[Thảo luận] 13/05/2011 - Chuyến cứu hộ hy hữu trên đèo Cón - Thu Cúc

anhtho

Xe ngựa
Vote cụ LXDe, cứ như xem phim hành động mỹ. Vụ của cụ khá hy hữu và nó làm em nhớ tới 1 vụ lâu rồi. Hồi năm 98, em đi qua Quảng Nam Quãng Ngãi gì đó (XV mà), ở đó em đi qua 1 cái cầu trên 1 đoạn sông không rộng, nhưng bờ khá cao và dốc . Khi em đi qua thì thấy 1 xe cẩu đang cẩu 1 xe cẩu khác ở dưới sông lên. Em nghe kể thì đầu tiên là 1 ô tô lao qua thành cầu và đáp xuống sông. Xe cẩu được điều tới và không hiểu các cụ ý tính toán thiếu cái gì mà con cẩu lộn luôn xuống cùng chiếc xe đầu tiên. Sáng hôm em đi qua là chiếc cẩu thứ 2 được điều tới để cẩu con cẩu thứ nhất !

arsenal8660

Xe tăng
cụ đệ câu khách giỏi thế , són tí một, cụ phọt nốt đi em hóng từ chiều đến giở xem cụ chở em nó về HN kiểu gì

kiensurveyor

Xe tăng
cụ đệ câu khách giỏi thế , són tí một, cụ phọt nốt đi em hóng từ chiều đến giở xem cụ chở em nó về HN kiểu gì
Chiều nay em đi từ Hòa Lạc đi Sơn Tây có gặp 1 quả cứu hộ đang lai 1 con mất 2 chân trước đi ngược chiều, chắc là ca này rồi!

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Em chưa hiểu khi cụ giải tán khủng long để thông đường thì lấy cái gì neo em sư tử kia đang ở lưng chừng dốc?
Con Lion đó cứ rời ra là lao xuống vực, nên lúc nào cũng cần 1 con khủng long sờ vào nó , chỉ có điều bọn em đỗ gọn sang 1 bên đường là thông thôi.

Vụ này coi như tâu trâu được nghé!
- Tiền cứu hộ xe cẩu
- Tiền đền xe tải đâm vào đ.ít
- Tiền cứu hộ xe tải
Chúc mừng cụ!
Dạ bên em chỉ lôi con 5 tấn lên đầu dốc dùng nó làm bia đỡ đạn chông cướp pháp trường thôi ạ

Tìm được cái ảnh này chụp lúc vừa phanh được, chú lính cứu hộ leo lên đứng ngoài đang gọi tài xế xuống để “hỏi thăm” . Gọi mãi mà nó ko chịu xuống .

Mấy người trên Hyundai chắc được Phật phù hộ , em có một cái ảnh nhìn rõ cái bùa treo trong cabin có hình đứ Phật

Bà con cô bác cứ từ từ, cái đèo Cón này chạy 1 xe không hàng mà ối chú đang từ tài xế đã được thần đèo đặc cách đổi bằng lái sang hạng điều khiển Boing, vậy mà bên em phải vác cả cái con Zoom to đùng mất bánh mất phanh kia xuống đèo. Chưa hết cần cẩu của nó chìa ra đằng trước đến 3m, cần xe của em cũng đâu có ngắn lại thò ra sau nữa, khi kéo 2 cần sẽ va vào nhau , khi cua chúng tỳ vào nhau, vậy theo bà con cô bác phải làm thế nào cho phải ?

Chỉnh sửa cuối:

caca

Xe tải
hiệp 3 đi cụ ơi, khiếp thật

X53.0si

Xe buýt
cụ Huyndai kia thật là... cứ muốn tạo việc làm cho cụ LXC Đệ
cụ đệ đang muốn thất nghiệp mà.
nhà cháu ngồi hóng tiếp hiệp 3
vote phát đã :|

VMLand

Xe hơi
ly kì quá, tiếp đê cụ ơi, vote!

yamaha-x8

Xe tăng
E xin hỏi bác chủ thớt 1 tý, nếu cảm thấy được bác trả lời giúp e nhé:
1. Xe Zoom ấy gián khoảng bao nhiêu thế (xe khủng nhỉ?), và phi vụ này nó hòng mất bao nhiêu %?
2. (quan trọng hơn) 1 phi vụ cwus hộ như này có tốn kém lắm ko ah? Ngại nói = tiền thì bác quy ra vang cũng được=))

nhatld

Xe tăng
" Tìm được cái ảnh này chụp lúc vừa phanh được, chú lính cứu hộ leo lên đứng ngoài đang gọi tài xế xuống để “hỏi thăm” . Gọi mãi mà nó ko chịu xuống".
Sao mấy chú kia không chịu xuống vậy Cụ, sợ bị các Cụ bem hay là chưa kịp lấy lại tinh thần, nhìn Lính cụ lại tưởng là Thần Chết gọi. ;))
CỤ pót ảnh tiếp đi. 11h đêm rồi. hóng Cụ mãi

kienbinh

Xe điện
Bà con cô bác cứ từ từ, cái đèo Cón này chạy 1 xe không hàng mà ối chú đang từ tài xế đã được thần đèo đặc cách đổi bằng lái sang hạng điều khiển Boing, vậy mà bên em phải vác cả cái con Zoom to đùng mất bánh mất phanh kia xuống đèo. Chưa hết cần cẩu của nó chìa ra đằng trước đến 3m, cần xe của em cũng đâu có ngắn lại thò ra sau nữa, khi kéo 2 cần sẽ va vào nhau , khi cua chúng tỳ vào nhau, vậy theo bà con cô bác phải làm thế nào cho phải ?
Em dự cụ sẽ kéo ngược con zoomlion kéo chứ ko nâng.Đầu xe sẽ tỳ xuống đất em dự cụ sẽ lấy cần con vàng nhấc đầu con zoomlion lên.Con vàng và con zoomlion chổng mông vào nhau :-bd

kienbinh

Xe điện
1. Xe Zoom ấy gián khoảng bao nhiêu thế (xe khủng nhỉ?), và phi vụ này nó hòng mất bao nhiêu %?
2. (quan trọng hơn) 1 phi vụ cwus hộ như này có tốn kém lắm ko ah? Ngại nói = tiền thì bác quy ra vang cũng được=))
Xe tải 18-24 tấn ----------2.800.000 đến 3.500.000 đ/cuộc(<10km)-----------50.000 đến 55.000 đ/Km
em dự xe trên 28 tấn như thế này cước tầm 55000-60000đ/km.Có thể rẻ hơn vì bác 116 hay thỏa thuận riêng =))

DHT06

Xe tăng
Con cẩu của Lilama 10, hình như em nhớ không nhầm thì phải!

LXC đệ

Xe buýt
Website
Zoom 25 ton , giá khoảng 2,5t, vụ này hỏng thế nào do bảo hiểm định giá .

Phi vụ này bình thường, bác đừng quan tâm đến giá sớm thế, cái gì cũng có số cả.

LXC đệ

Xe buýt
Website
Sao mấy chú kia không chịu xuống vậy Cụ, sợ bị các Cụ bem hay là chưa kịp lấy lại tinh thần, nhìn Lính cụ lại tưởng là Thần Chết gọi. ;))
CỤ pót ảnh tiếp đi. 11h đêm rồi. hóng Cụ mãi
Nó chưa xuống vì ....ngượng , ướt hết cả cabin rồi .

(Tiếp hiệp 3 trang 10 nhé)

Chỉnh sửa cuối:

HANOICity

Xe điện
Chuyện kể của bác như truyện tranh dành cho thiếu nhi, nghĩa là có cả hình minh họa cho dòng chữ bên dưới, từ từ ít một rồi dần cũng sẽ đến hồi kết... Nội dung thì cũng đặc biệt giống lắm, rất bổ ích và lý thú!
Xin cảm ơn bác và mời bác 1 ly nhé!

f1_hn

Xe container
Đợt trước e cug chạy qua Đèo này từ PT sang SL...bác tài cũng phi ầm âm, ngồi mà thót cả tim :(

thongdong

Xe máy
Em thấy trong quá trình kéo sư tử bằng các sợi cáp chịu tải thấp hơn con sư tử kia thì vẫn có khả năng đứt cáp. Vậy thì chú lính "chơi game bằng ngón tay" và một số người khác có nên đứng xa ra khỏi "tầm quăng" của dây cáp nếu nó bị đứt không ạ? Hay là khi đứt, sợi cáp sẽ chỉ rơi xuống đất an toàn như nổ lốp không săm?

minhdao1905

Xe hơi
Bắt đền bác: Em đi công tác Phù Yên về gặp bác 16h chiều, em chờ bác lôi ông này lên mất 2 tiếnng 30'. Về nhà vợ nó vặn vẹo đi đâu mà từ Phù Yên về Hà nội mất 6 tiếng đồng hồ. Thêm quả ảnh:

1. Chiếc này tự trọng nặng 28 tấn mà bác neo vào cây xoan to bằng 2 cổ chân ---> vãi tè
2. Tời cẩu gần lên đến đường rồi mới vác dao chặt cây nhãn ---> lâu thêm 15'
3. Công tác đảm bảo giao thông: bác làm hai cái chắn xa ty nữa. Hôm đó em đang đổ đèo 80km/h nhìn thấy chắn của bác phanh dúi dụi

Chỉnh sửa cuối: