[VHGT] Ông Tây bị đâm vì tuân thủ luật giao thông Việt Nam

pooka

Xe container
Nhục nhã vì cùng dân tộc với cái lũ vô ý thức
Vụ ý thức chấp hành luật giao thông này thì không thể nói là con sâu làm rầu nồi canh được đâu ạ . Đến một nửa nồi là sâu rồi , gọi là nồi sâu cũng đúng

Cứ bảo tại sao người Việt Nam ra nước ngoài cứ hay bị dân một số nước châu Âu phân biệt đối xử, bị coi thường . Do cách sống nhiễm cả vào cách tham gia giao thông rồi ạ

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều người điều khiển xe máy éo hiểu cái vạch đấy là vạch gì đâu các cụ ạ nên cứ phóng như thường chứ ko giảm tốc độ, vì cứ nộp 500n là có cái bằng xe máy
Em nghĩ là khoảng 80% người tham gia giao thông cả xe đạp, xe máy lẫn ô tô không biết cái vạch ấy để làm gì.
Nhà em 2 vợ chồng với con nhỏ có hôm sang đường đúng vạch còn bị 1 thằng đi Bim lao đến tranh đường cơ.
Em đi bộ trên vỉa hè hôm nào tắc đường 1 tí thì toàn bị các cụ 2b lao vào ầm ầm như ăn cướp. Hôm em chứng kiến trên vỉa hè Nguyễn Thái Học có chú khoai tây mặt mũi đỏ phừng phừng khua tay hò hét, cản đường 2 bánh phi lên vỉa hè, đằng sau vợ con túm váy mặt mũi tái mét, 2 bánh thì kệ mẹ tây, cứ phi như nòng nọc. Nhìn vừa buồn cười vừa nản.

DUONGLAM

Xe điện
Nhục quá chứ không phải là nhục dần nữa rồi

Tycon

Xe hơi
Ôi. Tình hình chung là vậy, dân ta có cách sống không cần luật, chỉ cần lệ:
1. Muốn cho con có suất đi học lớp 1 thì không cần đúng luật là nộp đơn cho trường, cứ đến nhà hiệu trưởng nộp lệ phí. Xong.
2. Bị công an bắt, muốn khỏi lôi thôi rầy rà thì cũng khỏi cần luật, nộp lệ phí. Xong.
3. Công chức viên chức, muốn có tiền đồ, cũng khỏi cần làm đúng luật, nộp lệ phí cho cấp trên. Xong.
4. Đi bệnh viện, muốn khỏi đau thì cũng đừng thắc mắc làm đúng luật, cứ nộp lệ phí cho bác sỹ. Xong.
5. Làm bất kỳ cái gì, cũng khỏi cần theo luật, cứ lệ phí là xong. Bởi lẽ cả xã hội này có mấy người sống đúng theo luật được đâu? Ăn lương nhưng sống nhờ lậu. Sống nhờ lậu nhưng trên danh nghĩa lúc nào cũng chỉ có lương. Như thế bảo sao không suy đồi, không vô pháp luật.
Xem clip thì chửi người lái xe, nhưng nhìn cho tận cùng gốc rễ mà chửi thì khéo lại bị quy cho là thế lực *********.

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Đề xuất ngành Giao thông nên nghiêm khắc hơn như chiến dịch đi đúng làn đường ấy. Chuyện giao thông ở việt nam ta nên tuyên truyền mạnh mẽ trên các phương tiện thông tin, bỏ bớt quảng cáo đi có lẽ tốt hơn.

yenthanh2410

Xe tải
Em có 1 chú bạn người Malaysia, sống ở VN hơn 10 năm rồi, cực kỳ giỏi đi bộ sang đường Hà Nội.
Tháng trước nghe tin anh bạn ấy bị ô tô đụng khi đang sang đường ở Kuala Lumpur, may chưa tèo.
Kết luận: nhường các Cụ bình!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ai nhục, các cụ nhục hay thằng Dream kia nhục????
Thưa bác Hilo, tôi thấy nhục nhã và xấu hổ thay cho chú Dream; nhục nhã và xấu hổ thay cho chính mình, vì cũng mang cùng quốc tịch với thằng Dream ấy.
Vì công dân của nước mình gây ra tai nạn mà bỏ chạy. Còn khi mình bị tai nạn ở xứ người (chính tôi đã bị), họ đã dừng lại và bảo vệ và sơ cứu người bị nạn tới khi Police và xe cứu thương đến.

Giá làm thế nào để xác định thằng chạy Dream kia có quốc tịch Trung của nhỉ.

MrHip1990

Xe tải
Thưa bác Hilo, tôi thấy nhục nhã và xấu hổ thay cho chú Dream; nhục nhã và xấu hổ thay cho chính mình, vì cũng mang cùng quốc tịch với thằng Dream ấy.
Vì công dân của nước mình gây ra tai nạn mà bỏ chạy. Còn khi mình bị tai nạn ở xứ người (chính tôi đã bị), họ đã dừng lại và bảo vệ và sơ cứu người bị nạn tới khi Police và xe cứu thương đến.

Giá làm thế nào để xác định thằng chạy Dream kia có quốc tịch Trung của nhỉ.
Cụ nói thế là không đúng rồi, dân Trung Quốc nó sống còn nghiêm chỉnh hơn dân Việt Nam đây cụ ạ. Chúng ta chỉ thấy được mặt xấu vì bị tiêm nhiễm cái xấu vào thôi, cụ cứ hỏi du học sinh bên TQ hay người dân buôn bán bên đấy xem " dân " trung quốc họ sống như thế nào nhé, cũng như dân Việt thôi, cũng khổ như nhau nhưng họ có ý thức và đùm bọc yêu thương nhau lắm cụ ạ

Hoathanhtao

Xe điện
Em có 1 chú bạn người Malaysia, sống ở VN hơn 10 năm rồi, cực kỳ giỏi đi bộ sang đường Hà Nội.
Tháng trước nghe tin anh bạn ấy bị ô tô đụng khi đang sang đường ở Kuala Lumpur, may chưa tèo.
Kết luận: nhường các Cụ bình!
Chẳng qua chú ấy đã bị Việt Nam hóa mất rồi thôi:(

Vunguyen.vn

Xe tải
Đội xe ôm hay ngồi quán nước cửa nhà em chém : Ngồi đợi khách cột đèn cứ có Tây đứng dập dềnh vỉa hè là đến "giúp" sang đường , ko đòi hỏi nhưng Tây hay tip $1 hoặc 10k , có hôm được hẳn 50k vì Tây không có tiền lẻ . Hn dễ kiếm $ ghê x-(

MIT-ONE

Xe điện
Trong bảng chữ cái tiếng Việt thì L như L phải không nhỉ

Sontranmanly

Xe hơi
Nói chung văn hóa giao thông dân mình còn quá kém, po tay

buicongchuc

Xe ba gác
Nhà cháu đã rất nhiều lần chứng kiến cảnh 2b đâm vào Tây đi bộ qua đường ( đều đi theo vạch dành cho người đi bộ)
Theo thói quen của họ,đi ngang đường bao giờ cũng chờ đèn xanh bật lên,họ mới đi và k bao giờ họ quan tâm đến chuyện phải chú ý tránh hoặc quan sát các phương tiện khác. Chính vì thói quen này đã rước họa vào thân vì họ k thể lường được là mặc dù họ đúng luật,nhưng các chú TN hoặc các bố chở hàng trẻ ranh sẵn sàng luồn lách để vượt đèn đỏ. Và hậu quả đã xảy ra.
Có một lần chứng kiến ở ngã tư Ngô Quyền - Lý thường Kiệt. Một ô Tây già mặt đỏ phừng phừng chửi một cậu TN ( có vẻ người ở tỉnh lên HN làm việc) ở giữa đường,khi cậu kia suýt đâm vào ô ta.
Còn điểm đi bộ ở bờ Hồ,đoạn sang đền Ngọc Sơn thì 2b đâm Tây đi bộ qua đường xảy ra như cơm bữa. Có lần nhà cháu còn nghe thấy 2 mẹ đi 2b qua đoạn ấy nói chuyện với nhau: sao bọn Tây ngu thế! Sang đường mà cứ như cắm đầu cắm cổ đi,chả thèm nhìn đường....!
Bái phục những suy nghĩ của họ.
Câu nói của hai mẹ con có người đã có học hàm tiên sư rồi đấy. Hệ thống GD quá hổng!