[Thảo luận] [19/10/2011 8h40p] 2 xe máy đấu đầu tại VTC 18 Tam Trinh

codate

Xe tăng
Như thường lệ, sáng nào em cũng trà đá ở đoạn này. Sáng nay vừa gọi được cốc trà nóng, chưa kịp đưa lên miệng thì rầm 1phát, giật mình quay ra thấy 2 xe nằm giữa đường, bà con bên cạnh thì cứ chết luôn rồi, chết luôn rồi sợ quá. Tinh thần hóng của em khá cao nên quyết định để chén trà đó lại xem có việc j, phi ra thấy 1 em AB 1 em wave tàu đang nằm giữa đường, nạn nhân k đội mũ bảo hiểm, chảy máu đầu (k nhiều), người giật giật.
Em tiến lại gần và mọi ngừoi ở đó đều bảo là k nên cho ngồi dậy sớm quá, sau 1 hồi giật giật thì nạn nhân cũng tỉnh dần, và đòi ngồi dậy nhưng em và 1 số bác k cho dậy (lúc này máu k chảy nữa rồi), được khoảng 5p thì 1 trongn những người xung quanh đây đưa bác ý vào ngồi cạnh vìa hè và phi ra chặn đầu taxi, bắt đi ngược chiều để đưa bác vào BV Thanh Nhàn cấp cứu. 1 người rút điện thoại ra gọi điện thoại cho ngừoi thân.

Nguyên nhân sơ bộ là bác wave tàu đang sang đường hay quay đầu j đó (k thẳng xe) thì ông AB lao đến với tốc độ nhanh đã phi thẳng vào ... :(

Điều đáng nói ở đây là ông Ab mặc áo trắng từ lúc xảy ra tai nạn đến lúc dân chúng bu lại xem nạn nhân ra sao, rồi đưa đi cấp cứu thì ông này chỉ đứng gọi điện thoại cho người thân hoặc cho ai đó (k có bóng dáng cấp cứu, kể cả sau khi đi rồi, nên chắc k gọi 115 rồi) mà không hề xem ngừoi nằm đất thế nào, kệ luôn. Cho đến khi ông kia ngồi được dây dân đưa vào vỉa hè thì mới đi vào chạm vào ngừoi gọi là có đỡ. Và đi vào viện cấp cứu cùng :( (may mà dân ta vẫn còn tinh thần việt nam chứ k như cái thằng tàu khựa mất tính người) Nhưng ông bác áo trắng này k biết làm ở đâu, ông to bà lớn thế nào mà vô tình quá

Trong lúc chạy ra xem thì em chụp 1 phát cận cảnh nạn nhân trong cơn co giật

Nhân vật chính trong vụ này là bác áo trắng đang cầm alo (em tranh thủ chụp nguyên cái hiện trường lại vì ngay sau đó ông áo trắng rắt xe vào luôn)

Cơ quan chức năng có mặt sau 10p mặc dù đi bộ từ chốt ra chỉ 2-3p

Chỉnh sửa cuối:

DHT06

Xe tăng
Tai nạn xảy ra, đừng nhiệt tình quá mà sốc nạn nhân dậy đưa đi cấp cứu bác chủ thớt nhé, như ông đi AB bác mô tả có khi lại hay cho nạn nhân nằm đường đó!
Hy vọng mọi sự tốt lành với các nạn nhân trong vụ này!

Thái Phượt

Xe tăng
2 ô này mà ko đâm vào nhau thì rồi cũng đâm vào cột biển phân làn thôi .way tầu ko đội mũ BH thì ai cũng biết ở đẳng cấp nào rồi gây tai nạn là sự đương nhiên thôi . 1 cái cột phân làn tránh được số phận hẩm hiu

codate

Xe tăng
Tai nạn xảy ra, đừng nhiệt tình quá mà sốc nạn nhân dậy đưa đi cấp cứu bác chủ thớt nhé, như ông đi AB bác mô tả có khi lại hay cho nạn nhân nằm đường đó!
Hy vọng mọi sự tốt lành với các nạn nhân trong vụ này!
dạ em và mọi người ko cho ông ý ngồi dậy mà, vì đầu đập xuống chảy máu. Em sợ cho ông ý ngồi dậy ngay khi chưa tỉnh dễ đi lắm nên k cho ngồi dậy, nhưng vấn đề là ông kia còn k thèm quay lại nhìn hay hỏi han xem thế nào. Chỉ có dân ra hỏi han xem thế nào thôi, ông ý chỉ đứng đó gọi điện thoại thôi

seadogs

Xe tăng
Con AB đi đúng phần đường đấy chứ, bác áo trắng trông đứng tuổi thì không thể chạy ẩu được, chắc bác wave tàu lấn đường rồi. Em mà bị thằng khác đâm vào như thế thì ra sút thêm cho vài quả nữa chứ không đứng gọi điện cho người thân như bác áo trắng đâu.

Bus_nhanh

Xe điện

codate

Xe tăng
Con AB đi đúng phần đường đấy chứ, bác áo trắng trông đứng tuổi thì không thể chạy ẩu được, chắc bác wave tàu lấn đường rồi. Em mà bị thằng khác đâm vào như thế thì ra sút thêm cho vài quả nữa chứ không đứng gọi điện cho người thân như bác áo trắng đâu.
dạ đó là sau khi văng ra ạ, con wave tàu đang sang đường hay quay đầu j đó thì ông AB phi nhanh quá lao thẳng vào :(

My Mò

Xe điện
Em thấy nhiều cụ cứ hay trách người ta đi ẩu khi không trứng kiến tận mắt các vụ tai nạn. Số đi ẩu là rất ít. Với tình trạng giao thông như vịt thì ngồi trong nhà hay đi bộ còn chết nữa là. Chỉ mong các nạn nhân không sao là tốt rồi

ducleminh

Xe điện
Ẹc, em làm ở tòa nhà này nhưng giờ mới đến công ty ợ :D

starlv

Xe buýt
hix hok đội mũ bh có ngày nát đầu..h em mới thấy mũ bh tốt tnao rồi..ng` nước ngoài đi xe đạp cũng mũ bh

LeTai1979

Racing Boy
Mong nạn nhân bị nhẹ thôi.

dam_duong_xa

Xe buýt
E xem được ảnh E mới có ý kiến, Giờ E chỉ hóng thôi.

codate

Xe tăng

xanha78

Xe buýt
Chưa biết sao mà sốc nạn nhân dậy có ngày toi luôn! Gọi 115 thì chết là cái chắc!....

Little Sushi

Xe buýt
Sống cũng thành tật thôi các cụ ợ,nhà cháu dự thế :D

Chã Nhỏ

Xe điện
Em thấy nhiều cụ cứ hay trách người ta đi ẩu khi không trứng kiến tận mắt các vụ tai nạn. Số đi ẩu là rất ít. Với tình trạng giao thông như vịt thì ngồi trong nhà hay đi bộ còn chết nữa là. Chỉ mong các nạn nhân không sao là tốt rồi
Em đồng ý với cụ ạ!