[Funland] Ole không đủ tầm dẫn dắt MU

cuongdiv

Xe container
Klq nhưng khi ko có khán giả thì lợi thế sân nhà gần như bằng 0, trận hqua mà full khán giản thì có thể nó khác.

E fan Ác sê nôn, đang phê nên có gì các cụ bỏ quá ;))

sontranvu

Xe điện
Nhìn mặt trẻ thơ quá cầu thủ nó méo nhiệt.😂😂😂😂. Nhớ cách nay 20 năm thì cuối tuần cuối giải toàn hóng MU vodafone vs Ars JVC chiến nhau.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Từ hồi Sir Alex giải nghệ, MU trải qua bao đời HLV và đều thất bại nhưng em chưa bao giờ chê 1 HLV nào, vì đơn giản thay thế 1 người vĩ đại như Sir Alex là bất khả thi. Nhưng hnay e có thể mạnh dạn đưa ra nhận định, Ole không đủ tầm để dẫn dắt 1 đội bóng như MU.
Các HLV có thể sai lầm trong các thời điểm cụ thể, nhưng ko thể sai lầm theo 1 hệ thống. Ole không xây dựng được phong cách chơi, ko tạo lên được cá tính đội bóng, cũng ko truyền được cảm hứng cho các học trò. Về chuyên môn đã không thể đáp ứng được rồi, điển hình là cách MU pressing đối phương. Phần lớn các đội chuyên nghiệp pressing theo đội hình tịnh tiến để gây sức ép, chỉ có MU pressing theo kiểu đơn lẻ, 1-2 ông chạy như chó thiến vào tranh bóng và phần còn lại đứng nhìn từ xa. Đó là lý do những người chơi nhiệt tình như Bruno và Fred nhanh xuống sức, trong khi hiệu quả tranh chấp bóng vô cùng thấp.
Quan trọng hơn cả là Ole ko có cái uy của 1 HLV đội bóng lớn, ko khiến cầu thủ phải suy nghĩ nếu phạm phải sai lầm khiến đội bóng thua thiệt. Nhìn Pogba mất bóng 9 lần trong 1 hiệp mà không hề cải thiện ở hiệp sau, hay chú bé Greenwood vi phạm kỷ luật mà ko hề bị phạt là đủ hiểu ở MU bây giờ ai thích chơi cách nào thì chơi vì ko có cái máy sấy tóc nào đợi họ, lương vẫn lĩnh đều đều ở tầm đỉnh thế giới còn thành tích thì hạng trung bình.
Tôi là 1 real AntiFan của ManU nên xin chúc mừng họ.

Và, chúc mừng Arsenal, được 3 điểm ngoài kế hoạch.

Cải Bắp2012

Xe đạp
không ổn định thì chưa phải đội bóng lớn.bóng đá hiện đại ko thể kiên nhẫn lâu.LOẠI

mitdac1819

Xe điện
Có thằng sếp vừa ngu vừa láo như thằng ED thì ông méo nào về làm hlv cũng vậy thôi:)). Cỡ như Bielsa, Klopp mà về khéo có ngày lên trang nhất báo cảnh đấm nhau với thằng ED luôn ấy chứ:)). Bảo mua thằng A, B nó éo mua, mua mịa thằng E, F, S, X... về bắt dùng thì hlv thế méo nào đc. Mà chuyện mua ngu đã đành, đến chuyện bán ct nó còn éo thèm bán theo ý hlv nữa thì chịu rồi (vụ Mou đòi bán Martial, Pog).
Mời mịa lão Đệ Thanh Hóa sang mà quản trị đội bóng với nhau khéo lại hợp:))
Éo thèm bán còn đỡ, nó còn bắt phải dùng cầu thủ ngôi sao marketing, thằng Pog3 đá quá tệ, nhưng vẫn vào sân bình thường, không dám cho nó ngồi dự bị, nếu nó không chấn thương =)) =)). Xem thằng này nó đá, điên không chịu nổi, hời hợt, éo quan tâm xem có ảnh hưởng gì đến đồng đội, thế trận không, bên sân nhà nó cũng biểu diễn luôn =)) =))

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Klopp đc Mu mời về trc cả Liv mà ông ấy có về đâu cụ:P. Và ko về là đúng vì với tính ông ấy chắc cũng lường trc đc cảnh phải túm cổ đấm vỡ mồm thằng ED nếu dại dột về cầm Mu rồi:))
Herr Klopp thời đó được lựa chọn bác ạ, vì tên tuổi đã có rồi. Và hắn đã lựa chọn đội bóng tiềm năng hơn.
Nó khác với anh Solskajer, no name tuyệt đối.

hailahai123

Xe hơi
Cụ nhận xét quá chuẩn. Ole dường như không tạo được dấu ấn lên đội bóng. Chuỗi trận không thua lúc trước phần nào che mờ đi năng lực của Ole, nhưng xem xét kĩ lại có nhiều phần may mắn trong từng trận. Các bàn thắng trong chuỗi trận đó thường mang dấu ấn cá nhân, lối chơi chưa được định hình dù trải qua cả trăm trận. Trận này MU chơi phòng ngự bị động, chưa thấy đội bóng nào ở Ngoại hạng chơi thế cả, kể cả đội yếu, ko phải chuyển trạng thái chậm mà không chuyển được trạng thái, tiền vệ cướp được bóng là đá quẩn, ko đẩy được bóng lên, dù phía trên có tiền đạo rất nhanh mà bắt chơi bóng chậm.

Chưa kể, chưa thấy đội bóng nào sau một mùa mua sắm, mua được mấy "bom tấn" thì đều cho dự bị, ko hiểu mua sắm làm gì, trong khi đội hình không phải hoàn hảo. Nhìn sang Liver dù đội hình khá hoàn hảo mà mua về là dùng luôn Thiago, Jota, chưa kể các đội khác. Ngoài vấn đề về công tác chuyển nhượng, cũng cho thấy bản thân Ole cũng không tạo được sự mới mẻ trong chiến thuật để đưa về những con người phù hợp để nâng cấp đội hình, không có sự cá tính, quyết đoán, mà sử dụng những lựa chọn cũ, an toàn.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nhận xét quá chuẩn. Ole dường như không tạo được dấu ấn lên đội bóng. Chuỗi trận không thua lúc trước phần nào che mờ đi năng lực của Ole, nhưng xem xét kĩ lại có nhiều phần may mắn trong từng trận. Các bàn thắng trong chuỗi trận đó thường mang dấu ấn cá nhân, lối chơi chưa được định hình dù trải qua cả trăm trận. Trận này MU chơi phòng ngự bị động, chưa thấy đội bóng nào ở Ngoại hạng chơi thế cả, kể cả đội yếu, ko phải chuyển trạng thái chậm mà không chuyển được trạng thái, tiền vệ cướp được bóng là đá quẩn, ko đẩy được bóng lên, dù phía trên có tiền đạo rất nhanh mà bắt chơi bóng chậm.

Chưa kể, chưa thấy đội bóng nào sau một mùa mua sắm, mua được mấy "bom tấn" thì đều cho dự bị, ko hiểu mua sắm làm gì, trong khi đội hình không phải hoàn hảo. Nhìn sang Liver dù đội hình khá hoàn hảo mà mua về là dùng luôn Thiago, Jota, chưa kể các đội khác. Ngoài vấn đề về công tác chuyển nhượng, cũng cho thấy bản thân Ole cũng không tạo được sự mới mẻ trong chiến thuật để đưa về những con người phù hợp để nâng cấp đội hình, không có sự cá tính, quyết đoán, mà sử dụng những lựa chọn cũ, an toàn.
Thằng ED nó có chịu mua bán méo j đâu cụ:)). Vụ mua Beek ko phảo ý Ole đâu mà là thằng ED nó ko mua đc ai. Lại nhờ có anh Sar người cũ giúp nên mới múc Beek về chữa cháy dư luận thôi. Vụ Cavani cũng vậy, toàn chữa cháy hết. Duy có thằng Telles thì có vẻ đúng ý Ole từ trước, cơ mà đen là nó mới đá đc 1 trận thì dính Covid.
Mà em nói thật, các cụ bàn thay hlv thực chất toàn là bàn chuyện cắt ngọn thôi. Chứ cái rễ là thằng ED mục ruỗng còn đó thì có mời Allegri, Pochet về thì đá cũng như ccc thôi. Cái này em đảm bảo.
Sếp trình ko cao nhưng biết cách làm cho cấp dưới hòa thành 1 khối để bộc lộ hết khả năng. Cái j ko biết thì thuê người chuyên môn về vận hành thì cty mới làm ăn đc. Chứ mẹ nó trình đã ngu, chuyên môn về bóng = 0, các mqh trong giới bóng đá = 0. Mà nó vẫn tham quyền muốn điều hành tất, ko chịu lập ghế gđkt thì có mời cụ tổ Klopp về cũng vẫn nát như thường.

Chỉnh sửa cuối:

Loe_hờ lú

Xe điện
Fan của MU ở VN rất đông, nhưng phải thừa nhận là MU hiện nay chỉ xứng đáng suất dự Europa leage

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Bomva

Xe điện
Mu đá như kẹc nhưng công nhận OF vẫn rất nhiều cụ hâm mộ và theo dõi MU đá. Tuần sau MU gặp Everton chắc lại khoai tuy nhiên MU vẫn còn 1 trận chưa đá
Em hâm mộ ngược theo rõi xem MU thua như thế nào. Em công nhận các fan Mu nhiệt huyết thật, như cụ chủ thớt "vì đơn giản thay thế 1 người vĩ đại như Sir Alex là bất khả thi " em cũng đến vãi cả lái. Ông Sơn thuộc dạng sống lâu lên lão làng, so về thành tích với ole 100 trận đầu tiên còn kém xa, 6 năm mới có 1 danh hiệu đầu tiên, ăn 2 cái C1 thì trừ các Fan ra thì cả thế giới phong cho nickname Rùa, ở cái CLB chả bao giờ có cửa so với Real, AC, Bayer, Live, Baca.. thì công nhận, chứ tầm Châu lục thì cửa dưới so Zidan, Anceloti,Pep, Mou.. em nghe như kiểu lão Sơn về hưu thì đóng mẹ cửa CLB ấy. Mu giờ muốn ngon thì thành đừng ăn mày dĩ vãng, nhìn những thằng 6-7 cái C1 mà phấn đấu. Thành tích trước đây cho hết vào phòng truyền thống. Những gì tàn tích chế độ độc tài cũ xóa hết làm ván mới may ra mới khá được.

Bastion.P

Xe container
Các cụ vẫn còn xem MU cơ à

Từ hồi Sir Alex giải nghệ, MU trải qua bao đời HLV và đều thất bại nhưng em chưa bao giờ chê 1 HLV nào, vì đơn giản thay thế 1 người vĩ đại như Sir Alex là bất khả thi. Nhưng hnay e có thể mạnh dạn đưa ra nhận định, Ole không đủ tầm để dẫn dắt 1 đội bóng như MU.
Các HLV có thể sai lầm trong các thời điểm cụ thể, nhưng ko thể sai lầm theo 1 hệ thống. Ole không xây dựng được phong cách chơi, ko tạo lên được cá tính đội bóng, cũng ko truyền được cảm hứng cho các học trò. Về chuyên môn đã không thể đáp ứng được rồi, điển hình là cách MU pressing đối phương. Phần lớn các đội chuyên nghiệp pressing theo đội hình tịnh tiến để gây sức ép, chỉ có MU pressing theo kiểu đơn lẻ, 1-2 ông chạy như chó thiến vào tranh bóng và phần còn lại đứng nhìn từ xa. Đó là lý do những người chơi nhiệt tình như Bruno và Fred nhanh xuống sức, trong khi hiệu quả tranh chấp bóng vô cùng thấp.
Quan trọng hơn cả là Ole ko có cái uy của 1 HLV đội bóng lớn, ko khiến cầu thủ phải suy nghĩ nếu phạm phải sai lầm khiến đội bóng thua thiệt. Nhìn Pogba mất bóng 9 lần trong 1 hiệp mà không hề cải thiện ở hiệp sau, hay chú bé Greenwood vi phạm kỷ luật mà ko hề bị phạt là đủ hiểu ở MU bây giờ ai thích chơi cách nào thì chơi vì ko có cái máy sấy tóc nào đợi họ, lương vẫn lĩnh đều đều ở tầm đỉnh thế giới còn thành tích thì hạng trung bình.

hoangduc.sbr

Xe container
Em hâm mộ ngược theo rõi xem MU thua như thế nào. Em công nhận các fan Mu nhiệt huyết thật, như cụ chủ thớt "vì đơn giản thay thế 1 người vĩ đại như Sir Alex là bất khả thi " em cũng đến vãi cả lái. Ông Sơn thuộc dạng sống lâu lên lão làng, so về thành tích với ole 100 trận đầu tiên còn kém xa, 6 năm mới có 1 danh hiệu đầu tiên, ăn 2 cái C1 thì trừ các Fan ra thì cả thế giới phong cho nickname Rùa, ở cái CLB chả bao giờ có cửa so với Real, AC, Bayer, Live, Baca.. thì công nhận, chứ tầm Châu lục thì cửa dưới so Zidan, Anceloti,Pep, Mou.. em nghe như kiểu lão Sơn về hưu thì đóng mẹ cửa CLB ấy. Mu giờ muốn ngon thì thành đừng ăn mày dĩ vãng, nhìn những thằng 6-7 cái C1 mà phấn đấu. Thành tích trước đây cho hết vào phòng truyền thống. Những gì tàn tích chế độ độc tài cũ xóa hết làm ván mới may ra mới khá được.
Pep, Mou ăn đc mấy cái C1 rồi mà cửa trên thế cụ? Hay lại lôi Barca 09-11 đỉnh cao vào.
Pep, Mou duy trì đỉnh cao ở các clb đc bao lâu vậy? Mou thì bật bãi l.tục, Pep thì năm nay bị Liv đè đầu tiếp thì chắc cũng lại lượn sang thằng nhà giàu # là PSG thôi. Có tuổi tôm mà dám đi cầm 1 đội bóng đang khó khăn cần vực dậy.

mitdac1819

Xe điện
Bac xa trước khi có tiki thì cũng có 2-3 cái c1 chứ gì đâu mà ghê thế. Ăn c1 nhiều mà tiếc phải Ac Milan, đỉnh 1 thời, giờ lẹt đẹt mãi từ thời a Belosconi thôi chức chủ tịt. Cụ anti thì nhìn đâu chả thấy vậy, Mu giờ sợ cầu thủ bỏ mẹ, lương cao mà đá ất ơ, chả dám phạt, chứ rắn như thời cụ Sơn đã ko nát

Bomva

Xe điện
Bac xa trước khi có tiki thì cũng có 2-3 cái c1 chứ gì đâu mà ghê thế. Ăn c1 nhiều mà tiếc phải Ac Milan, đỉnh 1 thời, giờ lẹt đẹt mãi từ thời a Belosconi thôi chức chủ tịt. Cụ anti thì nhìn đâu chả thấy vậy, Mu giờ sợ cầu thủ bỏ mẹ, lương cao mà đá ất ơ, chả dám phạt, chứ rắn như thời cụ Sơn đã ko nát
Khác biệt của Bac là có 2-3 cái C1 nhưng họ không phong Pep thành thánh nhé. mà 2-3 cái C1 của họ thuyết phục cả thế giới. Tóm lại là không nổ

mitdac1819

Xe điện
Khác biệt của Bac là có 2-3 cái C1 nhưng họ không phong Pep thành thánh nhé. mà 2-3 cái C1 của họ thuyết phục cả thế giới. Tóm lại là không nổ
Phong Sir chứ phong thánh bao giờ. Kỷ nguyên ngoại hạng Anh thì Cụ Sơn là bá, cụ fan Liv hay sao mà hằn học thế

Toilatoi242

Xe tăng
Thằng Bóp 3 cuối mùa hết hạn HĐ lại ra đi free thôi!