[Funland] OFer so sánh Hyundai Santa Fe và Ford Everest

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đúng là ở ta kiếm 7c cũng khoai nhỉ, 1-1,5 tỷ quanh quẩn cũng là chỉ phò, everest, san. Mà thằng san được cái nhìn model nên giờ thấy nhiều người chọn hơn.

Như em mua thì nếu 7c thì giá đó em kiếm prado đời 15-16 mua, ai chê máy yếu hay không option em cũng kệ. Kết cái dáng với mác nhập nhật chắc đầm chắc với an toàn. :) Tiếc cái mình chỉ thích 4c. Mai mốt con cái lớn tí mới tính mua 7c.
Prado sao đi 7 chỗ thoải mái đc, như eve thôi. mà hàng 3 gập tay kiểu toyota rất mệt. Eve gập điện
giờ 1-1,5 tỉ mua 7 chỗ có Carnaval cụ ơi, đúng chuẩn 7 chỗ(có option 8 chỗ) luôn. sao cụ bảo ko có lựa chọn

kodomo

Xe điện
1 con 5 chỗ máy xăng, gầm thấp đầm bốc, vợ đi an toàn hơn, 1 con 7 chỗ gầm cao chứa nhiều, chồng lái thấy khỏe. Khác nhau chứ ạ
Cụ đang nói 5 chỗ máy xăng là con Forester à? Nếu là con đang bán ở VN thì e chả thấy nó bốc ở chỗ nào, e đã đi thử trước khi có qđ đổi xe thì loại ngay từ đầu, ồn, yếu so với cái nhãn hiệu Subaru.

Hollyone

Xe tăng
Cụ đang nói 5 chỗ máy xăng là con Forester à? Nếu là con đang bán ở VN thì e chả thấy nó bốc ở chỗ nào, e đã đi thử trước khi có qđ đổi xe thì loại ngay từ đầu, ồn, yếu so với cái nhãn hiệu Subaru.
Đi thử trong phố và đi thường xuyên đường trường khác nhau nhé cụ; và bán tại VN cũng nhiều loại, loại nhập thái, loại nhập nhật, cũng khác nhau, chênh nhau cả trăm triệu luôn ạ

Quy Lão

Xe điện
Theo em cụ chọn thế là chuẩn.
Ford e phù hợp cho người nào đi đường trường mà phải đường đồi núi.
Còn đi phố thì SAN được cái như cụ nói.
Em thì cứ đi San trên HN và chạy về QNinh chơi. Về đến đấy là nhét mẹ San vào sân, đi đâu xách Everest của ông anh rể mà phang thẳng cánh. Đồi núi, đồng bằng, đồi dất, đường đê bê tông, Everest đạp cứ nét căng chả lo nghĩ quái gì.

Quy Lão

Xe điện
Prado sao đi 7 chỗ thoải mái đc, như eve thôi. mà hàng 3 gập tay kiểu toyota rất mệt. Eve gập điện
giờ 1-1,5 tỉ mua 7 chỗ có Carnaval cụ ơi, đúng chuẩn 7 chỗ(có option 8 chỗ) luôn. sao cụ bảo ko có lựa chọn
Chạy Carnival hay Sedona mỗi lần dừng đâu lại bị gọi là "thằng lái xe" cụ ạ :((
Có lần em đổi sang Sedona cho rộng để đưa cả nhà về Hạ long chơi. Vào Hồng Hạnh 3 gặp đúng chủ đang đứng ngoài, lão mở cửa mời ông bà già và vợ em vào, xong quay sang bảo cu cậu trông xe nói "mày bảo lái xe đánh lên trên góc kia", rồi lại ghé vào kính hỏi em "cậu có vào ăn cùng không để anh gửi tiền uống nước" :))

quangsot

Racing Boy
Có lần em đổi sang Sedona cho rộng để đưa cả nhà về Hạ long chơi. Vào Hồng Hạnh 3 gặp đúng chủ đang đứng ngoài, lão mở cửa mời ông bà già và vợ em vào, xong quay sang bảo cu cậu trông xe nói "mày bảo lái xe đánh lên trên góc kia", rồi lại ghé vào kính hỏi em "cậu có vào ăn cùng không để anh gửi tiền uống nước" :))
Thế mà Cụ không xin phế để bù vào tiền ăn cho gia đình :))

flowers1508

Xe tăng
2 xe này chả có gì để so với nhau cả.
1 thằng body-on-frame, nên so với Prado
1 thằng Unibody nên so với Explorer
Thị trường VN nó bị thọt nên ko full dòng xe để so sánh. Ở Mỹ Santa Fe là so với Explorer.
Còn ở Úc Everest so với Prado(máy dầu 2.8, ko phải bản ysl 2.7 ở VN)
Mua xe đi liên tục, tháng chạy 2000km trở lên, hay đi xa công chuyện , xác định sử dụng ít nhất tầm 5-7 năm trở lên thì nên đi Everest vì khung gầm xe tải nó ko bị rão, đi băm chặt thoải mái, lội nước ổn hơn.
Còn đi nhẹ nhàng gia đình, tháng đi tầm dưới 1000km ko đi làm ăn thì nên đi Santafe.
Cụ thớt review nói Santefe nhanh tã so với Everest là dễ hiểu, vì kết cấu khác hẳn nhau. Xe unibody đi vài năm là xe rão cái này là kết cấu xe. Kể cả con Explorer đi 3 năm sau so với Everest thì cũng sẽ "tã". Nhưng bù lại đi nịnh người hơn, ai chưa đi bán tải hay body-on-frame nhiều sẽ thích đi Santafe hơn.
Xe như Everest hay prado thì 15 năm nữa vác ra đi cơ bản nó cũng vẫn thế vì đơn giản nó là cái khung xe tải, đi đến bao giờ mới rão được.
Cụ nói chuẩn luôn ạ

UrGrandpa

Xe hơi
Sedona em thấy hiện nay đội dịch vụ/ nhà xe chạy khá nhiều đấy các cụ.:)) Thay thế cho ỉn ngày xưa.

--Lamborghini--

Xe lăn
Hôm trước có bố cãi với em inova là xe 7 chỗ chứ không phải 5 + 2 cụ ah.
Nó mà 7 chỗ thật thì bọn mvp 7 chỗ kiểu sedona bán cho hổ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Sedona em thấy hiện nay đội dịch vụ/ nhà xe chạy khá nhiều đấy các cụ.:)) Thay thế cho ỉn ngày xưa.
Giờ xe nhiều cạnh tranh mạnh nên không còn kiểu nhồi nhét 7 người trên con xe 5 +2 kiểu như inova nữa.
Đội nước ngoài giờ inova giờ ít hẳn, thay vào đó là sedona.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
MPV sao so với CUV hay SUV được cụ?
Chỉ so cùng số ghế thôi, chứ về một số tính năng khác nó khập khiễng, không phù hợp!

haivanphe

Xe container
Em thích Fò vì an toàn hơn cho người ngồi trong xe.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Sendona chạy nhanh hơi bị hú gió thì phải. Nhiều người bảo tiếng gió rít rất to
Xe hình hộp đi trên 70km đều thế cả cụ ạ. Kể cả cụ đi lx570. Khí động học nó thế rồi. Có cái xe xịn nó cách âm tốt hơn thôi.
1 trong số các lý do xe hộp nó ăn xăng hơn là vì thế. Trc có cụ đã test lắp cái hộp đựng đồ lên nóc còn GLK, nó ăn thêm hẳn 2 lít/100km