Ôi các cụ ơi... "Chúng nó" lại cấm xe tải vô thời hạn vào thành phố rồi.

daewoo5ta

Xe máy
Sắp tới cấm toàn bộ người và cả súc vật ko được vào TP nữa, cho dân trong nội thành ko nhập được thực phẩm đói quá lại chuyển ra ngoại thành hết, chắc là phương án giảm tắc đường đấy mà :))
Cái Nick của em cũng sắp bị cấm rùi, các cụ ơi... [-O< [-O< [-O<

hienhtd

Xe tải
Các cụ tư vấn cho em với em muốn đi từ Vĩnh Phúc xuống chỗ cầu Tó đường 70 thì đi như thế nào ạh? Xe em trọng tải 1T25 thôi ạh! Mấy giờ thì ở nhà đi được ạh?:)

123thichduthu

Xe máy
hơn củ có giấy phép cho 2 tháng các cụ ạ, bên e vừa làm xong

chich_choe

Xe đạp
Có cụ nào văn chương 1 ti viết thư gửi lên ubnd thành phố hay pót lên mạng giống như em bé gái gửi lên tổng thống Obama xem sao,mà em hỏi chẳng lẽ chúng ta lại bị cấm mà vẫn phải nộp phí bảo trì đường bộ ah.Giữa tình hình thế giới căng thẳng nhà nước kêu gọi phát huy chủ nghĩa yêu nước,đoàn kết tình yêu biển đảo thì các Ngài ra nhiều các quyết định mất lòng dân thử hỏi chúng ta lên yêu nước vớI những thằng đần đang hành dân ko.chúng nó cấm thì khác gì cấm cả vợ con gia đình chúng ta
Mấy hôm nay em cứ ngẫm nghĩ : hay là anh em ta thảo cái đơn gửi đến đoàn ĐBQH Hà Nội rồi kêu với họ. Nhưng thú thật là sau bầu cử thì địa phương em éo niêm yết ai trúng cử, nên em cũng éo biết thằng con nào đại diện cho dân HN.

Chả bù cho trước khi bầu cử thì loa phường ra rả đọc tên ĐB điếc cả tai.

Nhục thật, lúc éo nào cũng lao loa cái *** nhà nước của dân do dân vì dân, mà dân khổ éo biết kêu a, éo ai lo cho dân.:(( Em bức xúc quá văng vít tí các cụ thông cảm. Mod cho em xả chút đừng khóa mồm em nhé. Điên quá đi mất !

chich_choe

Xe đạp
hơn củ có giấy phép cho 2 tháng các cụ ạ, bên e vừa làm xong
Chạy 24/24 hả cụ?
Dưng mà xe em là xe tư nhân . cò nó hét 2,5 củ.
Nghĩ nhục thật! Đóng thuế đường xong, nó éo cho lăn bánh. Lại phải đi cầu cạnh chầu chực mua giấy phép. Nay mai không biết chúng còn đẻ ra cái luật gì nữa không ???

DAEWOO_LABO

Xe tải
Mấy hôm nay em cứ ngẫm nghĩ : hay là anh em ta thảo cái đơn gửi đến đoàn ĐBQH Hà Nội rồi kêu với họ. Nhưng thú thật là sau bầu cử thì địa phương em éo niêm yết ai trúng cử, nên em cũng éo biết thằng con nào đại diện cho dân HN.

Chả bù cho trước khi bầu cử thì loa phường ra rả đọc tên ĐB điếc cả tai.

Nhục thật, lúc éo nào cũng lao loa cái *** nhà nước của dân do dân vì dân, mà dân khổ éo biết kêu a, éo ai lo cho dân.:(( Em bức xúc quá văng vít tí các cụ thông cảm. Mod cho em xả chút đừng khóa mồm em nhé. Điên quá đi mất !
mà chúng nó cấp phép cho toàn ghi là chở lương thực thực phẩm vào TP để lòe dân,bãi xe tải em toàn chở đồng nat

olala

Xe tăng
Bức xúc lắm rồi!!!

Chỉnh sửa cuối:

su172

Xe máy
Nhìn bản đồ mới thấy Hà Nội bây giờ đúng là "nội bất xuất - ngoại bất nhập" rồi.

Xe0m

Xe đạp
Vào SG sống cho vui. Khí hậu bốn mùa mát mẻ

Hamxe

Xe hơi
Bọn Dog Việt nhà ta mà ở nước ngoài là đã bị bắn lâu rồi đấy, *** cha chúng nó.

Bim_Bim_Bim

Xe hơi
Vụ này e cũng đang căng quá, cty e có mấy con xe. tải ngày nào cũng mất luật để vào thành phố. Cướp, cướp, cướp...

luongkieuduong

Xe đạp
Đ.C.M chúng nó,vừa nộp phí bảo trì đường bộ+phí đăng kiểm cho con xe 5 tạ hết hơn 3 củ,tưởng là hết lệnh cấm để còn kiếm ăn,thế này thì khó sống quá.Đúng là cái gì ko làm đc,quản lý yếu kém thì đè ra cấm,chỉ có ở VN.
xe 5 t chi cam h cao diem thoi (từ 1,25t đổ xuống cấm h cao điểm thôi bác đọc kỹ quyết dinh di)

olala

Xe tăng
xe 5 t chi cam h cao diem thoi (từ 1,25t đổ xuống cấm h cao điểm thôi bác đọc kỹ quyết dinh di)
cụ nghiền ngẫm lại những thông tin đã đọc được đi nhé. Tìm hiểu như cụ thì cứ phải gọi là .... xe mà vào đc thì chả ai bức xúc thế này đâu.

123thichduthu

Xe máy
Chạy 24/24 hả cụ?
Dưng mà xe em là xe tư nhân . cò nó hét 2,5 củ.
Nghĩ nhục thật! Đóng thuế đường xong, nó éo cho lăn bánh. Lại phải đi cầu cạnh chầu chực mua giấy phép. Nay mai không biết chúng còn đẻ ra cái luật gì nữa không ???
Nó cho đ i từ 9 đến 15h cụ ạ, hết 1,5 củ cho 2 tháng

luongkieuduong

Xe đạp
cụ nghiền ngẫm lại những thông tin đã đọc được đi nhé. Tìm hiểu như cụ thì cứ phải gọi là .... xe mà vào đc thì chả ai bức xúc thế này đâu.
Điều 5. Thời gian hoạt động của các loại phương tiện trong khu vực hạn chế
1. Các loại xe ô tô vận tải có trọng lượng đến 1,25 tấn:
Cấm hoạt động trong giờ cao điểm.
2. Các loại xe ô tô vận tải có trọng lượng từ trên 1,25 tấn trở lên, xe vận chuyển hàng siêu trường, siêu trọng, xe chuyên dùng và các loại xe máy thi công::
Chỉ được phép lưu hành từ 21h00 đến 6h00 sáng ngày hôm sau và phải có giấy phép lưu hành của cơ quan có thẩm quyền.

đây là quyết định mới nhất mà bon nó vừa đưa ra nè

AcidS

Xe điện
Điều 5. Thời gian hoạt động của các loại phương tiện trong khu vực hạn chế
1. Các loại xe ô tô vận tải có trọng lượng đến 1,25 tấn:
Cấm hoạt động trong giờ cao điểm.
2. Các loại xe ô tô vận tải có trọng lượng từ trên 1,25 tấn trở lên, xe vận chuyển hàng siêu trường, siêu trọng, xe chuyên dùng và các loại xe máy thi công::
Chỉ được phép lưu hành từ 21h00 đến 6h00 sáng ngày hôm sau và phải có giấy phép lưu hành của cơ quan có thẩm quyền.

đây là quyết định mới nhất mà bon nó vừa đưa ra nè
Theo XXX hiểu ở điều 5, quyết định 06 trên, trọng lượng ở đây là trọng lượng toàn bộ xe, bao gồm tự trọng + tải trọng, cụ tìm hộ xem có loại xe tải nào bán trên thị trường có trọng lượng như thế.
Nghe lời cụ vác xe tải trọng 1,25 tấn ( nhỏ hơn 5 tấn ) vào nội đô có mà ăn cám.

BaZai

Xe máy
Nói thì bảo chửi bậy nhưng không chửi thì hức hức trong người.

Cấm thì úp úp mở mở dân cũng éo biết, quan thì cứ phạt. Đến giờ cũng chưa thấy công khai mang tính toàn diện của cái lệnh cấm này.

Em đang phải điều hành 3 bé tải chạy vô TP, Lái xe thì sợ như chó sợ pháo điều đi nó đíu đi ...

Tức éo chịu nổi.