12 ngày đêm xuyên Việt

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ nhanh tay chộp mà ko share cho cụ Tài HN là ko ổn với cụ ấy đâu nhá. Rượu đê ko là dở đới
EM chỉ thấy bất công cho cụ chủ thớt thôi. Cụ lặn lội, bỏ bao nhiêu công sức ra đi xiên vịt để chụp mỗi bức ảnh đấy mà lại có người nẫng tay trên, Còn bản thân em thì có cần cái gì đâu (nhưng cũng cần 1 xu rịu thôi mà. hà hà hà).

xebuytmatphanh

Xe buýt
EM chỉ thấy bất công cho cụ chủ thớt thôi. Cụ lặn lội, bỏ bao nhiêu công sức ra đi xiên vịt để chụp mỗi bức ảnh đấy mà lại có người nẫng tay trên, Còn bản thân em thì có cần cái gì đâu (nhưng cũng cần 1 xu rịu thôi mà. hà hà hà).
Ảnh em chộp mà được các cụ dùng là em vui rồi. Ko quan trọng, cụ nào lấy ảnh của em đi bốt chỗ khác em cũng thấy vui. Em chã quan tâm nhiều. Có chăng em bắt cụ Pải rượu cho anh em mình cụ nhể.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Ảnh em chộp mà được các cụ dùng là em vui rồi. Ko quan trọng, cụ nào lấy ảnh của em đi bốt chỗ khác em cũng thấy vui. Em chã quan tâm nhiều. Có chăng em bắt cụ Pải rượu cho anh em mình cụ nhể.
Quan điểm của cụ thoáng quá. Em thì là em cứ phải làm 1 chầu thì mới làm gì thì làm chứ cụ. Kính cụ.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Tiến ra bến tàu Năm Căn để đi Đất Mũi nào

Lại cái tượng đài nữa

Cùng nhìn ra Đất Mũi

Mênh mênh mang mang

Loại này nhiều như xe máy trên bờ gọi là Vỏ lãi

Vỏ lãi trên sông đang chờ khách

Loại nhìn cũ cũ bằng gỗ, loại màu xanh bằng composit, lướt thì đúng là taxi trên sông luôn

xebuytmatphanh

Xe buýt
Bọn em thuê em này chạy đi Đất Mũi, giá 600k cho tuyến đường khoảg 30km 2 chiều

Chủ vỏ chụp một cái khung bạt lên trên nên không hề bị nắng và nước bắn vào mà lại rất mát vì hút gió

Trời nước 5 căn

Đề pa

đoạn này là Sông Cửa Lớn,

Trên trời vừa có 1 quả tên lửa phóng qua, ở dưới vỏ lãi vẫn chạy vô tư

Nhìn cái vệt nước dài thế này đủ hình dung ra sức mạnh của Vỏ lãi trên con sông này

xebuytmatphanh

Xe buýt

đoạn này đường đang làm ngăn ko cho chạy qua:69::69::69:

Rừng đước U Minh

Đua nào

Vượt nhé. đua thuyền khác đua otô ở chỗ bị vượt lên chưa phải đã xong, phải ăn sóng của nó mới là khổ

Lại đang thi công:102::102::102:

Nhiầu lán nghỉ bên bờ

Bọn em chạy con taxi, các cụ này đi đông thuê nguyên con 29 chỗ

Con bus chạy qua rồi mà sóng của nó vẫn ép

gặp mấy cụ gầm cao

xebuytmatphanh

Xe buýt
Thuyền chạy sau bao giờ cũng chạy lệch ra chứ không cắn đít cái chạy trước, đó là điểm khác giữa thuỷ và bộ

Động cơ của vỏ lãi này

Cắt cua nhé

Vào vỉa thua gì F1 đâu

Em đi lúc nào cũng mấy bảo vệ đi kèm

Thế mà cá sấu vẫn lao lên cắn đứt tay bác tài

Cơ mà chả sao, vẫn hút được thuốc là ok rồi

xebuytmatphanh

Xe buýt
Hai bên vẫn óc dân cư sinh sống

Phố xá đây

Đậu "xe" trước cửa nhà

Phía trong kia là đước ngập mặn, sú, vẹt linh tinh

Những con phố không bao giờ có bụi

Nhiều loại cậy không biết tên

xebuytmatphanh

Xe buýt
Những ngôi nhà sắp được mọc lên

Xác xơ quá

Thắt cổ chai này

Gặp quả "xe tải" chạy máu như trên bờ

Nhà mặt phố tranh thủ kinh doanh

Sắp tới ở chỗ này sẽ mọc lên một cây cầu

hocdoi

Xe tăng
Hay quá
Chuyến đi của Bác rất thú vị
Tiếp đi Bác (b)(b)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Các cụ này chạy phân khối lớn từ Cà Mau ra. Loại này thì tốc độ cao cơ mờ ngồi mỏi nhừ chứ ko ngả ngốn được như bọn em

Bãi này toàn hàng khủng đỗ

Lại cua tay áo

Cứ thấy cái cầu này là sắp đến nơi

Bầu trời Đất Mũi 1 màu xanh ngắt

Chui qua này

Tới nơi này. lên cầu tàu thôi

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Vùng sông nước có khác. Quá nhiều điều thú vị. Em thấy cụ toàn post cảnh thôi, còn của ngon vật lạ chẳng thấy đâu? Cụ phọt mấy ảnh về đồ nhậu vùng này xem sao?

Ghots face

Xe đạp
Only one word FANTASTIC

Cảm ơn Kụ làm em nhớ lại những ngày em chinh chiến với các bác Khoai Tây. Voted Kụ nhé

paỉet

Đi bộ
Cụ nhanh quá đấy. Cụ chủ thớt ơi có người lấy ảnh của cụ mà không trả bản quyền kìa.
Xin lỗi các bác em sơ ý!các bác cũng thông cảm dùm....công nhận là trông nó ngộ ngộ nên tui với vô phép...hì...hì.....lính mới ti toe chút.Mà nói thực là tui không bít uống volka,chỉ nước lọc và nước ngọt thui.Tui mà mời các bác thì người uống người không,mất sướng đúng không ạ?Vì vậy tui xin kiếu các bác:21:

xebuytmatphanh

Xe buýt
Xin lỗi các bác em sơ ý!các bác cũng thông cảm dùm....công nhận là trông nó ngộ ngộ nên tui với vô phép...hì...hì.....lính mới ti toe chút.Mà nói thực là tui không bít uống volka,chỉ nước lọc và nước ngọt thui.Tui mà mời các bác thì người uống người không,mất sướng đúng không ạ?Vì vậy tui xin kiếu các bác:21:
hơ, cụ rõ buồn cười.

Chỉnh sửa cuối:

latintai

Xe đạp
cụ mới vào chơi nên không biết ngôn ngữ của OF rồi. Vodka là Vote đấy, cụ thấy hay, cụ xin ảnh thì vote cho người ta. Cụ đừng kiếu sớm thế ở lại mời rượu đã (b)(b)(b)

faw

Xe tải
em cũng có dịp ở cà mau và cũng đến Năm Căn và ra rạch tầu (đất mũi ) ở đó đồ thủy hải sản rất ngon nhưng không rẻ. còn về thành phố CÀ Mau các bác nếu có dịp nghé qua đây phải đi ăn thịt chim như cò bợ, cu, ..vv rất ngon và nhiều món nhưng rất rẻ ngồi ngay ở bờ sông thưởng thức cùng rượi đế. Các bác có vào uminh không từ thành phố đi hơn 40km qua cụm khí điện đạm cà mau vào đấy hoang sơ và thưởng thức món thịt rắn rẻ giật mình luôn trước khi ăn được báo giá vì sợ bà con mình từ ngoài bắc vào tưởng đắt hóa ra có 90k/1kg cực ngon đến bây giờ em vẫn còn nhớ:)):P