Tin tức On My Way series - Hành trình khám phá mạo hiểm vòng quanh VN&ĐNA

TuTrial

Xe đạp
Sau một thời gian dài vướng bận một số công việc cá nhân cũng như tập luyện hồi phục chấn thương đầu gối . Cuối cùng em cũng có thể bắt tay vào thực hiện dự án tâm huyết nhất của mình.

On My Way series là một hành trình khám phá mạo hiểm vòng quanh VN&ĐNA bằng 2 bộ môn xe đạp là enduro và trial bike. Mỗi tập sẽ là một câu chuyện giới thiệu về khung cảnh con người đặc trưng theo từng vùng miền mà em sẽ đi tới...

P.s: Rất mong các cụ đón nhận và ủng hộ dự án của em.

Tập đầu tiên trong series được thực hiện tại đảo Cô Tô.

Tập tiếp theo bọn em sẽ phát sóng vào ngày 20/08 (25ngày/tập). Mọi thông tin sẽ được cập nhật chính thức tại fanpage của dự án: https://www.facebook.com/onmywayvn/

Chỉnh sửa cuối:

contontai

Xe hơi
Hóng bác. Còn vụ phục hồi chấn thương gối thế nào bác cho em xin tí kinh nghiệm.

Ama Ben

Xe buýt
Cụ chiên nghiệp thế này chắc ko phải chơi suông rồi. Hy vọng có nhiều thông tin bổ ích cho ae tham khảo. Xin 1 vé ngồi hóng.

TuTrial

Xe đạp
Hóng bác. Còn vụ phục hồi chấn thương gối thế nào bác cho em xin tí kinh nghiệm.
Trước do e hoạt động với tập nhiều quá nên đầu gối bị thoái hoá ...phải nghỉ một thời gian để uống thuốc điều trị ah ....^^!

TuTrial

Xe đạp
Cụ chiên nghiệp thế này chắc ko phải chơi suông rồi. Hy vọng có nhiều thông tin bổ ích cho ae tham khảo. Xin 1 vé ngồi hóng.
Cảm ơn cụ, em cũng chỉ là một người có chung niềm đam mê xe đạp như các cụ khác trong forum thôi ah. Mong muốn có cơ hội được chia sẻ và giao lưu cùng mọi người.

TuTrial

Xe đạp
Tập 2 trong series của em đã lên sóng, mời các cụ cùng thưởng thức và góp ý với em ah...

KunMinh

Xe tải
Cụ đam mê và pro quá. Tuy nhiên em góp ý. Nếu cụ làm clips để gây ấn tượng về kỹ thuật độp hay vẻ đẹp môn cụ đam mê thì chưa tới. Còn cụ làm để giời thiệu vn, phong cảnh, con người thì cần làm rõ hơn cụ đáng quay ở đâu, đi đến đó theea nào, trải nghiệm gì ở đó mà nơi khác không có... Xem 2 clips của cụ em thấy na ná giống nhau. Chắc không đủ kiên nhẫn xem cái thứ 3

tubesd

Xe tăng
Video được dựng công phu, dùng nhiều phương tiện nhưng hai cái quả là giống nhau & những cảnh cần đầu tư quay nhiều góc hơn về xe đạp thì lại ít quá, chủ yếu dùng drone để follow thôi.
- Thêm các góc máy từ người đạp (cụ có dùng gopro, không biết sao ko thấy đưa vào)
- Góc máy sau lưng ở những đoạn địa hình phức tạp (cái này cũng khó trách vì phải kiếm được người có kỹ thuật tương đương quay gopro đi phía sau).
- Các đoạn cua gấp nên để góc máy thấp hơn nữa & dùng góc rộng hơn nếu địa hình không cho phép người quay đứng xa hơn. Các góc máy rất thấp thường dùng ở những đoạn bay nhảy. Nếu có nhiều chỗ bay nhảy được thì nên đầu tư quay thật nhiều góc.
- Thêm các máy gắn theo xe (ở mũ, ở ghi đông, máy quay ngược vào rider, máy quay từ gióng sau...) hoặc nếu không có thì quay 1 góc rồi tháo ra gắn góc khác cho sinh động.
- Không nên quá lạm dụng drone.
Các góc máy về xe địa hình thì cụ tham khảo thêm các video của kênh Global Mountain Bike Network trên youtube.
Nếu chỉ có 1 nhân vật thì có thể tham khảo video của thằng tây:
Video khám phá Việt Nam thì hồi xưa em có xem 1 video của đội Úc làm cho tour xuyên Việt của họ làm rất đẹp (họ đi xe road thôi), để khi nào tìm thấy em sẽ post lên.

chuotbach1903

Xe buýt
e thật sự cũng chưa hiểu ý đồ của cụ chủ là như thế nào? em cũng có ý kiến như cụ này ạ. Thật sự nếu nói về các phần chia sẻ về các chuyến đi, vẻ đẹp, phong cảnh rồi trong quá trình đi gặp những tình huống như thế nào, con người ra sao .... E thì cá nhân thích các bài của cụ NamNT87 đơn giản, chân thực, có gì post đó ko mầu mè.
Cụ đam mê và pro quá. Tuy nhiên em góp ý. Nếu cụ làm clips để gây ấn tượng về kỹ thuật độp hay vẻ đẹp môn cụ đam mê thì chưa tới. Còn cụ làm để giời thiệu vn, phong cảnh, con người thì cần làm rõ hơn cụ đáng quay ở đâu, đi đến đó theea nào, trải nghiệm gì ở đó mà nơi khác không có... Xem 2 clips của cụ em thấy na ná giống nhau. Chắc không đủ kiên nhẫn xem cái thứ 3

tubesd

Xe tăng
e thật sự cũng chưa hiểu ý đồ của cụ chủ là như thế nào? em cũng có ý kiến như cụ này ạ. Thật sự nếu nói về các phần chia sẻ về các chuyến đi, vẻ đẹp, phong cảnh rồi trong quá trình đi gặp những tình huống như thế nào, con người ra sao .... E thì cá nhân thích các bài của cụ NamNT87 đơn giản, chân thực, có gì post đó ko mầu mè.
Title của cụ chủ thớt là khám phá mạo hiểm chứ ko phải đạp xe ăn uống như thớt kia, phương tiện thể hiện là video để quảng bá chứ không phải là bài viết cho nên đương nhiên sẽ khác nhau.
Nếu là kiểu bài viết thì cụ nào biết tiếng Anh tham khảo https://www.crazyguyonabike.com/ , có cả bài viết của tây đi touring ở VN luôn

chuotbach1903

Xe buýt
Title của cụ chủ thớt là khám phá mạo hiểm chứ ko phải đạp xe ăn uống như thớt kia, phương tiện thể hiện là video để quảng bá chứ không phải là bài viết cho nên đương nhiên sẽ khác nhau.
Nếu là kiểu bài viết thì cụ nào biết tiếng Anh tham khảo https://www.crazyguyonabike.com/ , có cả bài viết của tây đi touring ở VN luôn
hix, em thì chả thấy nó mạo hiểm chỗ nào, các góc quay sắc nét nhưng cảm giác diễn ... nên cũng ko thấy sướng cụ ạ. Như cụ ấy khám phá mạo hiểm 1 mình nếu đã chia sẻ sao ko đưa đầy đủ nhỉ???

tubesd

Xe tăng
hix, em thì chả thấy nó mạo hiểm chỗ nào, các góc quay sắc nét nhưng cảm giác diễn ... nên cũng ko thấy sướng cụ ạ. Như cụ ấy khám phá mạo hiểm 1 mình nếu đã chia sẻ sao ko đưa đầy đủ nhỉ???
Chắc cụ có vấn đề về đọc hiểu!
Người ta làm video, tức là muốn thể hiện với phương tiện đó chứ không phải kiểu kia. Họ có mục đích là diễn tả cái khám khá & mạo hiểm, nhưng có cái là (1) cần thêm người ủng hộ, & (2) cần thêm người góp ý cho sản phẩm tốt hơn.
Nói như cụ thì người ta đang trồng lúa bảo đi buôn xe đạp cho mau giàu rồi.

chuotbach1903

Xe buýt
Chắc cụ có vấn đề về đọc hiểu!
Người ta làm video, tức là muốn thể hiện với phương tiện đó chứ không phải kiểu kia. Họ có mục đích là diễn tả cái khám khá & mạo hiểm, nhưng có cái là (1) cần thêm người ủng hộ, & (2) cần thêm người góp ý cho sản phẩm tốt hơn.
Nói như cụ thì người ta đang trồng lúa bảo đi buôn xe đạp cho mau giàu rồi.
Em hiểu theo câu này của cụ chủ thớt cụ ơi
Mỗi tập sẽ là một câu chuyện giới thiệu về khung cảnh con người đặc trưng theo từng vùng miền mà em sẽ đi tới...
--> Tập 2 đi tới Lũng Vân nhưng những lời giới thiêu về cảnh quan, con người ... thật sự chưa tới, tập 1 và 2 na ná giống nhau

TuTrial

Xe đạp
Cảm ơn các cụ về những chia sẻ tuyệt vời...:x Quá trình sản xuất On My Way có rất nhiều những khó khăn và tình huống phát sinh. Ví dụ như e lắp nhiều góc Gopro nhưng không dùng được nhiều vì chạy trên đường đá nên quá rung, không thể dựng vào được ...hay như vấn đề thời tiết cũng vậy, mưa bão đườn trơn trượt mà bọn em không thể ở lại quá lâu vì chi phí sẽ bị phát sinh rất nhiều.

Trong On My Way chiếc xe của bọn e sẽ chỉ là công cụ để dẫn dắt câu chuyện nhưng nó cũnh tuỳ biến theo từng địa danh...nếu những địa điểm đó cách xa hoặc không có dân cư thì bọn e sẽ tập trung về vấn đề đạp và khám phá ...

Dưới đây là behind của tập 2 các cụ có thể xem qua để hiểu những gian khổ của bọn em. Cảm ơn tất cả các cụ đã theo dõi và góp ý cho chương trình của em.

TuTrial

Xe đạp
Episode 03 - The Yellow Valley của em đã lên sóng, kính mời các cụ thưởng thức...

TuTrial

Xe đạp
Hành trình săn mây trên sống khủng long Háng Đồng của em... kính mời các cụ thưởng thức ah.

Fanpage chính thức của chương trình: https://www.facebook.com/onmywayvn/

Chỉnh sửa cuối:

KunMinh

Xe tải
Hành trình săn mây trên sống khủng long Háng Đồng của em... kính mời các cụ thưởng thức ah.

Fanpage chính thức của chương trình: https://www.facebook.com/onmywayvn/
Phần này hay hơn trước nhiều. Cụ cố lên cho anh em xem clip đẹp. Cụ thêm phụ đề tiếng anh để quảng bá ra ngoài thì ngon. Cụ thêm tí hậu trường thì hay.

TuTrial

Xe đạp
Ảnh bác chụp đẹp quá
Em xin đặt kèo hóng theo hành trình của bác
Cảm ơn bác, nếu được thì bác like fanpage của chương trình nhé, bọn em sẽ đăng tải thường xuyên trên đó ah ;)

TuTrial

Xe đạp
Phần này hay hơn trước nhiều. Cụ cố lên cho anh em xem clip đẹp. Cụ thêm phụ đề tiếng anh để quảng bá ra ngoài thì ngon. Cụ thêm tí hậu trường thì hay.
Cảm ơn cụ, trong video bọn em có để phụ đề tiếng anh mà cụ. Sau khi bản full được phát sóng bọn em đăng tải clip hậu trường ah. ;)