Chi hội Offline GCC, version 2012, lần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

octaviuslady

Xe tải
Xin chào Cụ chủ thớt, em dự định đi HongKong chơi dịp tết với cùng chị bạn, đi chỉ có 2 nữ nhưng rất phân vân là có nên đi hay không để còn săn tìm mọi thứ rẻ rẻ nhất có thể nhưng có người can là đừng đi vì rất Chán. Xin chút tư vấn của mọi người am hiểu HongKong nhé

hoangsonbs

Xe tải
Tiếp đi cụ

Hanoi2travel

Xe tăng
E hóng ảnh gái... he he.
Bg e mới nhớ e hướng dẫn hình như là Ly Ly.

namlieu102vnn

Xe điện
Thấy nội bài mình ngoài sảnh mọi người vẫn hút thuốc ầm ầm .
Cứ làm cái biển phạt đôi chục chệu to to ở các cột chắc là ok :D .

Rickyman

Xe điện
E cứ làm viên gạch bồ hóng ở đây phát :D vok cụ chủ, toàn ảnh đẹp!

Hanoi2travel

Xe tăng
Thấy nội bài mình ngoài sảnh mọi người vẫn hút thuốc ầm ầm .
Cứ làm cái biển phạt đôi chục chệu to to ở các cột chắc là ok :D .
Bên HK nó phạt thật chứ ko đùa như ở nhà mình nên mọi người mới sợ .
Cách đây khoảng 2 năm ( e ko nhớ chính xác ) nó còn qui định cấm mang quá 19 điếu thuốc khi nhập cảnh, cụ nào coi thường qui định này coi chừng phạt ốm đòn, có những lúc nó làm căng ko có tiền phạt nó cho đi tù luôn.

Skagen

Xe tăng
Xin chào Cụ chủ thớt, em dự định đi HongKong chơi dịp tết với cùng chị bạn, đi chỉ có 2 nữ nhưng rất phân vân là có nên đi hay không để còn săn tìm mọi thứ rẻ rẻ nhất có thể nhưng có người can là đừng đi vì rất Chán. Xin chút tư vấn của mọi người am hiểu HongKong nhé
Đi chỉ 2 nữ thì chán quá còn gì. :)) Đùa Mợ tí thôi, chứ chán hay không phần nhiều do cảm nhận của mỗi người. Với em, đi để cảm nhận và khám phá về một vùng đất mới, một nền văn hóa mới, thì không thể chán, mà phải là cuốn hút, Mợ ạ. Riêng về vấn đề mua bán, thì giá cả ở Hồng Kông tương đối đắt, bù lại được cái yên tâm về chất lượng. Ăn uống thì cũng hợp với người Việt, cho dù hầu hết các món ăn đều chao nhiều dầu.

Nếu mục đích chuyến đi của Mợ tập trung vào mua sắm, đồng thời lại tìm những món đồ rẻ rẻ, em e rằng Mợ chỉ có thể mua hàng Outlet gần sân bay, chứ hàng hiệu ở khu phố mua sắm như Harbour City thì không phải đắt mà là... rất đắt (tất nhiên, theo cảm nhận của cá nhân em). :P X_X

Skagen

Xe tăng
E cứ làm viên gạch bồ hóng ở đây phát :D vok cụ chủ, toàn ảnh đẹp!
Cám ơn Cụ. (b)

Bên HK nó phạt thật chứ ko đùa như ở nhà mình nên mọi người mới sợ .
Cách đây khoảng 2 năm ( e ko nhớ chính xác ) nó còn qui định cấm mang quá 19 điếu thuốc khi nhập cảnh, cụ nào coi thường qui định này coi chừng phạt ốm đòn, có những lúc nó làm căng ko có tiền phạt nó cho đi tù luôn.
Bây giờ bọn nó vẫn chỉ cho 19 điếu. Các bác nhà ta đều tự giác vứt 1 điếu vào thùng rác trước khi làm thủ tục nhập cảnh. :D

E hóng ảnh gái... he he.
Bg e mới nhớ e hướng dẫn hình như là Ly Ly.
Anh cũng chẳng nhớ em ấy tên là gì. Tạm ứng trước cái ảnh gái HK nhá! :D

Hanoi2travel

Xe tăng
Cám ơn Cụ. (b)

Bây giờ bọn nó vẫn chỉ cho 19 điếu. Các bác nhà ta đều tự giác vứt 1 điếu vào thùng rác trước khi làm thủ tục nhập cảnh. :D

Anh cũng chẳng nhớ em ấy tên là gì. Tạm ứng trước cái ảnh gái HK nhá! :D
Ý em nói là cái quy định ấy mới có cách đây khoảng 2 năm chứ trước đó ko có quy định đấy .
Gái anh chụp là ở Miếu Huỳnh Đại Tiên phải ko, ở đấy nhiều cô xinh đẹp đi lễ lắm ( giống ở VN đến đền chùa g xinh rất nhiều ).
À, hôm trước cô bé bên em gọi cho anh mãi ko thấy nghe máy chắc số lạ , đuôi 114 thì a nghe máy nhé . E nó gọi nhiều cho a ko được cũng ngại .

Chỉnh sửa cuối:

Skagen

Xe tăng
Ý em nói là cái quy định ấy mới có cách đây khoảng 2 năm chứ trước đó ko có quy định đấy .
À, hôm trước cô bé bên em gọi cho anh mãi ko thấy nghe máy chắc số lạ , đuôi 114 thì a nghe máy nhé . E nó gọi nhiều cho a ko được cũng ngại .
Anh không thấy nhỉ? Em bảo cô bé ấy kiểm tra lại số nhé. Mai thông tin luôn cho anh, kẻo thứ 5 anh lại đi Bình Định mất. Giờ đi ngủ phát đã, kẻo mai không dậy được. ;))

Hanoi2travel

Xe tăng
Anh không thấy nhỉ? Em bảo cô bé ấy kiểm tra lại số nhé. Mai thông tin luôn cho anh, kẻo thứ 5 anh lại đi Bình Định mất. Giờ đi ngủ phát đã, kẻo mai không dậy được. ;))
Ok anh !

_HaTroc_

Xe điện
Tiếp đi Cụ ơi....:D
E mời Cụ 1 ly nhoé !(b)

Hanoi2travel

Xe tăng
à cụ tre vồ :)) cafe của e đâu :)) đến e ly ly cũng bít...chuẩn chuẩn :D
Hề hề, cũng vì cafe mà e với cụ giờ này vẫn ở đây đấy, sang thớt mất ngủ e mời cafe nhé, thớt này để cụ Skagen post ảnh cho liền mạch .

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Hóng ảnh của cụ, kính cụ 1 ly nhá!

muadem

Xe cút kít
Đi cùng gấu thì còn mần ăn giề nữa :-??

ha119ls

Xe đạp
Nhập gia thì phải tùy tục. Móc ví kiểm tra xem cái bọn Tư bản giãy chết ở bển nó tiêu cái đồng giề, mà Gấu nhà bảo phải đổi 2750 đồng ông Cụ, mới được 1 đồng của nó vậy? $-) Ồ dê, hóa ra trông nó thế này. ;))

Cơ sở vật chất sân bay Nội Bài thì chẳng có gì đáng lưu tâm. Nhưng ấn tượng về các em Tiếp viên thì khác hẳn. Dịu dàng quá, dịu dàng không chịu nổi. ;)) Đúng là ăn đứt cái thể loại Vietnam's Next Top Model níu na, níu nô mỗi tối Chủ Nhật. :D

e kính cụ một ly ngồi hóng tiếp, mà em nhìn bức "đầu tiên" cứ thấy hoa mắt thế nào ý =))=))=))

Trạng thái
Thớt đang đóng