Chi hội Offfline lần 2 hội Tuning Club + góp ý về logo hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Wit Diablo

Xe hơi
có vài bác đề nghị chuyển off qua 18h00 ngày 21/7/2007 tại quán Starfish để xem đá banh luôn cho tiện, các bác ở SG thì cứ sms cho em nha 0989 008 007

@bazooka: tại các bác OF hầu hết ở HN nên ít đi off được, chứ hội Tuning lần 1 và các bác OS ở SG thì đều đi dược bác ợ

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Thông báo với bác VỊT chút là đã check bác XO về cái vụ cắt thủng Inox dầy khoảng 3mm rồi dùng vít bắt vào xe đẹp tuyệt vời luôn. Khoảng cuối tháng sẽ có hàng demo. Em đã mail cho bác file rồi đấy

@bean: thay Đại bàng đen vào thì bựa quá.
Đây nhá quả logo có chủ đại bàng đèn theo ý bác Bean, và có cả sự góc cạnh hầm hố theo ý bác Cam3333 nhá.:)) :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
hi hi ...

Quả logo của bác Zippo độc thật, mà kể ra bác Zippo cũng vui tính nhỉ !!!!!!!!
em chịu bác luôn ...

cam3333

Xe tăng
bác thần sấm, ai nói là ông zippo vui tính, quá hâm thì có, he he.. hình này nên trưng bày trong thời kỳ tiến hóa loài người mà thôi...

cũng cool lắm...

Wit Diablo

Xe hơi
Thông báo với bác VỊT chút là đã check bác XO về cái vụ cắt thủng Inox dầy khoảng 3mm rồi dùng vít bắt vào xe đẹp tuyệt vời luôn. Khoảng cuối tháng sẽ có hàng demo. Em đã mail cho bác file rồi đấy
tuyệt quá!!! còn cái chữ cắt ra mà còn xài được thì dán keo vào bên hông xe luôn bác nhỉ:) (kiểu như V12 ý mà), em cũng đi đặt ở trong SG xem sao, nếu chỗ nào làm ok, rá rổ tốt thì mình đặt 1 loạt cho ae luôn bác nhé

Bác Vịt ơi hình như cái chữ cắt ra không xiàn được đâu, vì công nghệ cắt nó hơi phức tạp chút, để mấy hôm nữa cụ thể sẽ biết. Còn cắt thì không đắt lắm, chỉ có phần vật liệu thì khi làm sẽ tính toán cụ thể. Có 2 loại vật liệu dự định làm là Inox hoặc nhôm mờ dây khoảng 3-4mm. Bác check thử xem trong HCM có cắt được không nhé. Ngoài này thì cuối tháng bác XO sẽ làm được

Chelsea

Xe hơi
Website
toyotasurevn.vn
@bean: thay Đại bàng đen vào thì bựa quá.
Đây nhá quả logo có chủ đại bàng đèn theo ý bác Bean, và có cả sự góc cạnh hầm hố theo ý bác Cam3333 nhá.:)) :)) :)) :))
Bác Zippo cho thêm vài hình xăm Tung Của trên mình thì coool hơn. Cũng là để che bớt xương sườn đi(y)

bazooka

Xe đạp
có vài bác đề nghị chuyển off qua 18h00 ngày 21/7/2007 tại quán Starfish để xem đá banh luôn cho tiện, các bác ở SG thì cứ sms cho em nha 0989 008 007

@bazooka: tại các bác OF hầu hết ở HN nên ít đi off được, chứ hội Tuning lần 1 và các bác OS ở SG thì đều đi dược bác ợ
tiếc quá , hôm đó em kẹt cái đám cưới rùi, không off đươc.!!!! các bác off xong nhớ chộp vài bức ảnh post lên nhé !
à, sẳng tiện em xin chia buồn cùng bác Vịt đúc lò nhé, chắc hôm đó phải dùng con vợ khác đi off bác nhĩ?

Wit Diablo

Xe hơi
sẳng tiện em xin chia buồn cùng bác Vịt đúc lò nhé, chắc hôm đó phải dùng con vợ khác đi off bác nhĩ?
sao bác biết hay thế, em Diều hâu vàng đang nằm trong gara để đổi màu lông rồi bác ợ + chữa mấy chỗ bị thương (em cũng đang lên dự án cho Diều hâu tung cánh các bác ợ, xoè như Lambo luôn(y) ), chắc phải đi xe khác rồi:(. Các bác nào đi off được cố gắng đến (b) (b) nhé

Chỉnh sửa cuối:

Ới bác Vịt ơi xong rồi nhá có quả logo demo này
Máy cắt Plasma

Sản phẩm hoàn thiện, với vật liệu inox mờ (đang thử vật liệu)

Wit Diablo

Xe hơi
chữa Vietnam cắt khó quá phải ko bác:), rổ rá sao Zip nhỉ, em đi hỏi mấy chỗ trong SG mà nó chưa cắt được:(

Thực ra cái máy cut này với chũ nhỏ cũng khá là khó để sắc nét, đặc biệt là cách cắt thủng như em làm. Nhưng nếu cắt lấy chữ thì cũng ổn. Hoặc bác có thể sử dụng giải pháp khắc laser (cái này trong HCM có) em thấy cũng rất đẹp. Báy cắt từng miếng Inox sáng hoặnc mờ theo kích cỡ mong muốn cho cái logo rồi đem đi khắc laser.

Cái chữ Vietnam thì cắt thủng thế này rất khó tạo, vì nét quá mảnh, em sẽ cắt thử nếu ko thành công thì sẽ design ra giải pháp khác.

Máy hôm qua mới lắp đặt và cắt cái của em đầu tiên nên chưa có giá

Gắn thử xem sao

Trạng thái
Thớt đang đóng