[CCCĐ] 12 ngày đêm xuyên Đông Dương!

dmdviet

Xe cút kít
Lên dự kiến từ khi xong chuyến Nam Lào tết 2016, đến giáp tết 2017 cũng lập thớt tụ tập quá kỹ từ trước mấy tháng. Đăng ký thì khá đông gia đình tham gia, nhưng do nhiều lý do: không nghỉ tết sớm, rồi những tại nạn nhỏ trước lúc lên đường và cuối cùng chốt lại cuối cùng là 8 gia đình tham gia hành trình, 1 nhà đi từ 25 tết để khám phá Nam Lào, 7 nhà còn lại lên đường từ 28 tết. Lịch trình sau khi tham khảo và cuối cùng chốt lại cung đường như phía dưới.

Phải nói trước khi lên đường cả đoàn đều biết đây là cung đường khá khó, rất dài rất dai và khá phức tạp. Chung quy cùng do khá nhiều luồng thông tin khác nhau từ khi chuẩn bị lên đường. Thậm chí còn nhiều tin không hay về nước bạn Campuchia.

Giờ về đến đây ngồi viết lại chắc các cụ mợ cũng thấy: chắc là ổn!. Em chỉ nói rằng: mặc dù toàn chuyến có khá nhiều sự cố cũng như những thiếu sót nhất định, nhưng đây là 1 hành trình theo đúng nghĩa: Hành trình kết nối 3 nước Đông Dương. Kính mới các cụ mợ theo dõi hành trình, bắt đầu từ lúc khởi động đến thời điếm kết thúc!

Các xe tham gia đoàn: Furtuner, Getz thần thánh, Kia Soul Angkor đỏ, Tucson, Tiguan, Prado GX, Pajero Sport và chốt đoàn Triton.

Mời các gia đình tham gia cùng chia sẻ lại những giây phút cũng nhau trong suốt hành trình.

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Lên dự kiến từ khi xong chuyến Nam Lào tết 2016, đến giáp tết 2017 cũng lập thớt tụ tập quá kỹ từ trước mấy tháng. Đăng ký thì khá đông gia đình tham gia, nhưng do nhiều lý do: không nghỉ tết sớm, rồi những tại nạn nhỏ trước lúc lên đường và cuối cùng chốt lại cuối cùng là 8 gia đình tham gia hành trình, 1 nhà đi từ 25 tết để khám phá Nam Lào, 7 nhà còn lại lên đường từ 27 tết. Lịch trình sau khi tham khảo và cuối cùng chốt lại cung đường như phía dưới.

Phải nói trước khi lên đường cả đoàn đều biết đây là cung đường khá khó, rất dài rất dai và khá phức tạp. Chung quy cùng do khá nhiều luồng thông tin khác nhau từ khi chuẩn bị lên đường. Thậm chí còn nhiều tin không hay về nước bạn Campuchia.

Giờ về đến đây ngồi viết lại chắc các cụ mợ cũng thấy: chắc là ổn!. Em chỉ nói rằng: mặc dù toàn chuyến có khá nhiều sự cố cũng như những thiếu sót nhất định, nhưng đây là 1 hành trình theo đúng nghĩa: Hành trình kết nối 3 nước Đông Dương. Kính mới các cụ mợ theo dõi hành trình, bắt đầu từ lúc khởi động đến thời điếm kết thúc!

Các xe tham gia đoàn: Furtuner, Getz thần thánh, Kia Soul Angkor đỏ, Tucson, Tiguan, Prado GX, Pajero Sport và chốt đoàn Triton.

Mời các gia đình tham gia cùng chia sẻ lại những giây phút cũng nhau trong suốt hành trình, các bác: sonnq74 bimbim5656 Tunglee tuanbeops tronbo tranvuhoang2005 minhnguyet . Các nhà không tham gia được do nhiều lý do cũng tham gia chia sẻ cùng đoàn: Padme và nhà Michael Huy (hình như không có nick ọp).
Lên đường từ 28 Tết chứ chủ tịch :)

Tunglee

Xe tải
hôm nay 5h bừng tỉnh suýt nhảy lên xe xuất phát. Đi làm vẫn tưởng tay trái vô lăng, phải đàm chân đạp ga chủ tịch ợ :)))

HorsePower

Xe container
Đây chắc chắn sẽ là 1 thớt nóng bỏng. Thật tuyệt tác.
Em sẽ theo rõi hành trình của cụ chặt chẽ. Kaka

nissan CFR

Xe tăng
Cụ dê đây rồi, e đặt 1 chỗ hóng

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Em cũng thấy lâng lâng, hụt hẫng. 12 ngày máu lửa, giờ lại quay về nếp sống cũ. Hẫng

Các cụ chụp từ trước lại, em chụp từ sau (nhìn góc khác cho thêm thú vị). Em thấp bé nhẹ cân nhất đoàn, Hyundai Getz AM 1.4. Cũng đú đởn, được cái cụ dmdViet Hà Anh chủ tịch chuẩn bị kỹ, anh em đoàn kết support em mới nuốt xong cái cung này, ngọt ngào hết biết.

Chỉnh sửa cuối:

NHON 2012

Xe điện
Em hóng ảnh chuyến đi của các cụ :)

Tunglee

Xe tải
trong lúc chờ chủ tịch, em ném cái ảnh chủ tịch chạy trước tung vàng mừng tuổi em :D để thả thính :))

Chỉnh sửa cuối:

manchester6868

Xe tăng
thớt khủng đầu năm của ông dê đây rồi ... tết xuyên đông dương

vitara29y

Xe buýt
Em hóng chuyến đi của các cụ từ hôm xuất phát 28 tết mà giờ các cụ về nhà mới lên ảnh

xuanmanhnguyen

Xe điện
Em đợi dc xem anh va nhung cau chuyện trên chuyến đi cua các cụ!!

dmdviet

Xe cút kít
hay quá, em hóng chuyến đi của anh phát
Vâng mời cụ :)

Từ nơi nam mỹ Hoang dại e vote 1 phiếu
Chã vote xa thế, ngại quá :D

Mời cụ theo dõi ạ

Lên đường từ 28 Tết chứ chủ tịch :)
He he sửa ngay :))

hôm nay 5h bừng tỉnh suýt nhảy lên xe xuất phát. Đi làm vẫn tưởng tay trái vô lăng, phải đàm chân đạp ga chủ tịch ợ :)))
Chân to sắp nhất Vịnh Bắc Bộ rồi :))

Đây chắc chắn sẽ là 1 thớt nóng bỏng. Thật tuyệt tác.
Em sẽ theo rõi hành trình của cụ chặt chẽ. Kaka
Chắc cũng không nóng lắm cụ ạ, mấy nước này nhiều người đi rồi ạ :D

Cụ dê đây rồi, e đặt 1 chỗ hóng
Vâng mời cụ :D

Em cũng thấy lâng lâng, hụt hẫng. 12 ngày máu lửa, giờ lại quay về nếp sống cũ. Hẫng

Các cụ chụp từ trước lại, em chụp từ sau (nhìn góc khác cho thêm thú vị). Em thấp bé nhẹ cân nhất đoàn, Hyundai Getz AM 1.4. Cũng đú đởn, được cái cụ dmdViet Hà Anh chủ tịch chuẩn bị kỹ, anh em đoàn kết support em mới nuốt xong cái cung này, ngọt ngào hết biết.
he he tuy bé nhưng mọi người đều phải ngước nhìn ạ :D

Em hóng ảnh chuyến đi của các cụ :)
Mời bác ạ :D

trong lúc chờ chủ tịch, em ném cái ảnh chủ tịch chạy trước tung vàng mừng tuổi em :D để thả thính :))
Bụi quá :))

thớt khủng đầu năm của ông dê đây rồi ... tết xuyên đông dương
He he khủng gì đâu cụ :D

Em hóng chuyến đi của các cụ từ hôm xuất phát 28 tết mà giờ các cụ về nhà mới lên ảnh
Vâng em cũng mới về tối qua ạ :D

Em đợi dc xem anh va nhung cau chuyện trên chuyến đi cua các cụ!!
Vang mời cụ tự nhiên :D

Chuyến này chắc em không viết nhanh được, cứ túc tắc các cụ thông cảm. Đi nhiều nơi thấy mình quá nhỏ bé, kiến thức thì quá ít để hiểu được nên em cứ túc tắc nhâm nhi thôi ạ :)

dmdviet

Xe cút kít
Đi Lào thì rõ ràng các cụ đã quá quen thuộc, từ khâu làm liên vận, đi Cam ban đầu đến Cao Bá Quát thậm chí còn không nhận làm, nghĩ cũng khổ vì thực sự đến giờ nhiều thứ cũng không rõ ràng. Gọi điện cho người thân thì có khi được trả lời chưa cấp. Chưa đi đã thấy đủ thứ khó khăn, nhưng rồi thì cũng phải xong.

Xếp hàng làm liên vận ở Sở GTVT HN - trong Hà Đông. Trong Hà Đông, đến muộn thì khỏi phải lấy số: sáng hình như 90 số, chiều 90 số là hết :(.

dmdviet

Xe cút kít
Cả đoàn rủ nhau đi làm liên vận, người đến trước chờ, em đến muộn nên không xin được số và lấy số 91 :)). Thủ tục vẫn chỉ cần đơn xin liên vận + photo đăng ký xe. Sau 4 ngày chờ đợi cuối cùng cũng lấy được giấy thông hành cho xe - liên vận CLV. Chắc mấy cái từ viết tắt này cũng là quy ước như bác gì đọc trên tivi mà em đã từng nghe :D

Mặt trong cho thấy CLV đi Cam do Sở GTVT Hà Nội cấp quá ít cho xe du lịch: của em là số 23, trong khi bác đi Lào lấy cùng đợt là 13.551

Năm nay có vẻ mọi thứ đơn giản trừ xếp hàng lấy số, hơn nữa còn miễn phí cấp liên vận. Lào được thời hạn 1 tháng còn CLV thì được hẳn 2 tháng, tha hồ mà đập phá. Có cái này là yên tâm đợi giờ lên đường.

dmdviet

Xe cút kít
Hồi hộp chờ giờ lên đường, năm nay cũng như các năm khác nhưng có vẻ cờ hoa lôgo hoành tráng hơn chút

Số dán xe

Xờ lô gần cho đồng bộ

dmdviet

Xe cút kít
Công cụ không thể thiếu trước mỗi chuyến đi đoàn xa, lần này sắm toàn đồ ngon bổ rẻ :D

dmdviet

Xe cút kít
Nghĩ cũng hơi tiếc cho mấy bác không tham gia được, có bác trước hôm đi do tuổi cao sức yếu nên đành bỏ lỡ. Lịch nghỉ tết làm hết 28, nhưng cũng do lịch trình xa nên cả đoàn chốt lên đường sáng 28 âm lịch. Đúng giờ nhà em lên đường

4h40 sáng bắt đầu xuất phát từ nhà, vừa thay 2 em tăng sáng nên chóa phết

5h15 đến điểm hẹn TT Hội nghị Quốc gia, lần này em đến sớm nhất :)