[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chán_Đời

Xe tải
Chắc 2 cụ này some em 17 rồi em hóng clip :))

Đại tướng Alo

Xe điện
Em vừa xem kênh bình luận "Góc nhìn Hoàng Duy Hùng", 1 luật sư người Mỹ gốc Việt đang sống và làm việc ở Mỹ. Theo quan điểm của ông ý thì 2 nghệ sỹ VN khả năng cao là vô tội ( đối với nghi án hiếp dâm).
Theo ông ý phân tích thì cô gái Anh 17 tuổi kia, ở 1 mức độ nào đó có sự đồng thuận từ thời điểm cô ta đồng ý ăn, uống cùng với 2 nghệ sỹ, đồng ý đi ra bãi biển "tâm sự" với 2 nghệ sỹ, sau đó đồng ý lên phòng khách sạn của 1 trong 2 nghệ sỹ để "tâm sự" tiếp.... Nếu 1 cố gái không có sự "cảm mến" và "đồng thuận" thì không bao giờ có chuyện đó, ví kể cả 2 nghệ sỹ có dùng vũ lực cũng không ép được cô gái phải lên phòng ks.
Do đó, với các tình tiết trên, nếu 2 nghệ sỹ thuê được luật sư giỏi, có thể tòa chỉ xử phạt hành chính 2 nghệ sỹ thôi.

Jangmi

Xe buýt
Em vừa xem kênh bình luận "Góc nhìn Hoàng Duy Hùng", 1 luật sư người Mỹ gốc Việt đang sống và làm việc ở Mỹ. Theo quan điểm của ông ý thì 2 nghệ sỹ VN khả năng cao là vô tội ( đối với nghi án hiếp dâm).
Theo ông ý phân tích thì cô gái Anh 17 tuổi kia, ở 1 mức độ nào đó có sự đồng thuận từ thời điểm cô ta đồng ý ăn, uống cùng với 2 nghệ sỹ, đồng ý đi ra bãi biển "tâm sự" với 2 nghệ sỹ, sau đó đồng ý lên phòng khách sạn của 1 trong 2 nghệ sỹ để "tâm sự" tiếp.... Nếu 1 cố gái không có sự "cảm mến" và "đồng thuận" thì không bao giờ có chuyện đó, ví kể cả 2 nghệ sỹ có dùng vũ lực cũng không ép được cô gái phải lên phòng ks.
Do đó, với các tình tiết trên, nếu 2 nghệ sỹ thuê được luật sư giỏi, có thể tòa chỉ xử phạt hành chính 2 nghệ sỹ thôi.
Cụ ơi luật TBN khác mà cụ, cho dù cô gái ấy đồng ý lên ks, thậm chí làm đủ trò đến bước cuối nó say No mà các NS nhà ta vẫn đè nó ra thì khi xong chuyện nó vẫn kiện tội hiếp dâm được

hamcuare!

Xe container
:) chốt lại là 2 ông này toang! Cả đời tư vs sự nghiệp.
Còn các ông ý chả hiếp ai! Chỉ là ăn phải râu ngô chưa đủ ngày.

TUCSON9389

Xe điện
E muốn nói giả sử là trường hợp 2 anh thú nhận phạm tội hấp ziêm cụ ah.
chả đứa nào nó nói ngu thế đâu, chỉ có giả thiết của cụ nó hơi.......ngớ ngẩn. 2 cu kia có thể bị chứng minh đã hiếp dâm chứ ngu mấy đi nữa nó cũng không bao giờ thú nhận. nó sẽ chỉ nói là tôi tưởng cô ta đã đồng thuận thì may ra có tình tiết để đc giảm nhẹ

Chỉnh sửa cuối:

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
:) chốt lại là 2 ông này toang! Cả đời tư vs sự nghiệp.
Còn các ông ý chả hiếp ai! Chỉ là ăn phải râu ngô chưa đủ ngày.
Với cái nền tảng văn hóa và đạo đức khá thấp kém như xứ ơ kìa thì cũng không ảnh hưởng gì lắm, thậm chí còn được ngưỡng mộ.

khicon

Xe buýt
Giờ này các anhđang làm việc với LS, sẽ có nhiều p án cân não đưa ra, các cụ nói bé để các anh tập trung.

AKAN_N

Xe buýt
Cụ ơi luật TBN khác mà cụ, cho dù cô gái ấy đồng ý lên ks, thậm chí làm đủ trò đến bước cuối nó say No mà các NS nhà ta vẫn đè nó ra thì khi xong chuyện nó vẫn kiện tội hiếp dâm được
Nó nói NO mà vẫn đè nghiến ra thì thôi, chưa kể 1 vs 1 đây lại 2 vs 1 thì chắc chắn chả em nào đồng ý cả. Mấy cụ này mất phải tầm triệu đô tiền đền bù, còn ngồi tù phải 2-5 niên

El Jefe 2

Xe tăng
Nó nói NO mà vẫn đè nghiến ra thì thôi, chưa kể 1 vs 1 đây lại 2 vs 1 thì chắc chắn chả em nào đồng ý cả. Mấy cụ này mất phải tầm triệu đô tiền đền bù, còn ngồi tù phải 2-5 niên
Đồng ý cụ vế trước, súng kề miệng hang mà nó nói No vẫn phải thu quân.

Nhưng vế sau 2 vs 1 thì chưa chắc nhé, gái Tây món đấy nếu nó ok thì cũng cháy lắm, 2 vs 1 bình thường.

Tý phệ

Xe điện

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Sáng ra đọc cái này thấy nó cứ sao sao ấy. Hiến pháp - Luật Pháp- Nghị Định - Thông Tư ngoài ra còn có quy định, quy chế làm việc, .....vậy mà Nhà Hát kịch xin ý kiến xử lý. Vậy ý kiến này là của cá nhân hay tập thể...căn cứ vào gì??? Em cảm giác như thời Phong 🐜. Hay em dốt em ko hiểu

https://m.thanhnien.vn/nha-hat-kich-ha-noi-xin-y-kien-xu-ly-vi-pham-cua-dien-vien-hong-dang-post1474913.html
Chắc là chưa từng có tiền lệ trong lịch sử nên lúng túng cụ à.

RongPhuongBac

Xe điện
Chuẩn cụ, nói chung dân mình mãi vẫn thế, xấu tính, ngồi lê đôi mách, đố kỵ, thấy người khác gặp nạn là hả hê. Em ko bênh gì 2 ông kia nhé, nếu họ có tội và toà bên đó kết luận thì lúc đó mắng chửi gì cũng được, đằng này chưa có kết luận chính thức, cùng đồng râm với nhau thì cầu mong sao cho tai qua nạn khỏi, nhưng lại hả hê dìm người ta xuóng đáy. Chán!
Vậy có khi nào quân ta thịt quân mình để cho lính lác quân ta thế chỗ quân mình không cụ :D. Còn chuyện ngồi lê đôi mách em thấy dân ta toàn chém trên truyền thông còn các quán vỉa hè người ta không mấy khi nói. Có lẽ là có một cuộc chiến truyền thông thay máu rồi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Giờ có cách nào đó phi về VN, và chấp nhận "vào sổ đen", không đi nước ngoài nữa nhỉ

Báo chí mỗi ngày một bài kiểu này thì đường về quê mẹ đã xa thì đường về tổ ấm lại xa bội phần.

Audi fan

Xe tải
Em cũng thấy lạ là nhiều người coi đây là cái "tai nạn", rồi cầu mong cho hai thí chủ kia tai qua nạn khỏi. Cáo buộc là hành vi hiếp dâm, lại còn với trẻ vị thành niên, nếu đúng là như vậy thì là hành vi vi phạm pháp luật chứ tai với chả nạn cái gì đây hả trời? Đọc lướt rất nhiều còm men trên face cũng vậy, các fan hâm mộ toàn mong các anh "tai qua nạn khỏi" :-s:-s:-s

xedieu

Xe cút kít
LS ơi là LS! Chắc nói đơn giản thế, bóng gió để gia đình 2 ông mãnh kia thuê tay LS này ư?

botmingoc

Xe tải
Còn khuya mới dám hiếp dâm, chắc 2 ông này dính quả gái ngành nó theo lệnh tú bà vòi tiền ko được nó phá. Nghĩ sao hiếp dâm nó đc, đất khách quê người, chẳng có em gái ngoan vào rượu chè với các chú rồi mò lên phòng ngủ cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng