[Funland] Ông này sao hay lên báo phát biểu thế nhỉ?

QAZ

Xe container
Tôi thấy khá nhiều ông về hiu rất tích cực lên báo để chém búa xua văng mạng.

Hài hước nhất, là các vấn đề mà các ông bà ấy ra sức chém, lại chính là sản phẩm trong nhiệm kỳ của họ đẻ ra.

Nói cách dân dã là ngửa cổ nhổ nước bọt lên giời ấy !!!

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Có gì sai trong ý kiến này ko cụ?

“Nguyên nhân là chia lô bán nền khiến người dân tích tiền trong đất, để nguyên đất mà không xây dựng hạ tầng phát triển kinh doanh. Điều này chỉ mang lại hiệu quả kinh tế ngắn hạn, lâu dài sẽ phát sinh nhiều hệ lụy, làm cạn kiệt tài nguyên.“
Ko cạn được đâu cụ ơi. Quê em vẫn hơn tỷ nửa quả đồi.

Yeuaibaygio

Xe container
Cái mục mà cụ Võ và 1 số cụ mợ khác hay chém trên vn express, với em chẳng khác gì Tony buổi sáng cả, đọc kêu choang choang hoặc đi vào lòng người nhưng thật sự rất nhạt.
Em chỉ ấn tượng cụ này lấy vợ 2 trẻ đẹp và cũng lên báo.

phihanhgia

Xe điện
Phân lô bán nền có cả mặt tích cực và tiêu cực. Mặt tiêu cực thực ra là do luật thuế không có định hướng tích cực, hạn chế đầu cơ.
Mặt tích cực của phân lô bán nền là nó mở ra cơ hội để cá nhân được tự xây dựng (thực ra là thuê các công ty xây dựng) và giám sát công trình nhà ở với chất lượng tốt hơn, thiết kế hợp nhu cầu hơn và giá cả sát thị trường hơn - giá độc quyền của các CĐT. Tôi thử xét vài điểm.

1. Giả sử cấm phân lô bán nền, CĐT dự án xây dựng thô hoặc xây thô hoàn thiện mặt ngoài, tính đơn giá XD trung bình 7-10T/m2. Chỉ béo CĐT, bất lợi cho người mua để ở (chất lượng Xd kém mà đơn giá XD thì đắt).
Trường hợp xây thô hoàn thiện mặt ngoài, khu đô thị nhìn long lanh bên ngoài, nhưng thực ra cũng để hoang nhiều năm. Tiền không những chôn vào đất, mà còn chôn vào công trình XD không sử dụng trong nhiều năm. Công trình XD không dùng xuống cấp theo thời gian, còn tăng thêm lãng phí. Vẫn đầu cơ, vẫn gây hại và còn gây hại lãng phí nhiều hơn.
Một số ví dụ: kđt Lideco, Geleximco ABCD, Vân Canh hud, ...
Vậy lỗi không phải là phân lô bán nền, mà lỗi nằm ở chỗ không có thuế đối với đầu cơ mua đất nền mà không xây dựng, và cũng không có thuế đối với công trình nhà ở để không.

2. Phân lô bán nền là công cụ chủ lực để hút tiền từ dân cư. Tất cả các tỉnh bây giờ đều cần công cụ này để có ngân sách hoạt động và vốn đầu tư hạ tầng. Cấm phân lô bán nền, tất cả các địa phương vẫn cần phải hút tiền, sẽ phải xây dựng bán các khu đô thị thô "để hoang nhiều năm" thì còn lãng phí hơn.

3. Cấm phân lô bán nền sẽ còn đẩy giá nhà đất lên cao hơn vì nguồn cung ít hơn; cũng như gây thiệt hại cho hàng chục nghìn gia đình muốn có đất tự xây nhà để ở.

Tóm lại, phân lô bán nền nếu được bổ sung các sắc thuế mới còn tốt hơn cấm bằng chỉ thị hành chính. Điều tiết giảm đầu cơ bằng thuế sẽ tốt hơn là cấm cứng về mặt hành chính.

Tuluccanhsinh

Xe hơi
Thanh niên này còn đi dự sinh nhật của ali33 & 40 tên cướp.
Vị nữ tướng của ali33 này ko biết sắp đc ra hòa nhập với cộng đồng chưa?
Cái này thì cũng chẳng biết có dính dáng thế nào, cố PTT Nguyễn Công Tạn cũng từng đến trang trại của trùm ma tuý trồng cây nhưng không thấy có bị sao...chuyện lờ đờ dính dáng vào con buôn xứ này nhiều...

Napolong

Xe tăng
Dẫu sao phải công nhận xu hướng đổ dồn vào đất năm ngoái chắc chắn sẽ để lại nhiêù hậu quả sau này.

Phòng và vé

Xe tải
Nếu ông ấy lấy đó làm bài học xương máu cho thế hệ quản lý sau, ko đuọc sao cụ

Lý luận rằng vì da anh ta đen đúa nhôm nhoam như chúng ta, nên anh ta ko được khát khao làn da trắng, có vẻ ko ổn lắm

Mà Thứ.trưởng liệu đã phải cấp có trách nhiệm cao nhât về quy hoạch hay không? Một Bộ có bao nhiêu Thứ? Thứ có đuọc cãi Trưởng không?
Em thì lại thấy ông này đúng kiểu nói là việc của mồm.

Một người dân đen đúa nhôm nhoam khao khát trắng trẻo thì ko sao nhưng một vị lãnh đạo trong lúc tại vị tự nhuốm mình nhôm nhoam rồi khi về hưu,khi không còn quyền lực lại khao khát trắng trẻo thì không ổn. Vì các quyết định của ông lúc nhôm nhoam đó làm ảnh hưởng tới rất nhiều người.

Nếu ông là người khao khát đẹp đẽ, trắng trẻo thì ông không thể tự nhuốm mình đen đi để bảo vệ lợi ích, bảo vệ quyền lợi của mình rồi nói “thời thế thế thời phải thế” được

Giờ nếu ông còn tâm huyết hãy dùng tiếng nói, sức ảnh hưởng của mình kiến nghị lên các cấp lãnh đạo chứ không phải lên truyền thông ngồi chém gió để nổi như giới showbit vậy

Bảo sao sợi dây kinh nghiệm nó cứ rút hoài rút hoài từ lớp lãnh đạo này tới lớp lãnh đạo khác

29S2929

Xe tăng
Lúc có chức nói dù không muốn vẫn có người phải nghe, chứ già rồi nói phét ít thôi ăn mày quá khứ làm gì chẳng qua cũng là kiếm ăn thôi. Cụ tokuda này đi quảng cáo thuốc ysl trên youtube thì ngon thấy vợ trẻ lắm.Toàn làm như ... nhưng dạy đời thì vô đối.

Pobeda

Xe buýt
Ông Võ hay bà Lan lên báo chí phát biểu là quyền của họ. Khen hay chê vấn đề gì đó cũng là quyền của họ. Còn nghe hay không là quyền của cụ. Chúng ta đang hướng đến xã hội dân chủ cơ mà

Taihoatu

Xe lăn
Ông này em phục mỗi lấy đc vợ trẻ

victory_1980

Xe điện
Hội thảo mà ko đưa ra nhiều góc nhìn, thì biết cái nào có lợi, cái gì còn vướng mắc.
Cứ phải có ý kiến đa chiều, rồi bàn luận thì khi ra chính sách mới ko bất cập, và đem lại lợi ích cho số đông thay vì nhóm lợi ích.

xe mink

Xe tải
Cụ Võ xế chiều vẫn được măm gái trẻ, lộc như cụ ấy ít người được lắm 😀

songhyekyo

Xe tải
Mấy ý kiến của các vị về hưu thì cháu chả quan tâm. Lúc đương chức thì im thin thít, về hưu mới dám gáy. Các vị đương chức hiện nay cũng vậy, người cần nói thì ứ chịu nói.

Xep

Xe tăng
Ông này có cô bồ trẻ phết. Toàn đi nhận xuất ngoại giao các công trình!

stone_lamp

Xe điện
Ít ra cũng là ý kiến của người có hiểu biết về lĩnh vực đó, phát biểu của cụ ý báo chí đăng lên là do báo chí chứ có phải cụ ý tự đăng đâu. Em đồng ý với cụ ở trên nói rằng cụ V pb chỉ là 1 ý kiến trong nhiều luồng ý kiến đa chiều. Bây h nói mới là đóng góp xd, chứ lúc làm ko thể nói được, chỉ được phép giải thích chính sách pháp luât. Các cụ cũng nên thông cảm đừng mắng oan các cụ ý.
Còn ý kiến các cụ ở đây có hay mấy cũng ko đuoejc báo chí trích dẫn và pv đâu 😅

tunglam28062009

Xe tăng