[Thảo luận] 1 th khó đỡ trong tình huống bị ép vào tội vượt trong đường 1 làn

SUVmec

Xe đạp
cụ không có cờ nhíp ạ:-B
Tốt nhất các cụ cứ lắp cho mình 1 con camera hành trình, rẻ và tốt nhất bây giờ chỉ khoảng 1,5 triệu, cần thiết lắp cả đầu và đuôi xe để đỡ mất thời gian tranh cãi với mấy chú xxx và trợ giúp của người thân. Em là em không khoái cái vụ xin trợ giúp vì nhiều vấn đề tế nhị lắm.

vietsunboy

Xe tải
Cái định tính thì cãi nhau cả ngày à. Luật quy định thế thì xxx mới dễ vặt của dân và người ko hiểu luật.

ThanhTungTB

Xe điện
em đính chính thêm là chỉ có biển báo đường cong chứ không có biển cấm vượt ạ
Biển báo đường cong có nghĩa là cấm vượt rồi bác ah . (Cấm vượt tại những nơi , đường cong , gầm cầu vượt , đường sắt , trên cầu hẹp có 1 làn ....)

hoabi90

Đi bộ
dear all ! 8->
1- trường hợp của em biển 201a.
2- không phải ảnh mà 1 đoạn clip của xxx từ lúc em đi từ dưới lên song song với xe 4 chỗ, xxx không thể hiện cho xem xe 4 chỗ xuất hiện từ ngã rẽ bên phải vào.
3- xxx chỉ cho em xem 2 đoạn 1 đoạn là đi xe em đi từ dưới lên song song với xe 4 chỗ rồi máy nhẩy luôn đến đoạn quay từ phía sau để soi rõ biển số xe của em+ biển báo 201a
nói chung là xxx chỉ quay vừa đủ để bắt tội em chứ không chi tiết 1 đoạn liên tục ạ.
4- các bro cho em biết thế chốt lại là vượt khi có biển báo đường cong hay đường vòng thì cấm ạ? ( em tham khảo thì chỉ Cấm vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

hoabi90

Đi bộ
Biển báo đường cong có nghĩa là cấm vượt rồi bác ah . (Cấm vượt tại những nơi , đường cong , gầm cầu vượt , đường sắt , trên cầu hẹp có 1 làn ....)
anh ThanhTungTB cho em chi tiết nghị định bao nhiêu và điều bao nhiêu được không ạ.

hoabi90

Đi bộ
Tốt nhất các cụ cứ lắp cho mình 1 con camera hành trình, rẻ và tốt nhất bây giờ chỉ khoảng 1,5 triệu, cần thiết lắp cả đầu và đuôi xe để đỡ mất thời gian tranh cãi với mấy chú xxx và trợ giúp của người thân. Em là em không khoái cái vụ xin trợ giúp vì nhiều vấn đề tế nhị lắm.
em sẽ lắp ạ chứ mỗi lần đàm thoại với xxx lại lôi phone ra cũng ngại X_X , em cũng hiếm lắm mới phải alo cho người thân, sai thì toàn chịu phạt nhưng vụ này em đành gọi vì xxx chơi khó mà th này em cũng chưa có kn mà chót cãi cố sợ nó giam bằng :o)

Chỉnh sửa cuối:

lonelydriver

Xe buýt
Luật chỉ vượt chỗ đường cong + khuất tầm nhìn, mà chả có cái định nghĩa thế nào là khuất tầm nhìn cả nên chỗ nào cấm vượt thì phải có biển cấm vượt. Mà ảnh thì sao là bằng chứng cho việc vượt xe được.
Nhưng 3x hay quên "... khuất tìm nhìn" ... hehehehehe

Cũng như "Cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn xe" thì 3x quên "... hẹp có 1 làn xe" khi đọc lỗi lắm cụ ơi...

Tốt nhất là các cụ đừng vượt ở nhưng nơi đã ghi trong điều 14. Vừa an toàn cho mình vừa đỡ phải tranh luận hoặc mất tiền cho 3x bẩn...

ThanhTungTB

Xe điện
anh ThanhTungTB cho em chi tiết nghị định bao nhiêu và điều bao nhiêu được không ạ.
Bạn có học luật giao thông ko nhỉ ? bạn vào google gõ những trường hợp cấm vượt là ra ngay nha .

hoabi90

Đi bộ
em đọc nát điều 14 mà chỉ có dư lày ở khoản 5 >.< các bro cho em link điều luật chuẩn với
5. Cấm vượt xe khi cá một trong các trường hợp sau đậy:
b) Trên cầu hẹp cá một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác cá tầm nhìn hạn chế;

ThanhTungTB

Xe điện
em đọc nát điều 14 mà chỉ có dư lày ở khoản 5 >.< các bro cho em link điều luật chuẩn với
5. Cấm vượt xe khi cá một trong các trường hợp sau đậy:
b) Trên cầu hẹp cá một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác cá tầm nhìn hạn chế;
Nó ở điểm C của bác đấy ah , đường vòng và đường cong là như nhau mà bác , vấn đề là đường cong thì fải có biển báo đường cong , và đường cong thì thường là hạn chế tầm nhìn khi vượt mà bác .

Tribute

Xe container
Tình huống của cụ chủ quả là nhậy cảm. Bọn xxx HP đã lợi dụng vị trí có biển 201 để làm tiền các xe vượt qua xe rẽ từ ngã 3 ra. Về nguyên tắc khi xe từ đường nhánh rẽ từ ngã 3 vào đường chính phải đi chậm nhường đường cho xe đi trên đường chính, và như vậy đương nhiên xe trên đường chính sẽ vượt qua. Nhưng về lý thì rất khó cãi, vì chúng nó đã bố trí cả rồi, nếu cụ vượt sớm hơn trong ngã 3 sẽ dính lỗi vượt nơi đường giao nhau, nếu vượt sau biển 201 sẽ dính lỗi vượt nơi đường vòng. Nói chung nó là cái bẫy, cần cảnh giác.

nobitavip

Xe buýt
Bây h hay bị gài lắm cụ ạ:-w

slaz8

Xe ba gác
Cái định tính thì cãi nhau cả ngày à. Luật quy định thế thì xxx mới dễ vặt của dân và người ko hiểu luật.
Cái này là nó cài bẫy mà cụ, nó chơi bài này nếu không có Cam thì chết 100% đó là cái khốn nạn của bọn xxxx, lợi dụng khe hở của luật để làm tiền

BMW123

Xe hơi
Cụ chủ bị giống em rồi... Tuần trước bị ngay đoạn đó... mất toi 500k