[CCCĐ] 12 ngày Hà Nội - Ninh Thuận: hành trình cảm xúc

Dũng PQ

Xe tăng
Hành trình xuyên việt gặp rất nhiều xe các cụ...tiếc là đi các lộ trình khác nhau nên chưa kết nối được
@ Dũng PQ: e tới Mũi né rồi, hơi thất vọng về lý sơn nhưng đường ven biển qua Vũng Rô, vân phong, vĩnh hy và đường Phan Rí - Mũi né thì thực sự tuyệt vời
em tự BBQ ở bờ biển Mũi Né: ngon và rẻ lắm

Chúc cụ an toàn và vui vẻ. E rất thích BBQ tự phát như thế này cụ ạ.

Dũng PQ

Xe tăng

Em cũng mới đi về, có mấy ảnh cùng góc chụp với cụ:
Đẹp tuyệt vời cụ nhỉ. Em chỉ ước chính quyền nhìn thấy, phát huy tiềm năng du lịch của đất nước để khai thác thật bền vững.

tymobai

Xe điện
Đẹp tuyệt vời cụ nhỉ. Em chỉ ước chính quyền nhìn thấy, phát huy tiềm năng du lịch của đất nước để khai thác thật bền vững.
Vâng cụ, chính quyền chắc cũng nhìn thấy rồi nhưng ko đủ lực, bãi Môn đẹp thế mà gần như ko có DV gì, Gành Đá Đĩa thì toàn rác!

Dũng PQ

Xe tăng
Vâng cụ, chính quyền chắc cũng nhìn thấy rồi nhưng ko đủ lực, bãi Môn đẹp thế mà gần như ko có DV gì, Gành Đá Đĩa thì toàn rác!
Chỉ là học hỏi kinh nghiệm các nước, quan sát, có tâm một chút để quản lý, khai thác thôi cụ. Ví dụ vấn đề rác thải. Em nghĩ xử lý không khó và không tốn kém. Hoặc gành Đá Đĩa mà cứ để du khách đi trực tiếp trên các thớ đá như bây giờ thì hỏng mất.

tymobai

Xe điện
Chỉ là học hỏi kinh nghiệm các nước, quan sát, có tâm một chút để quản lý, khai thác thôi cụ. Ví dụ vấn đề rác thải. Em nghĩ xử lý không khó và không tốn kém. Hoặc gành Đá Đĩa mà cứ để du khách đi trực tiếp trên các thớ đá như bây giờ thì hỏng mất.
Chuẩn cụ, "Gành Đá Đĩa" ở Hàn Quốc chỉ đc ngắm từ xa, người ta làm các cầu đi bộ từ trên cao để du khách ngắm!

Dũng PQ

Xe tăng
Mọi nơi đều thế cụ ạ. Nhà nước đầu tư, dân tham quan cơ bản là free. Em thì muốn thu phí cũng được, nhưng làm sàn để mình ngắm, không được trực tiếp bước lên.

Dũng PQ

Xe tăng
Bãi Môn đẹp mà tắm hơi ghê cụ nhỉ
Biển cảnh báo làm e k dám ra xa vi bơi kém:((
Em chăn bọn trẻ con không rời mắt luôn ạ. Trong khi bãi tuyệt đẹp. Em với bọn nhỏ đá bóng ở đấy đây ạ

trunglt22

Xe tải
vâng đi thấy chỗ nào cũng đẹp mà k biết giữ gìn và phát triển...tiếc thật
Cụ và F1 thích quá hihi
Em chăn bọn trẻ con không rời mắt luôn ạ. Trong khi bãi tuyệt đẹp. Em với bọn nhỏ đá bóng ở đấy đây ạ

hieutcnd

Xe điện
Em nhiều lúc lại nghĩ khác, thà rằng cứ để hoang sơ thế này còn thấy hay. Chứ các ông ấy nhìn thấy, phát triển quá tay để rồi phá nát cả cảnh quan và môi trường thì còn khổ hơn. Ví dụ như Hang Câu Lý Sơn, chẳng hiểu quy hoạch gì mà cho hát hò ăn uống loa đài ầm ĩ bên bãi biển để rồi làm mất đi sự trong lành, bình yên của Lý Sơn :(.
Còn về Bãi Môn, đây là một trong những bãi biển yêu thích nhất của nhà em :)

Dũng PQ

Xe tăng
Em lại thấy thà cứ để tự nhiên chất phác thế còn hay. Chứ cứ như Hang Câu, Lý Sơn quy hoạch mấy hàng ăn, hát hò ầm ĩ ngay tại bãi biển thấy mà nản. Còn Bãi Nôn thì đún

Em nhiều lúc lại nghĩ khác, thà rằng cứ để hoang sơ thế này còn thấy hay. Chứ các ông ấy nhìn thấy, phát triển quá tay để rồi phá nát cả cảnh quan và môi trường thì còn khổ hơn. Ví dụ như Hang Câu Lý Sơn, chẳng hiểu quy hoạch gì mà cho hát hò ăn uống loa đài ầm ĩ bên bãi biển để rồi làm mất đi sự trong lành, bình yên của Lý Sơn :(.
Còn về Bãi Môn, đây là một trong những bãi biển yêu thích nhất của nhà em :)
Em viết là “khai thác bền vững” mà cụ, hic

Dũng PQ

Xe tăng

Lucas_lee

Xe tăng
Hành trình xuyên việt gặp rất nhiều xe các cụ...tiếc là đi các lộ trình khác nhau nên chưa kết nối được
@ Dũng PQ: e tới Mũi né rồi, hơi thất vọng về lý sơn nhưng đường ven biển qua Vũng Rô, vân phong, vĩnh hy và đường Phan Rí - Mũi né thì thực sự tuyệt vời
em tự BBQ ở bờ biển Mũi Né: ngon và rẻ lắm

Ở Phan Thiết cụ ăn hải sản ở dọc bờ kè cũng rẻ lắm ạ.

Lucas_lee

Xe tăng
Tự nướng cũng thú vị cụ nhỉ
Vâng. Tự nướng cũng vui phết ạ. Cảm giác được phục vụ gia đình cũng hạnh phúc cụ ạ.

Cánh đờn ông thì chỉ cần đôi ba tí đạm, đôi lon bia là đc rồi.

Chủ yếu phục vụ các cháu.

Càng đọc càng thèm cccm ạ