[Funland] 1 tỷ với các cụ of nhà ta có lớn không?

Sakai Việt Nam

Xe điện
Tiết kjệm 1 tỷ đầu mất đâu đó 10 năm.
Tỷ thứ 2….6 tháng
Tỷ thứ 100….loading

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Khi cơ hội đến, nếu biết chớp lấy thì giầu cũng nhanh.
Có thể to với bạn tại thời điểm này nhưng tương lai chỉ là muỗi hoặc ngược lại.
Dù sao, thì 1 tỷ vẫn là số tiền lớn với đại đa số mọi người, trong đó có mình :D

Chỉnh sửa cuối:

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Khi cơ hội đến, nếu biết chớp lấy thì giầu cũng nhanh.
Có thể to với bạn tại thời điểm này nhưng tương lai chỉ là muỗi hoặc ngược lại.
Dù sao, thì 1 tỷ vẫn là số tiền lớn với đại đa số mọi người.
Ồ, tôi nghĩ đơn giản thôi để kiếm một tỷ thì bác cứ tăng thu nhập thụ động bằng cách kiếm thêm việc làm là thu nhập thụ động của bác sẽ tăng lên. Đó là tôi diễn giải theo nghĩa hiểu của bác về thu nhập thụ động và theo cách đó tôi e ngại 100tr còn khó chứ nói gì một tỷ.

Tất nhiên rồi, một tỷ hay thần tiên tỷ tỷ là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về thu nhập thụ động để có 1 tỷ nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, tôi nghĩ đơn giản thôi để kiếm một tỷ thì bác cứ tăng thu nhập thụ động bằng cách kiếm thêm việc làm là thu nhập thụ động của bác sẽ tăng lên. Đó là tôi diễn giải theo nghĩa hiểu của bác về thu nhập thụ động và theo cách đó tôi e ngại 100tr còn khó chứ nói gì một tỷ.

Tất nhiên rồi, một tỷ hay thần tiên tỷ tỷ là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về thu nhập thụ động để có 1 tỷ nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
Đúng. Miễn bàn :D

Minhnd

Xe điện
Nếu xinh đẹp và có tý danh thì lãnh 4 lần rùng mình là có ngay 1 tỷ :D

New Audi R8

Xe buýt
Trc khi kiếm dc 1 tỉ đầu tiên thì e thấy to, giờ thấy cũng k mua dc cái gì ra tấm ra món 😞

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em đọc lại lý do lập thớt hơi nhảm ạ, nhưng nhiều fan quá không tiện còm. Cụ Lucifer kia có thể có chém tí nhưng lý do cãi nhau ban đầu là cụ ấy nói lãi "sắp lên 8" chứ có nói đã 8 đâu. Có cụ Màu Diệu Thảo cũng nói An Bình Bank đã lên 8.

Tất nhiên lý do mở thớt cũng chả quan trọng nếu người ta đã muốn show. Không biết cụ ấy có thường xuyên góp tiền SABC qua các năm không hay chỉ dịp này.
Thế mới là XH mợ ơi, sao mà đồng bộ hóa suy nghĩ được. Dù sao qua đây mọi người cũng hiểu thêm phần nào về kinh tế gia đình, cách thức sử dụng đầu tư tiền của các cụ khá giả như thế nào. Ai cũng nghèo như em thì XH mình chỉ cần cơm ban ngày và đệm ban đêm. Hehe

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em đọc lại lý do lập thớt hơi nhảm ạ, nhưng nhiều fan quá không tiện còm. Cụ Lucifer kia có thể có chém tí nhưng lý do cãi nhau ban đầu là cụ ấy nói lãi "sắp lên 8" chứ có nói đã 8 đâu. Có cụ Màu Diệu Thảo cũng nói An Bình Bank đã lên 8.

Tất nhiên lý do mở thớt cũng chả quan trọng nếu người ta đã muốn show. Không biết cụ ấy có thường xuyên góp tiền SABC qua các năm không hay chỉ dịp này.
Còn trẻ. Công phu tu dưỡng chưa cao. Nên cụ ấy thể hiện chút. Nhưng cũng vì thế mà quỹ từ thiện có thêm kinh phí trong đợt thể hiện này. Dù sao cũng là lòng tốt của cụ ấy.

starsn

Xe điện
Còn trẻ. Công phu tu dưỡng chưa cao. Nên cụ ấy thể hiện chút. Nhưng cũng vì thế mà quỹ từ thiện có thêm kinh phí trong đợt thể hiện này. Dù sao cũng là lòng tốt của cụ ấy.
Em hiểu nhu cầu muốn khoe (hay chia sẻ) về những ước mơ và thành tựu trong cs của mỗi người, chuyện đó rất tự nhiên. Nhất là khi cụ ấy giàu hơn nhiều so với anh em họ hàng chẳng hạn, chia sẻ nhiều xung quanh cũng đố kị. Em tu dưỡng chẳng hơn ai nên không đánh giá (chỉ lật tẩy thôi :P ) Nhưng nhiều fan quá khích vùi dập cụ kia thật! & tinh thần của các commenters!

Đúng là cần ghi nhận tấm lòng của cụ ấy cho các em nhỏ bản cao ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em không nghĩ đồng bộ, em chỉ bình luận về động cơ :) Em đọc bài cc cũng nhớ chút chút, ví dụ như thấy cụ có toà nhà vp này ;) Không biết cụ còn để ts ở những kênh nào nữa cho em tham khảo ;;)

Nhà em thì để ở 2 cái nhà, ban đầu mua để ở xong không ở thành đầu tư, còn lại là các loại cổ phiếu public private ETF & em đang nâng dần tiền mặt lên. Em cũng đang băn khoăn rất nhiều giữa các kênh.
Mợ ở bển cơ cấu, luật pháp cách làm khác em không rành lắm về kênh đầu tư ở bển. Bạn bè họ hàng em ở Mỹ thì loanh quanh cũng chỉ nhà với đất:)). Ở VN nói là đất đai ổn ào ngon ăn chứ thực tế toàn XH vẫn phải làm KD, lao động SX, tiền dư ra họ mới lao vào đất nên ở góc nào đó những người ôm đất không phải là kênh sống mái của họ, có 1 bộ phận chơi đòn bẩy tài chính thắng thì lên đời chóng mặt (tiêu tiền hoang dã man nhưng cái gì đường dài tốn kém thì ko dám) đội còn lại loạng quạng là lên đường. Làm MG thì có mảnh kiếm vài trăm thật. Nhưng đủ chi phí đi lại công sức....rồi kéo dài đôi ba tháng thì tính ra cũng chỉ kiếm vào chục 1 tháng, trong khi tiếng đến tai anh em là ăn mấy trăm nên bà con cứ sốt xình xịch:)). Em thì nghèo, còn mấy cái mợ nhớ là cty em đầu tư nên không tính em giàu:D

starsn

Xe điện
Mợ ở bển cơ cấu, luật pháp cách làm khác em không rành lắm về kênh đầu tư ở bển. Bạn bè họ hàng em ở Mỹ thì loanh quanh cũng chỉ nhà với đất:)). Ở VN nói là đất đai ổn ào ngon ăn chứ thực tế toàn XH vẫn phải làm KD, lao động SX, tiền dư ra họ mới lao vào đất nên ở góc nào đó những người ôm đất không phải là kênh sống mái của họ, có 1 bộ phận chơi đòn bẩy tài chính thắng thì lên đời chóng mặt (tiêu tiền hoang dã man nhưng cái gì đường dài tốn kém thì ko dám) đội còn lại loạng quạng là lên đường. Làm MG thì có mảnh kiếm vài trăm thật. Nhưng đủ chi phí đi lại công sức....rồi kéo dài đôi ba tháng thì tính ra cũng chỉ kiếm vào chục 1 tháng, trong khi tiếng đến tai anh em là ăn mấy trăm nên bà con cứ sốt xình xịch:)). Em thì nghèo, còn mấy cái mợ nhớ là cty em đầu tư nên không tính em giàu:D
Cụ nhắc đến những người dùng đòn bẩy tc, phổ biến đến độ % nào nhỉ? Đất VN phải xuống tiền 100% mà đầy nơi lên giá không đáng kể, nhưng nhiều nơi cũng ăn kinh khủng. Lên mạng một số cụ khoe trúng đất, không hiểu là 10 quả trúng 1 quả hay quả nào cũng trúng, nên em mới muốn cắp cặp theo học đấy cụ :)) Em không quan tâm đến môi giới vì đấy là đi làm, không phải đầu tư.

mazda3_pro

Xe lăn
10 năm đầu đi làm của em, đến khi dứt tay ra đi thì tay trắng, nên 1 tỏi là cực lớn luôn.

Em lo ngại nhiều cụ ạ, trong đó có rủi ro chiến tranh, mà 1 phần cũng do em có gien viêm mũi dị ứng, em bị suốt, con em mới gần 4 tuổi đã bị mũi dãi rồi, thấy tội nó. Đi khám bsi nào cũng bảo phụ huynh bị thì con cái khả năng bị cao.
Ôi bệnh này đúng là rất khổ vì nó theo cả đời. Gia đình em thì cả 2 vợ chồng đều bị cơ, thế là đứa thứ nhất đúng là bị di truyền nên hay bị hắt hơi xổ mũi thật, đứa thứ 2 thì lại không bị. Tuy nhiên em biết 1 loại thuốc xịt rất tốt, dùng thời gian đầu thì ngày xịt 1 lần, sau giảm dần có khi 4-5 ngày mới xịt 1 lần, tên là Avamys, cụ tham khảo xem sao nhé. Nhà em dùng mấy năm nay thấy khỏe hẳn ra.

cha biet chi

Xe điện
Không rõ với các cụ of nhà ta thì 1 tỷ có lớn không? Và các cụ mất khoảng bao lâu để tích lũy được 1 tỷ ạ.

Mong hầu các cụ để e có thêm động lực!
Nhà e làm ruộng.1 năm thu được 1 tấn lúa.giá bán 7k/1kg.1 năm được 7tr.trừ chi phí ăn uống làm thuê thì e tính 1 năm dư được 30tr.e mất 33.4 năm mới có 1ty ạ.

BMW R60

Xe tăng
Chia sẻ thật với cụ chủ
Em đi làm cách đây 10 năm
Vợ em đi làm cách đây 11 năm
2 vợ chồng em k 1 đồng khi lập nghiệp.
Bố mẹ 2 bên đều già và khó khăn. Bọn em vẫn phải chu cấp thêm

Bọn em cưới cách đây 5 năm yêu nhau thì cách đây 8 năm.
Cả 2 đều viên chức nhà nước, có làm thêm bên ngoài được
Đến giờ mới tích lũy được mỗi căn chung cư khoảng 1,5 tỉ và nuôi được 2 đứa trẻ đều đang học mẫu giáo

Nhìn chung nhiều người nhanh giàu mà cũng nhiều người nghèo bền vững. Kiểu như em ấy
Cụ gần giống em! Chắc em nhiều tuổi hơn cụ. Đúng là nếu chỉ làm công ăn lương thì để tết kiệm được 1 tỷ là cả 1 quá trình rất dài. 2 vợ chồng em từ quê lên HN học rồi yêu nhâu, cưới nhau được 17 năm rồi, Vợ em làm hành chính của 1 trường. Em làm thuê cho doanh nghiệp tư nhân. Đến giờ tài sản cũng chỉ có căn chung cư như cái chuồng chim :D . Giờ nuôi 2 cháu ăn học. 1 đứa cấp 3, 1 đứa cấp 2. Sinh hoạt chi tiêu gia đình về quê nội ngoại...., Có khi cả năm tổng kết chả tiết kiệm tích lũy được đồng nào. Nhiều khi nằm nghĩ, giờ mình có mệnh hệ gì hay có biến cố gì thì chả biết bọn nhỏ sẽ ra sao..Đôi khi thấy áp lực vô cùng nhưng mình phải cố gắng cụ ạ.
Tất nhiên phải công nhận xã hội giờ nhiều người giỏi và giàu. Không kể những người có xuất phát điểm tốt thì có rất nhiều lớp trẻ giờ năng động, giỏi giang, kiếm tiền rất tốt... Nên 1 tỷ với họ là rất bình thường.

khanhtx8

Xe tăng
làm ăn thuận buồm xuôi gió thì 1 2 tháng, còn tịt ngóm như 3 năm nay thì 1 cắc cũng chả ra cụ ạ :D

Mà lạ là từ ngày ra đời đến giờ em chưa thấy buồm xuôi gió bao giờ =))

Còn 1 tỷ đầu tiên em chỉ nhớ mang máng là khi em với kế toán kiểm kho thì lòi ra 3 tỷ tiền hàng tồn :D

Hà hay hát

Xe tải
Như mức thu nhập của em hiện tại thì 5 năm nhịn ăn nhịn mặc, tóm lại là nhịn tất 😂

xecatco

Xe tải
em tháng ít 70-80 củ , tháng nhiều có khi 300-400 củ nên số 1 tỏi cũng bình thường thôi....nhưng mà chờ em tý em rửa mặt đã , mơ đã quá

nhtho

Xe buýt
Như mức thu nhập của em hiện tại thì 5 năm nhịn ăn nhịn mặc, tóm lại là nhịn tất 😂
Vậy lương cụ cao quá rồi.
Công/ viên chức đi làm lương đúng hệ số có loanh quanh 6 7 củ/ tháng, nhịn tất thì hơn 10 năm mới đủ ạ