10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY VN

hmcuong

Xe hơi
các bác ạ cái gì cũng có 2 mặt cả . chứ ko thể vừa tốt vừa bền vừa đẹp mà lại rẻ được . tô hay hãng nào cũng vậy có ưu nhược của nó cả thôi

Jamebonds

Xe container
Bác này có vẻ dìm hàng toyota, chỉ nói nhược điểm, ưu điểm ít tập trung vào xe mà toàn cái ngoài lề... E đi mãi mà tìm nhược điểm được như bác cũng khó. Về lỗi bó fanh sau rửa xe các bác cứ lùi lại 1 bánh là hết, đừng cố tiến mà mòn bánh..:)..

kia30z

Xe buýt
Nhược nhiều hơn ưu, không hiểu mấy cụ đi Kia, Huyndai lắp trong nước thì cảm nhận thế nào nhỉ? Em đi Yaris nhập chẳng thấy vấn đề gì, bị mỗi bệnh ăn hơi ít xăng thôi :))

phuongtv_76

Xe container
Nhược nhiều hơn ưu, không hiểu mấy cụ đi Kia, Huyndai lắp trong nước thì cảm nhận thế nào nhỉ? Em đi Yaris nhập chẳng thấy vấn đề gì, bị mỗi bệnh ăn hơi ít xăng thôi :))
Bệnh này hơi nặng đấy cụ, các cụ xe hàn tránh cho lành mà

Isu_zu

Xe container
Yaris của cụ còn 1 cái kém nữa là đi mãi mà ko trục trặc gì....nên ko biết mua phụ tùng ở đâu?

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
-Bác chủ thớt chê nhiều thì nên bán béng đi làm em khác tầm như thế xong rồi 6 tháng sau lại lên đây làm bài khác xem có khá hơn ko?*-:)
Đến thời điểm này vẫn chưa đẩy đi được?? Chẳng hiểu ~X(

linhmoi83

Xe hơi
Em cũng đồng ý với bác chủ thớt. Nhưng không đến nỗi là cầm lái có cảm giác say. Còn lại là cảm nhận đúng như cụ chủ thớt.
Trước em chạy Vios cũng bị như thế luôn. Thế là quyết định bán lun rùi.
Nhưng dù sao thì nó cũng có ưu điểm nhiều đấy chứ: tiết kiệm, giá cũng hợp lý, máy móc bền, sẵn đồ để mua,....

ceracera

Xe buýt
em đồng ý với các bác là toi ngon trong cùng phân khúc, nhưng cái giá thì không ngon như nhiều cụ phát biểu, tẩy tray mạnh vào thì người tiêu dùng mới được lợi

hoanhoctap

Xe đạp
Mấy bác nói sao ấy chứ. Dòng xe Tôi là quá tuyệt rồi. Về form thì chắc không đẹp bằng máy con Huyndai. Em vẫn chấm điểm cho Toi

hyundaii30

Xe tăng
Các Cụ tiết kiệm được xăng thì tối về chỉ khổ vợ cả phải bóp lưng với cẳng chân cho cụ. Em ngồi cái xe này thấy nó bí bó làm sao, chỉ muốn tháo bớt gế đi. Ngồi cái xe hơn 700 củ mà vẫn mỏi lưng thì em buồn lém.:)

Chỉnh sửa cuối:

Just.a.second

Xe buýt
Các Cụ tiết kiệm được xăng thì tối về chỉ khổ vợ cả phải bóp lưng với cẳng chân cho cụ. Em ngồi cái xe này thấy nó bí bó làm sao, chỉ muốn tháo bớt gế đi. Ngồi cái xe hơn 700 củ mà vẫn mỏi lưng thì em buồn lém.:)
Thì nó bé tí như thế, thiết kế để đi lại loanh quanh trong phố thì sao mà chẳng bó?

Chuyen nghiep

Xe đạp
Sài Gòn có đinh tặc đã khổ rồi, ngoài này anh Đinh Tặc làm chuyên nghiep chuẩn bị tậu Trâu về cưỡi thôi các bác

cheep.audi

Xe đạp
Một số cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY AlTIS:

MỘT SỐ NHƯỢC ĐIỂM:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.
11. Hệ thống âm thanh:
Tầm tầm dùng để nghe FM cũng tạm được.

MỘT SỐ ƯU ĐIỂM::

1. Xăng cộ:
Xe tiết kiệm xăng (vì thân xe nhẹ mà, Tôn mỏng nên xe tương đối nhẹ nên trọng tải không nặng như mấy dòng xe Mỹ, Đức Anh, dung tích nhỏ 1.8 thì không làm hao nhiên liệu lắm đâu).
6,0 - 7,0 lít/100 km đối với đường trường.
8,0 - 10 lít/100km trong thành phố.

2. Dịch vụ chăm sóc khách hàng:
Cứ khoảng 2 - 3 tháng lại có người điện đến nhắc nhở em thay dầu, bảo dưỡng xe (ước tính 5k km một lần)
Sau khi bảo dưỡng trực tiếp người của TOY gọi điện kiểm tra và chấm điểm chất lượng nhân viên phục vụ.
Thái độ nhân viên phục vụ nhiệt tình, niềm nở.

3. Thanh khoản:
Dễ bán, không bị mất giá nhiều như mấy chú xe Hàn

4. Khi nào rỗi mình cập nhập tiếp

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé
Sao xe toy liên doanh lại chán thế hả bác

inmanhnhung

Xe tăng
cụ sướng thế, mới dùng mà đã đổi xe khác rồi>-)

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Em thì chả thích TOy tẹo nào, Toy LD thì đúng là chất lượng càng ngày càng giảm, nhưng mà nhiều lỗi như xe của bác thì chắc bác gặp phải trường hợp cá biệt rồi. Còn phanh bó thì hầu như xe nào cũng bị cả, do thời tiết của mình nó ảnh hưởng, muốn không bó thì làm bộ phanh gốm carbon là ổn bác ạ.

Luu Lehong

Xe container
Chung quy lại là chưa kịp viết cảm nhận về ưu điểm của Toy em đã cho sang nhà khác rồi các kụ ak
Cụ có thể cho chúng em cảm nhận tiếp về cái sản phẩm lựa chọn mới của cụ để chúng em rút kinh nghiệm thêm được không ạ 8->