[Funland] 12 ngày thanh lọc cơ thể của Mợ Công Nông Tàu

HuyArt

Xe lăn
Lại vừa có cô bé cũng 18 tuổi chết não vì phương pháp này, hay là 1 người nhỉ?
Có khi phải nhìn nhận lại vấn đề

truong_ton

Xe hơi
Nói thật ban đầu Em đọc được về phương pháp này cũng bán tín bán nghi lắm. Nhưng Em vẫn tìm hiểu thêm và lên đây hỏi các cao nhân. Rất may có Mợ Công Nông Tàu vào làm chuột bạch nên Em thấy yên tâm hơn. Các Cụ nhặt 1 cái link trên mạng vào đăng làm j?
Liệu Anh thanh niên này thực hiện đã đúng chưa? Có làm j sai trong quá trình thanh lọc không thì thật ra chả Cụ nào và cả bọn lều báo chắc cũng không biết luôn.
Trong khi người thật, việc thật ở đây thì chả xem lại cứ đem mấy cái link rác về đây làm j, Em cần tin thực tế cơ, có Cụ nào có người nhà thực hiện chuẩn bài mà vẫn... không? (:| Em thật. Em chỉ chia sẻ thôi, mình có cái đầu để suy nghĩ, làm được đến đâu thì làm, cảm thấy không ổn thì phải dừng lại ngay.
Em thấy cụ có câu hay nhất là câu e bôi đỏ ở trên. Nhưng người thật việc thật ở đây như cụ nói thì thật thế nào? cụ có được mục sở thị ko? có giám sát ko?
Cụ cũng hay khi thòng cái đuôi là làm được đến đâu thì làm, cảm thấy ko ổn thì phải dừng lại ngay. Nhiều khi cảm thấy được thì đã tèo.
Đúng là Tôm.

provtc

Xe container
Em thấy cụ có câu hay nhất là câu e bôi đỏ ở trên. Nhưng người thật việc thật ở đây như cụ nói thì thật thế nào? cụ có được mục sở thị ko? có giám sát ko?
Cụ cũng hay khi thòng cái đuôi là làm được đến đâu thì làm, cảm thấy ko ổn thì phải dừng lại ngay. Nhiều khi cảm thấy được thì đã tèo.
Đúng là Tôm.
Em chỉ sợ cái mợ công nông tàu gì chém gió, chứ có ai nhìn đc tận mắt mợ ấy nhịn không có ai theo dõi đc không, rất nguy hiểm cho những ai nghe lời chém gió ảo tưởng của mợ công nông tàu rồi chết não

Bokap

Xe điện
Em đang muốn béo lên mà không được đây.

truong_ton

Xe hơi
Em chỉ sợ cái mợ công nông tàu gì chém gió, chứ có ai nhìn đc tận mắt mợ ấy nhịn không có ai theo dõi đc không, rất nguy hiểm cho những ai nghe lời chém gió ảo tưởng của mợ công nông tàu rồi chết não
Cũng chỉ thấy mợ ấy lên đây comm vậy. Viết re bọt từng ngày. Mà cái chuyện làm xong viết re bọt làm e nhớ cái thời xxxx một phần tất yếu .... toàn ảo tung chảo cả.

Em sợ lắm, chẳng dám thử đâu.

công nông tàu

Xe container
Em chả biết mợ công nông tàu có nhịn thật không hay vào chém gió nhật ký cho vui. Nhố nhăng hết sức

Lý do thực hiện của em là cái chỗ bôi đen kia cụ ạ, em không có nhu cầu chém gió, em chỉ muốn thử phản ứng trên chính cơ thể em để có hy vọng chữa bệnh cho F1 thôi. Khi em thực hiện là khi thấy cụ chủ cũng là người đang lăn tăn về vấn đề này nên em viết lại cũng là để cụ ấy theo dõi thôi chứ không nghĩ sau này lại có mấy sự kiện như bài báo các cụ đưa trên kia thế là bỗng dưng em bị " nổi tiếng"

*** em vừa đọc qua bài báo thấy chú chết kia nhịn đói uống nước cầm hơi, còn em thì uống chanh mật ong thì có chất hơn đấy nhé :))

Em nhắc lại đây không phải là phương pháp giảm cân

Em quyết tâm làm cái này là do em đã đọc được thông tin này từ trước, em cũng lang thang các diễn đàn để tìm hiểu. Gần đây em lại gặp 1 chị bạn cũng đã thực hiện nhịn ăn chỉ uống chút nước cầm hơi, chị ấy làm vài lần rồi.
Một lý do quan trọng nữa thôi thúc em thực hiện là F1 nhà em đang mắc 1 căn bệnh rất khó chữa. Trên một diễn đàn những người mắc căn bệnh đó có 1 bạn vào phổ biến phương pháp 12 ngày chanh đường này. Khi đó bạn ấy thực hiện đến ngày thứ 3 thấy bảo cơ thể nhẹ nhõm, bệnh có tiến triển tốt. Sau đó em chờ mãi không thấy bạn ấy up tiếp tình hình. bởi vậy em muốn tự bản thân em thực hiện nếu thấy kết quả em sẽ cho F1 thực hiện ( Tất nhiên chọn thời điểm F1 được nghỉ và thực hiện dưới sự giám sát của em)
Khi bắt đầu thực hiện em cũng không tin là em có thể vượt qua. Em chuẩn bị trong nhà 1 ít hạt yến mạch đề phòng thấy mệt là pha nước sôi vào là có ngay bát cháo loãng để húp. Ra đường em luôn mang theo mứt gừng, kẹo đề phòng tụt huyết áp ( may mà chưa phải dùng đến)
Hết 12 ngày em thấy cơ thể vẫn khỏe mạnh dù 12 ngày qua em đã cố tình hoạt động nhiều hơn bình thường nhưng cảm giác mệt mỏi hay ngại việc mọi khi hoàn toàn không có. Em định kéo dài thêm 3 ngày nhưng thấy cảm giác cồn cào thèm ăn trở lại nên ngày hôm qua ( ngày thứ 13) Sáng vẫn uống nước chanh, chiều về uống 1 cốc trà nhuận tràng. Tối đi vệ sinh tới 4-5 lần coi như trong người còn gì tống ra nốt ( nhưng cũng không có gì nhiều , toàn nước)
Sáng nay em húp bát cháo yến mạch loãng kiểu như nước hồ. Chiều ăn lát bánh mì là thấy no rồi.
Thực tế em đã trải qua em đều ghi chép lại tỉ mỉ như cụ chủ thớt đã đăng ở #1. Còn lựa chọn là của các cụ vì cơ địa mỗi người 1 khác, trước khi thực hiện đều phải tìm hiểu kĩ càng thông tin.
Em cho là ku bị chết trong bài báo cụ nào đăng trên kia là do ku ấy quyết tâm cao quá , thấy mệt quá rồi mà không chịu từ bỏ. Chứ em thực hiện nếu thấy khó khăn là em bỏ ngay, chẳng qua em thấy nhẹ nhàng quá nên vẫn tiếp tục hoàn thành đấy chứ chả phải bản lĩnh gì đâu :))
Một điều rút ra: hàng ngày mình tiếp thu vào người 1 lượng thức ăn quá dư thừa, đến mức 12 ngày không ăn mà vẫn tưới tắn như thường. Từ sau này em sẽ cố gắng kiểm soát lượng thức ăn đưa vào cơ thể, cố gắng khi nào có điều kiện em lại làm tiếp .

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Đúng là Tôm.
Cụ ấy nói làm được đến đâu thì là bởi mỗi người 1 cơ địa khác nhau, mỗi người tự hiểu sức khỏe bản thân mình. Trước khi làm việc gì phải tự tìm thông tin. Em thực hiện nhưng trong nhà em đã dự trữ sẵn cháo ăn liền, ra đường em có sẵn kẹo bánh trong túi. Thậm chí đi rừng chơi em phải dặn chị bạn là tôi có đồ trong túi nếu thấy tôi lả đi thì cứ vạch mồm ra mà nhét bánh vào. :))

Trên mạng thì em cũng chỉ biết viết nhật ký hàng ngày em thực hiện cho các cụ tham khảo thôi chứ cụ muốn em chứng minh thì chắc chỉ có cách lần sau em làm em mời cụ đến nhà em cùng ăn cùng ngủ.

huytung

Xe buýt
Đúng là Tôm.
Cụ đòi 100%? Trên đời chả có kèo nào chắc thế Cụ ạ, có thì cũng chả ở cái chỗ miễn phí này. Còn nhà Cháu theo việc từ đầu, theo từng ngày, đọc từng comment mà suy ngẫm. Cháu thấy đó là thật! Thế thôi, Cụ cảm thấy ảo thì nó là ảo, Cháu cũng chả thừa hơi đi thuyết phục Cụ.
Ah, mà cái đoạn cuối sao Cụ thắc mắc buồn cười thế? Dám chơi thì dám chịu, cả đời sợ sệt thì đừng làm j cả, ăn cơm còn có thể hóc chết nữa là nhịn ăn.

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Bắt đền cụ huytung làm em bỗng dưng bị nổi tiếng đấy nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

huytung

Xe buýt
Bắt đền cụ huytung làm em bỗng dưng bị nổi tiếng đấy nhé :))
Mai có khi mấy thằng lều báo nó lại lấy ảnh Mợ, nhật ký Mợ nhịn ăn để làm tin ấy chứ. VD: Lạ kỳ Mợ Công Nông nhịn ăn 12 ngày mà không chết? :)) Thông tin chỉ quý với người cần thôi. Ai một bụng đầy chữ ngờ thì kệ người ta thôi Mợ ạ.

công nông tàu

Xe container
Mai có khi mấy thằng lều báo nó lại lấy ảnh Mợ, nhật ký Mợ nhịn ăn để làm tin ấy chứ. VD: Lạ kỳ Mợ Công Nông nhịn ăn 12 ngày mà không chết? :)) Thông tin chỉ quý với người cần thôi. Ai một bụng đầy chữ ngờ thì kệ người ta thôi Mợ ạ.

May thế hôm qua em xóa ảnh em rồi . Em chỉ định đưa lên cho các cụ trong topic nhìn thấy rồi xóa , lúc chiều xóa, tối về thấy tin có ku bị cấp cứu. Chắc chưa ai kịp lấy ảnh em đâu . :))
Mà cụ đã kịp nhìn ảnh em chưa đấy???

huytung

Xe buýt
May thế hôm qua em xóa ảnh em rồi . Em chỉ định đưa lên cho các cụ trong topic nhìn thấy rồi xóa , lúc chiều xóa, tối về thấy tin có ku bị cấp cứu. Chắc chưa ai kịp lấy ảnh em đâu . :))
Mà cụ đã kịp nhìn ảnh em chưa đấy???
Ơ Mợ xóa rồi ah? ;)) Em hóng ngay chứ hehe

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chúc mừng mợ Công nông tàu em yếu nên cũng chả dám ra gió mình mà chơi dc món nầy thì đỡ dc bao nhiêu khoản thời buổi thóc cao gạo kém

Civic2306

Xe điện
Nguyên nhân tử vong là đây

“Đến nay chúng tôi chưa chẩn đoán chính xác bệnh nhân tử vong vì nguyên nhân gì, liệu bệnh nhân có bệnh lý kèm theo, có uống thuốc gì khác ngoài chế độ giảm cân hay không vì khai thác được từ gia đình quá ít do người nhà quá sốc, suy sụp trước cái chết của con. Nhưng nếu thực sự bệnh nhân nhịn ăn 10 ngày chỉ uống nguyên nước lọc pha đường loãng thì quá nguy hiểm. Nhiều khả năng bệnh nhân tử vong vì rối loạn điện giải, thiếu vi chất dinh dưỡng. Chúng tôi quá xót xa trước ca tử vong vì nhịn ăn giảm béo này”, một bác sĩ cho biết.
Và thực tế cũng có người thành công

Thực tế, rất nhiều người áp dụng phương pháp này và có những trường hợp giảm đến cả gần 10kg sau 12 ngày uống nước đường loãng cầm hơi. Nhưng cũng không ít người hoa mày chóng mặt, ngất xỉu khi áp dụng phương pháp này. Và đau lòng nhất là trường hợp tử vong của nữ sinh 18 tuổi trên, sau 10 ngày uống nước đường chanh cầm hơi với mục đích thanh lọc cơ thể, giảm cân.
http://dantri.com.vn/suc-khoe/nu-sinh-18-tuoi-chet-vi-nhin-an-thanh-loc-co-the-897993.htm

Một phương pháp có thể tác dụng với người này, nhưng lại mất mạng với người khác mà các cụ hò nhau cổ vũ để thử áp dụng khi chưa có kết luận có an toàn với người hay không từ các tổ chức y tế uy tín thì hơi mạo hiểm

huytung

Xe buýt
Một phương pháp có thể tác dụng với người này, nhưng lại mất mạng với người khác mà các cụ hò nhau cổ vũ để thử áp dụng khi chưa có kết luận có an toàn với người hay không từ các tổ chức y tế uy tín thì hơi mạo hiểm
Đoạn bôi đỏ ở đâu ra vậy Cụ? Xuất phát từ nhu cầu tìm kiếm thông tin của mình mà Em lên đây hỏi han, có được thông tin thì Em chia sẻ cho ai cần thì tham khảo chứ Em có hò hét j đâu Cụ?
Đoạn bôi đen thì Em nói với vài Cụ rồi, tất cả là từ kinh nghiệm thôi. Nếu Cụ xuất thân nhà quê Cụ sẽ từng được bố mẹ giã cây nhọ nồi cho uống giải cảm, ăn ngọn ổi, ăn chuột bao tử... tất cả đều là kinh nghiệm và đã có người thực hiện an toàn. Chả ai bảo không có rủi ro, chả ai đứng ra đảm bảo cho Cụ. Tin thì theo mà không thì thôi. Hết.

provtc

Xe container
Đoạn bôi đỏ ở đâu ra vậy Cụ? Xuất phát từ nhu cầu tìm kiếm thông tin của mình mà Em lên đây hỏi han, có được thông tin thì Em chia sẻ cho ai cần thì tham khảo chứ Em có hò hét j đâu Cụ?
Đoạn bôi đen thì Em nói với vài Cụ rồi, tất cả là từ kinh nghiệm thôi. Nếu Cụ xuất thân nhà quê Cụ sẽ từng được bố mẹ giã cây nhọ nồi cho uống giải cảm, ăn ngọn ổi, ăn chuột bao tử... tất cả đều là kinh nghiệm và đã có người thực hiện an toàn. Chả ai bảo không có rủi ro, chả ai đứng ra đảm bảo cho Cụ. Tin thì theo mà không thì thôi. Hết.
Thôi cụ quỳ xuống để con lạy các cụ 1 lạy, tuyền làm những cái quái dị những cái giống trong deep web kinh bỏ ***, muốn thanh lọc cơ thể thì chịu khó thể dục thể thao sống lành mạnh có ích với đời xong đến 75-80 thọ thì 85 chết là đc rồi, đừng có cuồng quá lại thành dị.