[Thảo luận] 13/05/2011 - Chuyến cứu hộ hy hữu trên đèo Cón - Thu Cúc

30V-8265

Xe máy
chán mây cái ông biển 33 này lắm đi đâu gặp mấy ông này cũng thế .Đến nay thì biển 33 ko biết núp bóng vào biển gì của h n rùi
em nói thật với bác chứ Hà Lội nhà bác hết đất thế nên mới lấy đất của mấy tỉnh gần đó để có đất phát triển, mà khi giao đất mấy người lại giàu lên. Nếu mà vào Hà Lội thì phải đổi biển số. Có thế mà bác cũng không hiểu sao bác C H I M. Theo các cụ nói thế là Hà Lội "thấy sang bắt quàng làm họ" đấy.

ThanhSon2003

Xe buýt
Con Zoomlion này sửa cũng không ít tiền đâu, nếu mấy cái xylanh thủy lực nâng và ra cần bị hỏng thì chỉ có nước thay. Chú Hyundai kia phúc tổ bảy mươi đời, chọn phương án ít tốn kém nhất chứ đâm vào cái chân xe cứu hộ thì đền ốm !

NghiaRex

Xe điện
Ôi cái ảnh đầu tiên... Tôi yêu Việt Nam >:D<
Ôi mấy cái ảnh sau... Tôi ghét giao thông Việt Nam :-??

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn

Hacoimat

Xe hơi
Cám ơn Kụ Đệ. Chuyện tranh của Kụ hay hơn Phim Mỹ Kụ ợ.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ đệ cho cháu hỏi là khi xe cứu hộ kéo xe 4 bánh thì phải đi tốc độ bao nhiêu và đi vào làn đường nào ạ?????
Hôm trước cháu đi QL1B gặp ngay 1 con cứu hộ (hình như ko phải xe 116 của nhà cụ) đang kéo 4B đi tốc độ khoảng 30-40km/h mà lại đi ra làn ngoài cùng bên trái, cháu cứ phải bò theo 1 đoạn (cháu có xin vượt nhưng xe cứu hộ hem cho) sau đó cháu đành vượt phải.
Câu chuyện cụ kể rât hay, thanks cụ nhá!!!

anhtho

Xe ngựa
Cụ đệ cho cháu hỏi là khi xe cứu hộ kéo xe 4 bánh thì phải đi tốc độ bao nhiêu và đi vào làn đường nào ạ?????
Hôm trước cháu đi QL1B gặp ngay 1 con cứu hộ (hình như ko phải xe 116 của nhà cụ) đang kéo 4B đi tốc độ khoảng 30-40km/h mà lại đi ra làn ngoài cùng bên trái, cháu cứ phải bò theo 1 đoạn (cháu có xin vượt nhưng xe cứu hộ hem cho) sau đó cháu đành vượt phải.
Nó là xe chuyên dụng, công trình, đang làm nhiệm vụ nên cụ cứ vượt phải vô tư ạ. Họ đang kéo xe thế, lại còn phải đánh lái nhường đường cho cụ thì nhiêu khê quá. Xe phun nước, quét đường... cũng vượt thoải mái đi ạ.

vietanh_car

Xe tăng
các cụ cứu hộ vất vả quá, vodka cụ (b)

Nocar nothing

Xe buýt
Nói đến đèo Cón lại nhớ lần đầu tiên em từ HN lên ĐB, dạo đó đường 6 từ HB đi SL đang làm, đi đường tránh nên phải đi đường này. Đường ngày đó cũng khiếp lắm, em lại cưỡi hung thần 4 chân cùng chú em quen biết, đến đỉnh đèo Cón nghỉ ăn cơm gặp chú xe téc vừa ăn xong đi trước. Sau đó 30' bọn em bắt đầu đổ đèo thì gặp chú téc đã phi thẳng vào vách núi cabin tan tành xác pháo, tất cả các xe đều không dám đi qua vì sợ téc nó nổ. Dân bản thì xong nồi, xô chậu tranh nhau hôi dầu, vụ đó gây ấn tượng khủng với em tới mãi bây giờ.

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Luật GT khi xe kéo nhau tốc độ <30kmh nhưng đó là kéo bằng cáp cứng, Luật 2008 chưa đề cập đến xe cứu hộ vì cho đến nay luật chưa theo kịp hiện thực

TRên đường nhiều làn qui định tốc dộ các làn , xe kéo nên đi làn trong cùng bên phải .

Em không thấy cụ chở giàn lốp trước của con zoomlion về, không cẩu lên được hả cụ ^_^
Bọn em ko quên đâu,con 3 chân cõng về .

Hị hị, vậy là đã được xem hồi kết. Cảm ơn Cụ rất nhiều. À, cho nhà cháu hỏi lúc về cụ đi đường 32 hay đường 316, 317 vậy ợ ngã 3 chỗ bến xe Thanh Sơn í.
Bên em đi đường 32

Em thấy trong quá trình kéo sư tử bằng các sợi cáp chịu tải thấp hơn con sư tử kia thì vẫn có khả năng đứt cáp. Vậy thì chú lính "chơi game bằng ngón tay" và một số người khác có nên đứng xa ra khỏi "tầm quăng" của dây cáp nếu nó bị đứt không ạ? Hay là khi đứt, sợi cáp sẽ chỉ rơi xuống đất an toàn như nổ lốp không săm?
Đội này thừa kinh nghiệm về cáp đứt , nên biết đứng ở đâu là ổn. Khi sọi cáp 20 tấn đứt nó văng ra với tốc độ 1 mũi tên , trong nó chứa một nội lực tầm dăm tấn , bên em đã từng có 1 lính bị sọi cáp 10 tấn đưt rồi quấn vào tay, mà nó quăng chú lính ấy vật lên lộn xuống mấy vòng , đến lúc dừng lại thì ngừoi chú đó mềm nhũn như bị voi quật . Cái cánh tay ấy phải phẫu thuật đóng đinh, 6 tháng sau mới lại vần volang được đấy .

Chỉnh sửa cuối:

convoi

Xe buýt
Đọc một hơi hết phóng sự sinh động, hồi hộp của cụ. Phải công nhận là rất hay và các cụ thật nhiệt tình. Nên dù không muốn có nhiều tai nạn, muốn các cụ thất nghiệp dài dài (cụ đừng trách nhé), nhưng lại muốn cụ kể nhiều chuyện ly kỳ + fun như vậy. Tks + voted

Nipo

Xe tải
em chả ngó dc ảnh nào thế này hả cụ