Tin tức Ơn zời , ơn thuế ... BMW X7 rẻ hơn LX 570 300 củ liệu có ăn thua không ạ

backmaster

Xe buýt
Lào với Cam nó mang tiếng nghèo hơn VN mà xe rẻ bèo đi đầy đường kia kìa
Thế nó mới nghèo. Dân nó có mấy tr người, Vn gần trăm mà dt thì ko hơn là mấy. Rẻ như Lào, Cam thì trèo lên đầu nhau mà đi à. Đành rằng tham những quá nhiều nhưng nguồn thu cho NS ko có thì sao PT được

athk

Xe tăng
Có 1 câu mà em thắc mắc mãi đối với những hãng xe chuyên nhập khẩu như BMW hay Audi.
Nếu các hãng đó ra mẫu mới và bán thì sao ngay lập tức ko giới thiệu và bán cái version mới đó ở VN luôn mà cứ phải đợi cả năm sau mới giới thiệu, mỗi lần nhập cũng ít mà nên có mấy hàng tồn của mẫu cũ đâu nhỉ

RAVA

Xe ba gác
Có 1 câu mà em thắc mắc mãi đối với những hãng xe chuyên nhập khẩu như BMW hay Audi.
Nếu các hãng đó ra mẫu mới và bán thì sao ngay lập tức ko giới thiệu và bán cái version mới đó ở VN luôn mà cứ phải đợi cả năm sau mới giới thiệu, mỗi lần nhập cũng ít mà nên có mấy hàng tồn của mẫu cũ đâu nhỉ
-E thấy Tây nó đồn là tt VN nhỏ quá mà xe model mới ra nó hot nên ưu tiên mấy tt lớn trc, ngoài ra cũng 1 phần là phải giải tán hàng tồn đã. Mà bây giờ ra đg chỉ toàn thấy Mec chứ Bim với Audi thì quá ít luôn?

dragonthl

Xe hơi
Tổng hết nhập về hết 5t1 bán 7t5 chênh hơn 2 tỷ thì lời bn 1 xe nhỉ. E hợp đồng đặt mua x7 rồi mà có lẽ e đổi hướng thôi.

backmaster

Xe buýt
Bao giờ bạn làm CEO bạn sẽ tự hiểu

T.A.Quốc

Xe đạp
Vấn đề là sửa mãi chả hết lỗi, mà nhiều lỗi của hệ thống vận hành sửa lại nằm gaâ suốt. Đại gia mà cần phịch hoa hậu lại bảo hôm thì em cúm, hôm thì lốn thồi thì chán lắm. Thậm chí đang phịch mà nhồng không ra nước thì càng cay. 570 thì cứ hứng lên là phịch. Chứ đừng nghe bọn ăn rau muống bàn nhau phịch 570 là dạng lom dom. Giờ tính ra nó là đắt nhất, lom dom éo gì nữa
:)) ai cũng nhìn nhận cuộc sống thẳng tắp như cụ có phải dễ sống không , ở vn mà suốt ngày mỹ với chả mẽo hãm l

vietinbankcntn

Xe tải
Thế nên nếu có chọn xe thì chắc em chỉ chọn loại vừa vừa thôi L-). Căn bản ở VN thuế cá nhân ko thu được như nước ngoài nên cũng chả biết đánh vào đầu ai, nên đánh vào đầu bọn có tiền mua xe thôi
Chỉ có các đại gia khai thác khoảng sản k phải đóng thuế thu nhập cá nhân thôi ạ, chứ bọn e nhà nước vẫn thu đủ ý chứ cụ

timalove

Xe hơi
:)) ai cũng nhìn nhận cuộc sống thẳng tắp như cụ có phải dễ sống không , ở vn mà suốt ngày mỹ với chả mẽo hãm l
Lúc nào cũng muốn như Mỹ nhưng cái đơn giản nhất bảo đóng thuế thu nhập cá nhân như Mỹ đi thì lại gào lên nhận mình hộ nghèo để miễn thuế :))

RAVA

Xe ba gác
Lúc nào cũng muốn như Mỹ nhưng cái đơn giản nhất bảo đóng thuế thu nhập cá nhân như Mỹ đi thì lại gào lên nhận mình hộ nghèo để miễn thuế :))
-Bao giờ mức lương tối thiểu ở VN bằng Mỹ thì sẽ đóng thuế tncn như Mỹ, còn cứ nghe mấy chú tuyên giáo thì có mà ăn cám?

timalove

Xe hơi
-Bao giờ mức lương tối thiểu ở VN bằng Mỹ thì sẽ đóng thuế tncn như Mỹ, còn cứ nghe mấy chú tuyên giáo thì có mà ăn cám?
Có ít đóng ít có nhiều đóng nhiều là công bằng mà cụ :D
Nhưng vấn đề ở đây toàn trốn thuế thôi ah từ công ty đến người lao động toàn nhăm nhăm tìm cách lách thuế :))

RAVA

Xe ba gác
Có ít đóng ít có nhiều đóng nhiều là công bằng mà cụ :D
Nhưng vấn đề ở đây toàn trốn thuế thôi ah từ công ty đến người lao động toàn nhăm nhăm tìm cách lách thuế :))
-Bác hài phết, thế bác nghĩ bọn NN nó ko lách với trốn thuế chắc? Thế mấy cái thiên đg về thuế như Monaco, quần đảo Cayman, Bermuda, Hà lan, Sing...là cái gì, dành cho ai?

Thành TH

Xe hơi
x7 bên ngoài bán hơn 6k- lx 570 trên 8k mà chủ thớt bảo lệch 300 triệu
bmw giờ ít người dùng lắm rồi , mà nhìn x7 em thấy ko có gì đẹp

Xperia ZZ

Xe tăng
Cái này thì a Hải chỉ làm màu thôi các cụ, sau này lắp ráp a down hẳn gần 2 củ cho các cụ thấy là a giảm giá kịch sàn khi sx trong nước, cho các cụ mừng là mua đc xe rẻ, nhưng thực ra nó lại = đúng cái giá bán nếu nhập khẩu CBU mà ko ăn dày. Đưa ra cái giá này là chiêu trò và chiến lược rất kỹ rồi ạh, khi lắp ráp thuế nhập khẩu gần = 0 thì mới ăn đậm.