Ông Tuyên: Cấm xe máy, cơ quan sẽ trang bị ôtô!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bó tay với lão già lẩm cẩm , có mà cấm vào mắt ;))
Có cụ mới là kẻ lẩm cẩm.
Tay Tuyên ấy là hạng vờ lẩm cẩm ăn người. Nó viết nhăng cuội, nói nhăng cuội theo còm măng của 1 số thế lực lấy tiền đút túi. Ở Việt nam chưa có thứ thuế đánh vào sự nói láo.
Việc này không khác chuyện tay Thái Gd THHN đẩy vài người ra nói xấu các nhân sĩ chống Tầu trên HTV

minhchi233

Xe điện
Theo eim nên gắn băng tải như ở các sân bay ấy trên tất cả các tuyến phố, chả cần phải xe cộ gì sất!

phamhung126

Xe tải

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Không thì làm cáp treo tất cả các phố cũng đc bác nhề
Cáp treo như người ta làm để vượt cái sông gì gì ở miền Trung đã được phát trên VTV1 nhiều lần, Poko thì phải ah???
Dư vậy cũng hay phết. Khỏi phải tìm chơi các trò cảm giác mạnh đâu xa mà làm gì :)

cháu lên 3

Xe container
Cụ chắc độc thân, nhiều thời giờ nên mới nói thế. Giả sử cụ có F1 đi học cấp 1, F2 đi học mẫu giáo, rồi cụ và mợ phải đi làm. Trường học, chỗ làm là 3 hướng khác nhau. Rồi đi làm muộn thì cơ quan cụ phạt trừ lương. Cụ có đi xe đạp, hay đi xe buyt được không? Cụ Tuyên trả lời lun hộ e nhé.
E dự là cụ Tuyên sẽ trả lời thế này: "Chúc bạn lúc đó tìm được việc làm gần trường học, các cháu sẽ được xe nhà trường đưa đón tận nhà, xe buýt lúc đó sẽ chạy đủ 03 hướng. Cảm ơn bạn."
Em ạ các cụ ấy.
VIệc này thì em chưa nói đến, cũng có cái được cái ko, ko ai nói là thay đổi thói quen là tốt hết cả, cái gì chả có 2 mặt. em thì em chỉ nghĩ cái lợi nó được nhiều hơn, còn cái việc đưa con đi học kiểu gì thì nó là cái cá nhân chứ ko phải vì môi trường hay vì xã hội mà là vì bản thân mình thôi. mẫu giáo và cấp 1 bây giờ ở ngoại thành bọn em còn có dịch vụ xe đưa đón từ nhà đến trường (đương nhiên là ô tô), chỉ cấm xe máy thôi mà. hoặc nếu đưa con đi học bằng xe đạp điện thì em cũng đi, cũng có khác quái gì cái xe máy đâu, cũng 2b cả :))

smartman76

Xe tải
NN cứ trợ cấp mỗi người 10 triệu/tháng, rồi cấm xe máy xe đạp ô tô, cho đi bộ thì ai cũng ok hết
Trước khi cấm chả thấy chuẩn bị được cái khỉ gì để khi treo bánh xe lên người ta còn có cái mà di chuyển
Chuẩn cụ ạ,phải có phương án thay thế chứ,cứ treo bánh xe người ta lên rồi thì đi bằng gì đây,hay đến 10 năm nữa thì mới đủ bến xe buýt.

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Ông Tuyên toàn cảm tính, không có cơ sở khoa học, và chỉ thấy cây mà không thấy rừng.

thienphuc

Xe điện
lãnh đạo kém quay sang cấm thật vớ vẩn
bay giờ lãnh đạo làm sao cho cuộc sống ở quê đc như thành phố thì ng ta về quê làm hết đường lại vắng hoe,k biết liệu lúc đó các ông có cấm ng ta làm việc ở quê bắt lên phố làm nữa không
đầu tư k phân bổ đều nó khổ thế đấy
các cụ dạy xấu đều còn hơn tốt lỏi
trứng toàn để chung 1 giỏ đến lúc vỡ là vỡ hết

Chỉnh sửa cuối:

KarinMoon

Xe tăng
Cho ông này đấu với cụ vespafun thì ai thằng nhỉ ;))

chuoi_xanh04

Xe đạp
Đọc xong thấy bác Tuyên này cũng hay ta. Mà bác này già rồi đi ra đường làm gì cho nó tắc thêm. đúng là già mà lú lẫn đây mà. bó tay.com với bác này:-ss

Bóng Chày

Xe lừa
Đọc cmt của thớt này em hoảng loạn và hoang mang quá! Bây giờ bơi từ hải phòng sang hồng kong mất bao lâu nhỉ?

Xe gia đình

Xe điện
VIệc này thì em chưa nói đến, cũng có cái được cái ko, ko ai nói là thay đổi thói quen là tốt hết cả, cái gì chả có 2 mặt. em thì em chỉ nghĩ cái lợi nó được nhiều hơn, còn cái việc đưa con đi học kiểu gì thì nó là cái cá nhân chứ ko phải vì môi trường hay vì xã hội mà là vì bản thân mình thôi. mẫu giáo và cấp 1 bây giờ ở ngoại thành bọn em còn có dịch vụ xe đưa đón từ nhà đến trường (đương nhiên là ô tô), chỉ cấm xe máy thôi mà. hoặc nếu đưa con đi học bằng xe đạp điện thì em cũng đi, cũng có khác quái gì cái xe máy đâu, cũng 2b cả :))
Cấm xe máy chuyển sang đi xe đạp điện hay xe đạp thường thì gọi là "đánh bùn sang ao", "tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa". Đúng là vớ vẩn! :D

sozinho

Xe buýt
Đọc topic này mà tôi thất vọng vô cùng. Khi tranh luận chưa ngã ngũ, thực tế chưa được chứng minh mà có nhiều bác cứ mở miệng là chửi rủa, chê bai ngu với khôn, dù sao bác ấy cũng đáng tuổi anh, tuổi cha tuổi chú, văn hóa ứng xử ở đâu như vậy? Chưa xét đến đúng sai, những ai góp ý kiểu thiếu lý luận thừa thô tục tôi chỉ xem là con số không, chẳng thuyết phục được ai.

Một số ý kiến đổ lỗi cho hạ tầng, cho quy hoạch, có lẽ các bác không nên nói thêm nữa vì điều này ai cũng biết, thế mới phải tìm cách mà đưa ra giải pháp, cấm hay không, hạn chế hay không?. Như sắp đến hạn đóng tiền học cho con, nếu giàu có tiền tiêu không phải nghĩ thì việc gì phải xoắn, vấn đề là không có mới phải tính phải xoay. Thế nên giải pháp cho giao thông Việt Nam mới khó, mới cần tranh luận, cuối cùng là để tìm ra cách tốt nhất cho chúng ta, chứ cho riêng gì bác ấy hay cho riêng ai?.