ồn ào thì gọi là Rock.

Năm nay có phiên bản nhạc vàng kể ra nghe cũng hay hay vì sự tếu táo của nó.

Nếu các bạn muốn mạnh mẽ thì có lẽ nên sáng tác một bài khác theo chất Rock rồi phối khí theo Rock sẽ ổn hơn.

Tuanprado

Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện
Năm nay trời mưa có khi lại hay vì nếu ban nhạc biểu diễn Viễn Du ca ( Rock version) thì có lẽ...quá chướng. Tôi nghĩ: Viễn Du ca đươc sáng tác ra và biểu diễn như năm ngoái là tốt lắm rồi. Bản thân giai điệu của bài này được phối khí để chơi như vậy là được. Nếu cũng bài này, giai điệu này, lời này mà các bạn chơi theo kiểu Rock thì không hợp. Giai điệu của bài hay không mang chất Rock vì nó có phần đều đều, lời ca lại quá nhiều, quá dài. Với lời ca này mà hát theo kiểu Rock thì e khiên cưỡng quá. Đối với Rock, thì giai điệu phải có phần đột biến gây điểm nhấn, gây cao trào ở những đoạn điệp khúc, lời ca không cần cầu kỳ, không cần quá nhiều lời, chỉ cần lời đơn giản thôi. Điểm lại lời của bài hát, ta thấy dài quá, cứ như một bài văn vậy, hát Gào lên theo kiểu Rock sao hợp? tôi thấy vừa rồi các bạn soạn cho guitar Bass cũng không ổn, tham nhiều not quá, gây ồn ào không đáng có...Guitar solo thì cũng chưa ổn, đồi với Rock thì guitar solo đóng vai trò rất lớn, phải có ít nhất là một đoạn solo thật hay...Không phải là cứ gây ồn ào thì gọi là Rock.

Năm nay có phiên bản nhạc vàng kể ra nghe cũng hay hay vì sự tếu táo của nó.

Nếu các bạn muốn mạnh mẽ thì có lẽ nên sáng tác một bài khác theo chất Rock rồi phối khí theo Rock sẽ ổn hơn.

Tuanprado

Hị hị,bác Ngỗng đâu rồi.

Em thì nghĩ việc làm mới bài hát này không phải là phủ nhận version trước đó bác Tuấn ạ,cũng giống như bản nhạc Sến mà bọn em đã thu âm...việc phối và chơi Viễn du ca theo kiểu rock nhằm mang đến 1 nét mới mẻ cho SNOF lần này ạ,,,...và thực tế là đông đảo các ofer đã rất hưởng ứng hoan nghênh việc này ạ,còn về vấn đề chuyên môn về âm nhạc,e thiết nghĩ,việc tạo ra được 1 nét mới cho ca khúc như vừa rồi là quá tốt trong phạm vi sân chơi của diễn đàn đấy chứ ạ,vì những anh em tham gia phối,chơi nhạc,và hát bài này đều là mấy ông bụng to,dân văn phòng...dĩ nhiên sẽ có những điều chưa hợp lý vì có phải dân chuyên,dân trong nghề đâu...hị hị,nếu chuyên,bọn em đã làm tí Mai.. thì Sao ....à quên Sao Mai Điểm Hẹn ạ !:P

Dù sao cũng cảm ơn bác đã góp ý ạ,nhưng nếu bác tham gia làm cho bản rock này tốt hơn được thì mới là hay,chứ em thấy cả diễn đàn đều hoan hô ủng hộ tiết mục cây nhà lá vườn này...em thấy bác phân tích ở trên thì em dự bác là dân trong nghề hoặc có hiểu biết nhất định về âm nhạc...

Hi hi,em thì dễ thích hay sao ấy mà em lại thấy thích cả version năm ngoái lẫn rock version năm nay ạ ! cứ nhạc lên là em hát,em thề !:P

Hị hị,cái chỗ bôi đậm bác viết cứ thế nào ấy,em đọc mãi mà nó chả vào gì cả...vì em nghĩ đến "nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại"....==> ktsNghia và mấy thằng bọn em đang phá hoại SNOF và VOC2011:)):P:D...hehe mà chính ktsNghia là người sáng tác ra Viễn du ca mới đau chứ ! haiz !

ktsNghia

Xe buýt
Hi bác Tuấn prado,
Em rất thích comment của bác. Những gì bác phân tích thực ra em đã nhìn nhận thấy trong quá trình hơn 2 tháng nay vì em là người nghe đi nghe lại bài này nhiều nhất. Chỉ có 2 lý do đơn giản tại sao em chưa sửa cho nó xịn hơn, thứ nhất là vì tiền thì đã nhận và tiêu hết rồi và lý do thứ hai là trình em chưa đủ!:D

Điều mà em thấy thích thú nhất không phải là bài hát này hay dở ra sao mà đó là sự quan tâm của mọi người đến nó. Một bài hát mà trong 5 năm được các nhạc sỹ hịn lôi ra phối giống thêm đủ kiểu, không biết năm tới sẽ còn là sì tai gì nữa đây, được các ca sỹ hàng đầu thu âm hộ, rồi nào là ekip trang phục, nhiếp ảnh ra, phim phọt,...:D

Mặt khác, em nghĩ rằng, nếu em không đặt vấn đề rock như vậy thì sẽ ko có anh em rocker xúm vào đỡ, sẽ không có hàng ngàn khán giả sẵn sàng rock cùng, sẽ không có những thứ thiết bị sân khấu âm thanh ánh sáng mà những rock band hịn thường chơi trong những show lớn,...:D

Với tất cả những lý do trên, thì năm nay như thế với em là đủ rồi. Xin hẹn các bác năm sau, em không dám hứa là có món hay hơn, nhưng chắc chắn là sẽ có món lạ hơn nữa!;)

Xin cảm ơn bác Tuấn prado
Trân trọng,
Nghĩa.