[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Craftman

Xe buýt
Cụ còm hơi quá...và không có cơ sở thực tế.

Em tháy dân da vàng Châu Á, cụ thể là dân Đông Á luôn được đánh giá cao trên trường quốc tế.
Về mặt thể thao : các nước Đông Á ( Nhật, Hàn, TQ) luôn cạnh tranh sòng phẳng với Phương Tây và Mỹ ở các kỳ Olympic.
Về bóng đá : nhiều cầu thủ Hàn, Nhật đang chơi bóng ở các giải hàng đầu Châu Âu. Điển hình là Son Huyn-Min đang đá có Tottenham ở giải NHA.
Các nước ĐNÁ thì kém hơn Đông Á, nhưng vẫn đang lên...Tây nó không quá coi thường dân ĐNÁ như cụ suy diễn đâu.

Cá nhân em thấy dân Đông Á, ĐNÁ còn hơn bọn rệp ( Ả rập ) về tính cách, về gu thời trang...
Dân châu Á chỉ thua dân da đen châu Phi về thể hình thể lực thôi.
Về trí tuệ ( nói chung ) thì dân Đông Á, ĐNÁ không ngán bất kỳ dân tộc tào trên TG, kể cả dân Do Thái.

Kỳ thị chủng tộc đang bị dân Tây nó loại bỏ khỏi đời sống XH, và dân Tây những năm gần đây cũng ít kỳ thị dân da màu từ Á, Phi...Nhưng chính dân Á, Phi có khi lại kỳ thị chủng tộc mạnh hơn dân Tây. Tự hạ thấp mình. Lạ thế đấy. :D
Cụ phán chuẩn đó. Không đâu thấy sính ngoại bằng ở ta, cứ cái gì liên quan đến tây là hít hà khen lấy khen để!
Thật ra càng hiểu sâu càng thấy kinh kinh cái bọn tây, cụ thể là Anh - Mỹ và 1 số nước thực dân, toàn cái bọn đi cướp - giết, vơ vét bóc lột khắp thế giới chứ tử tế gì, mở mồm là đạo đức giả, nhân quyền dân chủ các kiểu. Nó giàu là nhờ tích lũy, ít bị tàn phá và vơ vét được nhiều là một phần, còn khoa học công nghệ ... là phần khác thôi. Hay ho gì đâu mà cứ bu vào hít hà nâng tầm chúng nó lên, còn mình thì tự nhục

khicon

Xe buýt
Công nhận là người mình mà vào bãi tắm luy mới thấy mặc cảm chủng tộc nó dư lào.
Hồi hổi em còn bên bển, đi cái hồ gì giáp biên giới Nga giữa mùa hè mà nước chỉ độ 13 độ. Tây lông chúng nó hàng họ cũng không phải khủng bố gì, cũng sun bằng con ốc vặn thôi nhưng nó trắng, nhìn cũng vẫn chấp nhận được. Người mình thì đã mini kensun lại lại còn thâm, nhìn như mẩu săm rách, rất tởm. Mình nhìn của mình còn thấy tởm.
lúc nó như săm rách thì thằng nào chả tởm cụ nhưng khi nó vươn vòi thì em thật là em thấy tự hào :)

sthd

Xe lăn
Ông nào hai ba hôm trước còn ngoạc mồm bảo ko phải 2HA với HĐ
tư duy mấy lãnh đạo quá lệch lạc.
hay là lãnh đạo Bộ VH đang tố cáo thẩm phán Majorca vi phạm quy tắc nghề nghiệp?

chả thẩm phán nào hẹn gặp đối tượng cả. chính xác phải là Chờ ngày ra tòa.

kningh2004

Xe tải
phía đsq đã lên tiếng rồi, dự chuẩn 2 cụ hha và hđ rồi

Kurumasuki

Xe container
em cũng có nhận định như cụ. nhiều cư dân mạng cứ chửi vtv và nhạc viện. chả nhẽ họ lại phải show cái thông báo ấy ra à. họ là tổ chức, nếu ko có thông tin chính thống đâu dám làm liều
Cái đám giang cư mận cụ nói ấy, khéo sau này nó lập đội săn 2 ông râu vàng người Đức vì tội đã đuổi bắt oan 2 thanh niên vô tội đang nấp sau bụi cây :)) :)) :))
Ấy là em cứ giả sử 2 cô vợ yêu chồng bán nhà cửa gửi tiền sang châu Âu chạy án thành công :D

thichduthu2011

Máy Bay
À em thiếu từ trước đây ( em dùng từ ngoài rồi mà 😁),
Trên thực tế bên Spain giữ kín danh tính cho đến lúc chưa rõ trắng đen em thấy cực kì văn mình, không tiết lộ nhằm gây ảnh hưởng ngoài ý muốn đến người vô tội và cả có tội…
Sai đâu xử đó và họ không có làm điều không cần thiết dẫn đến ảnh hưởng không cần thiết. Hiếp dâm thì ai cũng phải chịu phán xét như nhau!
Thêm nữa là những thông tin đến giờ cho thấy những người như em và Thầy tin các bạn vô tội khá ít.
Hầu hết đều nghĩ một anh giữ tay vỗ mông đen đét còn một anh cầm vòi sen xịt vào cô gái bắt tắm etc.
Cả hai cùng ngửa mặt lên trời cười rất đắc ý, phê pha..
Em cực lên án!
PL mỗi nước mỗi khác, ở VN nếu không có yêu cầu của cqcn thì chỉ giấu tên bị hại hoặc có thể là nghi phạm nhỏ hơn 18 tuổi do đó việc trong vụ này có công khai hay không cũng không thể bảo là sai hay đúng. Trong trường hợp này em thấy công khai là hợp lý :))

Đoạn dưới thì lại quay lại còm trên rồi. Nếu không hấp diêm thì vẫn chỉ là phạm trù đạo đức :))

khicon

Xe buýt
Trong bài báo của maloca daily bulletin có đoạn released on bail, tức là tại ngoại do bảo lãnh, cụ nào thông hiểu xem ai bảo lãnh và số tiền là bao nhiêu?

Bemagauvn

Xe điện
PL mỗi nước mỗi khác, ở VN nếu không có yêu cầu của cqcn thì chỉ giấu tên bị hại hoặc có thể là nghi phạm nhỏ hơn 18 tuổi do đó việc trong vụ này có công khai hay không cũng không thể bảo là sai hay đúng. Trong trường hợp này em thấy công khai là hợp lý :))

Đoạn dưới thì lại quay lại còm trên rồi. Nếu không hấp diêm thì vẫn chỉ là phạm trù đạo đức :))
Chính ra toà án lương tâm mới là hình phạt đáng sợ nhất.
Những hối hận day dứt, dằn vặt mới làm con người ta đau khổ tột cùng. Kể cả trắng án nhưng hành vi rủ gái vào phòng của 2 bạn em nghĩ cũng khiến hai bạn sống không bằng chết vì lương tâm đạo đức😞.

ps : Em đề nghị thầycó quote không dùng câu mấy cái đóđịnh tính tuỳ người và không có răng nha 😂.

Kurumasuki

Xe container
Trong bài báo của maloca daily bulletin có đoạn released on bail, tức là tại ngoại do bảo lãnh, cụ nào thông hiểu xem ai bảo lãnh và số tiền là bao nhiêu?
Tiền bảo lãnh tuỳ thẩm phán quyết định.
Yếu tố "VN" làm giảm, nhưng yếu tố "nghệ sĩ nổi tiếng" lại làm tăng số tiền bảo lãnh.
Em đoán dưới 30.000$/người.

Achelo

Xe buýt
Đã có luật sư. Vậy vấn đề hóng tiếp theo là án của 2 checker này thế nào thôi?
Nếu mà trắng án, về chém gió do say rượu, phê cần bị dụ dỗ đi theo e gái kia chứ ko làm gì có khi lại còn nổi tiếng hơn trước ý các cụ nhỉ. Lại thành trong họa có phúc =))

Airblade2015

Xe buýt
Có vụ này thì 2 anh chàng mới thật sự nổi tiếng chứ cách đây vài ngày em cũng chẳng biết họ là ai

thichduthu2011

Máy Bay
Những hối hận day dứt, dằn vặt mới làm con người ta đau khổ tột cùng. Kể cả trắng án nhưng hành vi rủ gái vào phòng của 2 bạn em nghĩ cũng khiến hai bạn sống không bằng chết vì lương tâm đạo đức😞.

ps : Em đề nghị thầycó quote không dùng câu mấy cái đóđịnh tính tuỳ người và không có răng nha 😂.
Trừ hấp diêm ra nếu là em đã chấp nhận léng phéng nhưng không bị lộ thì có thể hơi cắn rứt lương tâm chứ nếu đã lộ thì nếu có chỉ là hối hận (đại khái không tính trước hậu quả, không đáng để đánh đổi hoặc ... không kín hơn 1 chút :)) )

K thấy mặt nhưng ca sĩ nào cầm đi hát cũng nên cẩn thận, yang cư mận mà thấy tên nhạc sĩ xong gáy 1 phát là lại ăn tẩm quất hội đồng :))
Vẫn đỡ hơn đóng phim cụ ạ, dân ta giờ cũng thoáng, với tần suất tin tức dày đặc thế này thì vào tuần khéo quên sạch rồi ấy chứ.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Công khai thế còn ngầm gì nữa? Mấy cơ quan cắt sóng, chuẩn bị kỷ luật vì nghỉ không phép mới là ngầm :))

Về đạo đức thì chắc chắn sẻ ảnh hưởng không nhỏ (nhưng đã có bao giờ ns đạo đức sáng ngời trong mắt toàn bộ quần chúng đâu nên xem như là có thêm 1 số người ghét :)) ) còn về mặt PL nếu phán họ vô tội thì họ trở lại cv một cách bình thường chẳng có gì sai (chả lẽ lại tiếp tục vin vào đạo đức để kết tội 1 lần nữa? Nếu vậy thì chả khác nào vừa chặt đầu lại vừa treo cổ :)) )
Vô tội là ở TBN thôi, tức là ko phạm tội hiếp dâm còn cụ thể như nào cảnh sát TBN nó sẽ thông báo cho phía VN.
Nếu là con kia nó lừa còn thực tế là mua dâm hay là tán tỉnh nhưng cả 2 thằng đã có sex với con bé kia thì nhẹ nhất là đuổi việc, chỉ được quay lại công việc bình thường khi bọn TBN nó công bố chưa có quan hệ. ( Chắc chắn bọn cảnh sát nó phải giải trình cụ thể cho VN)

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Dân Châu Á nói chung luôn bị xếp vào hạng 3, dưới cả người da đen. Hôn nhân lai chủng trắng - đen rất nhiều nhưng trắng - vàng là rất ít, trong lĩnh vực thể thao, y tế người da vàng cũng bị coi thường, rất ít cầu thủ châu Á được đá cho các đội bóng lớn, còn nếu một bác sĩ người Châu Á mở phòng khám ở châu Âu, Mỹ như phòng khám răng hàm mặt chẳng hạn, thì không bao giờ bọn Tây nó đến.
Trong số dân Châu Á nói chung như Nhật, Hàn, Tàu...thì VN lại còn bị xếp hạng 2.
Thế cho nên 2 chú nghệ sĩ chuẩn bị tinh thần nhận một cái án thật nặng, và số tiền chi phí có thể lên đến triệu đô.
Nhật hàn đang tẩy não tốt thế hệ Tây lông tiếp theo. Nhật thì anime, manga bán đầy nhà sách, hàn thì phim ảnh nhạc nhẽo, fan Tây lông bảo vệ idol dữ lắm. Tq ko nói, giờ trung quốc ho một tiếng thì thế giới sợ đúng theo nghĩa đen.

thichduthu2011

Máy Bay
Vô tội là ở TBN thôi, tức là ko phạm tội hiếp dâm còn cụ thể như nào cảnh sát TBN nó sẽ thông báo cho phía VN.
Nếu là con kia nó lừa còn thực tế là mua dâm hay là tán tỉnh nhưng cả 2 thằng đã có sex với con bé kia thì nhẹ nhất là đuổi việc, chỉ được quay lại công việc bình thường khi bọn TBN nó công bố chưa có quan hệ. ( Chắc chắn bọn cảnh sát nó phải giải trình cụ thể cho VN)
Đuổi việc thì dù có sạch bóng ở TBN vẫn có thể đuổi việc :)) Ở đây đang nói đến cv :))

vndinh

Xe hơi

Tòa án lương tâm chỉ đáng sợ với người có lương tâm thôi cụ.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Gương mẫu là phải nói dối? Em ấy thấy thực tế đàn ông đi chịch dạo đầy ra thì trên face cũng rón rén là đàn ông rất chung thủy, chả bao giờ mèo mỡ mới sáng ngời à? :))
Nhưng nó là sai thì lòi ra phải nhận sai thôi. Ko nhận sai coi nó là bình thường thì ko hợp thuần phong mỹ tục đạo đức sáng ngời của người ngẹ sĩ nd.

Trạng thái
Thớt đang đóng