[Funland] 1 câu nhận xét về cấp trên/lãnh đạo/sếp.

nhuataiche

Xe container
Cccm đã còm hình như toàn làm cho doanh nghiệp nhà nước.

Để em còm về sếp cũ của em nhé, khu vực tư nhân.

Việc cần làm thì ko làm, việc ko cần làm thì siêng năng làm suốt ngày.

Spkt03

Xe tải
Chém gió và vẽ việc giỏi (Sếp em khu vực tư nhân)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông chê sếp phết nhỉ?
Sao sếp các ông xấu tính xấu nết thế không nghỉ moẹ nó đi mà chuyển chỗ khác???
Hay không còn chỗ nào nó nhận?

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Em phê bình sếp rất là lười tập thể dục, mà sức khỏe của sếp là sức khỏe của toàn ae trong cơ quan

--Lamborghini--

Xe lăn
Đã ngu nhưng cứ thích chỉ đạo.

tôi yêu ô tô

Xe container
Trước e cũng hay nghĩ xấu sếp nhưng sau này có chút phụ cấp trách nhiệm mới thấy mình mà là sếp ngày đấy khéo mình còn chửi hơn :))

Shadow381

Xe điện
Cấp dưới chỉ nên nhận xét cấp trên về đạo đức, lối sống (có gần gũi, quần chúng, hoà nhã...) chứ không nên nhận xét năng lực của cấp trên vì cấp dưới không giao việc cho cấp trên; chỉ cấp trên mới nhận xét được cấp dưới về năng lực xét trên khả năng hoàn thành các nhiệm vụ được giao. Em nghĩ theo logic thế chứ thực tế em thấy cấp dưới ngồi đâu cũng túm tụm chê bai năng lực cấp trên nhưng nếu đưa cấp dưới lên vị trí đó liệu có làm tốt hơn? Nhiều cấp dưới chưa bao giờ đứng lên phát biểu tại hội nghị nhưng lại là trung tâm “phát biểu” bên ngoài quán nước, góc cơ quan. Em nói thật!

freechoice

Xe tăng
Cấp dưới chỉ nên nhận xét cấp trên về đạo đức, lối sống (có gần gũi, quần chúng, hoà nhã...) chứ không nên nhận xét năng lực của cấp trên vì cấp dưới không giao việc cho cấp trên; chỉ cấp trên mới nhận xét được cấp dưới về năng lực xét trên khả năng hoàn thành các nhiệm vụ được giao.
Việc giao việc như thế nào cũng là căn cứ để đánh giá năng lực của lãnh đạo phải không cụ.
Một số cụ thì tin tưởng tuyệt đối vào sự lãnh đạo của cấp trên. Một số thì phải hợp lý họ mới nghe. Ai chọn theo cách nào cũng là quyền chính đáng của họ.
Mình không nên định hướng cụ ạ.

Shadow381

Xe điện
Việc giao việc như thế nào thì đánh giá điều đó phải cấp trên của cấp trên sẽ chuẩn hơn, vì đó là tổ chức thực hiện nhiệm vụ được giao thôi. Cấp dưới chỉ đánh giá được phiến diện 1 góc vấn đề ở tại 1 vị trí của cấp dưới trong số những vị trí của cấp dưới khác.

xedieu

Xe cút kít
Chờ mod tháo bánh sếp em đã!

mone

[Tịch thu bằng lái]
em làm cty nước ngoài, nói chung qh với sếp là qh công việc, đôi bên cùng có lợi, cùng là người làm thuê cả, mình làm tốt là làm cho mình cái đã, cứ 2-3 năm em đề nghị tăng lương 1 lần,lần nào cũng được duyệt cả, dù mỗi lần tăng ít nhất đều 20%. Cũng chả phải họ tốt gì với mình, mà mình làm tốt cái đã, chứ còn về cuộc sống hay tính cách cá nhân thì nói thật em ko quan tâm

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Toàn phá hoại và bưbg bô.

hoang26

Xe tăng
Sếp nhiều người mang tình cảm vào công việc, không chuyên nghiệp lắm. Thằng nhân viên nó quan tâm đến chuyện cá nhân của mình như ốm đau, sinh nhật, ông bà con cái, chó mèo, thì mình cũng nên đáp trả bằng quan tâm đến chuyện cá nhân của nó, chứ không phải là mang chuyện công việc, lợi ích, quyền lợi của cơ quan ra ban phát lại cho nó. Tệ nạn này xưa như Trái Đất rồi mà vẫn còn quá phổ biến, không biết bao giờ mới hết.

freechoice

Xe tăng
Cấp dưới chỉ nên nhận xét cấp trên về đạo đức, lối sống (có gần gũi, quần chúng, hoà nhã...) chứ không nên nhận xét năng lực của cấp trên vì cấp dưới không giao việc cho cấp trên;
chỉ cấp trên mới nhận xét được cấp dưới về năng lực xét trên khả năng hoàn thành các nhiệm vụ được giao.
Có ông sếp (rất gần gũi, quần chúng, hòa nhã ...) giao việc cho 3 ông nhân viên như sau: câm gọi điện, điếc nghe đài, mù đọc báo.
Theo cụ thì khả năng hoàn thành các nhiệm vụ được giao của 3 ông nhân viên sẽ thế nào ạ.
Nếu là 1 trong 3 ông nhân viên, cụ sẽ nghĩ gì về người giao việc ạ.

Shadow381

Xe điện
Có ông sếp (rất gần gũi, quần chúng, hòa nhã ...) giao việc cho 3 ông nhân viên như sau: câm gọi điện, điếc nghe đài, mù đọc báo.
Theo cụ thì khả năng hoàn thành các nhiệm vụ được giao của 3 ông nhân viên sẽ thế nào ạ.
Nếu là 1 trong 3 ông nhân viên, cụ sẽ nghĩ gì về người giao việc ạ.
Tất nhiên thực tế ko có nhân viên như thế (trừ trường câm điếc), chỉ có những kiểu người như thế và cụ ko nghĩ họ cũng ko thể làm được nếu phân ở những vị trí khác? Trong những thời điểm cụ thể thì sự phân công có chủ ý của người sử dụng. Em biết có người đang từ cơ quan quản lý phân sang doanh nghiệp, ông ấy chọn 1 tay nổi tiếng ngang như cua ở công ty đưa về bộ phận đàm phán hợp đồng. Ai cũng kêu và quả thật tay này đàm phán đều hỏng, suốt 2 năm công ty ko ký được hợp đồng nào, chủ yếu sống dựa vào nguồn cho thuê bds. Sau 2 năm ông kia rút về cơ quan quản lý cũ giữ nguyên vị trí trước khi đi chứ ko được thăng chức (vì ko hoàn thành); tay mới xuống việc đầu tiêb là thay luôn vị trí đàm phán hợp đồng kia, kết quả hợp đồng lại về ầm ầm, sau 2 năm tay kia xộ khám! Lúc đó mọi người mới biết ông kia cố tình phân công tay ngang như cua vào vị trí vì ông ấy biết thời điểm đó rất phức tạp, ko muốn nhận các hợp đồng!