Hội khác OF - Yên Bái - Tin Offline (No Spam!)

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tình hình là thế này,thể theo nguyện vọng của các bác trong chi hội.e xin phép dc lập thớt này.đây sẽ nào nơi trao đổi thông tin offline,những hình ảnh và nhiều thứ khác nữa ;))

đây là một số a e chi hội YB ạ

Chỉnh sửa cuối:

khải23c0545

Xe tăng
Em tìm thấy cái ảnh Mường lò thanh bình quá tặng các cụ

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e liệt kê một số nhà hàng các bác lựa chọn
nhà hàng Tây Bắc chuyên các món dê

nhà hàng Việt hoa gà nướng cá sông ............(nhà hàng này quan trọng là nó nằm sau ks Hồng Nhung các bác nhá) :))

quán Cường lanh chuyên ngỗng

thắng cố đường mới

lẩu thập cẩm,lẩu vịt thì nhiều ạ

còn vấn đề thịt chó thì nhiều quán ngon ợ ;))

khải23c0545

Xe tăng
e liệt kê một số nhà hàng các bác lựa chọn
nhà hàng Tây Bắc chuyên các món dê

nhà hàng Việt hoa gà nướng cá sông ............(nhà hàng này quan trọng là nó nằm sau ks Hồng Nhung các bác nhá) :))

quán Cường lanh chuyên ngỗng

thắng cố đường mới

lẩu thập cẩm,lẩu vịt thì nhiều ạ

còn vấn đề thịt chó thì nhiều quán ngon ợ ;))
Nhà hàng Tây bắc phải đi qua sông em sợ phê rồi em lộn cổ lắm :x

jim011

Xe tải
hom nay là 24 âm rồi. các cụ chọn chỗ nào off di. Vào việt hoa e sợ nhất lúc lên xuống. Lê tê phê rồi dễ xuống mương lắm. Hay qua cầu văn phú ăn cá sông của cửa hàng 3 thật nhỉ, chị Hà chủ quán thì cứ gọi là... :D

nguyenvinh.atv

Xe hơi
Website
traitimyenbai.net
hom nay là 24 âm rồi. các cụ chọn chỗ nào off di. Vào việt hoa e sợ nhất lúc lên xuống. Lê tê phê rồi dễ xuống mương lắm. Hay qua cầu văn phú ăn cá sông của cửa hàng 3 thật nhỉ, chị Hà chủ quán thì cứ gọi là... :D

Ối cái bà Hà Oanh đới khéo mồm lắm cụ ạk ... Hị hị ...
Còn gà Việt Hoa - Cái đùi - cánh h e thấy ngán quá
Gà qué Tết nhất chén tỳ tỳ các cụ ko ngán à
E thì có đồng quan điểm với cụ MBH ... Dê đi các cụ ;))
Sang Tây Bắc ,... Bên đó trong cái khung cảnh cũng hữu tình cụ ạk ... :">
Làm thêm quả băng rôn , Chụp choẹt ọp iếc với OFF cho các chi hội # biết cụ ạk
Mà lại tiện cho các cụ sau dê ... Thì massage gần đó ... Quỳnh Trang các cụ nhỉ :x

Chỉnh sửa cuối:

jim011

Xe tải

Ối cái bà Hà Oanh đới khéo mồm lắm cụ ạk ... Hị hị ...
Còn gà Việt Hoa - Cái đùi - cánh h e thấy ngán quá
Gà qué Tết nhất chén tỳ tỳ các cụ ko ngán à
E thì có đồng quan điểm với cụ MBH ... Dê đi các cụ ;))
Sang Tây Bắc ,... Bên đó trong cái khung cảnh cũng hữu tình cụ ạk ... :">
Làm thêm quả băng rôn , Chụp choẹt ọp iếc với OFF cho các chi hội # biết cụ ạk
Mà lại tiện cho các cụ sau dê ... Thì massage gần đó ... Quỳnh Trang các cụ nhỉ :x
Khéo mồm thì mới các bác mới đến chứ. Dê cũng được đấy ạ. Nếu off ở tây bắc thì cũng hoành tráng. Em ủng hộ bác 1 phiếu

nguyenvinh.atv

Xe hơi
Website
traitimyenbai.net
Khéo mồm thì mới các bác mới đến chứ. Dê cũng được đấy ạ. Nếu off ở tây bắc thì cũng hoành tráng. Em ủng hộ bác 1 phiếu
Thế thì phải Vodka Táo Mèo e cái chớ cụ ... ;))

Chi tiết cụ thể đi cu Phương_auto ới ời ...
Mà Tráng đại hiệp dạo này Underground thế nhể ???

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
a e mình phải cùng bàn bạc xem thế nào chứ.một mình e sao xuể.tối mai cafe nhé.bàn công việc luôn

nguyenvinh.atv

Xe hơi
Website
traitimyenbai.net
Kính thưa chi hội OF Yên Bái nhà ta ạk \m/
Tình hình theo e nghĩ là dư lày : Hiện tại 1 số OFer nhà ta vưỡn chưa về quê được ... Do mắc công chiện ... ;))
Thế nên có lẽ xúc tiến vụ cafe - ăn đồ nướng tại bàn trước đã các cụ ạk . Bắt đầu từ 7h30 tối cho đến quá 12h đêm ngày 29 các cụ nhể ... :"> .... Chứ quán xá nhậu nhẹt h nghỉ hết rùi các kụ ạk .
Các cụ về còn thăm các cụ của các cụ nữa , rồi thì Gấu bắt trả bài , Tết mà các cụ cứ :
"Lợn Kêu , Con Khóc , Vợ đòi Enter "
thì mệt lắm ạk
Rồi đến mồng 5 TẾT các quán tranh thủ khai trương thì OF nhà ta cũng khai xuân năm mới luôn ... ;)) . Kiếm chỗ nào nhâm nhi hết ngày mồng 5 chớ .
Hoặc ko thì đi xa 1 chuyến cũng là ý hay các cụ ạk ... Có cụ nào ý kiến ý cò sáng T5 đi OF Thái Nguyên - Chiều tối muộn về YB xem ra cũng được ra phết các cụ nhỉ :"> . Giao lưu - Phối hợp với các OF # :-|
Quan điểm cá nhân ... Mong các cụ có j PM sớm sớm ... Chứ Tết đến Phao Câu rồi ạk . >:)

Chỉnh sửa cuối:

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
theo e bây h cũng nên thế,chứ các nhà hàng hnay e đi hỏi thì hết hnay họ cũng đóng cửa roài.thôi thì tết này làm một chuyến sang TN giao lưu :-bd .tối mai cafe ,bia giao lưu.mang tí thịt trâu khô ra thưởng thức là ok

nguyenvinh.atv

Xe hơi
Website
traitimyenbai.net

ảnh off line tối 31/01 (28 tết AL)(cuối cùng anh em lại ko off vodka đc và lại off cà phê Đồng Tâm)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvinh.atv

Xe hơi
Website
traitimyenbai.net
Đặt gạch các cụ ... Mai sẽ Pose lịch OFFROAD và thân mời các cụ Triton và các chi hội trong OF lên YB - Vùng trời Táo Mèo e chơi vào trung tuần tháng 3

killua

Xe buýt
Cụ Vịnh vẫn lê tê phê nên chưa thấy đâu nhỉ :( cụ phọt kế hoạch lên đây đi để anh em còn biết mà chuẩn bị ợ

nguyenvinh.atv

Xe hơi
Website
traitimyenbai.net
Thân mời các cụ bên Triton lên Vùng trời táo MÈO e chơi ạk ... :">

Bẩm các cụ ạk .... Nhà cháu bận đi buôn Táo Mèo nên từ hôm qua bóng bàn với cụ Tráng GTH , Cụ Thanh Kilua và e Phương auto .... Nên h mới Up sơ khai kế hoạch mời các cụ bên Triton du hí vùng trời Táo Mèo cùng nhà OF Yên Bái cháu :
Lịch thì hôm wa mấy ae bóng bàn và cũng đang chờ các cụ OF Yên Bái mình ko OFF được giúp chút ý kiến về Cung Đường .... Bãi cho các cụ Trai Tân Óp Rốt ạ =P~
Cụ thể nhà cháu đang có 2 Cung cho các cụ tham khảo ạk .
Quan điểm của nhà cháu thì thik cung thứ 2 hơn .... :">
CUNG : Hà Nội - Yên Bái - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu hoặc Mù Cang Chải - Yên Bái - Hà Nội :
Sáng 12 - Đêm 13 - 03 - 2011

6H sáng các cụ TriTon cùng AE OF Yên Bái dưới HN xuất phát từ BIG - C . Đầu Đại lộ Thăng Long theo hướng đại lộ qua cầu Trung Hà - 32C - Cầu Phong Châu - Hậu Bổng - Yên Bái
10H sáng các cụ có mặt ở TP . Yên Bái .... Trong khi đó trên YB ae chi hội YB bố trí quán ăn cho các cụ dùng bữa trưa và uống nước , nghỉ ngơi .
13H6' : Xuất phát từ TP.Yên Bái đi TX.Nghĩa Lộ
15h: Có mặt tại Nghĩa Lộ - tham quan - tắm suối nước nóng và nhất là e muốn nhờ các bác tư vấn cho Suối nước nóng Bản Đao . Chỗ này rẽ từ chợ C - Mường Lò xuống . Bãi rộng rãi , trẻ con hay chăn châu tắm suối . Rất lý tưởng cho các cụ ROAD ạk . Có đủ lầy , đủ đá cuội , nước cũng tầm đầu gối ... Tha hồ các cụ TriTon từng tưng tưng :">
18h : Bố trí nhà sàn trên Tân An - Chỗ các cụ ý xòe với đốt lửa trại . Mấy e người Thái trên này thì cứ gọi là là =P~ ... Xòe đi anh xòe đi anh . :-* ,. Riêng tối T7 này là quan trọng nhất . Fi hành đoàn có thể thả phanh 1 tý . Nhâm nhi R táo mèo hay R 138 cùng với những đặc sản của riêng Mường Lò - Nghĩa Lộ ạ .
* Lưu ý các cụ vụ xòe cụp này phải đặt trước ạ , đoàn đông bao nhiêu để ngta bố trí ạ
Đến 11h các cụ nhà ta ai về nhà đới , đi cùng Gấu thì về cùng Gấu ..... L-)
6h20' Sáng hôm sau , các cụ dậy WC cá nhân , trong 10' .
6h30' các mời các cụ đi ăn sáng .... Phở gà trên khu Căng Đồn - Đường Trạm Tấu ngon tuyệt ạ

7H6' : Các cụ ơi - H có hai phương án :

1 , Gọi điện cho người thân được phím đi Trạm Tấu >:D<:

7H6' : Các cụ đi huyện Trạm Tấu - Con đường cụt của YB ... Nơi quê hương của R 138 và những thớ Pơ Mu đang ốp trần nhà hay làm bàn phấn nhà Gấu các cụ ạ =P~
8h30 Có mặt tại Trạm Tấu , Lưu ý các cụ đã từng đi lên Khau Phạ của MCC để đi Than Uyên - Lào Cai . Đường này xấu hơn đường MCC nhiều , dốc , hẹp .... 1 bên là Núi dựng đứng , 1 bên là vực thẳm ... Abc .... Xyz . :P
Đến Trạm Tấu lúc 8h30 , sẽ bố trí cho các cụ OFFROAD lên Bản Mù ạ :-*
11h mời các cụ nghỉ ngơi , ăn nhẹ trên Trạm Tấu :P
12H20 : Các cụ xuất phát .... Tuột 1 phát chạy ra Suối Giàng - Văn Chấn thăm những cây chè Shan Tuyết cổ thụ .... Ngắm những bãi đá cảnh và thưởng thức những chén trà trên Suối Giàng ạ
16h kém 10' : Mời các cụ chạy ra Yên Bái
18h00 Các cụ có mặt tại Yên Bái và dùng bữa chiều thân mật với mấy AE OF chi hội YB bọn em .
Lúc này các cụ nếu về luôn HN hay ở đêm tại YB hôm sau về thì tùy mọi người ạ

2 , Hỏi ý kiến mấy e Thái Xòe là đi Mù Cang Chải ạ >:D<:

7H6' : Các cụ đi huyện Mù Cang Chải - Quê hương của Ruộng bậc thang cổ , mật ong rừng .... Và hơn hết là đặc sản nắng vàng khi phóng tầm mắt từ Đèo Khau Phạ - Sừng Trời về cánh đồng Tú Lệ .... Ko có từ nào diễn tả vẻ đẹp đó các cụ ạ :">
Đến Tú Lệ lúc 8h kém 10 : Các cụ tranh thủ nghỉ ngơi dưới Tú Lệ chút :"> để lên đèo Khau Phạ ... Ngắm rừng thông , hòa mình vào thiên nhiên ... Con đèo 24km sẽ để lại ấn tượng khó phai vơi mọi người ạ .
10h15' các cụ có mặt tại TT. Mù Cang Chải ... Thăm khu sinh quyển Hoàng Liên , Ngắm khỉ mồng đỏ các cụ nhớ nhớ ;))
Trưa nghỉ ngơi ăn uống ở Thị Trấn MCC - Các cụ nhớ gọi món gà rang gừng nhé ... Và thịt lợn cắp nách với gạo nương trên này ngon tuyệt cú mèo .
1h các cụ xuất phát về Nghĩa Lộ - Yên Bái
7h các cụ có mặt tại Yên Bái ... và dùng bữa chiều thân mật với mấy AE OF chi hội YB bọn em .
Lúc này các cụ nếu về luôn HN hay ở đêm tại YB hôm sau về thì tùy mọi người ạ

Chỉnh sửa cuối:

trangcali

Xe tăng
dạ ở thớt OFYB em có ý kiến là muốn đi cùng đội offroad nhưng nếu lịch là 12 với 13 thì chăc em hẻm đi đc cùng mọi ng rùi ah
hum đó nhà em có việc nên em cáo lỗi
hẹn các cụ các mợ YB đợt nào em về quê thì em ới các cụ các mợ ah :(