1,2 tỷ nên mua đất nền hay chung cư??? Các cụ cho e xin ý kiến

AnhKDDX

Xe đạp

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy cụ ạ. thế em mới tính mua của bác Thản đấy cụ ạ
Thôi cụ à, dính vào bác Thản là khó. Người ta còn đẩy đi không được mà cụ còn dính vào. Trước em có ông bạn bán cái FLC ở Phạm hùng, cũng 1,2 hay 1,4 củ to gì gì ý nhưng chỉ sở hữu 50 năm với diện tích thì 50m2 thôi

Xì trum 2014

Xe buýt
Chả là nhà em dành dụm cũng được chút vốn muốn mua đất nền để ở hoặc mua chung cư. Đất nền thì sâu sâu bên trong mà diện tích hơi nhỏ, còn chung cư thì e đang tham khảo nhà bác Thản nhưng chưa sổ nên cứ lo lo các cụ ạ.
Các cụ cho em xin ý kiến với ạ, tiền ít nên khó chọn ạ.
Các cụ đừng chặt chém em nhé.
Em có nhu cầu thật!!!
Âm binh à

AnhKDDX

Xe đạp

AnhKDDX

Xe đạp
Thôi cụ à, dính vào bác Thản là khó. Người ta còn đẩy đi không được mà cụ còn dính vào. Trước em có ông bạn bán cái FLC ở Phạm hùng, cũng 1,2 hay 1,4 củ to gì gì ý nhưng chỉ sở hữu 50 năm với diện tích thì 50m2 thôi
Tại của bác Thản em mới nhận được thông tin là có tòa có sổ rồi đấy cụ ạ

Đinh Minh Sáng

Xe đạp
Em xuống khu Dương Nội rồi cụ ạ. Em tính dưới đó còn xa hơn khu HH ấy. Tận cuối đường Dương Nội rồi
gần hơn, ở khu cầu am, cạnh bưu điện hà đông có tòa samsora rất đẹp, giá từ 1,4 tỷ mợ có hứng thú ko ?

re_alhambra

Xe đạp
Để nhìn ra chỗ đầu tư phụ thuộc vào tầm nhìn & quan điểm từng người cụ ạ. Quan trọng phải tự mình làm thì khi thắng cảm giác nó sướng, khi fail cũng học được nhiều vấn đề. E fail nhiều, nhưng để ý ko có deal nào thấp hơn lãi gửi NH.
Em chắc tính theo ý cụ thôi. Nhưng 1 vài năm nữa đất lại ko có giá đấy cụ ạ. Giá cả leo thang, đồng tiền lại mất giá. Làm sao được đây ạ

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
Em làm Mỹ Đình cụ ạ, mà con em còn nhỏ, ở Long Biên xa quá thì em ko đi được ạ.
mỹ đình có dự án hateco apolo xuân phương đó cụ, bạn em đang bán dự án đó, cụ quan tâm e giới thiệu bạn e chưa

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Tại của bác Thản em mới nhận được thông tin là có tòa có sổ rồi đấy cụ ạ
ở đâu đấy cụ. Theo em biết là Linh đàm chưa sổ, Đại Thanh chưa sổ, Kim Văn Kim Lũ cấp sổ sai phép

VyTheLam

Xe hơi
Tỏi 2 thì xác định ra ngoại thành mua cho dễ ạ, tầm tiền này cụ mua đất hơi khoai vì còn phải xây nhà nữa. Em vote chung cư ở cho sướng, lúc nào có xèng thì đổi tiếp.

Băng keo

Xe tải
Em đang thuê nhà tập thể cụ ạ. trơi mưa bị dột mà nước ở đây bất cập lắm cụ ạ. Nhà em ngày nào xả nước cũng phải chứa ko sợ ko đủ nước dùng:(((
Cụ ở tập thể nào mà kém thế?
Em thấy bà chị họ em ở tập thể chỗ ngã tư sở chả ngấm dột gì, tiện vô cùng

Kiên sad

Đi bộ
homeland giá tốt mà đi lại tiện mà bạn ơi

HÒA XÙ

Đi bộ
Với tầm tài chính của bác 1,2tỉ thì e thấy bác mua chung cư là hợp lý hơn đấy, vừa tiện lại vừa nhàn. Bên e có dự án ở Hà Đông, đi mất khoảng 15p là đến Mỹ Đình, đường rộng rãi, thoáng mát, mà lại gần ngay cái siêu thị Aeon Mall Hà Đông đang khởi công xây dựng nữa, ăn theo bao nhiêu cái dịch vụ tiện ích của nó. Hấp dẫn lắm bác. Bác quan tâm thì ib e gửi thông tin cho

Nguoi rung

Xe buýt
Với tầm tiền này Mợ mua đất ở Thúy Lĩnh Lĩnh Nam được đấy đi lên cầu Vĩnh Tuy 10p, đi ra Mỹ Đình thì xa thôi.

Trần H

Đi bộ
Chả là nhà em dành dụm cũng được chút vốn muốn mua đất nền để ở hoặc mua chung cư. Đất nền thì sâu sâu bên trong mà diện tích hơi nhỏ, còn chung cư thì e đang tham khảo nhà bác Thản nhưng chưa sổ nên cứ lo lo các cụ ạ.
Em có nhu cầu thật!!
Option1: Để ra 300 triệu thuê căn cc trong 5 năm, còn 900 triệu mua miếng đất tầm nhìn 5 năm lên hơn 1.6tỷ, bán đi rồi tiếp tục tính đất or cc.
Option 2: mua tập thể cũ xuống cấp, chấp nhận sống khổ. 5 năm sau hi vọng bán dc 1.2 tỷ, cộng thêm tiền tích cóp tiếp tục tính đất or cc
nếu mua đất vs giá 1.2 thì đi hơi xa và cũng khó ưng í,còn về phần chung cư nếu của bác thản sao bác k xem dự án 210 quang trung ấy, e đang có căn 105m đủ đồ muốn bán giá hữu nghị ạ và lại di chuyển rất dễ ạ
Option1: Để ra 300 triệu thuê căn cc trong 5 năm, còn 900 triệu mua miếng đất tầm nhìn 5 năm lên hơn 1.6tỷ, bán đi rồi tiếp tục tính đất or cc.
Option 2: mua tập thể cũ xuống cấp, chấp nhận sống khổ. 5 năm sau hi vọng bán dc 1.2 tỷ, cộng thêm tiền tích cóp tiếp tục tính đất or cc
Em có nhu cầu thật!!!
Ns như nào nhỉ nếu mua của bác thản thì bác tham khảo qua dự án 210 quang trung, e đang có một căn 105m đủ đò rồi, e đang muốn chuyển nhượng an

dreamer7985

Xe hơi
Do đón ông bà ra chăm sóc nên nhà em có nhu cầu chuyển sang căn hộ 3 phòng ngủ.
Nhà em xin phép rao bán căn hộ gia đình em đang ở như sau ạ:
- Căn hộ tầng 8- Toà nhà CT2B- Khu Đô thị Xa La- Hà Đông. Vị trí ngay cổng chào Xa La, sắp tới thông đường Nguyễn Xiển- Xa La thì rất tiện đi lại vào nội thành. Ở khu này gần bệnh viện, trường học, siêu thị, ngân hàng, công viên, khu vui chơi trẻ em... về mặt sinh hoạt thì rất tiện lợi cho ai làm việc ở Hà Đông, Thanh Xuân, Hoàng Mai, Mỹ Đình. Vợ chồng em ở thấy duy nhất là nếu lên Hồ Gươm thì đôi khi cũng ngại.
- Là toà nhà chất lượng tốt nhất và ít căn hộ/1 sàn nhất (8 căn) và ít tầng nhất (21 tầng). Không bao giờ xảy ra việc tắc thang máy. Và nếu chạy bộ cũng rất nhanh xuống tầng 1. Từ hồi đến ở chưa bao giờ xảy ra việc mất nước ở khu này. Chi phí dịch vụ/1 tháng chỉ có 160K. Tình hình an ninh, an toàn tuyệt đối 100%. Chưa xảy ra bất kỳ việc mất trộm, mất cắp nào. Bảo vệ có mặt 24*7, buổi tối 11h đêm đóng cửa chính, chỉ có thể ra vào qua bảo vệ trông xe.
- Sổ đỏ chính chủ vợ chồng em. Diện tích trên sổ đỏ là 63.2 m2. Cửa chính hướng Đông Nam, ban công hướng Tây Bắc. Nhà có 2 ngủ, 2 vệ sinh.
- Nội thất: Vợ chồng em sắm Đầy đủ. Chỉ việc dọn đến ở. Cụ thể: sàn gỗ, tủ bếp, tủ giày, 2 tủ quần áo, giường, nóng lạnh, đèn tắm sưởi, bộ bàn ăn 4 ghế, bình lọc nước, tủ lạnh, điều hoà, trần thạch cao,... Tóm lại là đến ở được luôn.
Đây là căn hộ mà vợ chồng em dành dụm, vay mượn mua được khi cưới nhau, và đúng là sau khi mua căn hộ này thì công việc của vợ chồng em có nhiều thuận lợi nên cũng rất tiếc khi bán đi, nhưng cũng vì nhu cầu cấp thiết thôi ạ. Em nói thế để các bác biết tâm huyết và sự trân trọng của vợ chồng em dành cho căn hộ này.
- Giá rổ: 1,2 tỷ - Bao sang tên ( giá này là chấp nhận bán lỗ so với lúc mua).
- Số điện thoại của em: 0936-227-985.
Các bác nhắn tin trong giờ hành chính, hoặc gọi điện sau giờ hành chính vì công việc của em không được nghe điện thoại trong giờ làm việc. Em tên là Phương Anh ạ.

AnhKDDX

Xe đạp
Ns như nào nhỉ nếu mua của bác thản thì bác tham khảo qua dự án 210 quang trung, e đang có một căn 105m đủ đò rồi, e đang muốn chuyển nhượng an
Giá rổ, rổ giá ntn vậy cụ???

huyềnthanh90

[Tịch thu bằng lái]
tầm tài chính đấy cụ mua cc đuê kiki :) chứ mua đất nên thì phải mua hơi xa xa mới có đất rộng để ở đc hihi, con chua kể tiền xây, mua trong ngõ thì ô tô k có vào được cũng chán :)