[Đã bán] 1,2 tỷ được gần 300m2 có nhà cấp sẵn tại Hoà Lạc

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
4,700,000 VNĐ
Diện tích
261㎡

unifo

Xe hơi
Lời nhắn với cụ thớt, cụ nên tìm bán ngay cho hàng xóm có đất ONT liền kề đc giá hơn rao bán trên này. Nếu tôi có thửa liền kề nhà cụ tôi cũng xúc với cái rá cao hơn hẳn cccm ném đá bên trên.
Nhiều cụ để ý cái thời hạn 2030 bên trên chứ nếu đúng nghĩa xen kẹt thì thời hạn đó ko quan trọng lắm đâu, nhất là rơi vào tay cụ hàng xóm có sẵn ONT liền kế thì quá ngon.
Còn đương nhiên, cả vài héc ta quanh đó hàng xóm đều là xen kẹt TSN như cụ thớt thì...hơi khó🤭

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Lời nhắn với cụ thớt, cụ nên tìm bán ngay cho hàng xóm có đất ONT liền kề đc giá hơn rao bán trên này. Nếu tôi có thửa liền kề nhà cụ tôi cũng xúc với cái rá cao hơn hẳn cccm ném đá bên trên.
Nhiều cụ để ý cái thời hạn 2030 bên trên chứ nếu đúng nghĩa xen kẹt thì thời hạn đó ko quan trọng lắm đâu, nhất là rơi vào tay cụ hàng xóm có sẵn ONT liền kế thì quá ngon.
Còn đương nhiên, cả vài héc ta quanh đó hàng xóm đều là xen kẹt TSN như cụ thớt thì...hơi khó🤭
Quan trọng là cụ có vận động được quy hoạch để nó thành đất thổ cư trong 6 năm tới không. Cụ đừng nghĩ đơn giản, từ khi Luật nhà ở 2014 ra đời, nhiều tay to trước đó đi tích tụ đất nông nghiệp, đất trồng cây, đất thuỷ sản cũng chết trên đống tài sản đấy. Còn nếu đất kiểu này xen kẹt với liền kề ONT thì cơ may còn có, chỉ là không biết bao giờ chuyển được thôi. Cụ chủ thớt đã bán loại đất này thì phải để cho người khác ăn tiếp, bán giá vậy ăn hết phần người mua sau rồi.

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Theo các cụ mảnh này giá bao nhiêu thì các cụ đánh bạc.
Đất này hiện trạng đã xây nhà cấp 4 là sai phạm sử dụng đất, hết hạn thuê chính quyền hoàn toàn có thể dựa vào đó để không cho gia hạn tiếp và thu hồi lại. Giờ cụ muốn làm sạch hiện trạng thì phải bỏ tiền đập đi. Rủi ro chôn vốn 6 năm nữa nếu không được vào quy hoạch và kế hoạch chuyển sang đất ở của huyện. Nếu có được chuyển thì phải nộp tiền chuyển đổi đất. Nếu chuyển được sang đất ở thì căng lắm giá cũng chỉ được 20 triệu/m2. Nên cụ cứ tính rủi ro, chi phí cơ hội khi bị chôn vốn nhiều năm vào. Mấy mảnh đất trồng chè trên Hoà Lạc đợt vừa rồi các lãnh đạo huyện cũng nhắm mắt làm ngơ cho dân xây nhà trên đấy, giờ chính quyền đang cưỡng chế đập bỏ đấy.

Dan du an

Xe cút kít
Em nhớ ngày xưa có ông bạn dâm lắm, giờ ông ấy mất rồi. Đợt ông ấy rủ cả lũ về nhà ông ấy trên đó chơi, tất nhiên là nhà chỉ để bạn bè lên chơi, có cả bể bơi dù nằm trên đồi. Đẹp phết, bọn em nướng thịt, đánh bài, uống rượu cả buổi. Uống nhiều nhiều ông ấy móc điện thoại bảo cho dăm cháu đến chơi chúng nó bơi ở bể cho nó vui mắt. Em có việc lại phải về mất, ra cổng nói chuyện linh tinh với bố trông nhà ở đó bố ấy bảo ""sao không ở lại, lát nữa gọi mấy con kia đến nó mặc như cởi truồng vui mắt lắm"". Thế mới biết nhiều cụ ăn chơi kinh thật.

thichuongbia

Xe buýt
Em nhớ ngày xưa có ông bạn dâm lắm, giờ ông ấy mất rồi. Đợt ông ấy rủ cả lũ về nhà ông ấy trên đó chơi, tất nhiên là nhà chỉ để bạn bè lên chơi, có cả bể bơi dù nằm trên đồi. Đẹp phết, bọn em nướng thịt, đánh bài, uống rượu cả buổi. Uống nhiều nhiều ông ấy móc điện thoại bảo cho dăm cháu đến chơi chúng nó bơi ở bể cho nó vui mắt. Em có việc lại phải về mất, ra cổng nói chuyện linh tinh với bố trông nhà ở đó bố ấy bảo ""sao không ở lại, lát nữa gọi mấy con kia đến nó mặc như cởi truồng vui mắt lắm"". Thế mới biết nhiều cụ ăn chơi kinh thật.
Thế suy ra đa dâm là chóng chết hả cụ

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Vấn đề nằm ở chỗ cái rá!? Cứ đủ “rẻ” là sẽ có ng xúc, đất đai chưa bao giờ bị thiu thối dù...là đất gì đi chăng nữa:))
Đủ rẻ thì 100t e cũng mua để vứt đó :))
Qtrong là cái ngoài lề giờ rất khó, ông nào dính vào món chuyển đổi dễ đi.

Bachthang

Xe buýt
Thạch thất không cẩn thẩn dự đi vào chú nên giờ cho vàng không dám làm bừa cấp bừa như trước đây nữa.

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Thạch thất không cẩn thẩn dự đi vào chú nên giờ cho vàng không dám làm bừa cấp bừa như trước đây nữa.
Trước nhà xây trên đất cây lây năm cũng chỉ là làm ngơ thôi cụ, chứ chẳng ông nào dám cấp phép xây dựng đâu.

unifo

Xe hơi
Nếu đúng đất xen kẹt thật thì ko có chuyện như cccm lo đâu, nhà đã xây thì kể cả đất lấn chiếm cũng chưa có thu hồi chứ ko nói đất sai mục đích.
Nhiều cụ mua đất này chỉ chăm chăm đến chuyển đổi chưa, nếu chuyển đc ngay thì chẳng ai bán rá này, vì tiền chuyển đổi rất ít.
Đã mua đất nông nghiệp, đất lấn chiếm thì phải chờ cơ hội, tôi có ông anh trc đây thuê đất trả tiền hàng năm, thời hạn thuê còn có hơn chục năm mà còn bán đc mấy triệu một mét. Một số lô đất gần hết hạn cho thuê, sai phạm đầy mà giá gần chục triệu cũng chưa chắc ko có đâu, tuỳ vị trí, han tầng.
Nói chung loại đất này ko dành cho số đông cccm kể cả tôi, do đó, tôi cho rằng chỉ chưa đến mức rẻ cần thiết để thu hút cccm thôi.
Cụ thớt thử mạnh tay giảm phát xuống 50% xem cccm còn ném đá nữa không🤭🤭🤭

tkmoi

Xe tải
Vấn đề nằm ở chỗ cái rá!? Cứ đủ “rẻ” là sẽ có ng xúc, đất đai chưa bao giờ bị thiu thối dù...là đất gì đi chăng nữa:))
Thì đúng rồi. Nên cái giá chủ thớt đưa ra chắc ko phải rẻ nên mới mãi ko bay

p.maldini

Xe tải
ôm đất kiểu này tầm 50-100tr là hết vị

Hanh Ha

Xe tăng
Hết hạn thì chuyển sang thuê đất, quy định là thế. Nếu lên UBND ký hợp đồng thuê thì nộp tiền hàng năm, giá nộp thuê rất thấp.
Nhưng đất này sử dụng sai mục đích nên cứ để vậy cho đến khi nhà nc có quyết định... thu hồi hoặc cho chuyển mục đích thành đất khác (do có công trình trên đất, coi như là lấn chiếm sử dụng) thì lại nộp tiền chuyển đổi. Nhiều tình huống xảy ra sau 6 năm nữa...
Tuy nhiên, ở VN, chẳng có cái đất nào là ko có giá trị, giá trị tuỳ thuộc vào hạ tầng và quy hoạch, dù là đất lấn chiếm đi nữa, chứ đừng nói đất CLN, TSN nếu làm nhà đc rồi vẫn luôn có giá, thậm chí càng xen kẹt, càng gần trung tâm giá càng cao.

Cccm lên trục khu vực Hoà Lạc, Xuân Mai, mấy khu đất nghỉ dưỡng rất ít đất ONT còn đa số là đất CLN cũng làm đc nhà vườn bán 5-7tr/m2 chứ ko hề rẻ, mảnh này mà có dính tí ONT vào thì cái giá trên chắc trôi lâu rồi🤭
Nói như cụ thì cụ chủ mua thêm 50m đất ONT của ông bên cạnh hoặc ông bên cạnh mua luôn dc thì đẹp nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng