[Funland] 1 Loser chính hiệu

iPanda

Xe tải
Hình như thiếu ý ...chấy=))=))=))
Bệnh của tụi công chức là thụ động và sỹ hão
Chả sai tí nào :)))) thằng bạn em công chức 6 năm, y hệt vầy luôn. Kể thì ngta thương, hiểu thì ngta chửi

mrvl13

Xe tải
Cụ loser thật rồi, cả trong tâm tưởng đến hành động. Thích nghi với môi trường sống là vấn đề hàng đầu của thuyết tiến hóa Darwin. Môi trường nào cũng vậy thôi chứ ko riêng gì môi trường nn. Dẹp cái tôi đi và tập thích nghi đi. Cỡ cụ ko ra ngoài làm được đâu vì...bên ngoài còn khốc liệt gấp 10 lần bên trong nn. Trong 5 củ lương của cụ thì sức lao động của cụ bỏ ra chỉ ở mức 2,5 củ thôi. Cụ đang hưởng gấp đôi đấy chứ. Đừng đổ lỗi nọ kia cho sự ko thích nghi đc của mình
Thứ cho e nói thẳng
Cụ nói chuẩn. Nhiều bạn làm nhà nước cứ nghĩ ra ngoài tự do chiến đấu có cửa ăn, ra rồi mới biết giông bão nó khiếp như nào :)) chính ra cứ an phận như nhiều bạn khác lại nhanh xong việc, mà nhàn đầu : lo rằng mình ra ngoài ko làm đc j, chí cũng ko cao nên cứ sống trong vòng an toàn, sáng cắp ô đi chiều cắp về, đất đai nhà cửa đã có bố mẹ lo, về già có lương hưu, chế độ ... Thế cho nó nhanh, lại chẳng lo phạm pháp j, còn năng suất lao động thì nhìn chung là VN mình vẫn kém hơn nhiều nước, kể cả với nhiều người đang tự chiến đấu ở môi trường ngoài (trong đó có iem, sức ỳ vẫn khá lớn haha)

Pvsc

Xe ba gác
5củ ngon rồi em 3 củ gẫy vẫn cơm 3 bữa 4g chém ộp cả ngày :D

minh_tuaninfo

Xe buýt
5tr thì căng quá cụ ah..

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép các cụ e bán than tí. Một thằng đàn ông lương 5 triệu thật là hèn, tưởng làm công chức nhàn nhã nhưng trong đầu chẳng nhàn tí nào, ko làm ra tiền ai cũng coi thường, đến ông già em còn coi thường em, chuyện là hôm qua xem thằng Hà Nội với Bình Dương, đang xem ông già giựt lấy điều khiển tắt cmn đi, nghĩ cay ko chịu được, 30 tuổi ông coi như đứa trẻ con, chả là vợ chồng e đang ở chung với ông bà già, mà e với ông già ko hợp tính nhau, ít khi nói với nhau câu nào. Có khi e phải tính thuê nhà ở riêng. Giờ đồng tiền là thước đo cho cuộc sống. Tuổi ngọ tính thẳng thắn nóng nảy, đến cơ quan hay bật sếp vì tội hay chửi anh em, nên mình ko phục, nên bị đì, 2 đứa ất ơ mới vào cơ quan thì nó cho kết nạp đảng, còn em làm 6 năm trời nó gạt sang 1 bên :)) Các cụ bảo làm gì nhanh giàu bây giờ???
Cụ tự mâu thuẫn quá nhỉ? Đã thẳng thắn thì còn cố vào hành chính làm gì? Lại con cố kết nạp đãng nửa? Thôi cứ tìm chổ nào hợp với khả năng mà tính cách mà làm!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. Nhiều bạn làm nhà nước cứ nghĩ ra ngoài tự do chiến đấu có cửa ăn, ra rồi mới biết giông bão nó khiếp như nào :)) chính ra cứ an phận như nhiều bạn khác lại nhanh xong việc, mà nhàn đầu : lo rằng mình ra ngoài ko làm đc j, chí cũng ko cao nên cứ sống trong vòng an toàn, sáng cắp ô đi chiều cắp về, đất đai nhà cửa đã có bố mẹ lo, về già có lương hưu, chế độ ... Thế cho nó nhanh, lại chẳng lo phạm pháp j, còn năng suất lao động thì nhìn chung là VN mình vẫn kém hơn nhiều nước, kể cả với nhiều người đang tự chiến đấu ở môi trường ngoài (trong đó có iem, sức ỳ vẫn khá lớn haha)
tùy tuổi nữa. Em làm cty tây nhưng sau 40 cũng oải nhiều, chủ yếu giữ job :D

ncd103

Xe hơi
Tính cụ nthe thì ko làm được nhà nước đâu

matizvan2009

Xe ba gác
Vào thì lương tăng được lên 15 tr (do có chức vụ nên đớp được)
tùy nhé.
em thì thấy cơ cấu nên mới vào, sau đấy là có bổ nhiệm.
Còn ất ơ mà xin vào hoặc cơ quan nó có chỉ tiêu "phát triển đ" nên cho vào vô tội vạ thì khác

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Làm nhà nươc sướng bỏ mịa ra ấy chứ, chẳng qua cụ ko có nghề tay trái, như chạy việc, chạy giấy tờ,...:))

*Bảo hiểm, lương 5 triệu, nhưng có gì là nhà nước nuôi thân, nuôi con cho.
*Về già có lương, già rồi đi ở thành phố giờ nhà nước cấp đất cho chỗ ấy đấy.
*Thời gian rảnh nhiều.
*Nhiều mối quan hệ xh,

Em ko hiểu cụ cứ kêu khổ kiểu gì, cụ kêu thế như bọn em biết kêu ai ?

mone

[Tịch thu bằng lái]
tùy nhé.
em thì thấy cơ cấu nên mới vào, sau đấy là có bổ nhiệm.
Còn ất ơ mà xin vào hoặc cơ quan nó có chỉ tiêu "phát triển đ" nên cho vào vô tội vạ thì khác
nếu hên nhằm lúc có chỉ tiêu phát triển tiệc thì nó đạp mít vào hết.

hai.tranhr

Xe container
Cụ cho em xin mấy đầu sách ạ.
Hic nhiều loại lắm Cụ ợ, giới thiệu đại vài cuốn cho Cụ tham khảo
1. Làm chủ tư duy, thay đổi vận mệnh - Adam
2. Đánh thức con người phi thường bên trong bạn - Anthony Robbins
3. 7 thói quan thành công - Steven Covey
4. Đúng việc - Giản Tư Trung
...

Thor123

Xe đạp
Cách đây hơn chục năm, cơ quan quy hoạch kết nạp em từ chối luôn. Bố đẻ em và Bố vợ đều mấy chục năm tuổi Đ. Em vẫn trao đổi với Bố em về các vấn đề kg tốt trong Đ.
Và giờ em tự làm tự ăn, trả lương kịp thời hàng tháng cho công nhân, không nợ đọng gì.
Nhà em cũng thế, một dòng họ Đ.ảng viên.
Đi làm sếp bảo mày đi học cái cảm tình Đ đi rồi vào. Em bảo luôn: thôi sếp ạ, em nghe lý luận chính trị ù tai lắm, cho em ở ngoài vòng tay của Đ đi cho e nhẹ đầu.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
loser hình như là ngôn ngữ quen thuộc bên voz. trong trường hợp thớt ko là winner được, voz thường khuyên thớt reset.

Stroker

Xe tải
30 tuổi mà khẩu ngữ còn dư lày thì đến 40-50 tuổi lương vẫn 5 triệu. Em thật ;))

kvboto

Xe container
Xin phép các cụ e bán than tí. Một thằng đàn ông lương 5 triệu thật là hèn, tưởng làm công chức nhàn nhã nhưng trong đầu chẳng nhàn tí nào, ko làm ra tiền ai cũng coi thường, đến ông già em còn coi thường em, chuyện là hôm qua xem thằng Hà Nội với Bình Dương, đang xem ông già giựt lấy điều khiển tắt cmn đi, nghĩ cay ko chịu được, 30 tuổi ông coi như đứa trẻ con, chả là vợ chồng e đang ở chung với ông bà già, mà e với ông già ko hợp tính nhau, ít khi nói với nhau câu nào. Có khi e phải tính thuê nhà ở riêng. Giờ đồng tiền là thước đo cho cuộc sống. Tuổi ngọ tính thẳng thắn nóng nảy, đến cơ quan hay bật sếp vì tội hay chửi anh em, nên mình ko phục, nên bị đì, 2 đứa ất ơ mới vào cơ quan thì nó cho kết nạp đảng, còn em làm 6 năm trời nó gạt sang 1 bên :)) Các cụ bảo làm gì nhanh giàu bây giờ???

Công chức, lương 5 triệu là kha khá rồi, hoành tráng đấy chứ nhể

Namtroc

Xe điện
Trên này có mà đầy :))

4X4=16

Xe điện
Ăn thua gì cụ êy, em 12 năm vẫn dự bị đv, chưa được kết nạp chính thức

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Có chỗ nào em nhớ sai thì cụ chỉnh lại nhé. Thông cảm dạo này đầu óc em cũng hơi lão hóa rồi :D
Cụ sai cmnr. Ko phải cụ ấy nghiện cờ bạc mà cờ bạc nghiện cụ ấy. Ko phải vợ cụ ấy bị ... mà thằng GĐ chi nhánh bị mợ ấy....
Xin lỗi cụ ấy đê :))