[Funland] 2/1972 – chuyến thăm lịch sử của Tổng thống Richard Nixon tới Trung Hoa

leceti

Xe tải
Có ạ, bản dịch của em, sách in ở Hoa Kỳ
Năm 1998, ở Moscow, em đọc cuốn này bằng tiếng Nga, 800 trang. Không thể tìm mua bằng tiếng Anh. Đọc xong thấy cuốn hút quá, em dịch sang tiếng Việt, mất vài tháng cụ ạ.
Sau này có người biết tin, đề nghị cho họ in, với điều kiện hiệu đính theo bản gốc tiếng Anh. Em đồng ý và chỉnh sửa mất một tháng vì phải chuẩn lại tên và địa danh tiếng Trung sang tiếng Việt. Nói chung Người Nga dịch cũng bám sát bản tiếng Anh. Cụ (hoặc bất cứ ai cần) em gửi qua Zalo để các cụ xài. Hình như em cũng treo cuốn này ở Gmail thì phải
Cụ cho em xin một bản qua email daodoanh11@gmail.com. Cảm ơn cụ rất nhiều!

longphamhoai

Xe tăng
Cuộc tháo chạy tán loạn
Nguyên bản tiếng Anh: “The Decent Interval
Tác giả Frank Snepp
Người dịch: Ngô Dư
Nhà xuất bản Thành Phố Hồ Chí Minh
Version Word, 248 trang
______
Cụ nào cần ới em nhé
Em lại phiền cụ gửi cho em xin vào longphamchc@gmail.com nữa nhé, em đọc dần ạ

matizac

Xe tăng
Năm 1998, ở Moscow, em đọc cuốn này bằng tiếng Nga, 800 trang. Không thể tìm mua bằng tiếng Anh. Đọc xong thấy cuốn hút quá, em dịch sang tiếng Việt, mất vài tháng cụ ạ.
Sau này có người biết tin, đề nghị cho họ in, với điều kiện hiệu đính theo bản gốc tiếng Anh. Em đồng ý và chỉnh sửa mất một tháng vì phải chuẩn lại tên và địa danh tiếng Trung sang tiếng Việt. Nói chung Người Nga dịch cũng bám sát bản tiếng Anh. Cụ (hoặc bất cứ ai cần) em gửi qua Zalo để các cụ xài. Hình như em cũng treo cuốn này ở Gmail thì phải
Cám ơn cụ Ngao, em đã thực sự lôi cuốn khi đọc cuốn này!

DidiLe

Xe container
Người OF
Thực ra thì cũng không đến nỗi lắm cụ ạ. Tóm tắt thì:

- Mao rất béo nên thích nằm nude trên giường, có khi cả ngày, và lười vệ sinh cá nhân
- Cuối đời Mao không muốn chữa bệnh, mặc dù bị giang mai
- Mao ngủ với rất nhiều gái trẻ, người dắt là cần vụ Diệp Tư Long
- Mao tự coi mình là Hoàng đế, và có tâm lý sẵn sàng hy sinh "đến 300 triệu" dân TQ để đạt mục đích của mình
vv và vv
Mao là ai mà ý tưởng bạo chúa vậy ạ.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ Ngao có thể cho em xin bản dịch cuốn sách của Bác sĩ riêng của Mao vào mail được ko ạ. E cảm ơn cụ!
Mail em là: xuanluchlu@gmail.com

HoaMaudon

Xe tăng
Hy sinh anh dũng khi máy bay nổ gần biên giới,...!
Cụ có nhầm sang cái chết của Lâm Bưu không ạ?

Máy bay Lâm Bưu thoát về hướng Tây Bắc nhưng vẫn bị các trạm radar dưới đất theo dõi “ra khỏi biên giới quốc gia lúc 2 giờ sáng, bay vào địa phận nước Cộng hòa nhân dân Mông Cổ, trên màn hình radar của ta mất mục tiêu. Đây là thời gian chúng ta lo lắng nhất. Chiều hôm đó đại sứ quán Trung Quốc tại Mông Cổ báo tin về một chiếc máy bay hàng không dân dụng chở khách bị rơi tại khu vực miền Đông Mông Cổ, trên máy bay có 8 nam một nữ, tất cả đều thiệt mạng, máy bay mang số hiệu 256”

minh0075

Xe điện
Nhầm thế thì to quá..

conco1978

Xe tăng
Cụ cho em xin bản cụ dịch sang tiếng Việt vào email fasthtkh@gmail.com với ạ. Em cảm ơn cụ