[Funland] 11/10/2018, chuyến bay SOYUZ MS-10 gặp nạn, hai phi hành gia sống sót

trai_lang

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip thì phi công Nga là lái tàu chính
đương nhiên mà cụ phi công nga phải lái chính chứ. tàu của họ thì họ phải lái , chứ ông mẽo kia chỉ là khách đi ké. chứ không có nghĩa là nga lái chính thì nga giỏi hơn mẽo

Gcar

Xe lăn
Cháu tưởng khi đang phóng lên thì 2 cụ phi công chỉ có việc nằm chờ đến nơi thôi chứ các cụ nhể? Có việc gì máy tính và dưới phòng điều khiển nó làm hết. Chỉ khi gần đến trạm thì 2 cụ mới điều khiển bằng tay để ráp nối vào trạm.
Thì mấy ông chỉ xem thông số để biết khi nào thì bấm dù thôi!

vodanhtk

Xe tải
Cháu thấy tàu của Nga trông thô sơ cục mịch hơn tàu Mỹ, chỗ nằm chật chội bé tí như cái chuồng gà thế mà bay cũng ngon ra trò các cụ nhể. Công nghệ vũ trụ Nga so với Mỹ cháu nghĩ giống như Su 35 so với F35, bay thì cũng tạm được nhưng không tiện nghi, các cụ du hành Mỹ nằm trong đó chật chội như cái chuồng gà éo biết có cười Nga không, nhưng thôi tạm thời chưa làm xong cũng phải thuê tạm mà đi. Nước ta bây giờ cũng 4.0 rồi biết mấy trăm năm nữa liệu có chế được cái tàu bằng 1/10 Nga thôi cũng tốt mà tự bay cho oai vệ tự hào các cụ nhể, chứ như năm xưa cụ Tuân xỏ dép lốp mang nắm bèo hoa dâu leo lên đi ké cháu thấy hơi buồn cười.
Cái quan trọng là từ khi nó bay đến h chưa chết một ai. An toàn và chi phí thấp. Cụ nghĩ cái thằng ko tự bay lên được lại dám cười thằng cho mình đi ké ah

vandatAT

Xe container
Là diễn đàn ai cũng có quyền đưa quan điểm của mình lên thông qua cmt. Các thành viên khác có thể tranh luận trên quan điểm tôn trọng lẫn nhau!
Nếu nội dung cmt đó ko phù hợp sẽ bị Min Mod chiếu theo nội quy để xử lý.

Cmt của bác xúc phạm thành viên khác bằng những lời lẽ vô văn hoá với một người cao tuổi chẳng những vi phạm nội quy mà còn đi ngược lại với truyền thống văn hoá của người Việt.

Người cần rút kinh nghiệm ở đây là bác, nếu không OF sẽ không dung dưỡng những kẻ vô văn hoá như bác!
Chuẩn, cứ phải nhứ thế diễn đàn mới lành mạnh được :)!