1 ngày đạp khoảng 30 -40km thì galaxy lp350 hoặc trinx free 2.0 có chịu được không?

ntv0309

Xe tải
Suy nghĩ của cụ về phanh dầu không đúng đâu. Phanh cơ thì việc đứt dây phanh là chuyện bình thường, còn ống dầu bị vỡ thì hơi hiếm đấy.

Meo Thamlam

Xe lăn
Các bác cứ thần thánh hoá xe Nhật bãi, chứ thực tế nó dùng đồ shimano vừa cũ vừa kém hơn cả bọn xe tàu dùng shimano đời mới giờ, còn khung thì như em dùng con Trinx m136 từ 2016 tới giờ còn chẳng hỏng được. Bác chủ đạp nhiều thì cứ xe rẻ mà chơi, đến lúc thay linh kiện cũng rẻ, chứ cố chơi mấy con đắt tiền thì linh kiện nó toàn tiền triệu, thay xót tiền lắm. Bác cứ chơi con Trinx Free 2.0, em đảm bảo bác đạp 5 năm chẳng hỏng được, chỉ lo mua về mà lại không đạp thôi.
Em mua con Galaxy CT50 4 triệu rưởi đi đúng 3 tuần phanh kêu két két và lọc xọc. Em mang ra cửa hàng họ kiểm tra cũng không hết, Em tức bán cho 1 ông 2 triệu, mất 2,5 triệu tiền ngu cụ ạ :D. Giờ em sợ xe Tàu rồi.

hoatranh1

Đi bộ
Xe đạp Giant cũng là của Taiwan thôi nhưng chất lượng tốt hơn hàng China khác. Còn hàng Nhật bãi thì các bác phải am hiểu mới chọn được xe tốt vì hầu hết bộ truyền động là đời cũ và đã sử dụng nhiều. Đồ China cũng tùy loại chất lượng cao thấp khác nhau. Dĩ nhiên bác mua 1 con xe mới dưới 4 triệu thì nó sẽ khó bền được vì bộ truyền động sẽ mau xuống cấp lắm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Xe đạp Giant cũng là của Taiwan thôi nhưng chất lượng tốt hơn hàng China khác. Còn hàng Nhật bãi thì các bác phải am hiểu mới chọn được xe tốt vì hầu hết bộ truyền động là đời cũ và đã sử dụng nhiều. Đồ China cũng tùy loại chất lượng cao thấp khác nhau. Dĩ nhiên bác mua 1 con xe mới dưới 4 triệu thì nó sẽ khó bền được vì bộ truyền động sẽ mau xuống cấp lắm.
Mua được Giant Đài Loan là đỉnh rồi nhưng e rằng khó mua. Thị trường xe trên thế giới thì xe cao cấp được SX tại Đài Loan, còn tất cả Tàu hết, vấn đề là tiêu chuẩn gì thôi. Đa số về VN đều là xe SX tại Tàu, chất lượng rất thấp.

quangdieu05

Xe buýt
E đang bên tàu, quất con trinx x1 one, người thấp bé nên size 16, đạp phot cơm mới lên đc 30km/h kaka. Cơ mà đạp thể dục nên ok.

ntv0309

Xe tải
E đang bên tàu, quất con trinx x1 one, người thấp bé nên size 16, đạp phot cơm mới lên đc 30km/h kaka. Cơ mà đạp thể dục nên ok.
Bên đấy có thấy bán Trinx Gravel không cụ? Em tìm trên Tabao mà không thấy.

His0ka

Xe buýt
Em mua con Galaxy CT50 4 triệu rưởi đi đúng 3 tuần phanh kêu két két và lọc xọc. Em mang ra cửa hàng họ kiểm tra cũng không hết, Em tức bán cho 1 ông 2 triệu, mất 2,5 triệu tiền ngu cụ ạ :D. Giờ em sợ xe Tàu rồi.
Món xe đạp này em không biết nhiều lắm về chi tiết. Nhưng nguồn gốc xuất xứ của mấy hãng thì em biết rành lắm ợ.

Giant. Trinx. Galaxy... Vân vân và mây mây... Thích hãng nào... Có hãng đó!
Thì 100% đều xuất xứ từ China. Ko có cái gì kiểm tra kiểm nghiệm gì hết! Hàng xe tải 4 chân TQ chở đầy ắp xe đạp ... Giant... Về cửa khẩu và bọn em trực tiếp làm thủ tục luôn.
Một cái xe khai hải quan giá bao nhiêu, phân bổ chi phí xyz cho mỗi chiếc bọn em tính ra đc. Nên là chất lượng xe sẽ theo đợt nó tùy vào lợi nhuận và cái tâm của chủ hàng thôi. Số cụ nhọ thì ráng chịu vậy. Chứ xe TQ cũng có xe this xe that dù là cùng 1 mác (vẻ ngoài giống nhau y hệt!). Và người TQ thì họ tuân thủ tuyệt đối... Tiền nào của đó thôi. Có cái rất tốt, tốt ngang đồ Tây. Có cái rất tệ... Tất cả là do chủ hàng VN đặt ntn thôi.

Ra cửa hàng xe em rất ghét bọn bán. Nhìn thì xăm soi định giá mình với con mắt cú vọ. Giới thiệu thì láo nháo. Và đặc biệt là bán giá gấp 3-5 lần giá vốn ko khác gì chúng nó đang chăn gà.

Xe Nhật thì em xem qua rùi. Ko dám động vì có biết gì đâu mà động vào. Đồ bãi thì xài nhiều rùi. Tivi. Tủ lạnh. Máy giặt từ 92 là bọn em xài rồi. Nó tốt nhưng phải biết chọn, nghĩa là phải là người có kinh nghiệm hoặc là mình phải thế nào để thợ nó sợ nó phải nói thật... Con này, cái này anh chỉ sửa cái này, cái nọ là ổn. Sửa xong mà ko ổn thì cứ liệu hồn!
Như xe đạp chắc phải cụ nào nhìn đồ biết ngay model gì, nó bị sao, sửa gì hết bệnh thì mới định giá và múc xe đạp bãi đc.

Nay coi 1 con merior gì đó nhật bãi 7củ8... Em thấy ghi đông bị gỉ nên nhìn ngoài cảm quan thì chắc chắn nhưng thoai. Bỏ 7củ8 ra như thế thì múc mịa nó giant escape 3 2021 9củ3 cho lành. Đỡ nhức đầu.

His0ka

Xe buýt
Phanh dĩa rất nhẹ, Xe đi khá mượt với bộ truyền động 3x8 của Shimano Tourney. Nếu chỉ đi thành phố thì rất thích vì nó nhẹ nhàng và yên tâm. Nếu bác thích thì nhích thêm tý lên Giant Escape 2 thì xe sẽ cứng cáp hơn chút nhưng bộ truyền động thì vẫn như con này thôi.
Em ngại mấy cái lặt vặt này. Phanh V thì nó sẽ ít rủi ro. Phanh đĩa mà dính trúng cái lởm thì mệt luôn. Đi thử nhiều khi ko biết ngay đc mà phải qua time sử dụng mới lộ ra. Mà nó có mỗi cái treo trên tường, bọc các kiểu thì đi thử kiểu gì???

His0ka

Xe buýt
Không nên mua loại 3x7 vì sau này nâng đời tốn kém hơn, đồ của nó cũng kém hơn, gặp vài cơn mua là rỉ sét tùm lum. Đi đô thị nhiều thì cụ nên chọn phanh dĩa dầu, nó hiệu quả trong mọi thời tiết, ít phải bảo dưỡng.
Bẩm cụ. Em thấy cụ có kinh nghiệm. Xin cụ chỉ giáo có nên múc Galaxy ML200 với cấu hình 3x8 Shimano phanh đĩa cơ khung nhôm ... Và mua online shopee giá 4củ cả ship?

Nghe cụ nói chí lý nên em tính hy sinh lốp 700. Ko touring toureo gì hết. Tiêu chí đầu tiên 3x8. Em trinx free 2.0 cũng 3x8 nhưng 6 củ em cứ thấy nó sao sao cụ ạ.

His0ka

Xe buýt
Tình hình mua xe quả thực gian nan các cụ ạ. Sáng nay em đã chốt đc giá con trinx free 2.0 5củ7. Đến đoạn xem xe thì quả thực quá gian nan đúng như em biết. Cuộc đt thứ nhất (quan hệ nên nói thật) hàng có nhiều loại anh ạ, nhìn thì giống nhau nhưng khung mỏng hơn, củ đề ko phải hàng xịn thật.
Em nghe xong cũng hoảng.

Cuộc đt 2: thằng em nó xem con free 2.0 đấy rồi. Chất lượng cũng đc.

Mịa khỉ, hỏi như thế thì có thằng bán hàng nào mà dám nói thật nữa.

Món xe độp này nhìn bằng mắt thì quả là chịu thật. Cứ nghĩ cảnh nhỡ bỏ tiền mua sắt vụn giá cao thì hãi quá nên em thôi. Từ từ đã.

debin

Xe buýt
30~40km thì cũng không nhiều, tầm cung T2 thôi.
Nếu cụ thích luyện thể lực thì nên chọn group từ Alivio trở lên là thoải mái.

Meo Thamlam

Xe lăn
Tình hình mua xe quả thực gian nan các cụ ạ. Sáng nay em đã chốt đc giá con trinx free 2.0 5củ7. Đến đoạn xem xe thì quả thực quá gian nan đúng như em biết. Cuộc đt thứ nhất (quan hệ nên nói thật) hàng có nhiều loại anh ạ, nhìn thì giống nhau nhưng khung mỏng hơn, củ đề ko phải hàng xịn thật.
Em nghe xong cũng hoảng.

Món xe độp này nhìn bằng mắt thì quả là chịu thật. Cứ nghĩ cảnh nhỡ bỏ tiền mua sắt vụn giá cao thì hãi quá nên em thôi. Từ từ đã.
Em đã bảo với cụ em đã trả giá vì xe Tàu. Cụ cứ nghe em làm con bãi Nhật, đi 1 vài năm khg thik thì thay bộ chuyển động.

ntv0309

Xe tải
Em nghe xong cũng hoảng.

Cụ nên tăng ngân sách lên tầm 10tr làm con Giant hay Merida

ntv0309

Xe tải
Hình như cụ cũng xài trinx. Ko biết cụ xài model gì thế ạ? Mong cụ chia sẻ một chút.
Trinx TX28 mua năm 2018, em không chê gì so với 7tr bỏ ra. Nó hoàn toàn đáp ứng nhu cầu đạp đường nhựa. Đạp một thời gian thì cụ mới biết nhu cầu cụ thể của mình.

tuanle.dragon

Xe buýt
Làm em Asama 3 củ đạp 3 năm không xi nhê này cụ.