[Funland] 2 đời th ủ tướng Nhật Bản đều chọn VN là nơi công du đầu tiên

vo nho

Xe điện
Cái này bạn tầu nói đúng, công nhận
Nhưng mong các bạn 1 lần nhìn lại, vì sao dân Việt Nam nghi kị các bạn như thế
Tôi chuyên nhập khẩu hàng từ china đây nhé
Mời cụ lên Google mà tra đi. Đừng đi chụp mũ.
Em mà tàu thì nói về Việt Nam làm gì cho mệt.

Kia_fote

Xe điện
1 thằng suy thoái kinh tế 20 năm nay điều hành kinh tế có tốt không ạ?
Ý cụ là Nhật nên thuê người VN thay ông Abe, vì VN mấy năm nay kinh tế tăng trưởng % cao hơn Nhật =))

Freeman Bodhany

Xe tăng
mời cụ đọc...ko lại bảo em chém bừa
Bài báo cụ đưa lên do báo Lao động đăng ngày 06 tháng 1 năm 2020.

Thì đây, mời cụ đọc, cũng chính báo Lao động, đăng ngày 06 tháng 5 năm 2020, nghĩa là đăng sau bài kia hơn 4 tháng, bài này lại "vả" cho bài kia không trượt phát nào, khẳng định vẫn chưa rõ ngày vận hành, mặc dù xong 99% tiến độ :

Đấy nhé, em lấy dẫn chứng cùng tờ báo Lao động nhé, không cụ lại bảo em chém. :))

fundraiser

Xe container
ô sao thế cụ...em nói sai à.
Cụ vay nó 55 tỷ USD tổng thầu là Nhật thì tiền này nó về Nhật chứ đi đâu.
Bèo 40 tỷ usd tiền thiết bị, tư vấn...
thế cụ vay có trả không ạ? .55 tỷ USD cả tiền lời nữa...không sơ sơ ra 100 tỷ cho nước Nhật à...:)) :)) :)) :))
Chuẩn rồi, em đã từng học ở Nhật 2 năm theo diện Học bổng toàn phần XYZ của Chính phủ Nhật. Tưởng là học bổng toàn phần là viện trợ ko hoàn lại nhưng sang đó mới thấy là tuỳ nước có khi là vốn vay tính vào ODA. Bọn nó tính bình quân chi phí cho mỗi sinh viên sang học cao học ở Nhật là gần 200k usd. Bọn e nghe xong choáng váng. 200k usd là tổng chi phí đi lại, học tiếng, học phie, phụ cấp ăn ở trong 2 năm ở Nhầ cho diện thạc sỹ. Cá nhân mà nói thì mình thích, nhưng nghĩ tầm quốc gia thì thấy đắt vl ra, 200k usd đó Nhật tính vào ODA của Indo nên các bạn Indo học cùng em nó chửi Nhật như gì bảo nó lấy tiền của Chinhd phủ tao để tiêu trên nước nó. Giải quyết cho bn việc làm. Nghe thì mâu thuẫn nhưng đó là sự thật.

alansaint

Xe buýt
Bài báo cụ đưa lên do báo Lao động đăng ngày 06 tháng 1 năm 2020.

Thì đây, mời cụ đọc, cũng chính báo Lao động, đăng ngày 06 tháng 5 năm 2020, nghĩa là đăng sau bài kia hơn 4 tháng, bài này lại "vả" cho bài kia không trượt phát nào, khẳng định vẫn chưa rõ ngày vận hành, mặc dù xong 99% tiến độ :

Đấy nhé, em lấy dẫn chứng cùng tờ báo Lao động nhé, không cụ lại bảo em chém. :))
Ở trong chăn mới biết chăn có rận. Tất cả là do làm liều tới giờ không có ai chịu trách nhiệm nên mới thế, bản thân cái tàu điện nó không có lỗi, chất lượng nó cũng không vấn đề gì. Là do con người thôi, càng để lâu nhà nước càng thiệt hại, nhà thầu thiệt hại....

Freeman Bodhany

Xe tăng
Ở trong chăn mới biết chăn có rận. Tất cả là do làm liều tới giờ không có ai chịu trách nhiệm nên mới thế, bản thân cái tàu điện nó không có lỗi, chất lượng nó cũng không vấn đề gì. Là do con người thôi, càng để lâu nhà nước càng thiệt hại, nhà thầu thiệt hại....
Thế thì ai làm liều phải xác định rõ để quy trách nhiệm. Không có chuyện làm liều, ăn nhiều....xong phủi mít đứng lên như thế. :D

hoang26

Xe tăng
Tất nhiên là do con người rồi, nhưng con người cụ thể là người nước nào? cụ thể nữa thì là ai? Nói chung khốn nạn, làm việc không cẩn thận bằng các bà đi mua mớ rau ngoài chợ vì các bà còn xoay ngang xoay dọc xem xét, hỏi dò giá cả.

vo nho

Xe điện
Chuẩn rồi, em đã từng học ở Nhật 2 năm theo diện Học bổng toàn phần XYZ của Chính phủ Nhật. Tưởng là học bổng toàn phần là viện trợ ko hoàn lại nhưng sang đó mới thấy là tuỳ nước có khi là vốn vay tính vào ODA. Bọn nó tính bình quân chi phí cho mỗi sinh viên sang học cao học ở Nhật là gần 200k usd. Bọn e nghe xong choáng váng. 200k usd là tổng chi phí đi lại, học tiếng, học phie, phụ cấp ăn ở trong 2 năm ở Nhầ cho diện thạc sỹ. Cá nhân mà nói thì mình thích, nhưng nghĩ tầm quốc gia thì thấy đắt vl ra, 200k usd đó Nhật tính vào ODA của Indo nên các bạn Indo học cùng em nó chửi Nhật như gì bảo nó lấy tiền của Chinhd phủ tao để tiêu trên nước nó. Giải quyết cho bn việc làm. Nghe thì mâu thuẫn nhưng đó là sự thật.
Nó gắn cái danh vào cho đẹp...nên khối anh cứ tường NHật ngon ai ngờ mình chỉ thấy lợi cho mình 1 mà không biết mình bị thiệt 10.
Em học rùi làm cho Nhật cả hơn 10 năm nay...rành mấy chiêu này quá mà.

fundraiser

Xe container
Nó gắn cái danh vào cho đẹp...nên khối anh cứ tường NHật ngon ai ngờ mình chỉ thấy lợi cho mình 1 mà không biết mình bị thiệt 10.
Em học rùi làm cho Nhật cả hơn 10 năm nay...rành mấy chiêu này quá mà.
Hehe hoá ra mấy ông rành Nhật thì chửi sml trong khi nhiều người chưa đến Nhật hay làm việc với Nhật lại tôn sùng. Tài thật

alansaint

Xe buýt
Hehe hoá ra mấy ông rành Nhật thì chửi sml trong khi nhiều người chưa đến Nhật hay làm việc với Nhật lại tôn sùng. Tài thật
Nước nghèo phải chịu thôi cụ. Như mấy thằng đánh lô bốc họ ấy. Biết là cắt cổ nhưng thà có tiền còn hơn.

Canphaidinh01

Xe tăng
Ối giời, đọc ý kiến của các Ofer thấy Vn chắc chỉ có cách đóng cửa, deck chơi với thằng nào sất. :)) (trừ a bạn 16)

alansaint

Xe buýt
Ối giời, đọc ý kiến của các Ofer thấy Vn chắc chỉ có cách đóng cửa, deck chơi với thằng nào sất. :)) (trừ a bạn 16)
Chơi vẫn phải chơi chứ. Nhà nghèo mà, có quyền gì mà chọn. Đói nó đưa tiền cho mà vay chả lậy nó bằng cha cũng lậy ấy chứ.

Dân Tổ

Xe container
Caid kìm kẹp mà "cháu" thắc mắc chính là Peace Constitution đc lập từ sau thất bại ở WW2. Gần đây trước các mối đe doạ từ China's rise, Jav đã sửa đổi hiến pháp này, tự cho phép mình tái vũ trang, hiện đại hoá quân đội, can dự sâu hơn vào các vấn đề an ninh quốc tế, cuộc họp ngoại trưởng của nhóm bộ tứ vừa diễn ra là 1 vd. Và đúng như mong muốn của cháu, Nhật đang tăng cường hợp tác với VN và Phi để tạo 2 gọng kìm kiềm chế Tàu. Ko chỉ Nhật mà nhiều ông lớn khác cũng đang trông chờ VN đảm đương sứ mệnh này.
Dại 1 lần thôi chứ cụ, chẳng nhẽ cụ nghĩ ta vẫn còn ngây thơ :))

Dân Tổ

Xe container
Bọn Nhựt quý Việt Nam thật lòng, bọn nó ghét tầu khựa lắm nhưng làm ăn thì phải tính kinh tế hàng đầu không đưa tình cảm vào được nên chọn để đầu tư nó vẫn chọn khựa
Cụ ngồi ngay ngắn em rót đủ cụ 3 chén :)) “quý” chỉ có Cuba thôi, đến giờ vẫn quý :))

Dân Tổ

Xe container
Làm cho bọn Khựa cũng giàu lắm đấy cụ, mà giàu ngay trên VN luôn chứ chả phải cứ tha phương đâu. Em chad rồ thằng nào cả nhưng thực tế là vậy.
Hehe chuẩn luôn cụ ơi ;) mấy cụ kia ngồi trà đá, không ngồi caphe được, hí hí ;))

Captcha

Xe tải
Người Nhật họ nghĩ họ là người phương Tây chứ có phải người Á đâu, nói đến Á họ chả nói gì đâu nhưng nếu thực bụng họ coi thường lắm:))

Canphaidinh01

Xe tăng
Chơi vẫn phải chơi chứ. Nhà nghèo mà, có quyền gì mà chọn. Đói nó đưa tiền cho mà vay chả lậy nó bằng cha cũng lậy ấy chứ.

Há há, hèn do nghèo đấy. Nghèo mà cứ ngồi xó nhà rồi nghe nói this nói that, deck dám bước thì còn hèn sẵn rồi cơ. :))

Sợ thằng Mý nó đá hậu, sợ thằng phương Tây nó chỉ biết bản thân, giờ đến sợ thằng Nhựt noá khôn nó cắt cổ, :)). Thế thì còn mỗi anh bạn 16 là vừa rẻ vừa nói gì nghe nấy thôi. Đến ngày đẹp zời lên cơn dở hơi nó bắt 7 anh lái lợn thế là cả xh lại đi giải cứu. :))

Sợ thì ở nhà với vợ, việc nhớn cứ để anh nhớn lo.

victory_1980

Xe điện
Nhật chắc chắn không gây chiến, chiếm đất, chiếm biển Việt Nam
Em ủng hộ và chào đón ngài Thủ tướng!
Ngày xưa nó chẳng chiếm đấy thôi, còn gây nên nạn đói kinh hoàng nữa. Giờ thì khó rồi, do vị trí xa xôi, và thế giới giờ ko giống trc là mạnh bắt nạt yếu (dù cách xa địa lý).
Đấy là quá khứ, giờ công nhận là Nhật rất quý VN do lợi ích cả hai bên.