[Funland] 15 năm 1 tình yêu với Chelsea và con đường đến Stamford Bridge: mời các cụ chia sẻ

Londoner

Xe tải
- Vâng ah, đông nghịt đến ko ngờ. Các cụ có để ý cái ảnh ở trên ko ợ? Tất cả các bảo vệ viên trong cả trận đấu, bất di bất dịch tình huống thế nào, họ phải ngoảnh mặt lên phía khán đài để làm công tác an ninh. Nếu cụ nào để ý trên TV cũng thế, đôi lúc camera quay cảnh những tình huống phạt góc, các bảo vệ viên đó, mặc dù ngồi bệt xuống thảm cỏ, nhưng 2 tay ôm băng rôn hàng rào, mắt hướng nhìn khán đài, tuyệt nhiên ko xem trận đấu đâu ah: Tây nó hay các cụ nhỉ.
- Trận đấu ko có nhiều điều để nói về thế trận. Chelsea vẫn tưng tửng như vậy, vẫn lối đá cá tính, dẫn bàn, gỡ hòa, rồi lại gần cuối chiến thắng (e nhớ về sau bị loại ở bán kết thì phải). Tỷ số chung cuộc là 2-1 nghiêng về đội bóng của chúng ta.

Londoner

Xe tải
- Nói các cụ đừng giận chứ e thì đến để thỏa mãn ước mơ đau đáu (đến lúc đó là là khoảng 10 năm) được đến Câu lạc bộ của mình chứ Carling e ko quan tâm. Hơn nữa niềm vui vì hạnh phúc òa đến, e đến sân để cảm nhận ko khí, được sờ lên cái ghế, khung sắt... chứ ko hề có kỉ niệm gì về thế trận trận đấu này cả:).
- Đến đây e mới nói tiếp 2 cái khán đài mà ở ta gọi là C và D. E nhớ tay phải hôm đó là toàn bộ CĐV của Chelsea, tay trái là toàn bộ của Everton- đây là những cổ động viên, nôm na ta gọi là huligan:). Cả trận các thanh niên này chẳng xem gì đâu, toàn uề ù, dọa, *hit tùm lum khi đội kia có bóng... rồi hát các bài hát truyền thống, chửi đổng, chửi lại đội kia.. các tiếng lóng mà đa phần phọt phẹt như e ko thể hiểu nổi.

Londoner

Xe tải
Như e đã nói ở trên, trận đấu ko có gì đáng nói, e đến sân bóng là vì ước mơ chứ ko phải vì trận đấu mà e đã cố tình chọn sao cho vé rẻ nhất có thể:)

- Nói về sân vận động, nói chung là svđ xấu, Anh Vích chắc cũng đang làm kế hoạch để xây 1 sân khác to đẹp hơn. Nhưng tại sân cũng có 1 store riêng khá lớn, sales khá nhiều... hôm đó e cũng mua được tương đối: Áo rét, Cub, khăn, đồ noel... mà đến giờ e vẫn để dùng:P
- Trên đường về, rất khó khăn để đi trên con đường 40 nghìn cổ động viên ùa ra. Lúc tan trận khoảng 10h30 gì đó, nhưng e cũng ko thể bắt kịp chuyến tub cuối cùng lúc 11h do cđv thì đông và cánh sát phong tỏa 1 số đoạn sợ các cổ động viên 2 đội xử lý nhau. 2 vợ chồng e bắt Bus 2 tầng vòng vèo, loanh quanh đi qua cả sân Fulham (rất gần nhà mình các cụ nhé)... rồi về nhà lúc gần 1h đêm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Londoner

Xe tải
Như vậy kết thúc đến sân vận động e mơ ước mang theo đầy ước mơ vẫn còn trong tương lai của e. E xin gửi các cụ thêm 1 số hình ảnh về UK.
Oxford đây ah:

Khonghieu

Xe container
Em cũng ước mơ một lần được đến Stamford Bridge. Chỉ nhìn thấy thôi cũng được.

Londoner

Xe tải
Còn đây là Edinburgh cổ kính:

Londoner

Xe tải
Và trận chung kết của ước mơ:

Ngày 19.5 sau bao chờ đợi, trận chung kết đã diễn ra. Khỏi phải nói cảm xúc của e ntn về trận đấu đó bởi những ai yêu Chelsea đều có cảm xúc giống hệt e thôi. Nhưng có điều e cứ nghĩ, cả 1 trận đấu dài từ 1h40-5h sáng đó (hVN nhà mình hì hì) dường như các khó khăn sinh ra để càng làm các cầu thủ Chelsea tỏa sáng. Sao lại có trận đấu với các tình huống kỳ dị như vậy.
Hình như hôm đấy e xem là đài VTV, cái thằng BLV là e ko biết fan đội nào nhưng ghét Chelsea thì rõ (chuyện cũng rất bình thường thôi ah - The blues nhà mình ko nhiều người thích như MU, cả nhà e cũng vậy, từ anh, bố, bác...) cứ nói như mứt: nào là những ai trẻ tuổi thì mới yêu Chelsea chứ Bayern là đội bóng truyền thống, đẹp mắt, dành cho những cđv trung tuổi... Vậy 15 năm của e với Chelsea là gì? Đan Mạch... hôm đó e gặm nhấm niềm vui và phát ra như vậy. Tình yêu của e cho The Blues còn trước rất nhiều khi Mô Vích đổ tiền vào 2003 - cái mà thằng cu BLV nói là người ta thích The blues do anh Vích đổ tiền vào.

Londoner

Xe tải
Và tình yêu vẫn tiếp nở:

Không may sau trận chung kết 1,2 tuần gì đó, cu cậu 3 tuổi nhà e bị ốm, ho, sốt, viêm họng... Sốt ruột quá, e gọi bác sỹ quen đến nhà. Bác sỹ đến câu đầu tiên hỏi, ô thế cháu 5-6 tuổi.. e mới bảo cháu 3 tuổi, 2 tháng. Bác sỹ bảo, trộm vía vậy cao quá, sau này a nhớ cho cháu đi học thể thao nhé, cho đỡ phí vì cháu có thể đc 1m80, 1m85 gì đó.
- E mới bảo, vâng, nếu có điều kiện e cho cháu học bóng đá.
- Bác sỹ bảo, bóng đá phí quá, tại sao ko cho bóng rổ...

Bác sỹ đâu biết rằng, tình yêu của e dù e ko suốt ngày nói ra, nhưng cũng kịp truyền vào cậu con trai 3 tuổi. Cháu biết màu xanh là của Chelsea và lúc nào cũng nói Chelsea, Chelsea.. từ lâu rồi mà lúc đầu cháu cũng ko biết đó là một đội bóng chỉ biết bố nói vậy và làm theo. E rất hi vọng ngày nào đó con e thích đá bóng, giỏi đá bóng để có thể tùy chọn con đường cháu thích...Chelsea:)
Đã đơn giản hơn rất nhiều để đến Chelsea bởi từ cuối năm ngoái Vietnam Airlines đã có đường bay thẳng tới London. Đã 4 năm e rời London, rất nhớ. Đợi cu nhà e lớn hơn, biết hơn e sẽ cho cu cậu đi... Giá vé khuyến mãi thập hấp dẫn ah, hình như 10 triệu khứ hồi...:)

luongtran38

Xe buýt
Em không được xem Chelsea thi đấu nhiều như cụ nhưng được cái em yêu Chel cũng lâu lâu rồi !!! hình như từ 1997 giống cụ thì phải ! em nhớ không được nhiều lắm chỉ biết là cũng phải 15 năm rồi cụ nhỉ ! đến tận bây giờ em cũng có được xem Chel đá mấy đâu !!! dõi theo ty của mình là chính thôi ạ !!:(

Londoner

Xe tải
Thay cho lời kết:

Yêu ai, hay đồ vật, hay một đội bóng rất khó nói là tại sao yêu và yêu ntn. Tình yêu của e cũng ngày càng đậm hơn, trầm lắng hơn nhưng sâu sắc hơn. Cũng rất may là cánh đàn ông có được một tình yêu rất lành mạnh để dành cho.:P

Bài viết của e, ko đồng nghĩa show hàng hay có ý nghĩa anti các đội khác. Đơn giản e chỉ là chia sẻ niềm vui, sự hạnh phúc và ai cũng có thể có với đội bóng của mình. Nhân đây e cũng xin lỗi bởi hơi show nhiều hình cá nhân bởi thú thực, e thuộc trường phái "xôi thịt" rất ít chụp ảnh, và đi đâu đẹp lắm e mới chụp, mà đã chụp là chụp người ko có phong cảnh gì hết - mong các cụ hết sức thông cảm.

E cũng nung nấu viết bài này từ lâu để chia sẻ, cũng ko rõ là các bác có thích cái thể loại tâm sự, tự sự này ko? nhưng một lần viết cũng là 1 lần e càng yêu đội bóng của mình hơn.

Như đã nói ở đầu Thread, rất hi vọng đây là Thread các cụ có thể cùng chia sẻ về tình yêu của các cụ cho đội bóng mà mình yêu thích. Tất nhiên nếu là the blue, it will be the best.

Thôi, giờ e phải off đây ah, e phải trở về cùng cậu con trai told Chelsea đây 8-} Chúc các cụ nice weekend. E sẽ phúc đáp lại các cụ trong thời gian sớm nhất.

luongtran38

Xe buýt
Em cũng chẳng biết vì sao yêu !!! ngày ấy Chel có gì đâu trong khi người ta thì nhiếu truyền thống lắm rồi ấy chứ !!

Marin

Xe buýt
Nếu em ko nhầm thì giờ cụ CFA đang ở nhà chứ ko phải ở bển ???

Khonghieu

Xe container
Mai thế nào cũng có thớt 2 năm :P
Em GATO với cụ CFA quá, cụ học Chartered Financial Analyst ạ. Em thấy cụ làm Banking.

Pham Lan

Xe đạp
Ảnh cụ chụp đẹp về mọi nhẽ đấy ạ! ;)

Khonghieu

Xe container
Ảnh cụ chụp đẹp về mọi nhẽ đấy ạ! ;)
Khi có hồn thì kể cả chụp bằng mồm cũng đẹp ạ.
Cụ í chỉ cần nói "đã đến Stamford Brigde" thôi là em thấy ghét lắm rồi.

Londoner

Xe tải
E cám ơn cụ quá khen. Vâng cái chính là Chelsea thôi ah, chứ e chụp choẹt gì đâu