[SNOF] Ofer là bọn nào? OF là cái gì? Ở đó có gì vui không???

--Lamborghini--

Xe lăn
E vào hóng chiến sự nước nhà và thế giới :)

Châu Tứ TN

Xe điện
Hay quá Chã! =D>
Em còm khen phát đã rồi lội còm :bz

Châu Tứ TN

Xe điện
Nhiều cụ giờ ít chơi diễn đàn, tiện thì toàn ngó qua OF trên fb. Fb có cái hay là nhanh và nhiều người dùng nhưng cái hại của nó thì cũng không ít, trên fb OF giống như một cái nơi tả phí lù, người vào chơi vì hiểu rõ OF thì ít mà vào để tỏ thái độ thì nhiều. Chơi trên fb người ta chả lo bị rút thẻ, chả lo bị bem và cũng chẳng có vodka...Quản trị trên fb cũng khó vì nó trôi rất nhanh. Nên em mong các cụ các mợ cứ vào diễn đàn chơi cho đúng chất OF, chỗ nào thấy không lịch sự hay vi phạm nội quy thì vang cho phát không thì ấn ngay vào báo cáo để đội mod như em có việc làm :)
Em ửng hộ, em có lướt fb nhưng chỉ tương tác qua 4room, em từng báo cáo 1 nick và các mod toàn năng đã xử lí khiến em rất vui. Rất chuyên nghiệp! =D>

Châu Tứ TN

Xe điện
Em vừa nhận xong cách đây vài giây :) khoe luôn cho nóng.
Đây là LOGO dành cho các cụ dà ọp phơ reg nick 2006, 2007 mà Ác Min Đại Nhân Giao Thông hôm trước có đăng đàn.

Cụ siêu xe có xe hơi rồi thì em tặng cụ bộ nước hoa xe hơi, là phần thưởng game của em, do em đi xe máy nên tặng cụ nhé :)
Nhờ Chã OF-TuTran gửi quà em cho cụ Siêu xe này đc không ạ? Em cảm ơn! :bz

MerB

Xe điện
Em trích góc nhìn của người ngoài cuộc.
PS: Em chỉ sưu tầm thôi ạ, chã đừng bem em nhá.
Là 1 member voz chuyên nghiệp cũng như otf( lúc trước), và tinhte trong 2 tuần này. Tôi xin đưa ra các điểm khác nhau giữa 3 forum lớn nhất còn sống tại việt nam(sau trang web thie....com). Các tiêu chí để đánh giá là:
Về nguồn gốc user dựa theo văn phong và cách nói chuyện
voz
: 60% bk, 40% nk
otofun: 80-85% bk
tinhte: hơn 70% nk
Về điều kiện kinh tế chung
otofun=tinhte>voz

Có sự so sánh bằng giữa otofun và tinhte là do sự đi xuống ở đầu vào member của otofun. Tần suất các topic nhăng nhít về tình yêu, trốn nghĩa vụ, cách viết cv cho ra hồn,... xuất hiện ở otofun ngày càng nhiều. Các topic hỏi/ đáp về xe và kĩ thuật ở các dòng đời mới hiếm khi tìm được câu trả lời phù hợp. Theo tôi lí do của vấn đề này là các thành viên của otofun bây giờ khác trước ở 1 điểm là :" không có xe". Điều này ngược lại với tinhte. Rất nhiều member tinhte có xe nhưng họ không tham gia thảo luận về xe vì xe hỏng nhẹ là họ lại mua xe mới.
Về nhà cửa và điều kiện sống thì tôi thấy 2 bên tương đương.
Riêng voz do bị thành phần noser nhà kê tỉnh nẻ ở trọ giá 2 củ 5 1 phòng 4 người kéo lại nên đưa mặt bằng chung xuống. Nếu trừ thành phần đó ra thì vozer giàu hơn cả otfer lẫn tinhte er.
Về phong cách tranh luận:
voz>tinhte>otofun
voz:
tranh luận khoa học với dẫn chứng đầy đủ như viết báo cáo ISI, lý lẽ đanh thép, lý luận hùng hồn, nếu thấy tranh luận sẽ thua thì ngụy biện chuyên nghiệp bằng cách fake số liệu, báo cáo từ nguồn Nga, nguồn Ârab đọc đéo hiểu. Ngoài ra còn biết off tranh luận bằng cách đọ tiền, gặp mặt offline so lực tay. Ở voz ít gặp trường hợp vuốt đuôi, nâng bi member cấp lớn hơn khi cãi nhau.
tinhte: tranh luận kém khoa học hơn voz. Nhất là về nguồn trích dẫn. Có tình trạng vuốt đuôi, nâng bi và biased nhẹ. Có 1 ít member đưa ra bằng chứng = " tôi thấy, tôi nghe nói".
otofun:
cụ a:" cụ b sai rồi, người quen của em là chú x làm giám đốc ở tổng công ty abcxyz nói như thế này nên cụ sai rồi nhé".
cụ b: " kính cụ a ly rượu nhưng người quen của mình là chú t làm chung với thanos bảo như thế nên cụ về xem lại đi chứ em sao sai được"
sau đó cả 2 cụ im lặng. Cuộc tranh luận kết thúc
otofun sao họ dốt và cùn thế
như tít ạ, cái bọn già trâu chạy grab otofun vừa ngu vừa cùn các bác ạ, bao năm vẫn vậy ko khá hơn, trả lời ko đúng chủ đề , đánh trống lảng, chửi đổng rất hèn
Từng nghe Otofun có huyền thoại DLV dùng 1 lần 27 cái clone để định hướng 1 thread .

Mà phong cách nói chuyện Các Cụ Các Mợ , Lạy Cụ nghe ngứa tai lắm . Thà như forum sướng hơn .
Có chơi bên này một chút. Phong cách nói chuyện bên này ko thoải mái như voz, xưng hô cụ cụ mợ mợ lúc đầu thấy sượng sượng ko quen :D được cái mọi người bình luận cũng ôn hòa hơn 1 chút nhưng cũng ko thiếu thành phần trẻ trâu.
E cũng có tham gia nhóm này trên fb như Bác, xưng hô ko thoải mái lắm. Có ông nhõi mặt non choẹt mà mấy ông kia cứ cụ cụ cháu cháu...

Tin liên quan tới giao thông, xe cộ thì ko nhiều bằng tin hóng các thể loại, biến, mua bán, dìm hàng, phốt...thành ra loãng.
Tuy nhiên nhiều vụ va quệt, tai nạn - truy tìm xe, nạn nhân đc chia sẻ nhanh, nhiều nên khá có ích.
(4rum ngày xưa ko mạnh như fb nhóm hiện tại )
otofun nó bán quảng cáo, bán gian hàng hơi lắm tiền đấy, chứ *** có ít đâu. Mà bán hàng bên otofun thì cũng có tí bảo đảm,vì toàn dân có tiền, láo nháo dễ ăn đòn lắm.

Nhưng giờ trẻ trâu tập đú, kiểu thiếu gia óc chó cũng nhiều. nên nhạt dần. vài 3 năm trước thì đúng là có nhiều cái xem
Nói chung là chửi nhau ở otofun vui hơn, bên đấy lịch sự, phản biện nhanh và chính xác hơn. Ít khi có trò cãi cùn hay công kích cá nhân. Còn bên này nhiều cháu vẫn đang là học sinh sinh viên. Nhiều bài báo chúng nó thậm chí còn *** thèm đọc tít, vào chửi nhau cảm giác *** khác gì nói chuyện với mấy anh bần nông dưới quê
Cái OF này, mấy năm gần đây khắm lắm rồi.
Là nơi đam mê, phi lợi nhuận... nhưng các bố lợi ích nhóm ở trong đó.
Mấy cái trò mua, bán các kiểu, rồi logo khắm éo ngửi nổi. Không biết từ lúc nào mình trở thành cái công cụ lăng xê, quảng cáo cho cái diễn đàn này ko hay.
Cái trò phát logo miễn phí, cả free ship, chính là chiêu nhờ người khác quảng cáo cho otofun. Bọn mới mua xe cứ vào xin liên tục.
Hồi xưa xe dán logo otofun sau đít còn là xe đi đứng đàng hoàng, biết luật và tuân thủ luật. Bây giờ thì thằng nào cũng dán, xong bị vịn lại chỉ vào đít xe, dù đi vừa ngu vừa láo.
Mem OF và forum khác nhau nhiều nên phong cách cũng khác nhau là dễ hiểu.

Xét về đa số thì OF tuổi già hơn, kinh nghiệm xã hội hơn, tiền nhiều hơn, forum thì ngược lại.
Tuy nhiên ngoại trừ 1 số thành viên hoạt động song song cả 2 diễn đàn thì gần đây số mem forum sang OF cũng nhiều, ngược lại thì ít.

Hồi trước OF ít mem, chất hơn, tin nhau được. Giờ thì tạp nham quá, lừa đảo nhiều, phốt lắm, dân tình cảnh giác cao độ rồi.

Mình vào cả forum và OF đời đầu, xe chưa một lần dán logo OTOFUN hehe.
OF hoàn toàn có thể trở thành một nơi tuyệt vời
thật đáng tiếc
mình đã từng hy vọng nơi mà đa phần có thu nhập,có chút kiến thức,quan hệ
sẽ dần dần trở thành cộng đồng cung cấp các nội dung chuyên sâu, thậm chí có trả phí cho mem trong tương lai gần,VN ta đang thiếu một nền tảng như vậy,nhiều thứ ko liên kết ,nhiều thứ cần hỏi , sẵn sàng trả tiền mà chả biết nên tìm đâu cho nhanh
rất nhiều tài nguyên chưa đc khai thác hiệu quả như : nghiên cứu , tài liệu, kiến thức chuyên ngành, tài liệu dịch thuật (bài longform, blogs...), quan điểm từ chuyên gia/người nổi tiếng...
hiện nay
những thông tin hay và kiến thức bổ ích bị lu mờ bởi sự xô bồ của sex, sốc, sến và những nội dung vô ích xàm lông .
Nên một thứ gì đó dành riêng cho những người Việt đàng hoàng,có cá tính,có văn hóa, ham học hỏi, thích chia sẻ và biết chắt lọc thông tin.
giúp các bạn trẻ nâng cao hiểu biết của bản thân thông qua chia sẻ .

bên Spiderum đang đi theo hướng này
Cụ Gangnam nổi tiếng gớm.
Hầu hết chúng nó còn éo thèm đọc tiêu đề thớt , vì chúng nó cứ 10 thằng thì có đến 9 thằng quảng cáo dạo . Chúng nó vào quăng vài chữ nhảm để chủ yếu quảng cáo cái chữ ký với danh mục bán hàng và số điện thoại của chúng nó , nên mở thớt ra là chấp nhận chúng nó vào quảng cáo thuốc chuột , điển hình là thằng bán bao cao su , thớt nào nó cũng chiếm # 2. Quán cà bên đó giờ như một thùng rác . Vì tụi mõ bên đó cứ thớt không nhạy cảm là chúng nó cho sống . Nên tụi bán thuốc chuột được thoải mái mở thớt như mở thùng rác , rồi cùng nhau vào đó quăng . Có những thớt nhảm như thớt Siry của mấy thằng cóc ngồi đáy giếng, chưa ra khỏi việt bao giờ , tồn tại đến hàng nghìn trang . Cứ hết trăm trang lại mở cái mới , kéo dài từ lúc chiến tranh đến giờ.
Suốt ngày cụ, mợ. Nói chuyện thì khách sáo. Có lẽ tôi là người đơn giản quá chăng. Dù có tiền cũng không thể sang được.
Toàn bọn già hãm đạo đức giả. Gõ bàn phím thì cụ mợ tâng nhau ngọt xớt nhưng trong bụng thì đ c m m
Lên fb OF (nay là OTO+) thì độ hãm của chúng nó còn tăng lên gấp n lần. Toàn mấy thằng dốt đặc cán mai mà bày đặt tỏ vẻ thâm thúy
Già thì có già đấy, nhưng toàn bọn già trâu. Cmt toàn kiểu hãm, tranh cãi thì lập luận cực kỳ kém. Cũng toàn là giả tạo tôi, không thấy đuợc như voz.
Đúng rồi đấy.tôi cũng có oto, xe xịn hẳn hoi. Winner nhưng không chơi otofun nổi, cảm giác gỉa tạo kiểu gì ấy.

Voz chửi nhau đa phần rất thô tục, lắm trẻ trâu nhưng đôi khi lại có những thành phần rất hiểu biết. Đọc comment của mấy ông ấy mà ngẫm ra nhiều thứ
Tôi cực kỳ ghét cái đám cccm này, toàn một đám giá bất mãn với xã hội, bất mãn với chế độ. Mồm thì lúc nào cũng chữi nhưng toàn làm ngược lại. Như vụ thằng lái xe ô tô đâm vào nữ công nhân vệ sinh đó, nó là tv bên đó và lúc nào cũng mở mồm rao giảng khuyên mọi người khi sử dụng rượu bia là không lái xe.
Có reg nick otf nhưng gần như ko vào, bởi cgiac bọn trong đó nc giả tạo vcl. *** có chính kiến gì, nếu có thì cũng ko quá sâu sắc, ko nỗ lực bảo vệ nó (hay còn gọi là ngược dòng), nói chuyện sáo rỗng vô vị. Cho vào f33 một hôm chắc xách *** chạy luôn
bên đó bọn chụp mũ chửi đổng nhiều ko kém voz, may mà tính năng ignore bên đấy với tinh tướng này cịn sò hơn cái vbb. nên follow mấy cụ hay comment phản biện chi tiết sẽ học được nhiều thứ đấy, chứ ở tinh táo này tôi chưa thấy ai hay ho để follow cả.

Chỉnh sửa cuối:

Châu Tứ TN

Xe điện
À em bị lão Thích là bụp cho đi tù có 6 tháng thoai. Em được tái hoà nhạp cộng đồng từ tháng 1/2018. Đến giờ đã được xoá án tích nên em coi như là ọp phơ gương mẫu rồi ợ:))
Không ngờ bao nhiêu lâu nay em cứ nghĩ cụ sạch sẽ tiền án, giờ lòi ra rồi nhé :-?

nhq.arch

Xe container
Giờ mới biết quán cafe Loicu có lý do cả đấy.

Đoạn 2 ông cùng thò 3 cái tay vào túi quần sóc rộng của 1 ông cùng tập tiền cỡ 5 triệu. Theo nguyên lý bảo toàn thì đẩy chỗ túi thì tòi chỗ khác, cái gì lòi tòi thì cụ tự tìm hiểu đấy.

Kể ra mô tả kỹ hơn chút thì cũng không hay lắm nhưng cũng chỉ là cái gì cũng có lý do cả đấy

Minmod thì làm đương nhiên phải có lương

Châu Tứ TN

Xe điện
Năm 2010, các mod tụ nhau họp bàn căng thẳng vì nhận được cái thư mời ra dằn mặt vì xử lý nội dung. Đợt ấy các mod thống nhất đóng của diễn đàn vài hôm lấy lý do nâng cấp, xong ông nào ông nấy tắt điện thoại trốn hết hehe. Đợt sau yên yên lại về, đấy làm mod khổ lắm chứ chả sướng gì đâu các cụ các mợ ạ ~X(
Cái này em có đọc qua khi lập nick, em được các đồng nghiệp nói tham gia OF, vào web tìm info OF và đọc ngay bài báo nào đó nói xấu OF - một kỉ niệm rõ fun :D
Cứ đến dịp nào đó nhạy cảm là các mod lại vất vả dọn quán cf ốm ;))

Châu Tứ TN

Xe điện
Có một vấn đề thế này, trên OF thường như các cụ thấy toàn đực rựa nhiều khi muốn kêu gọi, tổng động viên các mợ vào chém cho có nếp có tẻ cho nó xôm mà không được. Cái khu OF nó sát giới tính XX thấy lạ, trước em còn len lén sang bên khu vực web bỉm sữa của các chị em thả thính. Không biết do thính thiu hay do thả sai cách mà chả có mợ nào chịu qua xong còn vác bỉm ném em gần chết :))

Cũng có giai thoại (lại giai thoại :)) ) hồi xửa hồi xưa khi cõi OF còn hồng hoang thì các chị em vào ngó cũng nhiều và các chị em vào OF rất là thần tượng các lão anh trên OF (vì toàn thánh chém gió mà) xong về cứ mang ra so sánh với mấy anh chồng ở nhà...Kết quả thế nào thì các cụ biết rồi đấy. Giới tính XY lại ngày càng đông.
Tại XX mà cứ lắm mồm như em là uống vang say ngất, OF toan nội dung giành cho các quý cụ ông, đàn bà nhanh nhảu là bị bêu liền :-s

Em trích góc nhìn của người ngoài cuộc.
PS: Em chỉ sưu tầm thôi ạ, chã đừng bem em nhá.
Cụ Gangnam nổi tiếng gớm.
Thớt này em mở là để chúng ta cùng đóng góp những gì hay cho sự phát triển diễn đàn. Những quote của cụ em cũng đã xem rồi, nhìn nhận ý kiến của người ngoài đóng góp cũng là việc nên làm nhưng nhìn nhận với góc nhìn xây dựng thì nên chứ nhìn với góc nhìn chê bai thì không có ý nghĩa lắm.

MerB

Xe điện
Thớt này em mở là để chúng ta cùng đóng góp những gì hay cho sự phát triển diễn đàn. Những quote của cụ em cũng đã xem rồi, nhìn nhận ý kiến của người ngoài đóng góp cũng là việc nên làm nhưng nhìn nhận với góc nhìn xây dựng thì nên chứ nhìn với góc nhìn chê bai thì không có ý nghĩa lắm.
Họ cũng là thành viên của OF mà cụ. Coi như góp ý nặc danh đi.
Em chỉ đưa thông tin thôi chứ không có ý kiến gì.