[VHGT] 2 Bánh ứng xử kiểu "ít não"

pingmax

Xe hơi
Chuyện là như thế này, hồi chiều nay (22/8/2015) em có chút việc cần giải quyết, cũng có thể nói là hơi vội, nhưng không đến mức cắm đầu cắm cổ đi. Đến đoạn đường chỗ Nguyễn Trãi (Trên học viện An ninh 1 tý) đi đến chỗ mấy anh Cầu đường đang thi công cái điểm dừng của đường sắt trên cao, chắc hẳn các cụ cũng chẳng lạ gì cái chỗ đấy làn đường nó chia làm 2, đi bên trong (gầm cầu) hoặc lách sang bên ngoài.

Đúng đến đoạn đấy thì em lách ra bên ngoài để đi, đi xe máy thì e cũng luôn nhìn trước ngó sau để vượt, thấy hai bác (ở đây xin phép gọi là thằng - chắc cũng phải U50) vừa đi vừa nói chuyện gì đó ở phía trước, đại loại là dàn hàng ngang, em cũng còi rồi xin vượt, nhưng chắc do thằng đi con Honda PCX(đỏ) đội cái mũ trùm kín mặt nên bị lãng tai thêm với đó là đang nói chuyện với ông đi xe bên cạnh nên có thể không để ý, em vượt bên trái của nó đến gần hết xe nó rồi, chắc lúc ấy nó lạng sang phải hay sao ấy thế là đầu xe nó quệt vào bô xe của em thì phải. Cả 2 cũng loạng choạng nhưng không ngã hay đổ xe gì cả và e cũng nghe cả tiếng chửi thề của nó,...thôi thì làm ngơ đi cho nhanh, đi được 1 đoạn thì chắc nó cú hay sao ấy, phóng xe lên vỗ 1 cái thật mạnh vào mũ của e, em ngoảnh lại và nó ngay lập tức chửi 1 loạt: "mày đi như thế à"..., rồi "mày thích gì".. "mày muốn gì" lại còn ám hiệu tạt vào dia đường để "giải quyết", em cũng lấy lại bình tĩnh rồi nói "anh cứ bình tĩnh có gì từ từ nói".. nhưng không để em kịp nói gì, nó chĩa mồm vào chửi như hát, thế là 2 bên 1 thì không nói được câu nào, 1 thì cứ xa xả chửi, em cũng chẳng muốn dây dưa gì cho mất việc, cũng bảo "nếu sai thì em xin lỗi", nhưng hình như càng được đà nói lại càng lấn tới vừa chửi vừa nói kiểu"dạy đời" em cũng ức chế vlol chả có nhẽ dừng xe xuống đánh nhau, trong cốp xe thì đang sẵn cái tuyp mua để tập tạ...... nhưng nghĩ đang vội thì chớ, đành ôm cục giận này vậy thế là kệ nó, tăng ga đi trước.

Cũng phải nói là phúc đức cho thằng đấy, nếu gặp phải đứa khác với cái kiểu ăn nói như thế, dọa vào đường giải quyết có khi nó xiên cho phát thì về chầu ông bà ông vải rồi cũng nên. Qua đây em cũng muốn cho các cụ thấy là đi ra đường, có va chạm gì thì cũng cứ phải dùng cái đầu mà nghĩ trước đã, không nên ứng xử kiểu "ít não" như vậy, và cũng tiện đây gửi luôn đến ông đi con Honda PCX cũng nên xem lại cách hành xử của mình, xã hội bây giờ đừng ảo tưởng mình là nhất, có ngày hối cũng không kịp.

p/s: Văn dốt nên diễn đạt lủng củng, cảm ơn các cụ đã đọc bài!

ngungo thien ly

Xe container
Cụ ứng xử nhịn thế là chuẩn rồi, loại này ngoài đường nhiều lắm, mà thôi cụ đã bỏ qua rồi còn nêu tuổi ra làm gì

peterpann

Xe tải
Cũng may cụ nhịn đấy chứ ăn thua đủ với nó thì cụ từ ko có lỗi thành có lỗi ngay, với cả người văn minh lịch sự thì ko nên dùng bạo lực cụ ah, với cả những thằng như thế thì sớm muộn cũng có thằng khác xứng tầm xử đẹp thôi, ko cần phiền tới cụ ra tay đâu, tránh voi chẳng xấu mặt nào, đừng dây vào thứ người như thế

pingmax

Xe hơi

đồi và núi

Xe hơi
Cụ thớt quá điềm đạm, là iêm chắc éo nhịn được.

Leo.Yamaha

Xe tăng
đáng lẽ ở bên Tây, cứ va chạm nhau là xin lỗi rối rít, cả 2 bên cụ ạ

oto_cafe

Xe tải
Nhiều người lớn tuổi cư xử rất thiếu văn hóa cứ như kiểu mình lớn tuổi có quyền dạy đời ý,không có ý thức làm gương cho con cho cháu.

peterpann

Xe tải
đáng lẽ ở bên Tây, cứ va chạm nhau là xin lỗi rối rít, cả 2 bên cụ ạ
Bên Tây thì nói gì chứ cụ, văn hóa với ý thức người ta cao hơn hẳn mình. Bữa em chạy, dừng đúng vạch ở đèn đỏ đàng hoàng, mà thằng 2b chạy trên em (nó lấn wa lane 4b) nó tính vượt đèn nhg xxx núp ngay góc nó bị hố nên thắng gấp ngay trước vạch dừng, làm xe em suýt ủi đít nó rồi, vậy mà nó còn way xuống chửi e nữa chứ. E chỉ lẳng lặng ngồi trong xe giơ ngón tay thối thôi chứ chả muốn chấp mấy thể loại này.

Leo.Yamaha

Xe tăng
Ơ thế cụ định chấp nó ah, chấp nó thì bằng nó còn gì. Cháu đi 2b thôi nhưng cũng thấy nhiều xe 4b ứng xử văn hóa kém, lái xe thì cướp đường, chả hiểu nhanh hơn 1 chút làm gì, đến lúc gặp chuyện thì lại bảo số đen.

VIOS83193

Xe hơi
Cụ xử lý như thế là hợp lý rồi, ra đường nhiều khi cũng phải nhịn chứ nếu kg gặp phải những thành phần như thế này thì cũng nguy. Loại này sẽ có bọn khác xử lý ,

quá nhanh.

Xe tải
1 điều nhịn là 9 điều nhục cụ à.

HacLongMV

Xe tải
Thật ra chửi thì có thể bỏ qua chứ đập vào mũ thì em xé vé đồng hạng luôn ạ.

1ran

Xe tải
Thể loại này cụ bỏ qua đi, khó bảo lắm.