[Thảo luận] [11/01/2014] Mẹc nát đầu trên đường dẫn xuống. Đường trên cao xuống Khuất Duy Tiến.

Hanoi84

Xe tăng
2h giờ chiều đường thoáng thì dễ thả đốc nhanh lắm. Mà cái thằng dở người đi trước nó phanh làm gì nhể. Tự dưng cũng bị liên lụy.
Cái thằng dở người là thằng đi sau chứ không phải đi trước đâu cụ ạ. Bám sát ***,hậu quả thế kia thì V lớn và vượt qua V cho phép là 35km/h là chắc chắn.cho nên khi có sự cố không xử lí kịp là đương nhiên. Còn đã ngồi sau vô lăng không ít thì nhiều thì ai cũng từng phanh gấp vì vướng phải chướng ngại vật bất ngờ như chó,mèo...
Nếu ở đoạn đường khác thì không nói chứ đoạn hạn chế 35km/h mà con Mer nó đâm được thế kia thì em không có sự đô gf cảm.Phải bị như thế lần sau mới rút được kinh nghiệm.

nguyenx

Xe điện
Chắc cộng cả lực của con buýt vào nữa. Ẩu một tý là rất phiền hà, nhưng nói thật là do sử lý kém. Nếu bắt đầu xuống mà thấy thằng buýt đằng sau thì phải coi chừng chứ vì ai chẳng biết hung thần việt nam.

cayenneturbo

Xe tải
Đoạn này hạn chế tốc độ 35 kph. Em đi trên đoạn này em ít rà phanh vì...Khi nhìn thấy biển "Lối ra" còn nửa cây là em hạ tốc độ xuống 60 rồi bỏ luôn chân ga. Rồi làm tí phanh cho đến khi vào làn dẫn là chỉ có tầm 25 thế là cứ thể thả. Chỉ khi gần xuống đến đường dưới em mới rà phanh. Đoạn trên không thỉnh thoảng em chạy 80 chứ bình thường em toàn khống chế 70 thôi.
Cụ chạy điềm đạm đấy nhưng nên đi làn giữa để nhường e chạy đúng 80 nhé.

Tuan Can

Xe container
phanh gấp là dở người ạ ? ko biết nguyên nhân thì đừng mở mồm
Tôi nói luôn cho ông biết. Lái xe phải chủ động quan sát lẫn tốc độc. Đang chạy ào ào tự dưng phanh cái hự là loại trình kém. Ông nghĩ tôi chửi cái xe taxi đó hả? nếu nó tự dưng phanh nếu đường thoáng thì đúng là dở hơi. Còn nó phanh vì xe trước phanh thì ông đọc lại chữ tôi viết đi. Tôi viết "thằng đi trước" nhé.
Ông làm taxi, nên thấy ai động đến mắng taxi là ông nhảy lên. Nhưng nhảy phải đúng nhạc. Đọc từ ông dùng cũng hiểu ông là người như thế nào.

Sol

Xe tải
Cụ chủ đang tìm lý do đổi vợ 2 đây mà

Tuan Can

Xe container
Cái thằng dở người là thằng đi sau chứ không phải đi trước đâu cụ ạ. Bám sát ***,hậu quả thế kia thì V lớn và vượt qua V cho phép là 35km/h là chắc chắn.cho nên khi có sự cố không xử lí kịp là đương nhiên. Còn đã ngồi sau vô lăng không ít thì nhiều thì ai cũng từng phanh gấp vì vướng phải chướng ngại vật bất ngờ như chó,mèo...
Nếu ở đoạn đường khác thì không nói chứ đoạn hạn chế 35km/h mà con Mer nó đâm được thế kia thì em không có sự đô gf cảm.Phải bị như thế lần sau mới rút được kinh nghiệm.
Em không bênh con Mẹc. Con Mẹc sai hoàn toàn vụ này.
Nhưng cú phanh của xe đi trước này rất lạ. Con Mẹc phải đánh lái tránh, và con xe khách đi đằng sau cũng không kịp phản ứng táng vào đuôi con Mẹc. Cú phanh này làm hai xe bất ngờ chứ không chỉ một. Khi đổ dốc, các xe sau quan sát phái trước rất tốt vì xe đang dốc xuống. Có thể quan sát hai xe đi trước dễ dàng. Nếu con Mẹc có thể do xe thấp không nhìn thấy, nhwung xe khách cao ngổng lên thế chắc chắn quan sát tốt. Tình huống này em thấy xe trước phanh là vô lý, không phải là trường hợp khẩn cấp. CHỉ trừ trường hợp có thể sảy ra ở đây là một thằng xe ôm lao lên chân đón khách. nhào vào đầu xe đi trước.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Tết đến nơi rồi laị phải đi thẩm mỹ lại cái mẹt cho em nó

x.man

Xe điện
Húc vào mít Taxi có khi nhẹ nhàng hơn ấy nhỉ?

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy điềm đạm đấy nhưng nên đi làn giữa để nhường e chạy đúng 80 nhé.
Cụ yên tâm, lúc em hạ tốc thì em cũng chuyển làn đường mà cụ. Đi đường cao tốc cũng phải biết ý tứ mà. Mới lại em dù gì cũng là lái mới nên cứ...ngoan ngoãn chạy làn trong (ấy thế mà em nhiều lúc cũng phang 75 cụ ạ, thỉnh thoảng em cũng giật 80).

Cu_Bi

Xe buýt
Cái biển cho đi tối đa 35 cây chuối mà vẫn tít ga nhỉ

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Tôi nói luôn cho ông biết. Lái xe phải chủ động quan sát lẫn tốc độc. Đang chạy ào ào tự dưng phanh cái hự là loại trình kém. Ông nghĩ tôi chửi cái xe taxi đó hả? nếu nó tự dưng phanh nếu đường thoáng thì đúng là dở hơi. Còn nó phanh vì xe trước phanh thì ông đọc lại chữ tôi viết đi. Tôi viết "thằng đi trước" nhé.
Ông làm taxi, nên thấy ai động đến mắng taxi là ông nhảy lên. Nhưng nhảy phải đúng nhạc. Đọc từ ông dùng cũng hiểu ông là người như thế nào.
tôi ko làm taxi ,nick thế thôi,còn thì tôi cũng lạy ông vì chỗ bôi đen.
cái loại như con Mẹc mới là trình còi, cũng đáng
ông nói "thằng đi trước " và "cũng bị liên lụy " chả phải ông nói taxi là cái gì

Chỉnh sửa cuối:

Đầu gấu

Xe tải
Dù gì thì cũng ăn đòn lỗi không làm chủ tốc độ, chạy tầm 50 cách ra vài m thì tha hồ phanh

anhtho

Xe ngựa
Cái biển cho đi tối đa 35 cây chuối mà vẫn tít ga nhỉ
Chỗ này em đi khá thường xuyên, tuần vài ba bận. Chắc chắn là gần như các xe khi thả dốc đều quá 35, chỉ trừ khi đông xe thì mới đi chậm. Chả biết ku taxi phanh vì cái gì, nhưng Mẹc như vậy trình cũng non.
Em cũng bị một vụ tí va chạm vì taxi. Lúc đó em đang đi sau 1 em taxi trên đường PVĐ, đèn đỏ còn độ một vài giây, em thấy nó phóng qua là em cũng bám theo, nhưng chú tài thấy bóng xxx thế là phanh hự phát (mà lúc đó nó qua vạch tầm hơn 1 mét rồi), em phanh dúi dụi, sát mít em nó chắc chưa được 1cm vì em thấy ku taxi còn rất trẻ nhẩy xuống xem và lại lên. Cái kiểu định vượt xong phanh hự lại rất dễ dính chùm, coi như kinh nghiệm với mấy chú taxi: đi sau taxi em luôn nới khoảng cách vì chúng hay sợ linh tinh và thấy khách là phanh, là bẻ lái.. vì món mồi mà quên hết cả xung quanh.

Kenket

Xe điện
Chỗ này max 35km/h mà đâm mạnh phết nhể, vỡ cả lốp trước :(

ducngoc_y

Xe tải
Chiều nay (11/01/2014) khoảng 14h đã xảy ra một vụ tai nạn trên đường dẫn xuống (từ đường trên cao xuống Khuất Duy Tiến). Vụ tai nạn đã làm một em Mẹc bị nát đầu do đâm vào rào chắn.

Toàn cảnh vụ tai nạn (xe taxi phía trước phanh gấp, Mẹc đi sau đánh lái để tránh nên húc luôn vào lan can, xe khách đi sau đâm sượt qua đuôi Mẹc)

Cận cảnh em Mẹc.

Thêm ảnh này lúc em qua đây hai cụ đang giải quyết

Tuan Can

Xe container
tôi ko làm taxi ,nick thế thôi,còn thì tôi cũng lạy ông vì chỗ bôi đen.
cái loại như con Mẹc mới là trình còi, cũng đáng
ông nói "thằng đi trước " và "cũng bị liên lụy " chả phải ông nói taxi là cái gì
Túm lại là ông muốn rủa thằng đi mẹc, không muốn nhắc đến thằng taxi.
Xin lỗi ông chứ thằng taxi tự dưng phanh mà không phải vì thằng đi trước phanh là thằng dở. Tôi nói thằng đi trước là ý đó.

namviet2008

Xe buýt
Nhớ biển số ko sau này bán lại ghi xe ngon chưa hôn hít....:-|
Cụ này "thâm nho" vãi!!!!! =)) .
Em cũng nghĩ như cụ! :))
Em là em ghét nhất mấy chú Taxi -> rất thích phanh gấp. Đi sau mấy chú này các cụ phải rất cẩn thận, giữ khoảng cách AT, chuẩn bị chân phanh.